Trải nghiệm Nikon V1

starnt
10/4/2012 16:21Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thứ 1: nex c3 kiếm khó quá....
thứ 2: nex c3 không có cửa với nikon v1 đâu, so về độ nhỏ gọn và giá thành thì nex còn hơn, nếu so sánh nex c5n thì còn may ra còn có cửa
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lovese7en25 thứ 1: khó kiếm chứ ko phải là ko kiếm đc
thứ 2: cảm biến thua, chất lượng ảnh khác nhau thấy rõ, độ nhỏ gọn cũng chả hơn nhiêu, đặc biệt cứ nhét thử túi quần thì biết, cái ống kính thòi ra thì nhét thế nào đc? vậy thì có khác chi nex? tuổi nào mà so với Nex?

Bác xài Nex C3 bao giờ chưa?
Mình cũng khoái Nikon mà cuối cùng lại dùng... Canon. Bài review của bác rất hay, chi tiết tuy hơi nhiều yếu tố cảm tính.
Minh Vy – Công viên Văn Lang
xxinh qúa
Em cũng đã có dịp test máy này với cả bộ lens 1-mount của nó:
10-30
30-110
10/2.8
10-100
đèn SB-N5

Về sự bất tiện thì máy này có quá nhiều luôn, đúng như tác giả đã đánh giá ở trên: muốn tùy chỉnh nâng cao phải thọc sâu vào menu, thân máy cầm cho cảm giác ko tự tin, mau mỏi tay, cảm biến nhỏ nên DOF dày, v..v..

Điểm ưu của con này có lẽ nằm ở màu trắng đẹp của nó, nhìn rất cute. Tốc độ bắt nét được coi là nhanh ngang D3, nhưng cảm nhận của cá nhân em thì cũng bình thường, ko thấy rõ sự khác biệt lắm.

Thấy trên VNphoto có một số bác xài em này, lắp adapter chuyển ngàm F, thêm tele converter vào để được ống super tele chụp chim chóc hoa lá giữa hồ cũng thú vị, mỗi tội DOF dày cộp.

Nói chung là ko xứng đáng với số tiền bỏ ra 😁
mua nexC3 cho rẻ 😁
Em từng xài qua 1 tuần, nói chung là sensor nhỏ nên iso không thể chấp nhận đc từ 800 trở lên. Em thấy các bác review đôi khi tự sướng quá nên toàn khen.
Chán nhất là chụp liên tiếp rất chậm, không như DLSR là cứ nhấn cò là chụp, em này phải đợi ẻm suy nghĩ xong ẻm mới chụp, thế là lỡ hết nhiều khoảnh khắc.
yupee
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Điểm mạnh flash lấy năng lượng từ máy" => có mà điểm yếu thì có
blue_stone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thx bác starnt, nghe bác phân tích kỹ lưỡng nhưng em mới biết đến chụp ảnh thôi nên ko hiểu lắm. Trước em cũng có nhờ bác tư vấn 1 bé Nikon L120, phải cái dạo này bận quá,ít time đi chụp. 😁 bác có bút danh là Dr.Thanh à?
Đang tìm hiểu về em này. Thanks bác đã có bài phân tích và nhận xét kĩ lưỡng ;)
Nhìn Steen và đẹp quá
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp vãi...có chiếc mang đi tía thì tốt há...
Đẹp đấy !
hahaha mấy tấm mấy ng đó đá cầu như đang tập võ ấy hehehe
cái em trong hình, cái mặt giống Chí Tài quá.
đang định nhờ bố vợ bên US mua cho cái máy tầm 700us đổ lại, phân vân ko biết chọn cái nào.
V1 của em, màu trắng sexy nhưng chất lượng ảnh chụp trong điều kiện ánh sáng yếu rất tệ, chụp chân dung thì DOF dày cui...
Chất lượng ảnh thất vọng quá.
Cố thêm chút tiền nữa mua Pentax K01 ngon hơn hẳn luôn.
hình đẹp và độc đáo
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy góc chụp rất hay bác ạ :d
Ix09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo em bác review thế này là chưa đạt rồi, vì chưa nêu bật được điểm mạnh điểm yếu của máy. Đặc biệt là so với các đối thủ cạnh tranh. Chắc chắn các bác đang lưỡng lự nhìn vào sẽ không hiểu rốt cuộc là nên mua máy nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019