Toshiba giới thiệu máy tính bảng Folio 100 với Android 2.2 và Tegra 2

sonlazio
4/11/2010 10:33Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi sản phầm có thế mạnh riêng . Tinh tế nhiều chém gió lắm , mỗi sản phẩm ra là có người sẽ nói mua một cái ~ nhưng mua được hay ko thì sự thật ko ai biết được ?! Còn có người cứ thấy bề ngoài sản phẩm apple đẹp quá , dù chỉ được nhìn sản phầm chưa được chạm tay cảm nhận cũng bàn tán chê sản phẩm hãng khác như đúng rồi !
~ thật chẳng khác gì lũ rẻ rách ................................................................................

Đơn giản như ipod của apple chỉ được cái bề ngoài đẹp , còn âm thành ko thể so sánh với sony hay creative nhưng nhiều đưá lại cho rằng ipod ngon hơn cơ đấy :sleep:
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
ghét những thằng ngu mà cứ hay bốc phét thế này
100%nó cũng chỉ dùng máy tính 1202 mà thôi

---------- Post added at 08:02 AM ---------- Previous post was at 08:01 AM ----------

vote cho bác một phiếu
bác nhận xét chuẩn đấy
Đã được dùng qua em này ( phiên bản demo , test ) . Nhận xét chung như sau ( đây là những khuyết điểm mình nhận thấy khi sử dụng bản Demo , và nghe nói có fix trong phiên bản thương mại hóa ) .
1. Màn hình quá tồi ( 8 hay 16 bit màu thì phải )
2. Không có Market ~> ko cài đc phần mềm ( sẽ đc thay thế = Toshiba Market Place trong phiên bản thương mại )

Ưu điểm :
Sử dụng chip " Tẹt ga x2 " nên hiệu năng thực sự là đáng kể ( chưa có điều kiện thử vì ko cài đc cái quái gì vào T_T )
Màn hình cảm ứng tốt

Đấy là sơ sơ qua thôi , còn sau này các bác sờ tận tay sẽ rõ 😁
đc dùng có tẹo mà phán ác thế chú :D

Cảm giác sức mạnh con Terga 2 này thế nào mời các bác đợi thử. :D

p/s em lướt web = nó nhanh hơn cả R700 ah :hot:
mua ARCHOS 70 internet tablet đi, 😃. Chưa biết chất lượng ra sa,o nhưng hàng Pháp nên cũng kô lo nghĩ nhiều, quan trọng là giá cạnh tranh được với Hồ Cẩm Đào, 😃
cũng hay đấy ,giá cạnh tranh
anzure
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ipad có một bệnh là bệnh ít ram, vào trang web nhiều hình 1 cái là bật ra ngoài luôn. Phải chi có 512 Ram thì đúng là hoàn thiện.
Thêm nữa làm việc trên IPAD thực ra cũng có cái hay, ghi chép (nếu mua bút chuyên dụng) khá tốt. Còm để làm thực thì chỉ có Lap thôi.
imilnt
TÍCH CỰC
13 năm
Đóng topic đi cafe các bác ơi! Nói về sản phẩm của toshiba không bao nhiêu mà thấy chặt chém bác Thonau không hà. 😁 PEACE....!
coolvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này cấu hình rất ổn trừ ngoại hình không đẹp và quá nặng ( cá nhân mình table mà nặng thì loại ngay khỏi suy nghĩ)
phucan
CAO CẤP
13 năm
. Tuy vậy thì 3G sẽ chỉ xuất hiện ở 1 vài phiên bản trong những thị trường nhất định, nên làm như vậy, tại ở những mạng yếu như VN, xài sao hết dc khả năng =))

Bạn giải thích dùm tôi khái niệm " mạng yếu " như bạn nói được không?
Nói thật ra thi ipad rất tuyệt, nhưng ko đến nỗi vô đối.
Vô đối có chăng là cái store của nó. Nhiều phần mềm cực hay và giúp công việc của mình rất nhiều.
Ai nói ipad ko hỗ trợ công việc. Mình đang làm công việc của một quảng trị mạng trên ipad đấy thôi. Này nhé:
1. Phần mêm iSSH giúp mình telnet,ssh vào các terminal server và config router cũng như máy chủ sử dụng commandline.
2. Documents to go giúp mình rất nhiều khi đọc các file văn bản và chỉnh số liệu, đồng bộ với google docs nữa chứ.
3. sách là thứ mình thích nhất, đọc rất sướng, và còn có cả truyện tranh nữa chứ.
4. duyệt web, nhanh mà, không có flash càng khỏe nhẹ máy, nói thật trên laptop mình đang dùng addon flashblock mà 😆, ai nói thiếu flash là một điểm yếu của nó, mình ko cho là vậy. Nói ko có flash làm sao chơi game flash trên web, xin lỗi game trên applestore vô vàn và cực hay nữa, chơi đã hết chưa mà chơi ba cái game flash nặng bà cố đó. Còn duyệt web ko đọc được các video flash vì website đó ko chịu cập nhật công nghệ, html5 đã ra đời rồi, youtube đã áp dụng từ đời nào rồi, sử dụng xem video trên youtube thì khỏi chê luôn. Như tinhte.vn chẳng hạn, sử dụng video lấy code youtube nên mọi video của tinhte post đều ok.

Chỉ chừng đó lý do thôi cũng đủ mình mê ipad mới sắm rồi, có người nói mua ipad về chả để làm gì, mua 1 tháng rồi mà ko chịu mày mò tìm hiểu thì 1 tháng đó ko bằng 1 ngày lên tinhte vào thớt ipad nữa, còn mà đã mày mò rồi mã vẫn nói ipad ko giúp ích cho công việc thì phải xemm trình độ cũng như công việc của bác lại nhé.
mình đang viết bài trên ipad luôn đây.
Với một điện thoài cùi bb8700 và cái ipad thì tính di động cũng khá cao.

Tất nhiên làm việc trên ipad mà có phụ kiên như bluetooth keyboard thì ko còn gì bằng.
Thông báo cho anh em biết là microsoft đang phát triển office trên iOS, khi đó,ipad thật sự vô đối cho dân văn phòng.

P/s: không biết các bác có sử dụng ipad đến nơi đến chốn chưa mà chê này chê nọ, mình thấy những người bạn của mình đã xài ipad rồi thì ko bỏ được, trừ khi kẹt tiền đem bán thôi. tất nhiên theo mọi người thì sản phẩm của apple hay nonapple sẽ mất giá hơn.

Vài lời gởi tới anh em những người ko sỡ hữu ipad, sắp mua ipad và đang sử dụng ipad.
thinghe
ĐẠI BÀNG
13 năm
có nhu cầu bán lại ipad ko bạn, chứ để cháu nó chơi , hư thì tiếc quá, hỏi thiệt đó ;)
Hihi có pm cho bác rồi.
DmooN
TÍCH CỰC
13 năm
Nhờ những sản phẩm thế này iPad trở nên vô đối (ho ho ho). Đảm bảo chẳng bác nào mua con này đâu, keke. Vào chém đi nè....!
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Xí, cái topic này đúng là bị Ô NHIỄM bởi iPad rồi, một cái topic về Toshiba rành rành mà hết 6 trang toàn cãi nhau về iPad. RỨA LÀ NHƯ THẾ LÀO....?
1 người thích Android 1 người thích IOS có cải tới sáng cũng chẳng ai chịu thua.Đơn giản người ta có tiền người ta xài cái gì kệ người ta.Android có hay có dở IOS cũng vậy.chẳng có cài gì hoàn mỹ được hết á.diễn đàn là để coi tin tức bàn luận thôi.chủ yếu là vui.mà đã là tinh tế thì phải tinh tế 1 chút.tinh tế mà cải nhau à các bác.chúng ta là 1 nhà mà.hãy suy nghĩ 1 chút thôi
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là cái Toshiba Folio 100 sẽ được bán ở Châu Âu với giá 399€ trên Amazon
Hy vọng đến lúc ra mắt ở Mỹ, giá sẽ là 399$ Obama 😁
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Với hệ điều hành Android 2.2 (chưa thích hợp cho tablet) thì tất cả các thông số cấu hình với con tablet này chỉ là thừa thãi. Khẳng định luôn 1 câu: Ko sao sánh kịp với Ipad được
😆)))) =)))))cám ơn, xin cám ơn, bác phán một câu thần thánh quá :X
cứ sản phẩm nào hé lộ hay ra mắt là anh em nhà ta cứ đem so sánh với hàng của Apple, mỗi sản phẩm có cái hay riêng của nó. làm vậy là tiêu cực nhá. đây là lý do mình ghét Apple đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019