[Toppic] đánh giá chất lượng và các lỗi thường gặp trên EX 150

xiken1
2/3/2015 4:43Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe mình chạy đc 300km rồi, nhưng bị cái là kéo lên trên 40 là róc máy kêu quá à, có ai hướng dẫn cách khắc phục 0
@lovese7en25 thay nhớt và lọc đi bạn
@bhthu Thay nhớt và lọc cũng chỉ được 1 thời gian là nó lại bị thôi
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lovese7en25 Xe mới nó vậy ak bạn ga đầu hơi bị thụt ga đúng không bạn cứ chạy đi 500km 1 bình nhớt 1000km thêm lọc nhớt rồi kiếm nhớt xịn mà xài 200k đổ lên là sẽ khác có thể đọc cách rodai của mình ở trên
Không phải là 500km mới thay nhớt và 1000km mới thay lọc và nhớt hả bạn
Vâng cảm ơn bạn, ga mình hụt cũng có bị, những khi kéo trên 6k tuor máy là hết bị có 1 lần, nhưng cứ lên ngưỡng 40km/h là nó gào ghê quá,sau đó lên 55km thì hết, chã hiểu bị gì
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lovese7en25 Hjhj rodai ko dc chay qa 5000rpm nha ban từ 1000km đến 1600km mới dc lên 7000rpm còn qa 1600km mún chạy sao chạy hjhj
thì mình vẫn quanh quẩn tầm 4k đến 5k, vì tốc độ đó chạy ở TP là cũng nhanh rồi, nhưng mà máy cứ kêu làm mình khá khó chịu, xích mình sau 300km đã chùn, và kêu xè xè to hơn hồi mới mua xe, có cần tăng xích không bạn, tại mình đi làm xa ít thời gian rãnh để đi đến 3s ấy
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xiken1 Ùm đó là bản chuẩn 10 ly chất liệu đúc giống sên zin còn 428X và 428VX bền hơn nữa giá chát hơn 2 cái đó phốt cao su khỏi cần nhớt xịt gì hết ko kêu là ko kêu 428HD khô vẫn xè xè nghe ghê lắm nhá nhưng phốt cao su có nhược là ko dễ vệ sinh vì cao su ko chơi với dầu hôi hoặc xăng dc hư ngay
JeRi Chick
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 mấy bác kia bảo ! con ex150 này sài mắt đọc nhông trước...k biết thế nào thấy cải cọ ghê qá...mình củng k rành vụ này
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JeRi Chick Ùm đúng rồi ai củng xài nhông trc mắt đọc thì chính xác hơn dây hồi xưa dây hay mắt đọc gì thay đường kính lốp trc là sai speed hoàn toàn chỉ có riêng Sh 300i là xài mắt đọc sau mún chính xác thì chỉ có súng bắn tốc độ của mấy a dog vàng hoặc Koso Ex cho chỉnh đường kính bánh xe với chu vi lốp 70 là 114.3cm bao chính xác từng mm
JeRi Chick
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 Hóng cao nhân ! đi trước vạy ^^
thôi kệ. cứ nsd zin đã, một thời gian lên tầm 15k km thì thay được, chừ mới đi thay phí quá
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi hết còn cắt tiếp đi dc nữa mún bỏ thì phải đi cho đến khi nào cái đầu dĩa nó nhọn hoắc lun mới thay
em chỉ bưa mỗi việc là tuor tầm 4k5 5k là nó hú ầm ầm, chã biết sao
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JeRi Chick Mình chưa có dịp chạy raider mình thấy máy êm chỉ nghe tiếng pô máy kêu lắm hả bạn
JeRi Chick
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 cũng y như con ex thôi bác...chạy kế thì k nge ! còn người chạy mới nge thôi
@anhtruongdh Ex máy đứng hả bác 😁 em tưởng máy nghiêng , còn fx với raider mới chuẩn là máy đứng :D
@cuOj_lEn_mAy 😆 bác bắt lỗi chuẩn đấy haha
Đấy đấy cứ lên tour cao là nó gằn máy khó chịu lắm
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lovese7en25 Cái đó là tiếng đặc trưng của dòng ex đó bạn ko có chiếc nào có cái tiếng đó đâu 150 là nhẹ ấy chạy 2k6 là biết liền gầm gầm hay ấy chứ mình ghiền cái tiếng đó đó
@lovese7en25 Khi xe bn lên tua cao mà nghe gằn máy (bị đờn) là do xe bn bị ECU hãm vòng tua máy nên mới nghe như vậy. Nếu bn thay ECU để mở hết vòng tua (12000 vòng) thì xe bn sẽ nghe tiếng êm hơn
whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mịn hỏi.chỗ mình ko tiêkn đổ xăng a95 giờ đổ @92 có đuợc ko ạ
@whangfei Ko có thì phải đổ A92 thui, chứ biết làm thế nào? Đi A92 cảm giác nó ko bốc bằng A95 thui, mà tớ toàn đi A95 nhưng cảm giác chẳng khác gì, dc cái tâm lý an tâm hơn thui

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn0
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào biết ex 150 ngay cổ pô nó có cái cục gì màu vàng dính trên đầu lòng có cọng dây màu đen ở trên là cục gì hok và có tác dụng gì sao mình thấy cọng dây đó yếu qá
@hugo008 dây cảm biến oxi 😆 bác rửa khéo đứt
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtruongdh Chắc mình ko dám chà vô đó lun qá ủa mà cọng đó tác dụng gì thế bạn trên 135 đâu có mà cho cọng dây dính vô làm cho chắc làm gì đâu nhìn hiu ghê
@hugo008 đo nồng độ Ôxy ngay họng khí thảy và báo về Ecu để điều chỉnh lượng nhiên liệu cho quá trình đốt hoàn hảo
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtruongdh Giờ mình lấy băng keo dán vô thêm cho nó chắc dc hok ta miễn sao cọng dây dính vô cái cục thôi phải không mà mình thấy hình như cái cọng dây hỡ cái đầu ra chứ đầu cọng dây vẫn bít cái đầu lỗ dc mà
Xe mọi người thế nào chứ t150 của em ăn xăng quá mọi ngưoi ạ, thế này còn ăn ngang con nouvo lx của em

@xiken1 xe e đi đường hỗn hợp 50k = 3l đi đc gần trên dưới 140km
200km bắt đầu xào máy :v
300km bất đầu có dọng nồi nhỏ ,
Giờ 600 rồi kêu o.o.o.o. ngang con rc2014 của mình rồi @@
@cuOj_lEn_mAy Ôi thôi! Nhiều a em dính lỗi nhỉ? Kiểu này tính khắc phục sao đây trời

@xiken1 100km đầu đi êm lắm :v
Em roda xe cho thằng bạn , 1k km mới trả @@
Nhưng em thấy nó như con rc2014 e mới mua , đc cái máy bốc hơn , côn , ga số đá nhẹ 😁
Nhông sên đĩa bắt bắt đầu xào xào , xè xè @@
Nhưng nghe lại hay , ex mà ko có tiếng ấy thì vất
Có xe bác nào khi chạy châmk bị lắc đầu k vậy. Xe e khi đi chậm tầm dưới 5km/h cảm giác đầu xe lắc xong đi nhanh hơn thỳ hết có bác nào bị k ạ, k Biết có phải xe bị lỗi k
@cuOj_lEn_mAy Thay như thế liệu có phí quá k bác tiền đấy để đổ xăng còn hơn
@Baohairdesign Thay free mà 😆 có mất xu nào đâu 😃) 2-3 hôm lại đổ nhớt 1 lần =)) mỗi lần xách 2 con ra 😃) cả 135 với 150 😃))
@cuOj_lEn_mAy free là sao bác. ra hãng nó phải lấy tiền nhớt chứ 1 trai 85k mà bác.
@bhthu Đang có chương trình catavan của town hưng thịnh chỗ em 😆
em đi hổ báo lâu rồi.kệ cứ định kỳ thay.giờ đang motul300v tới 5000km thay.
Các bác đi tầm 2.000~3.000 km thì mua bình Carbon cleaner (50k một bình, mua tại hãng) về đổ vào bình xăng cho nó sạch buồng đốt và đầu phun điện tử. Xe mình ex 135 và SH 150i đi tầm 2.500~3.000 km đổ một lần máy hơi vẫn mạnh và uy lực đó, cái đầu phun điện tử của SH 150i từ hồi mua đến giờ (8.000km) chưa mở ra vệ sinh lần nào mà chỉ đổ cái bình đó vào chạy phà phà.
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iphone06 Đổ sao bạn bao nhieu ml 1 bình bao nhiêu ml đổ bao nhiêu ml 1 lít xăng
@hugo008 Một bình là 50ml dùng pha với 3.5 đến 5 lít xăng, dổ trực tiếp vào bình xăng. Theo mình là 4l xăng đổ một bình là ok nhất, đổ xong cho nổ máy giống rô đai 15p sau đó chạy đến khi xăng trong bình còn khoảng 0.5l là đổ xăng mới vào chạy bình thường. Lưu ý: sau khi pha dung dịch vào xăng thì xe sẽ có cảm giác hơi róc máy xíu, không được thốc ga kéo quá 60km/h. đi xe đều ga ở tốc độ 50km/h cho đến khi xăng pha dung dịch còn 0.5l. Bạn nhớ khi xăng pha dung dịch còn 0.5l thì mở bugi ra lấy bàn chải sắt chà vệ sinh cho sạch sẽ nhé, nếu đầu bugi màu đỏ gạch là ok-nếu màu khác thì cần phải chỉnh xăng gió lại.
Mình không phải nhân viên hãng YAMAHA lên đây giới thiệu sản phẩm nha, đây là kinh nghiệm của mình khi đi exciter 135 côn tay 05 số truyền đạt lại cho các bạn nên đừng ném đá nha. Thân!
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iphone06 Mình biết nhìn bugi mình chết liền nhưng kk ai có cách nhìn giống nhau cả a mình thì nói bugi trắng mới tốt
@hugo008 Bạn lên Google gõ: "Bắt bệnh xe máy qua màu sắc bugi" rồi hãy nghe lời anh của bạn nhé. Thân!
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
không liên quan nhưng cho mình khoe tí. lâu rồi chưa kéo max speed, tiện thể hôm nay đi đường vắng, rộng, thoáng nên kéo thử k ngờ lên 140km/h luôn. từ 120-140 lên khá chậm. trc đây 3 tháng test chỉ 130 thôi. k ngờ xe khỏe thật. hí hí. lâu lâu tập thể dục cũng tốt cho xe. xe mình côn 2010 nhé 😁
@huydaika13 đồng hồ 2k10 ảo nặng 😆 đồng hồ ex 2k11 lên đc 120km vượt ex 2010 mà đồng hồ của ex 2k10 lên hơn 130km rồi 😃)
đồng hồ của ex2k11 cũng khá chuẩn
thienhuyth
ĐẠI BÀNG
9 năm
500km bắt đầu xuất hiện tiếng dọng nồi :oops:
@thienhuyth Đặc trưng của máy đứng nha bn
@thienhuyth Bạn lên Google gõ: "Sond of Ducai Panigale 1199" xem cái nồi nó dọng thế nào nhé.
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
Con 150 mình chạy thấy hơi hú ooooooooo. Còn dọng nồi thì khỏi bàn. Có ai bị hú giống m ko nhỉ? <3
Hoatphiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình là xe em chay dc 1000km roi , em moi thay nhot luc 500km , h em thay nhot dc nua dc ko

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoatphiduong Trời đất xe mới mà bạn kêu lọc nhớt sạch hả toàn ba dớ trong đó không xe rodai xong lọc nhớt sạch hơn xe mới
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 500 với 1000 thay 1700 khỏi thay củng dc nhưng thay cho chắc 65k đáng gì hết nhưng khi xe bèo nhèo thì 65k ko đổi lại dc tốt nhất thay cho lành
Hoatphiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 em chi wen thoi, bay h ra keu no thay loc nhot duoc ko anh
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoatphiduong Được chứ mua lọc về tự thay củng dc dễ mà
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
yêu cầu bác viết có dấu chấm,phẩy ngắt câu,đọc mệt muốn chết
@boycaonguyen bác hugo này vứt công nghệ và các thành phần chống oxi hóa,chống mài mòn đi rồi.chẳng phải ngẫu nhiên motul được đánh giá cao.
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boycaonguyen Bạn đòi viết dấu sao nữa đây bạn chấm phẩy thì bạn đọc được thì đọc cả trăm ng đọc xong lâu rồi bây giờ đến bạn bạn vô bạn ý kiến ý cò mình đâu có ép bạn phải đọc kĩ bài của mình
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhhay26 Cái đó thì nhớt cao cấp nào củng có bạn à thế mới đạt tiêu chuẩn Châu Âu mới bán dc chứ bạn nghỉ Motul nhìu công nghệ hơn mấy hãng khác à xl bạn chứ xét về lâu đời thì Motul ko qa dc castrol đâu bạn nhé trứng mà đòi khôn hơn vịt à tại sao ng ta ko xài castrol tại vì với số tiền ng ta bỏ ra ng ta ko nhận lại được kết quả tốt tùy mỗi ng xài mình thíc xe êm đầm mình chọn liqui bạn thíc bốc mạnh bạn chọn Motul chẳng lẻ bạn ép mình xài motul giống bạn à còn cái chuyện chống oxy hóa chống mài mòn thì Motul không độc quyền đâu nhá ng ta thành lập ra cả trăm năm ng ta không nghĩ ra dc cái công nghệ đó hay sao mà để thằng motul ra sau này nó phát triển ra à đừng nghĩ mắc là tốt 365k 1 bình 300v mắc thiệt đó nhưng trong cái 365k đó bao nhiêu % là tiền quảng cáo là tiền Pr cho sản phẩm mình có ăn cái % đó à
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 cái đó gọi là tôn trọng người đọc,bạn ko đc ai dạy cho điều này à.tại sao bài đọc ko có dấu đều bị mod nhắc nhở,nói như bạn thì tôi thích viết sao thì viết, ai đọc thì đọc sao.
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boycaonguyen Bạn đọc kĩ cái bài viết của mình chưa mà bạn ghi nv mình viết bài vẫn có dấu đàng hoàng ko phai ghi sơ xài kiểu như ko tôn trọng ng đọc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019