Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trc mình đã bảo up patch thử trc xem, rồi up rom sau. Nếu patch ok mới up rom vì bệnh này chẳng rõ nguyên nhân. Trc mình build reco up patch đc rồi mà vẫn lo lo sau mới dám thử up rom và thành công đấy. Bạn cứ flash qua lại giữa 2 cái reco vào wipe đầy đủ rồi up rom hoặc retore nhé

Sent from my Mach using Tinhte.vn mobile app
@levanquang2507 Tình hình k có j thay đổi ak, vì khi up có lệnh wipe system rồi nên bỏ qua cũng đc, còn bạn nói up thành công rồi mà máy vẫn treo thì hơi lạ đấy

@ultimate7 chắc lỗi ở chỗ restore system ak, restore system tới cái 7568d2e.0 cái báo lỗi error while restoring/system! Còn wipe data/factory reset rồi restore system thì báo can't mount/system
@ultimate7 em gặp trục trặc ở chỗ wipe data/factory reset nữa ak, wipe xog nó báo (I/0 erro),ngoài 4 dòng hiện lên sau up rom trong khi wipe em còn phát hiện thêm 1 dòng E:Failed closing/de/bloc/mmblk0p19, lên mạng thấy nhiều người bị error while restoring/system vẫn khắc phục được bác tìm cách giúp em nha
@levanquang2507 Lạ thật chỉ mình bạn gặp lỗi này hay sao ý :/

Giờ mình muốn về lại rom xperia thò làm như cũ hả các bác

@nghiadang3008 Uh, up rom zip thì cứ wipe đầy đủ rồi up thôi 😁

@ultimate7 Mà cái patch bác nhắc tới là cái nào thế

bác @ultimate7 ơi bác làm đc rom s4 từ v41 chưa bác 😁
@Nuyễn Tùng Dự định vậy nhưng chưa có tg, nếu đc sẽ có topic riêng về rom và thủ thuật cho các bạn ;)

@ultimate7 Sẵn cậu tạo luôn tổng hợp những Pm hay patch gì đó cần cho Mach luôn
@ultimate7 hóng rom s4 của bác 😁
@ultimate7 Làm rom oppo đi huynh ơi, color os đẹp phết

máy em bây giờ bật nguồn chỉ rung và màn hình tối thui thì phải gửi bảo hành ak
@anhprokg2014 Cài cwm chưa, cài rồi thì chép rom vào thẻ sd rồi up xem. Bị treo logo rồi

@ultimate7 ko vào đc recovery bật nguồn lên chỉ rung và ko có gì cả..đen thui thôi
@anhprokg2014 Bạn vào reco bằng cách nhấn giữ phím nguồn vs phím giảm âm lượng cùng lúc đến khi vào đc mới thôi nhé

Up xong k thấy cái vẹo gì khác cả ngoài cái pin thêm dc hiện thị số
@tuyensinger Thế bạn k biết đọc ak? Muốn khác thì up xperia z

@tuyensinger Thế dùng rom xperia đi

hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom
Stock lại mà chứ có phải là bản Cook giao diện nữa đâu bạn.
Èo
Thấy bạn bảo mà upgrade mình cứ tưởng mod lại bản xpedia kia

bạn @ultimate7 cho mình hỏi với !
con Q của mình đang dùng bản room v40 mấy hôm nay bị lỗi treo logo nhưng bật nguồn máy vẫn rung và vẫn vào recovery được nhưng ko restore được, chỉ restore được cache, data, nhưng đến sytem thì báo error.
xin hỏi là bây giờ nếu gỡ thẻ nhớ lắp vào máy tính chép bản v41 rồi up room lại liệu có được ko?
máy mình đã chạy lại android mà vẫn bị lỗi như vậy liệu có phải máy mình bị lỗi cwm không? (có khắc phục được ko?)
ps: đừng khuyên mình đem đến ttbh vì nó rất khó
@uocmotyphu cuối cùng mình cũng đã có bạn cùng chung cảnh ngộ, lỗi của bác giống hệt lỗi em, em cũng đang xài v40 đang đợi bác @ultimate7 khắc phục, em cũng ko muốn cho nó đi bh vì rất khó
@uocmotyphu [HOT] Cách khắc phục lỗi không up đc rom và retore lỗi trên Q Mach:
Tắt điện thoại, sau đó vào CWM (nhấn giử đồng thời nút nguồn và nút vol – đến khi vào đc thì mới nhả tay ra)
Trong CWM ta làm như sau:
- Mounts and storage > format / data > Yes
- Mounts and storage > format / system > Yes
- Mounts and storage > format / cache > Yes
+++ Go back+++
Reboot system now
=> Điện thoại sẽ khởi động lại, khi vừa hiện logo Qsmart ta nhanh tay nhấn giữ nút nguồn + vol - để vào lại CWM
Sau khi vào lại ta tiến hành up rom hoặc retore luôn, không làm j thêm và chờ đến khi xong!
!!! Như vậy ta vào CWM lần đầu chỉ format các mục trên thôi, k up rom và retore liền mà khởi động vào lại rồi mới up nhé.
Ps: vừa mới áp dụng cho máy thằng bạn thấy ok nên port cho mn thử xem nhé. Good luck!!!

@ultimate7 trong cái rom stock đã có những lệnh wipe nào rồi bác để mốt bh về em biết đường mà wipe và up rom, có gì tới đó em cài cwm lại bác hỗ trợ em up nha
@levanquang2507 Đã có lệnh format data, và system

cũng đang gặp lổi này mong các bác giúp sớm
Đông đảo ae nhỉ 😁
Máy mình cũng từng bị vậy mà giờ up rom vs retore phè phè nè, sao mấy con này lại k khắc phục đc nhỉ

Các bạn đag bị lỗi tải 2 cái reco sau về flash qua reco hiện tại rồi sau đó vào lại reco up rom hoặc retore xem đc k: http://www.mediafire.com/?akbgn90cdvxdv
Không lẽ mình hên 😕

Có j mình sẽ build tip vài cái nữa cho các bạn test nhé

@ultimate7 mai bác về rồi phải ko, con mach của em trông chờ vào bác
thi756
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em nhập dòng lệnh thì nó báo thế này. Các bác giúp em với
@thi756 Nhập "su" enter trc để lấy quyền root xong mới nhập lệnh trên để cài recovery nhé

có ai biết về lại cmw gốc ko, máy bị treo logo ko về bang cách cũ được, có bạn nào biết flashboot bang pc ko
@l_quocbao bác mà về cwm gốc là đi bh luôn ấy, đợi bác @ultimate7 xem sao
@l_quocbao Bữa tớ bị treo logo, tớ thào pin hên là vào recovery lại đc ^^.
bị treo logo là phải về gốc rồi up lại mới được
Mach em đem bảo hành h về không cài recovery được nữa thì bây giờ phải làm sao đây mọi người...Giúp em gấp!!! 😕😕😕😕😕
Mình đag tìm cái twrp build cho Mach mà chưa đc 😔

@ultimate7 build được chưa bác, ráng giúp dùm em
Máy vẫn vào cmw binh thường, lúc up rom xong khởi động lại nó báo lỗi ko report được system, bác ultimate sửa giúp
Kái cwm kòn lỗi tè le...e đi bảo hành lần 2 đây!!!

Gửi từ HKPHONE REVO LEAD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
em có thử port rom qua cho con Mach nhưng mà toàn thất bại..kết quả là toàn đi bh..nó cài đặt thành công rồi nhưng nó bật nguồn thì ko lên..tháo pin bật lại thì vẫn vậy..chỉ rung và màn hình đen thui..bảo hành lần 2 rồi..ấn 3 nút để vào recovery cũng ko đc..mình gửi máy đi bh rồi thì bác ultimate7 kêu phím nguồn với phím giảm âm lượng chưa có cơ hội thử nữa..(máy bị màn hình đen là cắm cáp vào sạc cũng ko vào, cắm vào laptop cũng ko hiện lên ổ đĩa qsmart nữa.)..có cách nào để biết rom có hoạt động đc với máy ko nhỉ..như là nếu rom đó cài vào làm máy die thì nó sẽ ko cho cài chẳng hạn
@ultimate7 thay boot mình lấy file boot.img và cái floder Meta-inf của rom stock v4.1 đc ko bạn
con zte v955 port đc ko bạn
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ultimate7 Bữa nào bác qưỡn qưỡn chỉ giáo anh em làm đi.
Lập 1 topic hẳn luôn
@anhprokg2014 Con này đc, nhưng lấy rom 4.0 thôi. Vãi cùng chíp vs nhau nó lên 4.3 rồi mình đag lẹt tẹt 4.0 😔

DEKHI ĐỖ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ultimate7 Các super code cố lên nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119