Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi về Samsung Galaxy K- mã SHW-M130K

Cực Hấp
11/6/2011 16:54Phản hồi: 682
682 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haiz...hết cái này tới cái khác...giờ down app trong market cũng không được. tại phím back của em bị liệt rồi. Định down "button savior" về thay thế. Bác nào biết cách sử lại bộ nhớ máy 0.00b/0.00b không? Và chỗ sửa lại nút back..chứ không có nut back khó xài quá
@kyoshjro90 ở trang appstore.vn có cái ứng dụng giả lập phím home như của ios5.1.1 hay đấy bạn vào mà tải tải qua máy tính ý.mình chắc chắn là đc
@tamnokf6 nhưng nó bắt buộc phải cài vào máy mới ác...mình nghĩ là do thiếu file gì đó chứ không phải do rom đâu, tại hôm bữa nghich bậy up luôn 3 file của galaxy Y qua Odin vào máy, có check vào phần Re-Partion j đó
lạ nhỉ sao bo nhớ máy lại về ko dc.bạn up rom tiếp đi cứ từ cái bé đến cai lớn lo gi nữa
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi cắm điện thoại vào máy tính để cop dữ liệu vào thẻ nhớ thì phải làm thế nào.em cắm nó hok nhận thẻ nhớ. 😔
@jonytuan bạn đang dùng bản rom mấy.trước mình dùng bản gốc cũng ko nhận win xp chỉ nhận win 7 sau lên bản 2.3 thì nhận ngay.hoặc bạn tải mấy cái drive của samsung ở trên về cài vao pc là đc.hoăc đợi chiều mình pót lên cho.
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnokf6 của mình là 2.3.6. cắm vào máy tính thì nó có thấy nhận usb. nhưng hok có dung lượng. cả win 7 và win xp đều như vậy. có thế thì bạn post lên cho mình xjn. hjhj
bác nào cắm vào ko nhận thì lên web samsung down cái kies về cài là đc ngay
giờ trang này ko cho up file lên lên bạn đến đây tải nha.ko cần kies nhé dùng cái này đi.Bản root galaxy K m130k (2.3.6) | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
oẻ dưới có hướng dẫn nhé.dung đi ok luôn
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnokf6 cảm ơn bác, em đã down về nhưng hok muốn up lại nên chưa dùng đến. cảm ơn bác đã chia sẻ
@jonytuan Ko fai mình chỉ link để bạn up rom hay root mà ở đấy có cái link tải driver của samsung ở cùng tệp tin với odil đấy .cái này cài vào pc là nó nhận ra dt của bạn.
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnokf6 ah,ý bạn là cái driver samsung chứ j.tất nhiên mình phải cài cái đấy rùi thì mới up rom hay root đc chứ
kẹ giờ cứ up nhưng ko tích vào đấy nữa,bạn cài ứng dụng giả lập phím home như của ios5.1.nó bắt cài vào máy á.mình thì chưa hiểu vì sao nhưng mình cứ cài ứng dụng vào có cái tự nó vào máy có cái tự nó vào thẻ.
bác nói ứng dụng đó tên gì mới được?
@kyoshjro90 Mình ko nhớ lắm như bạn cứ vào địa chỉ ấy đi rồi vào mục android chon mục ứng dụng rồi chọn xem nhiều là sẽ thấy khoảng trang thứ 4 thì fai.nó có cái biểu tượng gình tròn
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
có link nhưng mình download hok dc chú ak... nó hok chạy ^^! vậy nên mình mới nhờ
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aikia123 tiện thể bác cho em hỏi bản này" M130K_WC21@froer_MoD.Final_0506.7z " bác giới thệu dùng có ổn hok
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ah rùi. nó phải có tài khoản mới cho down
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ổn nhưng vẫn còn lỗi về cái vụ tin nhắn... Chỉ nhắn được 140 thay vì nhắn được 160 ký tự như bt, nhắn nhiều trang cũng có thể bị lỗi nữa ... ^^! ... Đang tìm cách fix lỗi tin nhắn cho rom 2.3.6 gốc ... Fix được thì rom đó là ổn nhất luôn... Mà hok có pro nào giúp hết ... Mình mời tìm hiểu android đây nên còn non lắm
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh,mình cũng đang dùng bản gốc 2.3.6 thấy ổn lắm,chỉ cái vụ nhắn tin là hơi khó chịu thôi. tại máy của mình cắm vào máy tính thì trên máy tính hok thấy thẻ nhớ đâu, bác tamnokf6 chỉ mình dùng bản này nên mình tham khảo bạn. mình cũng hok rành lập trình nếu hok mình sẽ giúp bạn. 😃
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jonytuan anh bạn download cái SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones_1_5_6_0 rồi cài váo kết nối điện thoại với máy tính thử... Mình đang sài win7 64bit kết nối rất ổn định hok như win XP...
Bản này có fix lỗi tn tổng đài như bản 2,3,4 ko mấy bạn.mình vẫn đang dùng bản chuẩn chưa sưa chữa gi xem thế nào đã.nhưng có vẻ ko fix đc nhiều lỗi như bản 2.3.4 .
Lại hỏi lại bạn nào có máy có bộ nhớ lớn hơn 600 mb ko.
có cái rom 2.3.6 fix được tin nhắn kìa. nt mạng khác được. Có bác nào bị liệt nút back không? Sửa bao nhiêu thế
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyoshjro90 ở đâu hở bác,sao hok cho mọi người xem ?:eek:
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyoshjro90 Có bản rom 2.3.6 của bọn tàu fix được lỗi tin nhắn nhưng mà khi viết ký tự không dấu vượt tới trang thứ 2 sẽ bị dis ra ngoài....
@jonytuan Của TQ lận, không cần xài go sms. Bản 2.3.6 mượt lắm
Bác nay chưa cài dc cai phim home gia lập à.
@tamnokf6 bộ nhớ may 0.00b nên chẳng cài được gì. Cứ mỗi lần tắt máy là danh bạ, setting, tin nhắn mất hết. Có bác nào bị giống mình không?
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyoshjro90 Sao hok up lai rom xem sao?!
@kyoshjro90 hôm nọ mình cũng bị thế là wipe data may mắn lại được
@anhluong172 Wipe cả 2 rồi mà vẫn vậy, cứ mỗi lần tắt máy là Danh bạ, tin nhắn, tất cả những cài đặt mất hết
up rom gốc của nó luôn rồi. bác có rom gốc của nó không
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyoshjro90 Thi ban 2.3.6 hang cung cap ak... dang sai ban do phai hok?!
@kyoshjro90 Rom gốc của nó là bản 2.2.o trên mình có post mây link bên trung quốc có rom gốc đấy bạn xem lại đi rồi up lại xem sao.
Link
o trên cũng có rồi đấy nhung người ta giữ ko cho đúng hơn là fai xin rồi họ gưi qua mail cho.
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin xỏ cũng cũng khó lắm đấy.đợi ít nữa nó dùng chán rồi nó # share lên cho. 😁
mấy bác giúp em cái đi..cái nút back sửa bao nhiêu tiền và cái bộ nhớ máy bị 0.00b đó 😔
Hay thử restar về tình trạng mới xuất xưởng xem.ở phần setting ý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019