Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi, thảo luận về Archos gen8 - Archos 28, 32, 43, 70 and 101

ilovepiaggio
25/11/2010 9:45Phản hồi: 1.665
1.665 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank bạn nhiều lắm, mình đã mở l3n6 được rồi hihi nhưng bỏ dấu thế nào đây, unicode thì k dc
9903
CAO CẤP
12 năm
Font android là unicode rồi bạn, bạn gõ theo kiểu nào? vni hay telex, mặc nhiên là nó dùng telex nên nếu chỉ gõ kiểu vni thì bạn nhấn vào nút hình bánh răng trên bàn phím để vào cài đặt rồi chọn lại kiểu gõ là được
các bác cho em hỏi con archos 70IT và 101IT con nào chạy ổn định hơn và nên lấy con nào hơn,ở hà nội thì mua ở chỗ nào là yên tâm,nhờ các bác chỉ giáo giùm em ạ ,
uhmm cho mình hỏi là trong phần cellphone tethering gồm 2 lựa chọn là blutooth và usb, vậy usb sử dụng như thế nào?
tieupham263
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai chán con 101 muốn lên đời thì để lại cho mình với.......muốn thử máy này............
Tôi có con A101 ít sài còn BH đến 12/2011,còn đầy đủ hộp,cáp... 6tr (LH:0918925272 ở Biên Hòa). các bác Sài Gòn,tôi có thể giao tận nơi
tieupham263
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá này hơi ko ổn đó pác...........
Đang cần bán Archos 10.1 IT 16GB ( Full Box ) ở Hà Nội để lên đời G9 . Còn bảo hành NTT đến ngày 5/5/2012 . giá 6tr có bớt cho anh em nhiệt tình . Call : 0122.423.53.63
tieupham263
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui ở trong Sài Gòn lận........ko làm j được..........
---------------------------------------------------------------------------
tethering bằng bluetooth thì không dây, nên phải qua vài bước để cái di động và Archos nhận nhau. Tôi dùng HTC HD2 nhận & lướt net tốt.

tethering bằng usb thì cắm sẵn cáp usb nối archos với di động có 3G, đang bật 3G. sau đó chọn usb tethering là xong.

---------- Post added at 08:56 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Tôi dùng firmware chuẩn của Archos, nên không cắm usb 3 G được. nếu cần lướt net với Archos thì tôi dùng wifi hoặc tethering với cái HTC HD2 dùng 3G của vina.

còn muốn cắm 3G usb trực tiếp, thì có lẽ phải root. Cái này nên hỏi bạn 9903
làm sao nối archos với di dộng bằng usb được chứ? mình k hiểu, mong bạn giải thích giùm!
----------------------------------------

Tôi ghi khá rõ rồi mà.
Ghi lại lần nữa đây nè: dùng cáp usb để nối Archos với di động. có loại 2 cáp, 2 đầu nhỏ micro usb, hoặc 1 đầu thường 1 đầu nhỏ thì cần thêm cáp chuyển đổi.
Mình trước kia xài Archos 70IT Tethering với LG P500 để xài 3G bình thường. Từ khi chuyển sang Archos 101it dùng hotspot thì được , còn Tethering thì ko được nữa, mặc dù đã thử theo đúng hướng dẫn trên topic này, bạn nào có kinh nghiệm về việc này, sẽ chia với. thanks.
Có cách nào để Archos không scan (ngầm) file media không. Bạn nào biết, vui lòng chỉ giúp cụ thể. Xin cảm ơn.
9903
CAO CẤP
12 năm
chỉ có cách tạo file ".nomedia" đặt trong các nơi không muốn nó scan thôi, có thể copy file có sẵn trong máy rồi paste qua các thư mục khác cũng đươc, làm trên máy tính cho lẹ😁
Nhưng hình như các firware sau này đâu còn bị tình trạng đơ khi scan library nữa bạn, chỉ thấy bị hồi mới ra thôi
-----------------------------------------------

Máy mìinh không bị đơ khi scan. Nhưng đang muốn thử nghiệm cho ngưng luôn vụ scan này thì thế nào, coi nó chạy ngầm ra và không chạy, thì có thêm được chút pin nào không 😃

tạo file ".nomedia" như thế nào.9903 Vui lòng chỉ cách làm chi tiết với. Vì lần đầu tiên nghe tới tên file như vậy đó 😃 Xin cảm ơn.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
mình mới mua arnova gen2 ,các bạn chỉ cho mình cách up rom đc ko làm thê nào nhỉ mình cảm ơn
9903
CAO CẤP
12 năm
nó là các file như vầy (tải về giải nén ra)
Cách này có nhiều bạn hưỡng dẫn rồi đó bạn, nó chủ yếu được android tạo ra để không hiển thị những hình ảnh, video không cần thiết trong hệ thống của nó thôi. Để tạo file này thì bạn chỉ cần tạo 1 file trống bất kỳ bằng notepad, sau đó mở chế độ hiện đuôi định dạng của file trong win lên (sẽ thấy được đuôi.txt của file) rồi chỉ cần rename nó lại thành ".nomedia" là xong. Bạn có thể lấy file đính kèm sài luôn cũng được, chắc nó thích hợp với những ai có nhiều ảnh riêng tư 🆒
.rar
vẫn là vụ camera.....

Tình hình là e đã cài lại nhiều lần vẫn vậy...e đã thử hạ firmware rồi cũng vậy...dung Uukdroid cung ko xi nhê..

vụ này chác bó tay wa...

ah có bác gì muốn về old version vui long cài SDE archos
hi các bro ! em mới vừa ôm em archos 70 8G về nhà vọc mà chẳng biết gì Đọc trên TT thì nhiều quá. Bác nào có kinh nghiệm cho em xin cái nick yahoo với ^^! em muốn trao đổi với các bác ...
Mình vừa làm 1 em 101IT, mình có hai vấn đề mong các bạn chỉ dùm:
1. Mình hay nằm đọc sách, mình muốn ngưng cái tự xoay màn hình nhưng cứ vào setting mà bỏ chọn tự xoay thì nó xoay về chế độ ngang. Mình muốn để chế độ dọc để nằm đọc mà không được. Có cách nào khóa cứng màn hình theo ý của mình không?

2. Mình cắm vào PC thì từ XP đến 7 đều báo cần driver nhưng khổ nổi tìm mãi chả thấy driver cho 101IT chỗ nào cả, ai biết chỉ dùm với nhé.

Chân thành cám ơn tất cả.
9903
CAO CẤP
12 năm
nêua bạn đọc bằng Kindle thì hình như nó có chế độ khoá không cho màn hình xoay nữa, mở 1 cuốn sách ra rồi nhấp góc phải dưới màn hình nó sẽ hiện ra 1 cái ổ khoá, chạm vào đó cho nó khoá lại thì về sau màn hình sẽ không bị xoay nữa, hầu hết các chương trình đọc sách khác cũng đều có chế độ khoá xoay màn hình, bạn tìm trong setting thử xem.
Archos chỉ có chế độ kết nối storage với pc nên thường không cần driver đâu bạn, có thể do bạn bật chế độ USB debugging nên nó dò driver, bạn vào setting-aplication-devevlopment bỏ nó đi xem có hết không
Cám ơn bạn rất nhiều, mình làm được cả hai rồi.
Iem cũng chả biết bác ah. Mà em tình hình là em tải được arctool về rồi nhưng nó cứ báo lỗi sao ấy không cài được bác 9903 ah. Huhu.
9903
CAO CẤP
12 năm
Sau khi cài arctool bạn chọn gói app mình muốn cài (tùy thích market bản 2 hay bản 3) rồi nhấn vào chữ download, chờ nó chạy 1 chút sẽ báo complete, lúc đó bạn nhấn nút install nó sẽ cài maret và một số google app vào máy, lúc trước đôi lúc mình cài nó cũng báo lỗi nhưng sau khi cho nó download lại vài lần thì cài ok, có thể do lúc tải nó bị lỗi không hoàn chỉnh thôi. Nếu vẫn không được thì bạn tải cái này về cài http://www.mediafire.com/file/hywho4zhqvn4njn/com.android.vending-1.apk (nó là cái market mình xuất ra từ P500 và cài được trên Archos 😁)
Cảm ơn bác nha. Tối em sẽ mò mẫm cài lại. Bác cho em hỏi bác đã thử cắm cap để xuất ra TV chưa? Em cắm cáp vào thì TV nhận nhưng điều khiển rất là khó mà màn hình Archos thì trắng xóa. Thông cảm nếu em hỏi hơi ngu ngu nhé! :D
9903
CAO CẤP
12 năm
Vụ này thì mình mù tịt luôn, không có cáp để xuất thử, với lại giờ đưa cai A70 đó cho chị mình sài rồi, mình đang dùng cái khác😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019