Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm thực tế với Skyphone Limo X2

Limõx2
23/10/2012 4:46Phản hồi: 12
Tôi mới mua con Sky Limo X2 được 1 tuần rồi, tại Đà Nẵng. Cảm nhận của tôi về chiếc điện thoại Sky Limo X2 thế này: về cấu hình thì OK, cảm biến tốt, chạy nhanh mượt. Còn có một số vấn đề tôi nêu ra các bạn tham khảo nhé:
1. Pin: sử dụng con này nghịch ngợm liên tục (đèn màn hình sáng liên tục, kết nối wifi, 3 G, xem phim....) thì pin dùng chỉ được 2h đồng hồ. Còn nếu nghịch ngợm ít, chỉ điện thoại... thì pin chỉ dùng được 1 ngày, không như quảng cáo là trung bình dùng được 2 ngày. Vì tôi đã kiểm tra thử với 2 cục pin đi kèm theo máy.
2. Kết nối USB: khi kết nối với máy tính, máy limo X2 có hiện tượng chạy không bình thường, cảm ứng chạy loạn xạ. Nếu đặt khóa theo kiểu hình mẫu (patten) thì không mở được, cảm ứng chạy loạn xị ngầu, kết nối USB chậm, máy xử lý chậm khi chạm cảm ứng không theo như ý.
3. Mua máy với giá 4.5tr mà không có hóa đơn VAT
Anh em nào sử dụng điện thoại này rồi cho thêm ý kiến nhé

Vừa rồi tôi cũng đưa ra bình luận này trên trang web của skyphone, lúc đầu thì có nội dung này, sau đó vài phút tôi không thấy bài viết của mình đâu và nhận được thông báo "Trang này đã chặn bạn gửi các bình luận mới."
Trang web quang cáo của nó đây:
http://skyphone.vn/san-pham/skyphone/sky-limo/sky-limo-x2.html
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bạn nào gặp trường hợp giống mình không ?
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
4,5tr mua sky hàn quốc xài ngon hơn,bác đi tin mấy cái quảng cáo của tụi nó làm j

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Nhưng sky Hàn Quốc thì đắt quá, android ver 2.3
Nhìn tên nick xog đi ra 😆
@fanomu Mình đặt là NICK là vậy thôi, mình chẳng phải quảng cáo cho nó. Bạn xem tên bài của mình là biết, đừng vội kết luận. Phải công tâm để đánh giá nó chứ
bác dại quá! ko nên ham của VN
Sky hàn quốc ngon hơn nhiều, cũng đồng giá mà!
4tr5 bác mua dc con A800 hàn xài ngon cực nhé bác !!! con này có mà hít khói , pin 2h là k0 ăn ảnh rồi 😆
7runG
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tham khảo con này. nghe chừng đúng là tiền nào của nấy. đang dùng senXE nhưng chán rồi. khả năng đợi xơi con Nexus4 thôi.
Mình cũng gặp y nguyên trường hợp của bạn, cứ có ý kiến bình luận để cảnh báo lỗi hoặc cảnh báo người mua mới thì toàn bị gỡ bỏ và chặn bình luận.
Bạn có thể thay nick, gõ đại 1 nick nào đó thì vẫn bình luận được.
Tuy nhiên chỉ những bình luận hay mới được giữ lại thôi, bình luận ko tốt là bị del kịp thời luôn
-> Một trò lừa đảo với những ai chưa biết thông tin mà vào đó tìm hiểu thì ... ôi trời, toàn trên trời ko à
E mà đọc bài này sớm thì đã không mua. Cái e cần là pin và màn chống xước. Cuối cùng được mỗi một. hic hic hic
li
lại ko tìm hiểu kỹ rùi. nhà sản xuất ghi 2.3 nhưng họ đã cập nhâật lên 4.0.4 ICS hết rùi. thậm chí a820 trở lên đã có jelly bean rùi
Bác cug ko khac em ji cả.
Đang định thanh lj con limo x2+.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019