Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toshiba giới thiệu Radius 11, máy tính lai đa chế độ sử dụng, CPU không quạt, giá 330 USD

bk9sw
22/10/2014 20:18Phản hồi: 58
Toshiba giới thiệu Radius 11, máy tính lai đa chế độ sử dụng, CPU không quạt, giá 330 USD

Toshiba hôm nay đã công bố phiên bản 11,6" của dòng máy tính lai đa chế độ sử dụng Satellite Radius. Phiên bản Radius 11 này được hãng điện tử Nhật Bản hướng đến đối tượng người dùng cơ bản với vi xử lý Intel Pentium/Celeron không quạt nên mức giá khởi điểm chỉ 330 USD, rẻ hơn rất nhiều so với phiên bản Radius 15,6" được giới thiệu hồi tháng 5. Satellite Radius 11 sẽ được Toshiba bán ra từ ngày 26 tháng 10.

Giống như Lenovo Yoga hay ASUS Transformer Book Flip, Toshiba Radius 11 cũng có thiết kế bản lề kép cho phép người dùng gập hẳn màn hình ra sau theo một góc 360 độ. Từ đây, bạn sẽ có nhiều chế độ sử dụng máy như laptop vỏ sò truyền thống, tablet (gập hẳn màn hình ra sau), túp lều (gập màn hình và úp ngược), trình chiếu (gập màn hình và dùng thân máy làm chân đế) và tabletop (mở màn hình ra góc 180 ngang với máy để tương tác nhiều người).

Radius 11 là chiếc máy đầu tiên của Toshiba có trọng lượng 1,3 kg nên rất phù hợp với những ai thường di chuyển. Vỏ máy được hoàn thiện màu vàng satin với các cạnh cong nhẹ. Tương tự các sản phẩm gần đây, bàn phím của máy cũng có thiết kế frameless với các phím to, dễ bấm. Về hiệu năng, Radius 11 dùng vi xử lý Intel Celeron hoặc Pentium thế hệ mới (chưa rõ model) với hiệu năng tối ưu dành cho các mẫu máy 11,6" và không dùng quạt tản nhiệt giúp giảm trọng lượng tối đa. Toshiba cung cấp tùy chọn ổ cứng 500 GB HDD thường hoặc 32 GB SSD, dung lượng RAM chưa được tiết lộ nhưng khả năng là 2 GB lắp sẵn (hỗ trợ tối đa 4 GB).

Cấu hình Toshiba Satellite Radius 11:
  • Màn hình: 11,6" cảm ứng đa điểm, phân giải 1366 x 768 px;
  • CPU: Intel Celeron/Pentium không quạt;
  • GPU: Intel HD Graphics;
  • RAM: 2 GB (hỗ trợ tối đa 4 GB);
  • Ổ cứng: 500 GB HDD hoặc 32 GB SSD;
  • Cổng kết nối: 1 x USB 2.0, 1 x USB 3.0, HDMI, khe thẻ nhớ SD, jack tai nghe 3,5 mm;
  • Khác: webcam HD, loa stereo DTS Sound.

Nguồn: Toshiba
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tốt cho em này.
Toshiba quả nhà cung cấp linh kiện hàng đầu thế giới.
@tinnhanhvietnam ý bạn là gì ? 😁
0987909880
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao giờ bán ở VN nhỉ
Cái CPU intel pentium sao khó bán quá. Mình có mua một máy CPU intel pentium haswell mà có thằng nói giờ vẫn xài intel pentium. @@
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@lechien.us Nó dốt thì chấp chi bạn 😆)
@lechien.us Haswell có đầy đủ các dòng bạn ơi, từ Pentium, Celeron, Xeon, ....
@lechien.us Hơi đâu bận tâm mấy thánh ko biết gì chi! Mình cũng rap cái Pentium haswell cho công ty nhà! Core i nó chỉ mạnh về mấy cái bảo mật và giải trí thôi à trong khi i3 lá lại đắt gấp 2 gấp 3! tùy nhu cầu mà xài thôi!
@kenojloan Bố Tự Kỷ maxlevel nên đầu óc nó Mụ Mị hay...nó lộn lên đầu nên ko nói đc j khác à ? Nhào vào đọc tèm lem rồi Thốn cho bản thân à ? Ghét nhất cái kiểu này, sinh viên, nhân công đế cần bố nhảy vào Bênh Thuê nhé ! Hiểu dốt rồi ăn nói linh ta linh tinh !

Thôi trở lại vấn đề chánh, con này hay phếch nhẩy 😃 nó chạy đc 2 hệ điều hành win và Android mua ngay khỏi bàn
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
cpu ko quạt thì máy nóng chết nhỉ???
6 tr 1 em
cà lem rẻ mạc
cho hỏi khi nào bán máy này ở VN? đang có nhu cầu mua 1 máy nhỏ gọn, dễ mang vác như e này.Toshiba thì có tiếng sẵn r.khỏi lăn tăn.có là mua liền.😁
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
Laptop cảm ứng thật sự ko cần thiết lắm
@cantho_ cần chứ bạn coi jav búng phát cái đó to chà bá ra
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@lenovoimate Híc lá chà bồn to thì thích, chứ cá chà bặc mà to thì cứ như bổ vào mặt thì thích thế éo nào đc bác
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@technological experience Trức mình có xài con acer w501 nhưng fai công nhận là rất ít dùng cảm ứng bạn ah, có cho oai vui chơi chứ công dụng thật sự ko nhìu, lap thì vs chuột và phím là đỉnh rùi cam ứng chưa thay thế đc
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cantho_ máy con có xoay 360 độ thì có thể nâng cấp được nha bác :v mỗi con có lợi thế riêng mà 😃 con Asus 360 độ của mình tang lên 8gb ram lun. Con T100 thì nó tháo ra được nên gọn nhẹ, còn con em thì xoay nhưng nó lại nặng và có thể nâng cấp.
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá bán ở VN bao nhiêu nhỉ!
HungAnh9
TÍCH CỰC
9 năm
giá khá ngon mà chỉ, web, văn bản với nghe nhạc thì chán chết, chơi game thì sợ nóng vì ko quạt
@HungAnh9 Lại phải bỏ thêm tiền mua quạt gió cho laptop 100-200k dùng thoải mái rồi.
huhu mua cái asus t100 duoc co 3 tháng thì mấy mẫu flip này ra mắt ồ ạt
hỏi xem có tức o chứ huhuhuh
thirellouma
ĐẠI BÀNG
9 năm
trông cái nửa dưới có khác gì macbook air không 😆
😁 Xem phim Arrow các hacker đều dùng windows 8.
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thật sự đang cần một em cỡ này, vừa nhẹ, vừa rẻ, chạy autocad. Chứ k giống ai kia màn rentina gì đó mà chỉ để chơi game và khoe mẻ
tuandhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đánh dấu cái nào, vừa hỏng con lap cùi, nhu cầu của mình như này là quá ổn. hy vọng bán ở Vn và giá khoảng 6.5-7tr.
anhtdht
ĐẠI BÀNG
9 năm
trời ới giá 330 bảng anh ấy, k phải 330 đô mỹ đâu
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtdht http://gizmodo.com/toshiba-radius-11-a-neat-convertible-with-bags-of-stor-1648800061
But perhaps the best part is the price. Available from $330, the Radius 11 is pretty cheap. So if you're on a budget and aren't quite sure if a laptop or tablet is the right choice for you, this may be just the ticket. It goes on sale October 26th.
anhtdht
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dqt123 cãi nhau mấy cái linh tinh, nản

http://www.cnet.com/uk/products/toshiba-radius-11/

Ports include a full-size HDMI output, one USB 2.0 and one USB 3.0 port, and an SD card reader. There's 802.11n Wi-Fi and Bluetooth 4.0 too.

The Radius 11 will be available globally in October, for around £330 in the UK or €450 in Europe. US prices and exact release
my dyuen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtdht Bổ sung
US prices and exact release dates haven't been revealed yet

Sent from my iPad using Tinhte.vn
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtdht 3 September 2014 10:00 am BST là ở cnet.com
Tuesday 8:01am (10/21/14) là ở http://gizmodo.com

Em cũng không thích cãi nhau với bác đâu.
Các bác cho em hỏi chip con này ok kô các bác? so với T100 thế nào ạ? Em nghe nói chip celeron yếu lắm 😔
Tiện thể cho em hỏi style lật 360 độ như này lật nhiều lần nó có lỏng kô ạ
CPU không quạt...liệu có ổn không đây.....
chip pen di động thấy m .người kêu tệ..còn chip pen cele trên máy bàn bh dùng ổn rồi và giá phải chăng nữa..trên di động thì rất khó thay thế nâng cấp nên p chọn những con hợp lí k thì khó chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019