[Tp.HCM] Mời offline chụp lifestyle - Thảo Cầm Viên 24/8/14

starnt
19/8/2014 1:2Phản hồi: 121
[Tp.HCM] Mời offline chụp lifestyle - Thảo Cầm Viên 24/8/14

Đến hẹn lại lên, mời anh em cuối tuần rảnh rỗi đôi chút ta lại tụ tập tán gẫu và chụp một thể loại rất hay chụp nhưng chẳng biết gọi tên tiếng Việt là gì. Lifestyle là thể loại chụp với chủ thể là con người, gần như trong cuộc sống hàng ngày, nhưng có đôi chút chỉnh chu hơn về sắp xếp, bố cục, ánh sáng. Lifestyle không hẳn là hình "nghệ thuật" nhưng nó mang lại một chút cảm giác "art" hơn những cú bấm chụp ngẫu nhiên thông thường, bằng điện thoại hay bằng máy ảnh.

Địa điểm tập trung: Thảo Cầm Viên cổng Lê Duẩn - trước bảo tàng lịch sử.
Thời gian: 7h55 sáng 24/8/2014

Không có bất cứ một yêu cầu tham gia nào, TẤT CẢ mọi người đều được chào đón,

(Đây là hình minh họa thôi, chứ cô Trà Ngọc Hằng không mời được ^^)​
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em đăng ký 1 vé ạ!
P/s: Có nên mua cái flash "nhại" 500k như trong clip của anh để chơi cuối tuần này hông anh!
bhtbr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tamiflu100mg Có cần mướn thêm 1 người cầm flash không anh 😃
@bhtbr 😃
sioto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt 1 cục gạch nhé.
tham gia luôn 😁
mà quên để xin ý kiến bạn gái đã ko bit cho đi hok :oops:
ngocdo.tntp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời ông mặt trời, Thảo Cầm Viên không lo lắng gì, chỉ sợ mẫu không đến với trời mưa mà thôi 😃
akina.baoyu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocdo.tntp a cứ yên tâm,mưa e vẫn xách dù trong suốt đến chơi 😃
Con đăng ký ạ ^^
7h54 Huy Nguyễn đến.
Sẽ đến đúng thời gian và địa điểm. Đăng kí 1 vé nhé.
tuongminh90
ĐẠI BÀNG
10 năm
người chưa từng tham gia hoạt động lần nào có được phép tham gia không vậy các bác?
máy cùi cùi vô đó chắc bị mấy anh khác đè chết :'(
@tuongminh90 Uhm 😃 vậy thì ở nhà cho nó lành - trên cành cao chim hót mời em ra Tháo Cầm Viên
tuongminh90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@starnt để mạnh dạn đi thử. cho mở rộng tầm mắt vời người khác. thanks BTC đã tổ chức cuộc vui này
log.fx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuongminh90 không có lần đầu thì làm gì có lần sau. Mà định đi chụp ảnh hay đi đọ máy vậy
sioto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuongminh90 Mình đã tham gia vài buổi off của Tinh Tế, và thấy đây là một hoạt động giao lưu, chia sẻ, vui tươi, lành mạnh. Với mình, nó như là những buổi xả stress sau những ngày làm việc mệt mỏi. Nhiều bác sao cứ có cái suy nghĩ những buổi off như thế là đi đọ súng ống hay sao.
Rooney_VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lần đầu tiên tham dự và mong muốn được học hỏi. Xin đăng ký một vé

Cảm ơn Admin và BTC rất nhiều.
e chưa hiểu Lifestyle là như thế nào với hình minh họa trên.chắc phải tranh thủ đi để hiểu mới dc 😁
Lần nào Camera Tinhte tổ chức offline mình cũng có việc bận, từ đó đến giờ đi được đúng 1 cái off Bửu Long tháng 12-2013 gọi là chính thức với 1 lần đi Tao Đàn chụp tulip, không chính thức.
CN này em phải đi chụp chùa Phước Long ở Q9 rồi 😔, tiếc nhỉ.
gangstervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko dám hứa trước vì tính chất công việc =,=
Chúc ace tt off vui và mang về nhìu ảnh đẹp mắt
p/s : em chưa quen ai trên này hết và nói thẳng ra cũng dùng máy cùi ( d50-18-55 ) nên cũng có hơi chút thiếu tự tin trong giao tiếp...em ko ngại nhưng lại sợ người khác ngại ( si nghĩ cá nhân ) mong anh @starnt hiểu
@gangstervn Nhiều năm về trước, khi chưa có DSLR, anh đã vác máy ảnh compact (Panasonic Tz3 siêu zoom) đi cùng nhóm chụp chân dung, và anh thấy rất vui vẻ thoải mái về cả sự chơi lẫn hình mình chụp. Khi em cất bỏ suy nghĩ đó, em sẽ tiến bộ nhanh, cho mình, chứ không cho ai khác.

Ảnh nguyên bản up liền không can thiệp hậu kỳ
gangstervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@starnt Thanks anh rất nhiều, em cũng rất thích cách suy nghĩ của anh nên mới cmt vậy, chứ ai cũng muốn đẹp mà...mà muốn đẹp thì phải học ^_^
Em rất thoáng và vô tư ko ngại ngùng dù có thể ko có thiết bị, chẳng qua là em cũng tham gia nhiều buổi off ( ko phải bên máy ảnh ) mà bên thiết bị khác và em CÓ THẤY NHƯ VẬY ( Nói thẳng ra là chơi theo kiểu phân biệt thiết bị đó anh ) nên em mới nghĩ vậy
Lần nữa thanks anh, hi vọng sẽ sắp sếp đc time giao lưu học hỏi nơi anh và các anh chị khác
ngocdo.tntp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gangstervn Cứ mạnh dạng tham gia đi bạn, mình học được rất nhiều từ những buổi offline như thế này đó 😃
muốn đi không đi được vì phải công tác , mong sao trời không mưa để các bác sáng tác hết mình
hihi, nếu hôm đó ko có việc gì em sẽ tham gia, e chưa dự lần nào nhưng cũng muốn học hỏi, máy của em cũng cùi lắm vì mới tập tành thôi
Em xin đăng ký 1 vé! 😁
khoapak
ĐẠI BÀNG
10 năm
em tham gia với nhá.
Tối thứ 7 mới quyết định được. hehe
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em 1 vé 😃

Xu hướng

Bài mới