Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
ái chà, mới gọi hỏi thegioiso309, vẫn còn thẻ nhớ khuyến mãi, ra hốt 1 em 16GB thôi. Thanks nvthanhqb
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh Nếu em có mua thẻ nhớ về, thử làm như sau: format thẻ nhớ với định dạng NTFS, sao đó lắp vào Tablet. Dùng ES File Explorer chép 1 file bất kỳ từ bộ nhớ trong vào thẻ coi có được không rồi báo cho anh nhé.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt - Đã lấy thẻ 16GB bên thegioiso309, giá 199K, bảo hành 1 năm, 1 đổi 1, hiệu NONAME o_O, class 6 luôn mới ghê.
- Đã thử theo yêu cầu anh trkt, format cái thẻ NTFS rồi copy 2 phim HD vào xem thấy truy xuất cũng nhanh. Thử ES File Explorer copy 1 file mp3 từ tablet sang thẻ thấy ok nha anh trkt.
@vhtuananh
mình mà có tiền hốt thêm vài em 16gb về nửa
mới hốt đc 2 em giờ vẩn đang thèm muốn lấy thêm nè .
cho hỏi xem chổ nào để biết class 6 vậy nhtuananh
cái của bạn có giống trong chổ hàng khuyến mải ko
bạn thử post ảnh lên minh xem thử nha , thanks​
Attached Files:
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@nvthanhqb Cái class 6 nó nhỏ xíu hà, mấy hàng noname này là dạng hàng fake, muốn hiệu nào thì in lụa lên, thôi kệ xài 1 năm có bảo hành cũng được. Với class 6 thì khả năng đọc ghi dữ liệu trên máy PC sẽ lên tới 6Mb/s, và đúng vậy khi mình thử copy 2 phim HD vừa rồi nên tạm tin tưởng nó là class 6 😃. À, còn cái adaptor thì in hiệu Samsung nhé 😃 và cái thẻ này không giống hình trên website khuyến mãi đâu nha.
@vhtuananh THÔNG TIN :
nvthanh3.JPG Thông tin về sản phẩm: MicroSD Transcend (TransFlash)Hãng sản xuất Sản xuất tại China
nvthanh3.JPG Tốc độ Đọc dữ liệu: 20MB/sec. Ghi dữ liệu: 8MB/sec (có tin đc ko ). Đo bằng thiết bị đo tốc độ Testmetrix
nvthanh3.JPG Tính năng Tương thích với các thiết bị kỹ thuật số hỗ trợ khe cắm MicroSD / SD
nvthanh3.JPG Chip NAND Sản phẩm sử dụng chips SLC NAND Flash.
nvthanh3.JPG Điện áp 2.7v ~ 3.6v
nvthanh3.JPG Nhiệt độ -25°C (-13°F) to 85°C (185°F)
nvthanh3.JPG Phụ kiện kèm1 chiếc Adapter chuyển đổi từ chuẩn MicroSD thành chuẩn SD Card Tốc độ cao, dung lượng lớn: Thẻ nhớ là thiết bị lưu trữ đa phương tiện IC (mạch tích hợp) dùng bộ nhớ flash để ghi lại nhiều😁:D
máy này có màn hình ips ko mấy bác sao trên thegioiso309 nó bảo có mà trang teclast.com ko có là sao đọc xong thấy khoái quá muốn làm 1 em
Đang xài cái thẻ 2G cho con Ainol novo7 😁
@moonlight_farewell ông : moonlight_farewell dùng novo 7 efl hay là novo gì

@nvthanhqb Ainol Novo7 ELF, chưa có time nghiên cứu nhiều và cũng đang chán vì nó chạy PES2012 ko dc đây 😔, giật tung dù cấu hình phần cứng khá cao.
nvthanh3.JPG à mọi người cho mình xin cái nick yahoo , skype , fring , nimbuzz
nvthanh3.JPG ai có nick gi cho mình xin nick nấy để mổi lần cần có thể liên he trực tiếp cho dể .
nvthanh3.JPG ok thanks anh em
nvthanh3.JPG chán thật đến giờ trên tay vẩn chưa có máy khổ thật
nvthanh3.JPG mấy cửa hàng nói khoảng 1 tuần nửa có máy mới khổ
nvthanh3.JPG giờ phải đợi nửa đến lúc đó thuộc dòng hậu duệ đi sau mong các
nvthanh3.JPG tiền bối giúp đở hi . hihi
@nvthanhqb Thông tin mình:
Y!H: hohoanganh205@yahoo.com
DT: 0996 338 507
tạm hết 😁

Bạn mua chi nhiều cái sdcard 16G thế :D, tớ vẫn còn phải xài con 2G nè 😔
@moonlight_farewell nvthanh3.JPG mua nhiều cái 16gb về đập vào mặt bọn
nvthanh3.JPG bán thể nhớ 4gb mà đòi 170k class 4 ( cho đở tức )😃 . nvthanh3.JPG cơ hội hiếm có mà giá 199 ngàn cái 16gb quá rẻ:p
nvthanh3.JPG số điện thoại đầu : 099... của mạng gì vậy bạn benlin ah
@nvthanhqb - 4G mà 170k là bạn bị chém quá rồi, chỗ tớ cửa hàng bán 4G có 89k à.
- mà sao ngan ngán hàng noname sao ấy, lỡ lưu cho nhiều vô rồi nó khùng khùng mất hết data thì sao :|
- um mạng beeline 😁
nvthanh3.JPG noname nghĩa là không tên .
nvthanh3.JPG còn cái mình có tên hẳn hoi sandick micro sd (hc) hihi .😁:D
Teclast P85 mới mua ngày 2/4 giá 3tr2,mua thêm bao da mất 220k nữa. giờ chán rồi,bạn nvthanhqb muốn mua ko mình bán lại cho bạn 3tr2 KM bao da luôn
@babyblue6372
ai biểu mua ibuy.vn làm gì hàng bị lổi bảo hành xog bán lại đó hihi​
@nvthanhqb 😃 Test mà có 1 lỗi nhỏ mình cho bạn luôn cái máy.
@babyblue6372 nvthanh3.JPG bên thegioiso giá 3tr099 + thể nhớ 8gb + giảm 30% khi mua bàn phím + bao da giá 300k thứ 6 có hàng rồi đặt cọc tiền rùi . hihi ( đảm bảo hơn à )
@babyblue6372 nvthanh3.JPG bán lại máy teclast p85 2tr8 thì mua chứ 3tr2 ko lấy đâu . ok
Tình hình em mới chia tay em P85 do đứa bạn thân kết em P85 này quá nên nhường lại cho nó, em mới cưới em A10T tuy không được vọc ROM với các bác nữa nhưng sẽ trao đối các phần mềm hay với các bác vì em A10T chung 1 mẹ với P85 ;)
@huu_hieu nvthanh3.JPG chà huu_hieu ! dùng A10T thì giàu nhất room này rồi làm anh em ghen tỵ đó nha . 😁:D
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Sao cái hình là Sandisk, còn phía dưới ghi là Transcend ???
Nếu đúng hiệu Sandisk là ngon đấy, nhưng mình nghi đây cũng là hàng kéo lụa thôi 😃
@vhtuananh nvthanh3.JPG kệ lụa là gì cứ mặc đem về quãng bình bán cho bọn kia 4xị cũng có tiền tiêu rồi ;);)
nvthanh3.JPG mọi người ngủ hết rồi à
Con p85 này có 1 khuyết điềm lớn là nó chì có 1 cồng usb vừa cấm sạc vừa cắm usb 3g,rất ức chế khi lướt web bằng usb 3g vài giờ là hết pin,phải rút ra để sạc pin.nhất là khi đang dowload phim HD vài gb thì chịu chết.
bác nào biết có cách nào vừa cắm usb 3g vừa sạc pin cùng một lúc ko ạ?chỉ giúp em với,nhà em ko có wifi nên ko biết tính sao nữa!
@quocduytu kiếm cái thiết bị đổi 1 cổng usb ra 4 cổng usb thử xem
@quocduytu bạn xài 3G hiệu gì thế, mình có 3G của Viettel nên ko xài đc 😁. Bạn mua usb hub mà dùng, chia 1 cổng ra 4 cổng. ko mắc đâu.

Hồi tối test pin trên rom 4.0.3 v1.1 xem phim + mở wifi liên tục đc 3h30 còn lại 20%pin nhé. cũng vừa xài rồi, đừng so với IPad vì nó tới mười mấy củ nên dùng đc mười mấy tiếng :|
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@truongquangphuc Phục có để ý thấy cái khoảng còn 20% xài lâu lắm nha.
@truongquangphuc minh xài usb 3g của mobifone loại huwei e173 xài đ tất cả các mạng kể cả vitteo,
usb hub nó có tự sạc vô ko bạn?nó ko tự sạc vô thì củng ko có cổng cắ vô vi 1 cổng trên máy phải nối dây mini usb vào hub rồi thì làm sao cắm sạc đc đây?
@quocduytu ko cần sạc bạn à, điện ko có nhiu đâu.
mình xài thấy mấy cái micro sd card này copy dữ liệu vô tốc độ dc tầm 1Mb/s thôi mà, ai mà nói nhanh dữ vậy, còn cái class 6 là j nữa 😔
linhchi1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
upppppppppppppppppppppppp
Tablet tàu mới ra anh em mình mới mua xài nên cũng chưa biết bền hay ko, nhưng thấy việc cấu hình phần cứng và chất lượng bây giờ khi sử dụng thì việc bỏ ra 3tr đã đủ đáp ứng so với việc bỏ ra cả chục triệu mua hàng của hãng thì quá đáng tiền.

Dĩ nhiên hàng tàu nó k good chuẩn như hàng hãng và cái muôn thuở là hao pin như xe Tàu hao xăng vậy 😆
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn em. Hồi hôm không hiểu sao máy PC anh giữa chừng không vào tinhte được để hỏi em, anh bấm Istall ở chế độ mặc định khi vào Busybox (tức là chọn /system/xbin) thế là xảy ra trường hợp máy y như bị "đóng băng", mỗi lần reset máy thì trở lại trạng thái như mới Upgrade Firmware xoá sạch các khai báo cài đặt trước đó. Đành phải Upgrade lại.
Đúng như vậy, sau khi update busybox, thì máy bây giờ mới thực sự "Root" theo đúng nghĩa của nó. Bây giờ dùng các ứng dụng quản lý file đều tương thích với NTFS. Anh pathcher xong titanium backup rồi tha hồ lôi đầu mấy các ứng dụng và games Hoa không cần thiết ra khỏi system\app để giải phóng bộ nhớ. Sau đó chạy tiếp 5.elf của SaugageMod thì hình như có 1 số cải tiến, nhưng hiện giờ chưa cụ thể lắm. Chẳng hạn mục Setting có thêm vài thông số mà không nhớ được hết, chỉ nhớ hình như mục Location sevices có thêm mục GPS satellites, nhưng máy mình làm gì có GPS, nên vào Google Maps bấm định vị nó không nhắc nhở nữa nhưng cũng không thể định vị được. À, mà lúc này cái Market (PlayStore) bị thay thế bằng cái Anzhi mà em đã nói ở trang trước, Verssion Android (trong \Settings\About Tablet)bây giờ hình như đã bị thay thế, không phải là các nguyên thủy của FW 4.0.3 V1.1, nó hiện ra như sau (em kiểm chứng lại nhé):
- Android version: Android 4.0.3 ver1.00@20120225
- Kernel version: 3.0.8 Ver1.00@20120322 #26
Bây giờ nếu giải quyết được cái vụ "phụ đề ngầm định" khi xem video bằng Mobo, MX Video Player, chắc anh bám trụ theo FW 4.0.3 để còn có dịp thảo luận với anh em.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt
Thông báo bà con, bản SausageMod v.04.080.31 là cho FW 4.0.3, còn với FW 4.0.3-v1.1 thì tác giả mới ra script mới nè, SausageMod v.04.080.4
Link down http://www.mediafire.com/?ldlferc1k5lll56

Bây giờ phải reset máy lại để cài script mới thôi.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt - Để không hiển thị phụ đề thì em thấy chỉ có việc đừng đặt tên file phụ đề trùng với tên file của phim thôi à. Sau đó nếu dùng MX để xem thì mình có thể vào Subtitle -> Open -> chọn file phụ đề. Ngoài ra MX còn cho mình Add thêm phụ đề nữa, và hiển thị 2 phụ đề cùng lúc được luôn.
- Nếu vẫn để phụ đề trùng tên phim thì chỉ có cái 2160p là có thể tắt mở phụ đề thôi.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là dùng Titanium Backup để chuyển ứng dụng sang sdcard có vẻ không thuận lợi, mình hay bị tình trạng "treo" hoài, để cả tiếng vẫn cứ "processing..." hoài, khởi động lại thì ứng dụng đó hỏng luôn 😔
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
@vhtuananh dùng titanium bạn phải bật chế độ usbdebug lên thì mới chuyển dc ứng dụng hệ thống😃
sau vài lần cài SausageMod mình thấy cũng ko có gì thay đổi, chủ yếu mình sử dụng để "mượt" hơn và pin "lâu" hơn theo như nó quảng cáo. nhưng chưa thấy gì, mà thay vào đó là 1 số lỗi. Hiện giờ đang bằng lòng với bản 4.0.3 v1.1 này, tuy nhiên chưa sync đc acc google Map với các ứng dụng khác, các pác biết chỉ e nhé.
Sao máy của mình tự sáng màn hình lên quài zj chời, bó tay. bấm lock rồi 1 hồi tự dưng sáng lên lại. botay.com
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@truongquangphuc Phục xem lại trong mục Settings -> Developer options, có check cái gì trong đó ko nhé!
@vhtuananh Ko có check chỗ nào hết 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019