Toshiba công bố thẻ nhớ đầu tiên trên thế giới tích hợp kết nối NFC

Gia Tường
8/1/2015 20:4Phản hồi: 33
Toshiba công bố thẻ nhớ đầu tiên trên thế giới tích hợp kết nối NFC
Toshiba giới thiệu dòng thẻ nhớ đầu tiên trên thế giới có tích hợp công nghệ giao tiếp tầm ngắn NFC. Khác với loại thẻ có tích hợp wifi chuyên để truy cập và chép ảnh trực tiếp từ thẻ qua thiết bị, thẻ SD mới này chỉ có công dụng duyệt qua những ảnh nào đang có trong thẻ, thông qua ứng dụng được cài trên điện thoại.Tính năng này rất hữu ích với những người có thói quen làm việc bừa bộn như mình với hàng đống thẻ trên bàn, không thể phân biệt được. Bạn chỉ cần đưa thẻ lên chạm vào điện thoại có NFC là đã có thể xem bên trong thẻ nhớ có gì (cần cài thêm ứng dụng Memory Card Preview Android).

toshiba-nfc-sd-3 copy.jpg
Giao diện của ứng dụng Memory Card Preview trên Android
Những thông tin có thể hiển thị bao gồm tên thẻ, dung lượng, dung lượng đã dùng/còn trống,... Tổng cộng bạn sẽ có 16 ảnh thu nhỏ để hiển thị các thông số trên màn hình. Thẻ sẽ có dung lượng 8,16 và 32GB tốc độ UHS Class 1 và chứng nhận Class 10. Sản phẩm dự kiến bán ra vào tháng 2 năm nay, chưa rõ giá bán.

Ngoài chiếc thẻ NFC này, Toshiba còn giới thiệu thẻ FlashAir III có Wifi với khả năng truyền ảnh qua điện thoại. Giống như phiên bản trước, FlashAir III sẽ tự biến nó thành một access point để các thiết bị di động truy cập và lấy dữ liệu. Tính năng Internet Pass Through sẽ giúp bạn truy cập thẻ và internet đồng thời, kèm theo đó là khả năng chỉnh sửa và quản lý ảnh sẽ giúp việc chia sẽ nội dung dễ dàng hơn. Thẻ sẽ bán ra với 3 dung lượng 16, 32 và 64GB, tốc độ Class 10 vào tháng 3. Giá diện kiến cho FlashAir III là $80 cho phiên bản 16GB và $100 cho phiên bản 32GB

Thẻ FlashAir III​
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
cái giá phải trã cho sự tiện lợi và lười biếng là đây...
celebs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa hiểu lắm , nếu thế chẳng lẽ k cần năng lượng để thẻ hoạt động à ?
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
@celebs nfc hình như ko cần năng lượng đó bác ... còn wifi thì phải gắn vào thiết bị mới có
@thang_1234 Không phải là không cần năng lượng mà lấy năng lượng từ thiết bị đọc luôn 😃, kiểu như sạc ko dây
tctvn
TÍCH CỰC
9 năm
tò mò không biết có cần lắp có để có điện mới hoạt động hay nó tích hợp pin luôn nhỉ?
@tctvn cùng thắc mắc mà ko thấy trong bài viết đề cập?
phoipha
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng con Toshiba w-02 thấy khá ổn và tiện, chụp ảnh xong mở máy tính là có ảnh, khỏi cần cáp hay đầu đọc gì cả. Mà giá w-03 có vẻ đắt nhỉ, mình mua w-02 16G có 1tr
@phoipha tiện quá ha.
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@phoipha Bác có nhầm lẫn gì ko? Loại thẻ Wifi của toshiba chỉ có chức năng xem ảnh thôi chứ làm gì có chức năng tự động upload file ảnh vào máy tính đâu ?
@phoipha em thấy bây giờ 1 số nơi bán w-02 bản 32G có 850k. rẻ đi nhiều rồi
nhưng gọi điện hỏi thì người ta nói nó chỉ chuyển sang điện thoại với máy tính bảng thôi, bác làm sao chuyển vào máy tính được chỉ em với. đang tính mua
saiback
CAO CẤP
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Nói nhảm nhé, chuyển qua máy tính vô tư. Mình bán nhiều cái này rồi mà 😃
bachhacden
TÍCH CỰC
9 năm
Mua flashair 2 32GB mấy tháng trước giá có 800k. Đời 3 mắc quá nhỉ
Phúc Luca
ĐẠI BÀNG
9 năm
dành cho những người bừa bộn :v
fring
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này khi bạn cắm cái thẻ vào DSLR, laptop hay đầu đầu đọc thẻ thì nó lấy nguồn điện ở đó luôn. Mình đang xài Flash Air 16gb của tổ sư bà. Hình thì chép cũng ok. Hay bị disconnect lắm. Chỉ import đc hình còn video thì kg. Thua xa transcent ông anh đang dùng. Transcent tốc độ tải nhanh hơn, tải video ngon luôn.
@nịnastorm smartphone chuyển file RAW qua bao lâu 😕
@MrBach248 Nhanh ngang máy tính, không dùng rồi cứ ngồi phán
@nịnastorm phán và hỏi là 2 khái niệm khác nhau, bạn giỏi tiếng Việt thật 😃. Tôi thấy cái này lạ thì hỏi, bạn biết rồi thì chỉ chứ ra vẻ ta đây làm gì
@MrBach248 Thích thế
Các Bác cho E hỏi thăm.
Thẻ SD này khi Format có bị mất tín hiệu wifi ko...??? Bữa e có nghe một số Bác trên Chợ máy ảnh nói vậy...
E tính mua 1 thẻ, loại 2 thôi. Nhưng nghe nói vậy, làm e phân vân quá.
Có Bác nào xài roài, tư vấn E xíu nhé.
Nhân tiện, cho E hỏi thêm. Thẻ wifi toshiba này xài cho Nikon D90 ỗn ko ạ...???
phoipha
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng nguồn của thiết bị luôn

Format thoải mái
Cắm vào máy ảnh thấy nhận tất
libieu
CAO CẤP
9 năm
người bừa bộn và hacker thích sản phẩm này :rolleyes:
TnT_XD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỗi chính tả tiêu đề kìa ad
thấy keo dính, dán 1 con NFC và 1 con flashAir với nhau, sau đó chạm vào smp là vừa kết nối vừa chuyển tải được ảnh từ thẻ flashAir sang smp dc mà có khó gì đâu 😁
Bao giờ có thẻ microSD tích hợp wifi hoặc NFC càng tốt
tctvn
TÍCH CỰC
9 năm
cảm ơn 2 bác!
dun
Trứng
9 năm
Con này ko cần điện các bác nhé. chỉ cần áp sát nó vào điện thoại rồi bật cái ứng dụng duyệt ảnh lên là đc. Hiện thời nó chỉ có chức năng duyệt ảnh thôi chứ ko có khả năng copy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019