Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên mông] [Đánh giá sơ lược] Air blade 125 - con át của Honda

30/12/2012 15:23Phản hồi: 553
553 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MaxMedia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông mình cái đéo gì không hiểu, cố tự TDTT à ?. Nhiều thằng muốn được làm giá như nó còn không có mà làm. Nhìn những chiếc hot xem, nó có làm giá không: exiter ?, rồi đến con gì đang hot của suzuki đấy, thằng nào còn bảo su ko làm giá?. Ngồi đấy mà honda với chả thông minh. Doanh nghiệp làm kinh doanh, béo là hét giá, đến khi các bố ngồi trên đây mở được cái đại lý, chả mong xe hot như ab, exiter về nhiều để ngồi mà hét giá chứ ở đấy mà thông minh. Ngồi đấy mà chửi honda... ăn thêm i ốt đi.
Các chú ngồi đấy vận động dc toàn cái nước Việt Nam này không mua của nó, thì nó sẽ giảm thôi. Giảm mạnh là khác, sau đó lại quay vào mua ào ào thì nó chả nhảy giá lên trời. Đừng bảo xe về ít, các head to như hòa bình minh 1 tuần về 30 chiếc, hết ngay 30 chiếc trong 1 ngày, ừthì không ai mua, ừ thì không hot. Muốn lấy thêm không, béo lắm, 1 chiếc lời 5tr + chiết khấu cơ mà. Bơ đấy mà ăn, 100 cái wave vứt cho chó gặm à. Giá cao là do người tiêu dùng, đại lý nào gan thì dám ngồi bùa, còn đa số đều bán bình thường, còn người tiêu dùng lại đéo tự nhiên làm cho cái AB nó cao, Ex nó cao mà lại ko làm các loại như SX hay hayate đâu. Đôi lời cùng các bạn trẻ.
@MaxMedia Hồi nhỏ bạn té giếng nên phản ứng như vậy, thông cảm cùng gia đình bạn :p
@MaxMedia Ý bạn là biết nó làm giá rồi, biết là sẽ mất thêm tiền ngu rồi mà coi như việc đó là bt và nhắm mắt vác tiền đi mua hả.
Nói thì ra vẻ hiểu biết lắm nhưng nói chung bản chất vẫn là thằng té giếng hồi nhỏ 😆. Chỉ có VN mới có kiểu làm ăn kiểu chộp giật thấy hàng hót là nâng giá hớt váng thôi nhé.
Người ta đang kêu gọi những người tiêu dùng hiểu biết và thông minh. Bác ko được như vậy thì đừng vào đây đọc rồi bức xúc nữa nhé 😁
dib
TÍCH CỰC
11 năm
@MaxMedia Mua con Note 2 bạn có bị làm giá không? Có STĐM nào nâng giá không? Thương hiệu Samsung nó thua Honda chắc? Sao nó giới thiệu hàng mới mà phải giảm giá, khuyến mãi đủ thứ, người ta xếp hàng không mua được rẻ còn chửi Sam nói gì tới làm giá
nokia_4t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dib Bác này nói đúng, cái Note 2 với s3 cũng ngang ngửa gần gần con Wave rồi, nhưng sao chả bao giờ làm giá. Hoặc chí ít là k lộ liễu, như kiểu là tặng thêm 1 máy gì đó nhưng giá nâng lên (nâng phù hợp, chứ không vọt lên). Còn HD thì buồn rồi, nâng mà thấy thảm quá, thực sự em kết cả 2 con Novou SX và AB125 nhưng đang nản dần đều nghiêng qua NV
AB làm giá mà chẳng có khuyến mãi bình chữa cháy mini ah, tham quá đéo mua.
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về học hành đầy đủ rồi lên đây cmt lại với tôi, giờ đồng chí chưa đủ tầm để quote lại đâu. =))
@MaxMedia Hóa ra bạn té giếng 2 lần chứ không phải 1 hả, thành thật chia buồn cùng gia đình bạn 😁
Thoi cac bô ko mua thi thui xao cư noi nhiêu thê giac ca tai .điu muôn đoc nưa

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mà có ai bắt mình đi mua đâu tiền của các bác mà thích mua j thi mua

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@van galaxy note2 Mình nói giống giọng điệu của bác nha:
Ng ta kêu gọi ng khác sữ dụng đồng tiền hợp lý chứ có ép bác đừng mua cái ma bác thích đâu.tiền của bác.bác muốn làm gì thì làm
sokita
ĐẠI BÀNG
11 năm
bình tĩnh nào các bác
mình ở trên này toàn người ko biết nhiều thì biết ít
cũng it người mất tiền ngu
nhưng quan trọng là chúng ta là 1 hạt cát thôi
hàng ngày hàng giờ vẫn có những người nông dân, chân lấm tay bùn, chẳng biết "giá niêm yết" là cái gì và đang mua kia kìa
@sokita Không đúng hoàn toàn đâu bạn. Hôm nọ mình ra coi xe thì có 1 ông chú cũng tầm 5 mấy 60 tuổi rồi. Ổng nói giá tên web Honda này kia, trên mạng nói thế này thế nọ cũng ngầu lắm ! Lát sau ổng đi ra cùng với mình. Cũng nhiều người theo dõi ae tinhte mình trao đổi với nhau lắm đó. Người ta không tham gia, nhưng vẫn theo dõi..
Thích Ab125 thì cứ đúng giá niêm yết hoặc giá có thể chấp nhận được rồi mua. Không thì cho nó lấy xe nó chạy luôn.
sokita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coco20108 ko nhiều đâu bạn
@sokita Um! Đúng đúng 😔
firstdate
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn mấy bạn ôm mấy triệu đồng ngu phí mà chưa sáng mắt ra, ngồi đó tdtt với nhau.
Nếu 0 có những ng cuồng tính như các bạn chắc ng dùng Vn 0 bị bóp cổ như hiện giờ đâu. Trước khi sướng cho mình hãy nghĩ cho ng khác các bạn nhé, văn hoá lùn hay cao nằm ở chỗ đó.

P/s: Việc điều chỉnh thái độ của ng tiêu dùng ảnh hưởng trực tiếp đến Honda, về lâu dài 0 những tốt cho ng tiêu dùng mà còn có lợi cho các Head. Chả lẽ mấy bạn Head cứ muốn suốt đời chầu chực thằng HD quăng cục xương nào là giành giật cục đó. Kiểu làm ăn chộp giựt 0 bao giờ bền lâu, sớm hay muộn cũng sẽ bị đào thải các bạn nhé.
sokita
ĐẠI BÀNG
11 năm
mềnh là mềnh vẫn đang khoái vụ lx xuống còn 29tr5

hờ hờ
chẳng nhẽ giá trị thực đã trở lại ;)
namtnu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình theo dõi vụ air blade này vài hôm rồi, bản thân mình cũng đang muốn mua một chiếc, vì quả thực air blade 125 khá hài hòa về thiết kế và công nghệ. Nếu mua đc với giá đề xuất thì chắc chẳng ai phải đắn đo mà kô lao ngay đến head để sắm 1 chiếc về nhà. Và nếu như Honda để giá đề xuất là 42-43-44tr/các phiên bản tương ứng và yêu cầu các head bán đúng giá đề xuất thì mọi người cũng chả phải ý kiến ý cò gì, mua thì mua mà chả mua thì thôi. Cách làm của HDVN là bán đứt xe cho các Head để cho các Head và NTD VN (người tiêu dùng Việt Nam) tự xâu xé lẫn nhau. Các head phải tìm mọi cách để kiếm lời kể cả nâng giá xe hot tranh thủ kiếm lời để bù vào những xe nằm đắp chiếu trong kho. Vậy nên có thể chốt lại 2 ý như sau:
Thứ nhất: nếu tất cả mọi người chấp nhận cách làm như vậy thì chỉ có HDVN là được lợi vì thế nào đi nữa thì hàng vẫn đẩy đi được và đảm bảo lợi nhuận đều như vắt chanh, chả sợ lỗ. Còn các head thì mang tiếng ác là tham lam, ăn dầy dù rằng tổng kết cả năm thì chưa chắc đã lợi nhiều ( kiểu gì cũng lợi mà là ít hay nhiều thôi). Người tiêu dùng là thiệt nhất vì họ kô mua được sản phẩm tương xứng với số tiền bỏ ra (hiểu nôm na là bạn phải trả thêm tiền cho những xe đang nằm đắp chiếu trong kho, chi phí kho bãi lưu xe, chi phí làm ăn ngu của chủ head....).
Thứ hai: nếu người tiêu dùng kô chấp nhận việc làm giá của head, tẩy chay ko mua xe làm giá thì các head chết chắc, ko doanh số, kô lợi nhuận. Việc này sẽ khiến các head phải đánh nhau với hdvn để tìm cách chia lại chiếc bánh lợi nhuận, vì giá xe bằng đề xuất thì lợi nhuận sẽ ko cao hơn 1 mức nhất định. Người tiêu dùng sẽ được mua xe đúng với số tiền tương ứng.
Vậy nên hãy là người tiêu dùng thông thái

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
classic_mbv
ĐẠI BÀNG
11 năm
THẰNG NÀY NÓ TƯỞNG NÓ LÀ SIÊU NHÂN, BÁC HỌC UYÊN THÂM, ĐÔI LỜI CÙNG CÁC BẠN TRẺ, CHÚ MÀY TÉ GIẾNG 25 BI NÊN GIỜ MỌI NGƯỜI HỎI NÓ MẤY TUỔI NÓ TRẢ LỜI ĐƯỢC CHẾT LIỀN. DỐT MÀ BÀY ĐẶT LÊN GIỌNG KẺ CẢ. CHÚ MÀY CÓ DƯ TIỀN THÌ CỨ MUA, CÒN NHỮNG NGƯỜI NHƯ ANH ĐÂY THÌ XE NÀO ĐỘI GIÁ TẨY CHAY XEM BỌN NÓ BÁN CHO AI, ĐỂ BỌN NÓ GĂM XE QUA TẾT MA RỐC LUÔN. HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI NHA CÁC BẠN ĐỪNG NGHE KẺ XẤU ĐẶT ĐIỀU. THẰNG NÀY NÓ DỐT MÀ CHẲNG CHỊU NGỒI DỰA CỘT MÀ NGHE, RÕ CHÁN
classic_mbv
ĐẠI BÀNG
11 năm
ĐÃ LÀ TINH TẾ THÌ NÊN ĐỂ NHỮNG AI TINH TẾ PHÁT BIỂU CẢM NGHĨ NHỮNG AI VĂNG TỤC CHỬI THỀ THÌ AMIN NÊN DELETE CÒN NHỮNG NGƯỜI TINH TẾ MÀ AMIN DELETE THÌ DIỄN ĐÀN NÀY CHẲNG CÒN TINH TẾ NỮA, TẠI SAO XÓA HẾT CẢM NGHĨ CỦA TÔI HAY AMIN CÓ CỔ PHẦN TRONG NHÀ MÁY HONDA. HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI. ÍCH NƯỚC LỢI NHÀ NHÉ CÁC BẠN.
thế vụ đại lý làm giấy tờ, biển số cho mình, có bác bảo mang về tự làm rẻ hơn vài trăm, nó là như nào hả các bác, từ lúc mua con wave ghẻ chục năm trước đến h chưa làm gì lquan đến vụ này nữa nên chả rõ thế nào 😁
các bác lại chuyển chủ đề r😔
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất sau có mấy ngày mà thay đổi chóng mặt!
khổ nhất là bác! đang ấm mông thì h tái mét 😃
Thôi các bạn ạ!
Mình là người tiêu dùng, tất cả ae ta tham gia diễn đàn này đều mong muốn người tiêu dùng ko bị uất ức vì mua tài sản với giá tiền ko đúng giá trị của nó nên mới bỏ công lên đây bàn luận, tham khảo, học hỏi kinh nghiệm và hơn nữa là làm được việc gì đó để các nhà buôn đừng quá lộng hành. Vì vậy các bạn đừng quá lời với nhau ko vui. Có lẽ do hiểu nhầm thôi. Tất cả đều lo cho người tiêu dùng thôi mà.
Đôi lời cùng các bạn.
Mình cũng là người đang tính mua ab125i, đang mong muốn xe hạ giá về đúng giá trị thực của nó mới mua.

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
chả hiểu sao con AB 125 của mình đi trên đường rất nhiều người đi cùng chiều hỏi nhá (mình đi chậm)! họ toàn khen đẹp à! cái projector lừa tình cũng khen đẹp nốt 😃

xe máy thì cũng là xe máy, miễn sao mình hài lòng khi điều khiển nó là được các bạn ạ!
@britgaga cái chủ đề chính vẫn là làm giá bác ah😔
dungremix
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên tây h đang là mùa giảm giá mà .nó còn đích thân gọi điện đến từng khách hàng thông báo giảm giá. VN thì ngược lại . @@
Cũng nhờ những người như britgaga mà bọn "hét" nó làm giá, mua về xong nó còn chửi thầm mình là "đồ ngu" nữa 😁
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cái xe mà nhiều đề tài ghê ha )) ,chốt lại ai có tiền thì mua trong thời điểm này ( với người có tiền thì 1 -2 triệu chắc cũng như 1-2 trăm thôi ), .còn những ai nói mua xe bây giờ là ngu thì nên xem lại,tiền người ta, người ta thích mua giá nào thì kệ )) .ai ít tiền thì đợi 1 - 2 hay 3 tháng nữa chắc sẽ có giá tốt 😃
@kenbi0909 Bạn nói đúng chỉ một nỮa thôi vì nhiều người có dư khả năng mua được AB vào thời điểm này, nhưng họ cảm thấy mất vài triệu vì bọn "hét" làm giá thật không đáng và vô tình chung gây ra cảnh "đục nước béo cò", do đó mình nghĩ đừng vì thỏa mãn cá nhân mà gây ảnh hưởng đến cộng đồng.SỐNG LÀ PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI BẢN THÂN, GIA ĐÌNH VÀ XÃ HỘI
@aarons Tốt. Thanh niên ưu tú!

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
các bạn cho hỏi chút, con này có chế độ ngủ đông đúng ko. Sao hôm vừa rồi thấy 1 ông đi xe này đến đèn đỏ lại tắt máy đi lạ thế nhỉ... hỏi thì ông ấy bảo là xe mới ra... ko hiểu
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datgach Idling stop 3s tắt máy đó bạn, tìm hiểu thêm ở đây nè
http://autodaily.vn/2012/08/nguyen-ly-hoat-dong-cua-he-thong-idling-stop-tren-xe-honda-sh/
po tay head lam gia!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019