Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trải nghiệm dịch vụ Cloud VPS của DIGISTAR

mrpaint
5/9/2014 3:23Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng Digitalocean (IP singapore) khá hài lòng với VPS ở đây. Server ổn định. Support nhanh. Có Mã Khuyến mãi 10$. trả tiền = credit hoặc paypal.
Mod/admin nên thêm tag QC vô bài viết này vì đây là bài viết mang tính chất Quảng Cáo..... Láo :3
hyper89
TÍCH CỰC
10 năm
Nên thêm chữ quảng cáo vào tiêu đề bài viết
Quảng cáo tào lao. Sao không so ngang giá xem thằng nào ngon hơn mà lại đi so kiểu Quảng Cáo che mắt thiên hạ vậy. Thuê 1 VPS digistar bằng 3 VPS DigitalOccean mà hiệu năng như trên Quảng cáo thì chỉ nhỉn hơn 1 VPS của DIgitalOccean không đáng kể trong khi nó còn dư ra 2 cái VPS =))

So sánh nên đem cái này ra so sánh, cùng với đánh giá về băng thông và tốc độ đường truyền đối với Viêt Nam thì mới là đánh giá khách quan. Viết bài Quảng Cáo vớ vẩn vậy mà cũng không có ghi QC vào nữa. Đã vậy còn là bài của Moderator =)) tào lao
taikhoans
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ máy công ty cung cấp dịch vụ này quá nhiều không biết cái nào tốt
Có lẽ đây là sự kiện 1 cty Việt Nam đầu tiên làm về công nghệ mới được review trên đây nên các bác ném đá dữ quá, làm vậy sao ủng hộ người Việt Nam vậy các bác. Theo nguồn tin mình tìm hiểu và xác minh 100% thì đây hoàn toàn không phải là 1 bài quảng cáo. Tất nhiên sẽ có người thích, kẻ không thích đặc biệt là các fans của DO hay cloud fair hay những người sùng bài nước ngoài.

Mình thì khách quan thôi, công nhận các nhà cung cấp Cloud ở trong nước như DigiStar này cũng như các bạn khác cần nỗ lực hơn nữa, giảm giá thành hơn nữa, tối ưu hóa tiện dụng người dùng thì mới có cơ hôi.

Cá nhân, ủng hộ người Việt Nam dùng hàng Việt Nam
ai thích thì sài. mình an phận với con server riêng cho lành. doanh nghiệp làm lâu năm mua cái server rồi thuê chỗ đặt là ngon lành

Gửi từ iPhone 5s đang chạy IOS 8 Beta 5
xfree
TÍCH CỰC
10 năm
Thuê ở VN đắt hơn nhưng dc cái tốc độ trong nước nhanh, băng thông không giới hạn.
Có điều support tại VN thì cau su lâu lăc. Bên mình thuê vps với bọn VDC mà support không phải trực tiếp với kỹ thuật, phải thông qua 1 em trực tổng đài, chat skype :-s
giá còn cao quá
Thấy bài review này rất tào lao. chỉ bịp được người mới dùng thì được.
Giá cao gấp 3 mà hiệu năng có nhỉnh hơn chút xíu theo bài này thì cũng chả dại gì mà mua.
Mình đang dùng vps ở vhost.vn rất tốt: 180k/ tháng. vhost.vn/vps-than-toc/
Lần đầu tiên trong giới công nghệ có tiết lộ cho thấy SSD caching lại nhanh hơn SSD, phải chăng Việt Nam đã phát triển nên một loại ổ SSD caching khác với loại mà thế giới phát minh ra?

Đồng ý là ủng hộ hàng Việt nhưng so sánh cũng nên hợp lý chút.
Mình là cộng tác viên lâu năm của DigiStar nên có tìm hiểu đôi chút, theo mình biết thì SSD caching là giải pháp mà bạn Hacrot3000 lại hiểu lầm là ổ cứng. Với lại SSD caching là gì thì mình nghĩ bạn nào phán thì nên tìm hiểu thêm nhé. Mình vẫn mong DigiStar cải thiện giá thành và trải nghiệm người dùng để Cloud Server và Cloud VPS phổ biến trong giới IT Việt Nam.

Mình vẫn mong bài viết này được ủng hộ để không chỉ Cloud Server hay Cloud VPS của DigiStar mà của các hãng khác như Nhân Hòa, Viettel cũng được sử dụng rộng khắp, đem lại lợi ích cho cộng đồng nên các bác ném đá thì mang tính xây dựng nhé.
xuanbinhco
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã bác nào test vps của Vhost.vn chưa nhỉ? Nghe giá cũng tốt 180K/tháng

CPU1 CPU Core Intel® Xeon® Processor X5650
Ram01GB DDR3 ECC Registered
HDD20GB SSD – Tốc độ nhanh gấp 40 lần ổ cứng SAS
Lưu lượngUnlimited
Băng thông trong nước100Mbps
Băng thông quốc tế10Mbps
DatacenterVDC2
Địa chỉ IP01
Hỗ trợ kỹ thuật24 x 7 x 365
Thời gian kích hoạt10 phút

Bác nào rành về vụ này review em vs? Đang định đầu từ con này chạy? 180K/tháng nếu thanh toán 1 năm 1.

Nghe bài này càng phân vân hơn?
link nó đây: http://vhost.vn/vps-than-toc/
Đang dùng Hostvn, hàng Việt Nam mà bên này có tiếng rồi. dùng yên tâm. Em quan tâm là Support chứ nước ngoài có vấn đề là nó bem thẳng tay.
xuanbinhco
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cũng dùng của Vhost.vn cho em site e test vs
Uhm, nói như Hoàng Nghĩa là đúng đấy
Ở Việt Nam thì mạnh nhất về mảng này chỉ có DigiStar ở trong SG, HostVN ngoài Bắc thôi chứ mấy anh khác toàn nhái lại công nghệ làm mất uy tín hàng VIệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019