[Toppic] đánh giá chất lượng và các lỗi thường gặp trên EX 150

xiken1
2/3/2015 4:43Phản hồi: 198
Anh em nào đã mua được ex 150 thì đánh giá vào đây để anh em tinh tế tiện theo dõi nhá.
Anh em đã đi qua cảm nhận xe thế nào, đã xuất hiện lỗi gì chưa và cách khắc phục thế nào?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn0

198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Trường Nguyễn - Evergreen Tớ có dùng search rồi,nhưng muộn tạo 1 toppic tập trung thui, mấy cái đó loãng quá rồi bác à

đúng thế mời mọi người vào cập nhật lỗi của con ex này, và cách khắc phục
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Cần sự giúp đỡ
Bác nào mua xe và đi rồi thì vào đọc bài của e xem có bị như vậy ko?
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/Xe-Exciter-150-bị-tụt-hơi.2441730/

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
xe em hiện tại vẫn rất ngon nên chua có gì để báo cáo.
đã đi 1k chả có j đáng chê
dọng nồi thì để ý mới thấy chứ nhiều bác nói dọng rồi khéo còn chưa nghe bao giờ 😁
thụt cũng bình thường vs giá 45.5 tr
bác nào mua xe 150cc ngon thì cbr 150 hoặc r15
@anhtruongdh
thinh_7878
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dàn mủ dưới baga của mấy bác có bị hở ko mấy bác

@thinh_7878 quan trọng là nó có rơ ko kìa, chic nào ko vay!
thinh_7878
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhtalinhtinh8388 Zay ha bác,định gỡ ra gắn lại hehe

tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Xe mình cứ đi vào ổ gà là bị kêu ở phần đầu. Hoặc phanh trước mạnh 1 tí cũng bị kêu "Cắc". Dự là do giảm xóc trc. Nv có bị sao ko các bác.

@tams2hien Xe bác hết bị tình trạng hụt hơi chưa z? Thay côn chưa
thinh_7878
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cứ để vậy đi,ko sao đâu,hồi 135 mình cũng để vậy lun chạy tới 30.000km chả sao cả,cụp cụp không biết bao nhiu lần,wa đời này cũg cho nó thế lun,rất có nhìu a e sống chug với lũ bác đừng lo lắng quá,sợ sửa lại đẻ thêm bệnh ko trở lại dc như xưa phiền lém

tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@thinh_7878 Vâng. Cảm ơn bác. Nghe bác nói vậy e cũng yên tâm.
Mà bác am hiểu về xe thì ghé qua bài này của e để đọc và tìm cho e cái nguyên nhân với. Vẫn chưa có lời giải.
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/Xe-Exciter-150-bị-tụt-hơi-(-Nghi-Vấn-lỗi-Côn-).2441730/

whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung bệnh về phuộc trước thì ai cũnh bị rồi.nên coi như sống chung vs nó đi.tạm thời chỉ cảm thấy xe rất mạnh côn số ok.đang tập cho ba đi
whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy dươsi ống xả có cái lỗi nhỏ.sáng roda thấy có nước bắn nhẹ trong đó ra.ko hiểu đó là nưowc gì hả mọi người
@hugo008 Đúng là nước xe m cũng bị như vậy là bt b đọc cái này sẽ hiểu. Vấn đề nước ra ở pô là bình thường nếu chiếc nào k ra thì nên xem lại, Xăng dầu bị đốt cháy chủ yếu sinh ra hơi nước và CO2 . Buổi sáng , nói chung khi ống bô còn mát , hơi nước sẽ ngưng tụ và chảy ra, ống bô càng lạnh nước ngưng tụ càng nhiều . Ống bô nóng nước không ngưng tụ được sẽ thoát ra ngoài .
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Baohairdesign Oh mình mới mua xe đang để rodai ngon trớn thấy tự nhiên sàn nhà ướt ướt rờ vô thấy xịt nước lên mạng tìm hĩu thấy bạn ghi ai bị nước ra lỗ nhỏ ở bô mừng gần chết sợ xe bị lỗi gì tại mấy xe khác mình rodai xưa giờ đâu có xe nào bị nv mặc dù xe nào củng có lỗ thoát nước ở pô vậy thank bạn chiện đó nhé còn 1 cái mình bị mà ko biết bạn có bị hok để số N buông hết côn bạn có cảm giác khi ngồi trên xe cái cảm giác cái xe nó rào rào giống như cái gì chạy qa chạy lại trong cái xe mình ko biết diễn tả sao nhưng khi bóp côn vô 1mm 1mm con số rất nhỏ bóp nhẹ lắm lắm thì nó lại hết rào bạn có bị không và khi chạy đến 300km chạy vô hãng nó thay nhớt hay nó có chỉnh garanty hay côn lại cho mình hok hay thay nhớt ngoài củng dc
@hugo008 Xe để qua đêm hơi nước tụ trong bô đó mà. Sáng ra mở máy nóng nó tụ lại thành nước chảy thôi :rolleyes:
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh.tran.251 Lúc đầu sợ sợ nó bị gì giờ mình có câu trả lời rồi thank b nhé
Nếu nói là lỗi thì 135 như nào con này cũng như thế.có thêm thì ở cái dáng ngồi đi xa sẽ mỏi.Vậy mà 135 vẫn đầy đường.Những người dc cảm nhận thì it còn những người nói thêm vào là nhiều 🆒.sản xuất ra 10 000 đến 15 000 con trong thời gian ngắn chẳng lẽ k có xe lỗi này lỗi nọ.Ô tô còn dc triệu hồi đầy ra đấy thôi 😁.nói chung mua 1 con xe cũng phải có thêm chut may mắn.K phải cứ mới là hoàn hảo nhé :rolleyes:

tớ đang bị hao xăng quá. Hơn 3l 100 km trong khi đồng hồ chỉ báo 1,9l/100km
@nguyễn huy triệu Hix! Tớ chưa đo, nhưng xe tớ cũng ăn xăng kinh lắm bạn à, giàn nhựa đi thời gian nữa ko biết nó có kêu to không nữa này, bắt đầu thấy chán rùi đó.

hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xiken1 Mình thấy đỡ hao lắm lun ak mình so với Sh italy mình đang đi thì Sh 40km1lit thì con 150 này dc 65km đó cùng chung 150 Fi số với ga khác nhau nhưng ko chênh lớn nv mặc dù 2 xe đều là xe mới chạy 1000km đổ lại ex là đỡ lắm rùi chứ gặp như Raider lực máy thì có nhưng ăn xăng hơn là siềng với phân khúc này thì mình nghĩ chỉ còn Fz150 là chưa thử thôi
Hôm bữa chạy ra cây xăng Bến Thành đổ đầy bình hết 57k xăng, chạy được 154 km ( vẫn chưa hết xăng ), ghé đổ đầy bình lại hết 42k xăng. Tính ra 42k ~ 2,4l chạy được 154km, tính ra 1L đi được gần 64km. Vậy các bác còn chê gì nữa. Khi đổ xăng mình bấm Trip 1 về 0 để đo Km. Mình chạy hỗn hợp, tốc độ trung bình 34 km/h, lâu lâu kéo lên 70 km/h. Xe mình odo 3,5 k km rồi. Bữa test đi Lâm Đồng là 1.6l / 100km.
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pipopi Mình test dc 135km rồi tổng cộng tốn 1l5 xăng tính ra ex 150 trung bình 63 64km 1 lít hen bạn
@pipopi Xe mình thì báo 1.8/100km nhưng mỗi lần đổ full bình xăng.mình reset đồng hồ.đến lần đổ full xăng sau...lấy số km đi đc chia số xăng đổ full thì dx tầm 65 lần 2 66 (218km / 3.3l/ 60k/)

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@intelnokia1 Reset đồng hồ xăng vs trip 1 trip 2 sao hả bạn
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@whangfei Chuyển qua trip 1 or 2 nhấn giữ nút .............reset xăng là reset gì bạn, nếu reset số km/l thì cũng chuyển qua chế độ km/l rồi nhấn giữ
whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boycaonguyen Ừm.được rồi.thank bạn
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
xe lợi xăng ghê z. mình éc10 hiện tại 60km/l cũng đã khiến nhiều người hâmmmmm mộ 😁
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huydaika13 Um ex xưa giờ nổi tiếng lợi xăng giờ đưa lên thêm 15cc thêm Fi vô nữa thì lợi hơn 135 khoảng 5 7km
@hugo008 Anh em kêu 47km/l. Nhưng mình test thì thấy hơn mà ta. Lần nào cũng như lần nào. Chỉ có lúc mới mua về là 2,2l/100km, xong xuống 2l, rồi còn 1,8l. Giờ thì giao động 1,6~1,7l/100km
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pipopi Test xe mới ak chứ chạy 2 30k nó xuống nữa mà 65 67km 1 lít là đo xe mới
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới mua 2 ngày 55tr bao giấy kiếm hết cả 10 cái quận ko có chỗ nào dc 54tr5 mà mảu trắng đỏ
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Xe mình đi đường trường 200km 3,4l. Đi đường nội thành 180km 3,4l.

hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tams2hien Chạy rodai tức gần chết dc cái đo xăng chuẩn
Đi được tý là máy nóng ran. :mad::mad:
@hugo008 chay di dc bao nhieu km ban? vi minh di nhieu lam, 1 ngay trung binh 50-60km, nen quan tam toi kinh te 1 chut.
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pipopi Di dc 2500km do ban 3000 cung chang sao 2000 minh xa ra nhot con trong vat
@hugo008 Cám ơn bác. Sg thay đâu uy tín bác. Mình toàn thay nhớt hãng xưa h ko ak
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pipopi Bạn cứ ra Trường Kỳ oil đường Thái phiên quận 10 tiếp khách tốt giá rất nhẹ nhập nhớt mạnh nhất Tp lun phục vụ rất hiếu khách
Mình toàn đi A95 và nhớt motul 300v chưa cải thiện mấy, đoi thời gian nưaz xem sao

@hugo008 Oài! Em ở hà nội bác à, 280k đó. Ở dầu nhớt hai tư

hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xiken1 Hjhj hn mình botay mình ở tphcm giá ngoài đó chát thế
@hugo008 300v mình đang dùng đây, 430k, hôm qua đi ra hỏi liqui bạn nói đó, 280k, dầu gì ở Hà Nội cũng thấy đắt hơn trong đó tầm 80k, trừ amalie thui

hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xiken1 Trời đất 300v ở đây có 360k thôi ngoài đó kiếm cháo ghê thiệt mà có bán là mừng rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019