Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm nhanh Windows 10 build 9926: Start Menu ngon, nhiều icon mới, chưa có Spartan...

Duy Luân
24/1/2015 2:10Phản hồi: 605
605 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ mới khám phá ra là nhấn tổ hợp phím Windows + A để mở Notifications cho những ai lười rê chuột 😁 :D :D
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
T
Bạn làm cách nào vậy? Hướng dẫn mình với.
Mình cài win 10 build 9926 xong thì cái idm dùng không bình thường như trên build 9879. Tuy bắt được link nhưng idm lại tải rất chậm, mạng nhà mình thì vẫn bình thường.
Có bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp cho mình với, mình cảm ơn nhiều 😃
@fujimaru takagi bệnh chung 😕😕😕😕😕😕😕😕😕😔:(:(:(:(:(:(
@fujimaru takagi IDM mới update bản 6.22 mới đã fix lỗi với Windows 10 thì phải, nay mới update xong, kéo link ầm ầm luôn 😁 :D :D
@Lone hero cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng update rồi, dùng rất ngon :D
Các bác cho em hỏi là. Sao mấy ngày gần đây thì em không bật được start menu nữa. -_-. nó cứ đơ đơ. Em chuyển taskbar xuống bottom (bình thường để right) thì bấm zô startmenu thì nó mở cái box search của cortana.. Bác nào giúp em với
Chiên được LOL lun, còn mượt hơn 8.1 nữa, giả lập Dolphin, PCSX ok, quá bất ngờ cho bản Preview
Có bác nào bị lỗi không update được không ah??? hiện em vào mục update để kiểm tra cập nhật nhưng nó cứ load mãi mà không ra kết quả.
hauxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bị lỗi tiếng việt trên IE khi dùng fb không các bác. e dùng bản build cũ ko comment dc trên fb
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ưu điểm:
Có nhiều cái mới (tính năng mới mà hầu như ai cũng biết rồi)
Nhược điểm:
Hơi nặng máy
Một số ứng dụng Modern UI khó khởi động
File Explorer chạy giật, lag đến mức gần như không sử dụng được
Bộ Icon mới xấu kinh khủng
Store Beta chạy không được
Một số Icon vẫn còn ở dạng 3d
Cortana chạy không được, kể cả chức năng tìm kiếm
@Lê Tuấn Kiệtn Anh thử chuyển region sang US có dùng được cortana và Store Beta không. Em chuyển sang mới dùng được ạ 😃
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fujimaru takagi Chuyển rồi nhưng dùng ko dk lun, bây giờ về với 8.1 cho lành
bác cho e xin link 64bit nhé
Có bác nào chạy thử autocad trên w10 chưa ạ. Cho em xin cái đánh giá. Đang định lên mà sợ k chạy được autocad
nvdung_ak5lp
ĐẠI BÀNG
9 năm
E, vừa mới update lên bản 9926. Em thấy trong ổ C có thư mục RecoveryImage dung lượng khá lơn 10.7GB. Các bác cho em hỏi em có thể xóa nó đi không ạ.
@nvdung_ak5lp Bạn chuột phải zô ổ C chọn disk clean, đợi xíu nó quét, xong thì chọn tiếp clean up file system. Trong đó có phần previod Windows.
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
9 năm
không hiện start menu khi bấm logo win ở góc dướ trái, có bác nào biết cách khắc phục không ạ
@xuanbang269 Lỗi này xuất hiện khi mình đăng nhập bằng acc Microsoft. Bác để nó tự update hôm sau sẽ hết lỗi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019