Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
Chơi cái dòng Smart Mobile này kinh nhất vẫn là pin, ông anh mình kiếm con HTC 13.5tr, giờ kêu oai oái vì nó hao pin kinh dị, mà bọn HTC nó làm pin có xíu, giờ để ở nhà cho thằng cu chơi, sắm nokia bấm số pin lâu. Smart thế này chắc Stupid mất!
thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
to DO NHU TOAN, còn này pin nghe gọi bt-30-45phút, ko wep, ko bật gì cả thì có thọ được 2 ngày không.
dang chuyen doi file bac doi 1 ti di ne hihi file nang thay mồ,con bac thuyfoet thi yen tam di nghe goi lâu đấy con ko xai gi thi co the 1 ngay ruoi thui hihi
cac bac bo qua nha clip minh quay k dc sắc nét lắm nhưng cung nhìn dc hihi mong cac bac thứ lỗi
Giá cả em nầy hiện nay (thấp nhất):
Hà Nam,HCM : 3.890.000

Viễn Thịnh, Q B Thạnh; 3.870.000

Điện thoại Điểm Sáng Việt HN: 3.750.000 tặng thêm găng tay cảm ứng, vc HCM 100.000=3.850.000

Điện thoại HN: 3.780.000+ vc HCM 50.000=3.830.000

HoangHa HN: 3.790.000, miễn phí vân chuyển TPHCM
thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocnguyen08021959p Em này còn giảm, vì cái màn nó vẫn là màn thường, Pin cũng chỉ bình dân, chưa thuyết phục được khách hàng.

Cùng tầm tiền này anh tàu G3 có được cả màn 4,5 HD 720p, pin 2750.
@thuyfoet Cám ơn bạn, sau 1 buổi chiều thâm cứu về con JIAYU G3,mình sẽ lấy con nây,dù đã đặt hàng hoangha vì: có hướng dẫn root, room cook ,lên được 4.1,phần cứng cao hơn,mặc yếu là vẫn còn dùng chip 1gz, thương hiệu yếu MTK hơn S4 Giá hiện nay là 4,2 tr, còn 1 chỗ khác 3,950tr nhưng có vẻ khg uy tín lắm.Mình sẽ chon chỗ 4.2 tr không VAT, mặc dầu khi mua tại q-smart mình được khấu trừ lại 500.000, do vụ hóa đơn
up 2 link video ve con mach ne

cac bac co gi k hai long bai test cua minh cu nhiet tienh y kien nha heheh
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Em kg đồng ý các bác về chuyện pin,pim 1800 cho một con màn 4.3qhd,chíp S4play tiết kiệm điện,thì ok,em. Goi điện 16p,duyệt web được 4h35p xem jav @@,chơi mc4 online 2h,chơi six gun 40p,chụp 48 bức ảnh và nghe một bản nhạc dài 6p mới cạn sạch pin,em mua về sài cạn pin máy,cắm sạc 11h liên tục sau đó xài hết pin căm sạc 9h,từ các lần sau chỉ sạc 3h là ok (kinh nghiệm sử dụng pin ),nếu tính ra s2 pin 1650,xs 1700,xp 1300,hay xperia tx,t pin 1750 thì với cấu hình thâp pin 1800 của mach khá tốt
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe pin con nay ok ma tinh theo 5% moi lan hao hut thi qua la qua tot
ủa hình như topic này hay topic nào nói là cái vụ máy có 1 sim thường và 1 mini sim ko bít cắt sao cho vừa ko biết mấy bạn có bí quyết nào hok chỉ ae với^^!
à mọi người nói mua case gắn vào cho khỏi trầy mặt kính máy ảnh hok biết có ai mua được chưa? thường case của 1máy Q mobile vừa ra thì phải đợi bao lâu mới có vậy ai có kinh nghiệm share mình biết với^^
tranhajanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieuthailan87
case thì bên Q đang tiến hành thì phải, bạn gọi lên TTBH là biết khi nào có hàng...
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
case ha kakak dang doi dai co ra day co chet lien ,con cat mini sim thi chac p mua dung cu cat micro sim cho iphone qua
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
bao tin cho cac bac hien tai ko co vo cáe cho mach va ko the up them dc len android 4.1 4.2 gi ca vi may nay chi chay dc toi 4.04 thui hihi,moi goi len q mobile ne ,thui ke gio xai do di mai mot ra con khac thi mua hihi doi android 5.0 lun
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khe SIM thứ 2 của Mach (ở bên hông máy) là Micro-Sim.
Các Bạn có thể mang sim ra mấy cửa hàng ĐT lớn nhờ họ cắt, phí nhẹ hều

Sent from my Mach using Tinhte.vn
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vụ này đúng ko bác? Để sag mai em lên ttbh nhờ cài xem tn.

bán đtdd chính hãng, mới 100% giá thấp nhất HN http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1823547/
thuykai
TÍCH CỰC
11 năm
Sang bên tinhte thấy hỗ trợ nhiều hơn bên Q forum, Q ra sản phẩm Smartphone thì nhiều mà chẳng thấy hỗ tợ mấy, chán... Đang định lấy em Miracle pad nhưng vào đây thấy HOT quá nên suy nghĩ lại rồi, độ phần giải con này ngon hơn Q PAD nữa, mỗi tội màn hình tiếc ko phải là IPS...
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuykai Hê lô bạn mình là phan thùy dương bên fb hội qsmart đây

bán đtdd chính hãng, mới 100% giá thấp nhất HN http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1823547/
mình xài Mach hôm nay ngày thứ 5. có 1 số lỗi mình muốn hỏi các bạn xài Mach có bị không để bik là do máy giá rẻ nó vậy hay do máy mình hư để còn bảo hành:
1. lỗi com.cellon.ows tự dưng màn hình thông báo "ứng dụng com.cellon.ows tự động gửi một loạt tin nhắn. bạn có đồng ý hay hủy..." lặp đi lặp lại và không thể dừng được. mình fải reset về thông số nhà sản xuất.
2. ram 1GB chẳng xài gì nhiều còn dư đến 300MB RAM thế nhưng bàn phím cảm ứng lại giật. bấm 10 lần chữ K thì chỉ được liên tục 4 hoặc 6 lần sau đó đơ khoảng 1-2s.
3. Đang sử dụng wifi đi ra khỏi vùng phủ sóng wifi thay vì tự động chuyển sang chế độ 3G vì mình luôn bật song song, đt lại ko tự động chuyển và cột sóng trắng bệch. phải tháo sim gắn lại mới chạy 3G được. Tình trạng này tuy ko fải 100% lần nhưng cũng 60%.
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tongleminhtrung Tớ bị lỗi thứ 2 giống bạn. Mai đem đi bh đây.

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tongleminhtrung Bạn nên mang máy đến TTBH đi. Máy của tôi đang sử dụng ngon lành chẳng bị lỗi như của Bạn.
@tongleminhtrung
Mình mới mua cũng được 3 ngày, cũng có một số lỗi sao, wifi lúc được lúc không, có hiện mà không thể sử dụng được, pin mau tụt quá, sạc 8 giờ, khi rút sạc thì rớt xuống 95, liền thôi

Sent from my Pad using Tinhte.vn
@khanh_van_phuong
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehongduc M mua đc 1 tuần, sáng nay đang đinh lên ttbh hỏi về cái cảm ứng thì cũng bi lỗi gửi tin nhắn như bạn kia. Nhưng lên chạy lại là hết.

Sent from my Magic using Tinhte.vn
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oh ban mua mach ah thuy duong

tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aliasmp40 Mình mua mach dc 1tuần rồi này.

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ve phan loi com do la ban nen khoi dong lai may hoac xem phan mem chay ngam la j tat bot di hi con ram300 thi nen dung advance task manage de kill vi ram 1gb k qan trong ma ung dung chay nen nhiu wa du ram co 2gb cung k dc bao nhiu con ve wifi thi wifi con nay hoi yeu nen khoang cach tam 10m tro xuong thi tam on chu di xa wa k tot

tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aliasmp40 Mình thậm chí chẳng cài j mà máy vẫn ko mượt

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một số phần mềm nên cài đặt trên Mach:
1. X-plore dùng để quản lý file, cái này ưu việt hơn File Manager có sẵn của Mach ở chỗ có nhiều chức năng quản lý file hơn.
2. Link2SD: cái này dùng để quản lý toàn bộ hệ thống của Mach, đặc biệt là các phần mềm đã cài đặt, đang hoạt động. Chúng ta có thể tuỳ ý cho nạp hoặc tắt bớt các ứng dụng không cần thiết đang chạy, hoặc remove những ứng dụng không cần dùng. Link2SD cũng còn có chức năng cung cấp cho chúng ta các thông tin chi tiết về cấu hình và tình trạng hoạt động của máy. Thật hữu ích đó các Bạn.
3. Drive của Google: cái này giúp chúng ta sử dụng không gian lưu trữ miễn phí của Google một cách thuận tiện và hữu hiệu trên Mach, có thể download, upload thoải mái.
Nếu thích Bạn cũng có thể cài thêm Mediafire, cũng cùng chức năng trên (với dịch vụ lưu trữ miễn phí Mediafire)
4. ScreenShot: dùng để chụp ảnh màn hình với thao tác đơn giản nhất so với các phần mềm khác. Khi cần chụp ảnh màn hình hiện tại, bạn chỉ cần lắc máy một cái là xong. Đơn giản và hữu hiệu.
5. MX Player: dùng để chơi các file Multimedia (nhạc và phim). Cái này tuyệt vời nhất trong các phần mềm cùng loại đấy các Bạn. xem phim HD trên Mach với nó chẳng giật, chẳng dừng gì cả.
Các Bạn nhớ cài luôn MX Player Codec (cho ARMv7) nhé.
6. AndroRec Call Record: dùng để ghi âm tự động các cuộc đàm thoại (đi và đến) với chất lượng âm thanh được ghi thật tuyệt vời. Khi ghi âm không hề phát tiếng bíp khó chịu ở đầu bên kia.
Công cụ này thật hữu dụng cho các Bạn làm thương mại hoặc cung ứng dịch vụ cho khách hàng, khỏi mất công giấy bút lỉnh kỉnh.
7. History Erase: dùng để xoá lịch sử làm việc trên máy, bao gồm các thao tác đã thực hiện, nhật ký các cuộc gọi, và dấu vết các trang web đã ghé qua.
8. Bluetooth File Transfer: dùng để truyền và nhận file bằng Bluetooth giữa Mach và các thiết bị khác. Cái này hữu hiệu hơn rất nhiều so với công cụ tương ứng mặc định của Mach.
9. Rebooter: cái này dùng để lấy lại RAM hệ thống và làm sạch cache, trả về tình trạng ban đầu khi máy mới khởi động. Cái này ngon à các Bạn, cứ cho lên màn hình chính, khi nào cần ngay ta bấm một phát, thế là lại rộng đường vi vu. Nó cũng có chế độ auto đấy.

Đó là ý kiến sơ bộ của tôi sau gần 2 tuần vọc ứng dụng trên Mach. Các Bạn tham khảo và bổ sung thêm nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019