Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

send to toan1990
mua VTA 4200k mình cho em nó ra đi là 3400k giá fix chút
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi với 2 anh bạn (với 2 máy S22) đã cùng chạy 3 máy với điều kiện kết nối 3G và tình trạng pin như nhau. Kết quả cho thấy việc xem phim hd online và offline đều như nhau. Hao pin cũng vậy.

Sent from my Mach using Tinhte.vn
Cho mình hỏi tình trạng pin mà mấy bạn nói từ đầu đến giờ có phải ở trạng thái 2 sim ko hay chỉ 1 sim thôi? Có ai test hết tình trạng máy (nghe, gọi, pin, ghi âm...) trong điều kiện 2 sim hok vậy? Và cho mình hỏi tự động xoay màn hình nó có nhanh ko? hay phải lắc lắc mấy cái nó mới xoay^^! Thanks!
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả 3 máy tôi và các bạn của tôi kiểm tra đều 2 sim hoạt động.
Máy Mach của tôi xoay màn hình nhanh và rất tự nhiên, chẳng phải lắc rung gì cả

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có băn khoăn về chất lượng máy cứ đến TTBH của Qmobile. Tôi vừa được TTBH ở Tp HCM chăm sóc rất tận tình và vui vẻ. Cái vụ ố vàng ở góc màn hình đã được giải quyết nhanh gọn: thay màn hình mới đạt yêu cầu. Chỉ chờ chưa đến 1 tiếng. Điểm 10 cho Qmobile.

tranhajanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehongduc
được thay luôn màn hình mới hả bác?
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhajanh Vui vẻ thay mới luôn, chẳng hạch sách hay cằn nhằn gì cả.
jeanydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rongdenlqdlqd Chài... Ở NT trước h mà không biết tiệm điện thoại Minh Phong đầu đường 2/4 là đại lý bán lẻ và là chỗ bảo hành của Qmobile luôn hở bạn....
@lehongduc bác bh ở đây phải không
36 Phan Đăng Lưu,
Phường 6, Quận Bình Thạnh, Tp.HCM
neu la cpu 8225 thi ko co wcdma dau chi con 8625 moi co vua umth va wcdma thui kaka de khi nao ranh test cho coi
@SangUyen2012 keke nham umts
MSM8225[ 33 ]
45 nm
ARMv7
Lên đến 1,2 GHz Dual-coreARM Cortex-A5 [ 14 ]
Adreno 203 (FWVGA / FWVGA)
UMTS (GSM, GPRS, EDGE, HSPA)
1H 2012
Gigabyte GSmart G1362, Huawei Ascend G330D , HTC Desire X , HTC Desire SV , ZTE Tania , SpeedUp Pad Pro 2 (S7), Pentagram MONSTER [P430-1]
MSM8625[ 33 ]
45 nm
ARMv7
Lên đến 1,2 GHz Dual-coreARM Cortex-A5 [ 14 ]
Adreno 203 (FWVGA / FWVGA)
CDMA / UMTS (GSM, GPRS, EDGE, HSPA, 1 × Rev.A, 1 × EV-DO Rev.A / B)
1H 2012
Karbonn A21 , EG909 Hisense, Karbonn A9 +
Trải nghiệm android mà không thấy Qmobile cung cấp driver, hướng dẫn root,cook room gì cả.Mất khí thế trải nghiệm hết 70%
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocnguyen08021959p Tôi tán thành ý kiến này.
Qmobile nên cung cấp các thông tin hướng dẫn về các vấn đề trên cho cộng đồng, chỉ có lợi cho việc quảng bá sản phẩm và thương hiệu thôi. Chẳng có hại gì cả.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi không rành lắm về các thông số kỹ thuật các Bạn đang trao đổi. Song với tôi, chiếc Mach như vậy là quá tuyệt. Nhất là sau khi được bảo hành tận tình.
Tình trạng sau bảo hành rất tốt:
1. Việc hiển thị đẹp, màu sắc rất thật. Khi chụp ảnh cũng thế.
2. Thao tác mượt mà hơn hẳn trước.

Kinh nghiệm của tôi qua việc này:
Trước khi mua máy, các Bạn nên kiểm tra tại chỗ ít nhất 30 phút, để máy nóng lên cho bật hết lỗi lầm nếu có.
Và điều nên chú ý là xem có bóng ố vàng trên màn hình hay không? Nên nạp 1 trang web có nền trắng để dễ kiểm tra. Vì theo thông tin trên internet lỗi này không chỉ riêng của các dòng không tên tuổi, ngay cả các thương hiệu hàng đầu cũng mắc phải (kể cả iphone).
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để các Bác tiện kiểm tra đối chiếu với máy của tôi hiện nay, xin đính kèm theo đây thông tin về software version
Baseband Version: 8X25-SSNSKOLYM-10145451

Nhờ Bác DO NHU TOAN kiểm tra đối chiếu nhanh nhé nếu máy của Bác vẫn còn zin như lúc mới mua về.

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông tin thêm về Baseband version của chú Q Mach:
Tôi search bằng Google thì thấy cái này trùng với Gigabyte Gsmart G1362.
Các Bác kiểm thử xem sao. Biết đâu có cách root chú Mach chăng.
Em cũng đang quan tâm con này, k biết nên lấy con này hay con LG LU6200 xách tay Hàn Quốc nhỉ? LU6200 băng tần CDMA mà VN dùng GSM, k biết về VN các bác thương gia Unlock lại dùng có ổn ko? các bác cho ý kiến xem nên lấy con Mach này hay con LU 6200?
@tongchinh Mình cũng đang phân vân như bạn này, nhung con lg lu6200 pin tụt nhanh lắm, mà hàng xách tay lại hên xui nữa, lỡ trúng đồ zởm là hết xài!!!
cũng lăn tăn lắm, hay dùng Q-Smart Miracle Mach hoặc Lenovo P700i cho yên tâm?
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái khoản pin của Lenovo P700i thật ấn tượng đấy các Bác: tới 2500 mAh
ah da test cai id cua softwave ban le hong duc noi rui hihi trung khop hang zin yen tam,ah co mot van de nhỏ o day can chia se voi cac bac,cac ban can than 1 ti vi chip se khá nóng neu chay game co size len tren khoang 1gb nhé ok cung chay duoc nhung de an toan thi ko nen choi game qua size nhu the,minh nghi ko rieng gi may nay ma tat ca cac may tam trung deu nhu the ca,hihi moi test game angry bird,ok lam cong nhan ram 1gb xoay man hinh muot vai,minh cam thay mẫu mã va thiet ke con nay rat sang,hihi so voi kem 452 thi an dut rui hihi,moi test them need for speed shift hihi ok lam ngon lanh,ai dinh mua may nay thi nen xuc di nha hihi tot lam
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Kẹt tiền nên mới bán con note 2 nên mua con mach dùng tạm,sau 1 tuần sử dụng mình thấy con này cũng được hiệu năng tương đưông sony p,galaxy s advance và htc sensation hơi kém galaxy s2 , game chiến đựơc mc4,nova3,aslpha7,....khá tốt,màn hình đẹp hơn magic nhé một 9,một 10 khi so với htc sénsation,chụp hình tạm,video cùi bắp,lướt web hơi chậm xem phim jav có flash thì giật giật ,nói chung theo mình thì vói 4tr1 thì ok,tiếc 1 điều gpu adreno 203 quá cùi nên khi choi game aslpha 7 chỗ cua giật hình tung lên ,nếu cho gpu 220 thì ok tuyệt đối kg có gì để chê.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm một kinh nghiệm về pin với con Mach đây các Bác:
Phải công nhận cái GPS của Mach rất tốt. Song GPS ngốn pin kinh khủng, tối hôm qua tôi mở định vị suốt đêm, từ 21 giờ đến 5 giờ sáng thì pin chỉ còn 1%.
Cũng phải thôi các Bác ạ.
Kinh nghiệm ở đây là khi nào sử dụng GPS xong thì tắt nó đi, cứ để là nó ngốn sạch pin thôi.
có bác nào root dc mach chua vay hic,muon root nó qua ma ko dc
e nghe nói con này quay video xấu lắm à các bác, tiếc nhỉ?
giờ minh up 2 doan test video cua con nay len cho cac bac xem nhe,quay phim nghiep dư co gi may bac bo qua cho
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DO NHU TOAN Có thấy chi đâu Bác? Up ở đâu vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019