Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toyota Việt Nam âm thầm giới thiệu Land Cruiser 2012

El Ku
3/8/2012 4:22Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haui2281
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoảng hơn 20l/100km chứ có ít đâu... được cái nhìn hầm hố và cũng đẹp mà.
em dân công trường chính hiệu, em chạy Triton diesel mà hết có 8l/100km, dốc 45 độ em ko coi ra gì, còn nói về Land, của Toy mà bác GD dự án bên em vừa bán con đời 2009 sau khi độ phụ kiện gần 200 mà bán được có hơn 500, chứng tỏ 1 điều nếu ko có ông NN chống lưng tiền nhiên liệu thì bố ai dám đi, cho em để bắt em đi e cũng chẳng thèm
@CPR8320 Có thể mình cũng ít tham gia thị trường xe cộ hoặc cũng có thể sếp mình bán vì quan hệ nhưng cảm nhận cá nhân là Land ko phải là dòng mà mình lựa chọn cho dù nguồn tài chính thế nào. Mình cũng đi thử qua các đời, kể cả Lex570 nhưng khẳng định 1 điều là xe Châu Âu bao giờ đi cũng thích hơn các dòng châu Á, cho dù là hàng xuất Mỹ
@namkang Bác nghe thông tin có thật ko thế? Xe đời 2009 nếu chạy nhiều cũng chẳng bao giờ có giá rẻ giật mình như thế. Nếu giá đó thì chắc là bán xác xe (xe tai nạn... nát rồi) 😁. Mình làm trong ngành thấy thường người đã mua Land Cruiser thì thường cũng ít lăn tăn chuyện xăng dầu (cá nhân mua sử dụng chứ ko phải quan chức nhà nước được cấp xe nhé).
@namkang Em ko hiểu ý Pác lắm. Pác đang so về giá hay về tầm xe hay về chất lượng hay về dòng xe?
Nếu ở cùng mức giá của con Land này thì pác chỉ dùm e con xe châu âu nào bằng nó?
Bác nhìn thử X5 hay X6 hay Q7 đi, giá bn vậy? Pác so sánh Land với mấy em này thì có lẽ tội cho Land wa đó pác.
Với tầm giá 2.6 ~ 2.7 tỷ thì pác coi thử dùm em có con nào bằng nó ko? Chỉ dùm em với.
Pác nói xe Châu Âu đi thích hơn là ở chổ nào hả pác? E cũng ko rành ko? Pác khai sáng dùm e với. E ngàn lần đa tạ pác?
@namkang Em ko hiểu ý Pác lắm. Pác đang so về giá hay về tầm xe hay về chất lượng hay về dòng xe?
Nếu ở cùng mức giá của con Land này thì pác chỉ dùm e con xe châu âu nào bằng nó?
Bác nhìn thử X5 hay X6 hay Q7 đi, giá bn vậy? Pác so sánh Land với mấy em này thì có lẽ tội cho Land wa đó pác.
Với tầm giá 2.6 ~ 2.7 tỷ thì pác coi thử dùm em có con nào bằng nó ko? Chỉ dùm em với.
Pác nói xe Châu Âu đi thích hơn là ở chổ nào hả pác? E cũng ko rành ko? Pác khai sáng dùm e với. E ngàn lần đa tạ pác....
nguồn Toy việt sao lại có tay lái nghịch hả bác chủ ơi

Sent from my Kindle Fire
Các bác ơi, thấy các bác bàn tán quá mình cũng nhảy vào nói tí cho vui.

Mình có ông anh đi land cuiser đời 2003, đến nay xe còn cứng ngắt vì gia đình đi, o kinh doanh và cũng không sử dụng đi làm hàng ngày, chỉ chạy cuối tuần ra ngoại ô, xe đi gần 10 năm rồi nhưng chỉ mới 90.000 km, tính ra 1 năm đi chưa hết 10.000 km, 1 tháng đi khoảng 1000 km. Cách 1 tháng anh mình đổ đầy bình xăng chính #80L, từ TPHCM đi Đà Lạt đúng 300 km tính ra chỉ hết khoảng hơn nửa bình xăng (kể cả leo dốc, thả dốc, chạy trớn,...), nghĩa là tính ra khoảng 16-17L/100km. Lúc về đổ dốc nhiều càng ít hao xăng hơn nữa, vậy nếu mua Land chạy với mục đích tài tử như vậy thì cũng đâu có hao xăng gì đâu các bác và điều quan trọng là rất an toàn, đi đường xa cự kỳ thoải mái, hơn hẳn nhiều loại xe khác (dù các xe đó ít hao xăng hơn, các bác đừng quên yếu tố quan trọng nhất này nhé vì chúng ta đi xe nhà và chở cả gia đình yêu quí của chúng ta trên xe). Anh mình đang dự định chờ đến 2015 mới đổi land đời 2011-2012 cho rẻ đấy. Thật ra nhiều khi chúng ta chiến đấu cùng các chiến hữu một chầu nhậu không dưới 5 chai không tiếc (có khi một tuần vài chầu chứ đâu phải 1 chầu) nhưng không hiểu sao các bác lại tiếc 10 L xăng có 210.000 nhỉ ?

Vài dòng góp vui, các bác đừng có nhào vô ...chém ...lung tung nhé.
tungxu
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá,có cả vòi rửa đèn trước tự động nữa.Nhìn cứ nhu lexus lx570
luckysevenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thua cả vios e 525tr ấy chứ 😆
Bác ơi, Toyota Motor Vietnam viết tắt là TMV chứ hok phải TVN đâu nha bác
- cứ làm mấy em korea cho lành,rẻ option ngon
@theanhbeo ừm người trẻ như em thì cứ mua xe hàn mà dùng, vì người trẻ hay thay đổi, mà chất lượng xe hàn thì khá tốt, bên USA 1 chiếc kia hay huyndai bảo hành cụm động cơ tới 10 năm, chi tiết khác là 6 năm, trong khi các hãng khác là 5 năm tới 6 năm là cùng....

Sao các bác cứ lăn tăn về xăng dầu thế, đâu phải nhà có cây xăng mới đi được Land, bác "anhhunghn" nói hợp lý lắm, mình nghĩ chỉ sợ không có Land mà đi hoặc không có Land để ngồi cho biết thôi chứ xăng dầu thì lăn tăn gì nếu là xe gia đình, hãy ngồi thử đi rồi biết nhé, tính an toàn và gia đình mình là trên hết sao các bác không lo không nghĩ tới mà cứ đi lo tốn thêm vài trăm nghìn nhỉ ? các bác từ từ sẽ lớn tuổi, rổi về hưu, còn sung sức lái xe đường dài được bao nhiều năm nữa (?) mà lo, còn các dòng audi, X5, X6 đến khi vô hãng bảo trì, sửa chữa thì sẽ biết đá biết vàng ngay í mà.
thèm quá ..............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019