Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toyota Việt Nam âm thầm giới thiệu Land Cruiser 2012

El Ku
3/8/2012 4:22Phản hồi: 156
Toyota Việt Nam âm thầm giới thiệu Land Cruiser 2012
Hôm qua, Toyota Việt Nam (TVN) đã âm thầm giới thiệu Land Cruiser 2012 với nhiều thay đổi ở thiết kế và hiệu năng so với phiên bản trước. Theo đó, chiếc xe thể thao đa dụng cỡ lớn này sẽ được bán ra với mức giá 2,675 tỷ đồng cùng hai màu đen và bạc. Kèm theo xe là chế độ bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km tùy theo điều kiện nào đến trước.

Được hãng xe Nhật Bản giới thiệu cuối năm ngoái, Land Cruiser 2012 mang đến một số thay đổi cả về ngoại thất, nội thất và động cơ. Về ngoại thất, xe có một số thay đổi như lưới tản nhiệt đẹp hơn, đèn pha, đèn sương mù được thiết kế lại với dải đèn LED tích hợp. Bên cạnh đó, gương chiếu hậu tích hợp đèn báo rẽ và bộ vành hợp kim năm chấu kép kích cỡ 17" cũng là những điểm mới trên mẫu xe này. Bên trong, nội thất của xe cũng được Toyota chú trọng với những nâng cấp như bảng điều khiển trung tâm và một màn hình TFT hiển thị thông tin đặt giữa hai đồng hồ chính. Để tăng tính cạnh tranh với những đối thủ khác, những điểm nhỏ như màu sắc, vật liệu trong cabin xe cũng được làm mới và tỉ mỉ hơn.

Toyota trang bị cho Land Cruiser 2012 hệ thống tùy chọn đa địa hình (Multi-Terrain Select) và hệ thống Draw Control giúp kiểm soát hành trình trên những địa hình khác nhau một cách dễ dàng. Ngoài ra, còn phải kể đến những công nghệ an toàn như hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD, hỗ trợ phanh gấp BA, kiểm soát ổn định điện tử VSC, kiểm soát bám đường chủ động và hàng loạt túi khí xung quanh xe.

Về sức mạnh, Toyota đã thay thế động cơ V8 4,7 lít bằng động cơ V8 4,6 lít với hệ thống van biến thiên VVT-i kép cho công suất cực đại 304 mã lực và mô-men xoắn cực đại là 439Nm. So với thế hệ trước, động cơ này mạnh hơn 12% công suất, 7% mô-men xoắn trong khi mức tiêu hao nhiên liệu lại giảm 6%. Sức mạnh trên sẽ được truyền tới cả bốn bánh thông qua hộp số 6 cấp bán tự động.

Nguồn: Toyota Việt Nam
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lại âm thầm Toyota sợ gì vậy? Huyndai hay Kia?:eek:
@jack93 "âm thầm" ở đây là 1 từ để tạo ấn tượng hay còn gọi là scadal đó ấy mà bạn. hi
luckysevenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doimatcuasoi_htq Ấn tượng gì đâu bác. Căn bản đây chỉ là nâng cấp nhỏ. chưa kể gần đây nâng cấp liên tục các dòng từ yaris, inova, fortuner.. Tiêu điểm chính của toyota năm nay là xe 86 và xe camry 2012 cơ ạ. Nếu xe nào cũng làm rầm rộ thì chi phí tốn nhiều và quá dàn trải không trọng tâm được
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
@jack93 hết thuốc chữa. Trẻ trâu
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 sợ lamborghini 😆
cuongg8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gia đình mình thì vừa xinh số ghế :mad:
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản facelift này cũng đẹp có thêm led. Dòng SUV vẫn khoái Range Rover hơn.
@trislr Nói như bạn củng nói...Range Rover thì đẳng cấp khác rồi.
xe honda 2 bánh mình vẫn thích Hornet1000 hơn con AB..^^
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoas_impression uh. Mình quên giá 2 này quá chênh lệch nhau.😃. cùng phân khúc này mình vẫn khoái Pajero hơn. ;)
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cũng OK 😃
Thời buổi này mấy hãng xe hơi cũng phải tiết kiệm rồi, không tổ chức ra mắt rùm beng như xưa nữa.
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Xe này có cho người ta cũng không dám mượn ! 😁

Đố các bác vì sao ? :D
@babycrazy1102 Như vậy nhưng cũng còn thua con Mẹc S550 - 5 chỗ
@dib Em này uống xăng như bợm nhậu uống beer. Đường ViệtNam cứ phải 24l/100km, còn trèo đèo luội suối thì thôi rồi :D
@DeRossi Hehe, nhưng rất tiếc đó lại là điều đúng đối với tôi.
Một ngày công tác của tôi 500-700km là chuyện thường 😃 (dĩ nhiên không phải ngày nào cũng vậy, nhưng rất thường xuyên)
Tôi chả để ý là xe uống bao nhiêu lít/100km, chỉ biết là sáng khởi hành đi đổ 1tr dầu thì tối về tới chỗ nghỉ thì gần hết 😃.
Thi thoảng có ngày 1tr không đủ 😃 - đi miền Trung.
@shady2501 Đúng rồi, làm gì khiếp thế, khoảng 20-22 thôi vì phụ thuộc vào "tay nghề" và "tuổi" của bác tài.
Tại sao là âm thầm vậy ? Giới thiểu phải rầm rộ lắm chứ nhỉ 🤔
Bao giờ Toyota tài trợ Tinhte tổ chức cuộc thi Infographic hay gì đó thì tốt ;;)
từng là niềm mơ ước 😃
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android Mơ này :

:p
@dib cái này là con chuột hình xe hơi mà😁
@dib Magic Car ah 😆
@dib Cái gì đây?:oops:
@J_Android Thế giờ hết mơ rồi sao? riêng mình vần mơvif đi em nó sướng hơn ỉn và pho tư nờ
ko dám mượn vì ko đủ xiền đổ xăng cho em nó 😆
xe này mâm 17 inch sao thấy nhỏ nhỉ, trong khi 320i sport line ông già em mới tậu mâm 17 là đã thấy nhỏ rồi, nên quốc ngay mâm 19inch của bác linhperfume bù thêm tiền nhìn đẹp lên hẳn....
@hieunguyen_it bac ngo nhi, co doc bai ko, hay la lai so, dung co so sanh 2 con nay ah, suv cha ai so voi sedan dau, o day chi so kich o lop thoi nhe...co biet man 17 va man 19 ngoai khac nhau kich thuoc lop thi no con khac nhau gi nua ko, o day cm co tinh xay dung chu ko muon cai nhau....
VeDau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shady2501 Bác có bị nóng đầu không vậy? SUV dùng mâm (vành) to để làm gì?
@VeDau ai nóng đâu dậy bác...cm chứng tỏ mình hiểu biết hay là 2 lúa, dòm dùm em nhé, mở to mắt ra mà dòm, chưa chịu tìm hiểu mà phán người ta ấm đầu...
đây là gì nhỉ:
Nếu bác nghĩ xe độ mới có thì đây là nguyên bản:

Đọc dùm cái link😆
http://tintuc.xalo.vn/00-1215369944/Phien_ban_nang_cap_2012_Toyota_Land_Cruiser.html
trong này nó ghi là mâm bao nhiêu nhé....tùy theo nhu cầu và mức độ chịu chơi thôi nhé, mua xe để đi hay offroad...tất cả trong hãng đều có bán mâm 19 trở lên cả, chừng nào nó không có bán thì bảo em nóng đầu em chịu nhé, thử vào hãng nói lấy em mâm 19 20 của lc xem nó co không nhé...nó không thêm vào bản tiêu chuẩn đâu vì nó còn để đó để làm trang bị tùy chọn....
@shady2501 Bạn chỉ ra trong bài viết mình có chỗ nào so sánh vậy? Bạn có vẻ thích bon chen. Land là dòng offroad, nên vỏ dầy để xe chạy êm hơn, khó thủng, ít phải cân chỉnh áp suất 4 lốp hơn... Truyền thống Land mâm, vỏ trước h vẫn vậy thôi. Cứ đem mấy dòng thời trang vào so sánh làm gì.
Mạnh mẽ.
to, đẹp, ngồi êm mông.
Xe này chủ yếu là dân công trình chạy vì khoẻ + bền và quan trọng các nhà thầu ít khi tính đến tiền xăng nó ăn hàng ngày . Hôm trước mượn đi thử 1 con đời cũ hết 25 lít/100km lần sau cho xăng thì mới dám mượn ;)
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trông nam tính quá 😁
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Trong lúc nền kt khó khăn ,thấy các công ty bán ôtô bị ế nhà nước làm phát "dự án hạn chế phương tiện giao thông" với dự tính khoảng 100tr một năm hoặc mổi ngày vào thành phố giá 300k làm cho em . . . . Buồn 😔
Toàn xe lởm. 3 ty mua bmw cho xong x6 or q7..
deprach
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh,vì xăng tốn quá.hics

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Bác chủ thớt có đc rờ tận tay chưa, cho ae xin vài tấm hình thật đi 😔 nhìn hình này nó cứ ảo ảo ấy :(
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thiensu_email hinh xe tay lái bên phải ko ảo mới lạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019