Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phai wipe giong rom xperia z ha, tui tuong
Wipe data / factory reset Rui up rom chu, hen gi up khong duoc
Chuyến này chắc cho nó đi bh tập 2 dm nó, sao cái cwm mới vẫn lỗi giống cwm cũ vậy trời
Bác @ultimate7 hướng dẫn em khắc phục với, up rom thì để complete nhưng mở nguồn lên nó hiện cái logo cái đứng lun, restore thì không được
@levanquang2507 Vào được cwm không bác

Sent from my Mach using Tinhte.vn mobile app
Vào cwm bình thường
Đâu mất tiêu hết rồi
@levanquang2507 Bác có back up rom gốc không restore lại xem thế nào

@levanquang2507 ban về lại V41 Gốc đi đừng lên bản Stock nữa vậy được hơn. Do bạn không nói kỹ nên mình chỉ biết nói thế thôi
@singumcuneqn restore thì nó để mount stystem
Đang test, thanks bác ultimate7!
Xong rồi, của em bây giờ flash xong reboot lại thig cứ vào recovery thôi. em phải làm sao?
Nguyên nhân Pin cua chúng ta một lần tụt 5% mình đã tìm được nguyên nhân nhưng không thể nào khắc phục được hết. Nguyên nhân trong app có PowerOffCharger.apk đây là nguyên nhân làm thông báo Pin tụt 5% chứ koong phải 1% như thường lệ. Mình đang cố gắn nhưng không làm được. ai cao thủ thì vào giúp cái
@singumcuneqn sao ko ai hỗ trợ bác này vậy
@anhprokg2014 đây, mình cũng đang nghiên cứu về cái này mà mãi ko tìm ra cách. Có gì anh em mình cùng trao đổi 😁
Trong cwm nó có để 4 dòng:
E:Can't open /cache/recovery/log
E:Can't open /cache/recovery/log
E:Can't open /cache/recovery/last_log
E:Can't open /cache/recovery/last_log
@ktmt12 Thế bác không up patch và odex à

@levanquang2507 Mình cũng bị vậy nhưng vẫn up ok, bạn chờ lâu lâu tí xem sao, mình up cũng khá lâu đấy lúc đầu tưởng nó đơ nhưng sau vẫn ok. Bạn thử lại xem nhé

@nghiadang3008 Không cậu ơi, tớ chỉ làm theo ultimate ấy cậu chứ tớ có biết thêm pacth gì đâu
Đang cần một sự giúp đỡ từ các pro
Có ai up bản rom mới này chưa, nghe kể ghê quá

Lúc trước cwm cũ cũng gặp lỗi can't mount/system khi up rom, từ khi ra cái cwm mới thì bác @ultimate7 bảo khỏi lo nữa up rom và cứu vô tư, bây giờ em rất cần sự giúp đỡ từ bác @ultimate7
Bác @ultimate7 đâu rồi ta
@levanquang2507 K đc thì bạn flash cái reco này rồi up rom xem nhé: http://www.mediafire.com/?0w6kbtan9x5aqes

@ultimate7 cám ơn bác đã hỗ trợ mình sẽ thử hy vọng sẽ thành công
@levanquang2507 Tình hình sao rồi bạn???

Bác ktmt12 cho screenshots với

Bác ultimate ơi cái patch rom xperia z mà bác nói là cái pure performance à

Thấy một bác bên group s20 bảo thế này:
" Tiếp tục là tips nhỏ mà nó là vấn đề của s20, pin 1500mAh sụt nhanh như xe hút săn, tại sao như thế, có bạn mua pin mới xài tầm 1 tháng lại sụt như voi uông nước, có bạn nói rom hút pin,v.v.... rất nhiều lý do chủ quan của mình. Mới các bạn tham khảo 1 cách làm này để xem hiệu quả mà nó đem lại. Nếu up rom cũng nên làm lại nhé !

Với dòng máy Android nói chung, Sau một thời gian dài sử dụng, có thể pin của các bạn sẽ gặp một số triệu chứng như :

- Cảm giác pin "yếu" hơn hồi mới dùng, mới cài rom ... dùng nhanh hết, tụt như tụt quần 👽

- Sạc lâu lên, cắm cả đêm không đầy được 100%, chỉ dừng lại ở 99% thậm chí còn thấp hơn 70% 60% ...

- Sạc nhanh lên, cắm một lát đã đầy 100% nhưng dùng tẹo là hết. 😢

- Pin trồi sụt thất thường, khi tụt nhanh, khi tụt chậm, đại loại là lúc tụt lúc tăng lúc lăng nhăng lúc tăng lúc tụt...thậm chí có lúc dùng mãi ko tụt, rùi bất ngờ tụt không phanh ... :roflmao:

- Đặc biệt là lỗi, khi pin sắp kiệt, ( tầm dưới 10%) máy thường có hiện tượng tự sập nguồn ( dù chưa về đến 1%) và khi cắm sạc lên thì máy ko nhận, báo lỗi đòi khởi động mới sạc ...

Nguyên nhân

Nếu gặp phải triệu chứng như trên, (nhất là ở các bác hay up vọc nhiều rom, thay đổi bản rom trong thời gian sử dụng ngắn...), các bác đừng quá lo lắng xót xa hay giận dữ khi nghĩ pin đã bị chai, dằn vặt hối tiếc tự trách bản thân những lần vừa sạc vừa chơi game hay online xem 18 plus ( Thực sự để pin chai khó lắm các bác ạ )

Android quản lý theo dõi pin dựa vào file batterystats.bin ở thư mục :/data/system/

Nôm na có thể coi đây tương tự như là kim báo xăng ở ô tô xe máy, việc báo ảo rất nguy hiểm và có khả năng làm các bác dắt bộ đẩy bộ bất thình lình

Cách khắc phục hiện tượng này cũng rất đơn giản :

Về bản chất thì các bác chỉ cần xóa file batterystats.bin ở thư mục /data/system/ đi để hệ điều hành tự tạo lại file khác là ổn.

Việc xóa có thể sử dụng Root Explorer hay menu Advance > Wipe battery start trong CWM recovery mod là xong.

Tuy nhiên, để cho Hệ điều hành thực sự nhận diện lại đúng % pin và có thể đẩy thêm phần nào thời gian sử dụng cho pin,

Em khuyến khích các bác áp dụng phương pháp sạc nhồi kết hợp xóa pin ảo sau đây :

Các bác chỉ cần thực hiện một lần, những lần sau cứ sạc bình thường như các bác vẫn sạc

Lâu lâu 1 - 2 tháng hay khi up một rom mới, các bác có thể làm lại cho chắc ăn và luôn giữ pin bền khỏe !

Các bác làm theo các bước sau đây, hơi dài dòng nhưng hiệu quả sẽ rất tốt :

1) Sử dụng máy đến khi pin trong máy còn trong khoảng 5-15% và máy báo pin yếu như thế này :laugh:

2) Xóa file batterystats.bin bằng Root Explorer hay menu Advance > Wipe battery start trong CWM.

3) Tắt máy, cắm sạc ở chế độ máy tắt. Cắm sạc cho máy tầm 8 tiếng (Có thể là 9 hoặc 10 tiếng nếu bạn chót quên Tốt nhất là cắm ban đêm, đi ngủ 8 tiếng dậy là xong bước này )

4) Rút sạc và Bật máy, sau khi máy khởi động xong bình thường chờ 2 phút sau đó lại xóa file Battery như bước 2 rùi tắt máy.

5) Cắm Sạc cho đến khi 100%

6) [Bước quan trọng] :

Khi máy báo máy đã sạc đầy, vẫn cắm sạc nhưng tháo pin ra, Chờ một lúc, lắp pin lại vào máy.

Lúc này dung lượng thật sự sẽ hiện ra, sạc pin cho đến khi đầy 100% (nếu pin của bạn lúc này là 100% thì pin bạn tốt rồi ) thường thì hiện là 90%+...

7. Khi máy đạt ngưỡng 100% : Tiếp tục check độ chính xác của pin bằng cách vào CWM xóa battery start, tháo pin ra, lắp lại và cắm sạc, nếu 100% thì đã okie rùi"
cách này có ok không nhỉ, máy mình dạo này pin toàn đang từ 50% sập nguồn => mở lên pin chỉ còn 0%

Máy em restore thì báo error while formating/system!, up rom thì báo complete nhưng bị treo logo trắng, ai có rom gốc dạng zip cho em xin, bác nào giúp mach của em trở lại bt em xin hậu tạ em ko muốn cho nó đi bh
@levanquang2507 Xui cho bác, mình vừa up thành công sáng nay

Bác @ultimate7 nghiên cứu lại cwm đi restorting system... ko được, hk ấy bác làm cái rom gốc dạng zip e up lại xem sao, phải tìm mọi cách để khắc phục triệt để lỗi này chứ đem đi bh xong về up rom lại bị nữa thì coi như công cóc
@levanquang2507 Nói chung giờ lên nguồn chưa? Máy mình cũng y như vậy cũng bh lần 2 về vụ này, nên mình mới build cái reco mới đấy, giờ k bị nữa! Bạn flash qua lại giữa 2 cái reco của mình rồi up, hoặc retore lại xem nhé. Rom gốc thì cái rom stock đấy!

@ultimate7 up thì báo hoàn tất nhưng tui để nguyên đêm nó vẫn để logo trắng, restore thì cũng vẫn bị vậy đó, bác nghiên cứu lại cwm giúp e nha
@levanquang2507 Cái này do máy khá cao, kiểu như q nó xài chíp nhớ kém vậy... Mình cũng bị như bạn nhưng giờ bt lại rồi, tuy mỗi lần up vs retore hơi lâu tí

Bác nào có walkman, album của rom xperia không cho mình xin với

Bác @ultimate7 cho em xin rom gốc dạng zip đi
@levanquang2507 Thì cái rom stock chứ còn cái nào nữa bạn

Tui sẽ flash qua lại rồi up rom thử, nhưng up xong reboot nó treo logo trắng hoài thấy mà bực lun ấy
@levanquang2507 Thêm cái reco bên gocmobile này nữa xem: http://www.mediafire.com/?5g9llbg70625zjd

@ultimate7 cái pin hiển thị % bác lấy thế nào thế
@quangdeptraia K hiểu ý bạn, muốn có % pin thì mod cái systemUI là đc

@ultimate7 uh, mình biết mod cái systemUI nhưng nó chỉ nhảy 5% 1 lần,mình muốn nó nhảy 1% 1 lần cơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019