Trên tai t-JAYS Four: Tai nghe tốt dành cho bạn trẻ yêu Hiphop, House, Trance

Nam Air
11/1/2013 16:28Phản hồi: 370
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Maxllem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tai dùng để xem phim khá tốt, cháy nổ bom đạn thể hiện khá, nhiều đêm xem phim bằng tai nghe mà mình cứ phải thỉnh thoảng liếc nhìn cô bạn gái sợ cổ thức giấc vì cứ nghĩ là mình đang nghe bằng loa ngoài.
:eek::eek::eek: bác làm liều quá
hoangbkuno
ĐẠI BÀNG
11 năm
..nhiều đêm xem phim bằng tai nghe mà mình cứ phải thỉnh thoảng liếc nhìn cô bạn gái sợ cổ thức giấc vì cứ nghĩ là mình đang nghe bằng loa ngoài..

Mình đang FA nên mình thích (thèm?) nhất câu này trong bài viết 😁
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ 2pic tinh tế quá.... Đeo tai nghe apple cho người ta biết mình xài apple... Hay thiệt... Mình mua con ipod touch gen 4 về và nhiều cái nữa thì được vài cái tai nghe apple. Bây giờ tụi nó vẫn còn mới tinh chẳng biết làm gì... Những ngày đầu mình gắn bó với con Senheiser cx500. Còn bây giờ thì sống chết với em Monster beat for studio rùi. Hàng copy loại 1 chứ ko phải hàng chính hãng đâu nghen. Nhưng nghe vẫn rung rinh lỗ tay như thường... 1 vote Monster...
@yoomost2045 Cho em mấy cái tai nghe đi, hihihihi. Thẩm âm mình ko khó tính cho lắm. Có tai nghe apple nghe cũng đcm
@yoomost2045 b ơi.mình có vài thắc mắc về con studio fake loại 1.b cho mình sdt để mình hỏi b 1 chút.thankx
ui mình tai trâu mua đc cái tai nghe iphone5 nghe đã là sướng lắm rồi bác chủ bảo tai apple trung bình yếu không biết cái tai nghe ý nghe sướng cỡ nào
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@yeuem_nhieu8 Tai earpod cũng chỉ là tai đi kèm điện thoại thôi mà bạn ^^
Tai in-ear giá dưới 200$ thì cũng chỉ để nghe tạm, còn muốn nghe loseless thì nên chọn các dòng cao cấp hơn kẻo phí công đi tìm nhạc xịn ^^
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
Đã nghe các dòng:
- Beats Solo > Pro (Hầu như loại nào cũng nghe đc tầm 2 tháng trở lên)
- Sen ie 6 > ie 80 + HD 600
- Shure thì có nghe qua mấy con tháo lắp được như ie-8
Kết luận: Ai thích nhạc sàn, bass ù tai thì chọn Beats - Ai thích chi tiết và nhạc cổ điển thì chọn Sen; còn lại Shure là sự pha trộn giữa cả 2 ^^ ( Shure đắt vãi luôn, ko dám mua vì xót tiền)
@hungff9 Đang nghe con ibeats, đúng là bass ù wa nhìu lúc bực =.=
@yeuem_nhieu8 con này của Monster ngon nè bác,bass mạnh mẽ nhưng clean, mids good, highs detailed hơn hẳn con ibeats...giá < 1tr😃
hungvp1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ChristianArc2012 Bác làm ơn cho em hỏi con tai nghe này tên mã là gì ? Mua ở đâu ( Em ở HN )
Con này liệu kết hợp với galaxy s3 + phần mềm poweramp có ổn không ?
Nhạc thì em nghe NONSTOP là chính. Với cả thỉnh thoảng có tý nhạc của LỆ QUYÊN nữa 😁
Hoặc trong tầm tiền này thì có thể mua đc tai nghe nào để nghe NONSTOP gần bằng trong Bar :p
Từ trước đến giờ em toàn nghe nhạc bằng tai nghe theo máy,giờ thấy con tai nghe này giá tiền hợp lý (<1tr)nên cũng máu lên đời để thông cái lỗ tai trâu của em 🆒
Em hỏi hơi nhiều và hơi khó 1 chút (kinh phí eo hẹp) mong bác thông cảm 😃
Chân thành cám ơn bác !!!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hungvp1987 Nó là Monster Lil Jamz, xài chung với poweramp rất hợp đấy bạn, cứ yên tâm mua về nghe, mình có con này nên biết khá rõ về nó, con này trong tầm < 1tr thì khó có con nào hơn nổi. sub bass rất mạnh nhưng tight & clean 0 như ibeats ( mình cũng có ibeats nên có thể so sánh được ), nghe nhạc dance, electronic thì quá hợp...highs rất detailed & bright hơn hẳn con ibeats nhưng hiện nay giá của nó rẻ hơn nhiều so với giá gốc...bạn mua trên ebay sẽ được ship về tận nhà ở VN
link đây
http://www.ebay.com/itm/Monster-Lil-Jamz-Headphones-ControlTalk-Black-Chrome-/121033137258?pt=US_Headphones&hash=item1c2e231c6a
hoăc con UE 500 này trên amazon, giá chỉ có 30$, bass 0 mạnh như con lil Jamz, nhưng mids & highs của nó nghe nhẹ nhàng hơn con Monster kia...tùy bạn, nếu thích sub bass kiểu mạnh như con ibeats nhưng clean&tighter thì lấy con monster, còn nếu thích highs êm tai hơn thì lấy con EU500 nhưng bass của nó lại yếu hơn monster chút đỉnh.chúc bạn lựa chọn được cái earphones ưng ý nhất nhé.
http://www.amazon.com/Logitech-Ultimate-Ears-Noise-Isolating-Earphones/dp/B003YKG2XM/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1358116125&sr=8-1&keywords=ultimate+ears+500
LocDT
TÍCH CỰC
11 năm
Công nhận Apple keo kiệt thật. Điện thoại mười mấy triệu mà nghe cái tai nghe giật cả mình về chất lượng.
pleiku8619
ĐẠI BÀNG
11 năm
éo thấy ghi giá!
Beats không đạt chuẩn chống điếc vì giá quá cao.

HD600 bác cắm đâu? con này cũng thuộc dạng khó kéo ra hay. Đánh cổ điển mình thích K701 hơn (dù con này cũng khó kéo nhưng ít ra trong các thể loại combo mình nghe mình thích nó nhất :p)
@hungff9 Hàng anh bác ở đâu nhỉ? Hôm trước em đi nghe bộ Avalon Isis phối Viola, từ hôm đó trở đi nghe loa, headphone nào cũng thấy không thích lắm, thú chơi này khổ thật.
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Spirit Coder VietTrung Audio - Gần bể bơi Thái Hà (Sát nhà bán đồ đồng thờ cúng)!
Bạn vào chơi rồi nói chuyện sẽ có người cho bạn thử nghe bộ Moon trên tầng 2 ^^ (Giá cả bộ đó hơn 600k OBAMA ^^)
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Spirit Coder Nói thực là ngân sách hạn hẹp ko dám theo ông ấy, vì thế kiến thức về phối loa + amp + Cable gần như = 0 ^^! Mình dễ nghiện lắm, dây vào âm thanh rồi sư tử ở nhà nó xé xác T_T
@Spirit Coder Ôi trời ơi. Bác nói quá chuẩn luôn.
😆
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm nọ đc nghe 1 con chân 6 ly, cắm vô laptop nó ko kéo được, cắm vô dàn nghe hay phết (thằng bạn bảo tai của bọn Đức hồi xưa dùng cho Tổng đài quân sự @_@)
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào thích tai nghe vô đây mà xem này ^^
Em này cả tiền ship là 1200 obama: http://www.head-fi.org/t/645975/almost-brand-new-sennheiser-ie800-just-in-australia
Còn em này thì hơn 1 chút:
http://www.head-fi.org/t/632705/fs-joe-grado-hp2-100-lettering-hp-2-eu-ww
@hungff9 Con IE800 đó không đáng đâu bác, các bác ý phải chơi cả bộ desk amp + cdp vài chục tr mới kéo ra được hay chứ còn DAP, amp bình thường cỡ 10tr (trên dưới tí) không hay đâu bác ah. Em thì thích Heir, còn dễ nghe thì Shure dễ nghe lắm.
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Spirit Coder Con ie - 800 đó nghe phê lắm mà ^^, nhất là với người khoái nhạc vàng + Jazz như mình... Nhạc sàn thì tai đó ko ăn nhập lắm 😁
@hungff9 Vốn senn chơi nhạc sàn không ổn mà. Em hay nghe cổ điển nên yêu cầu có thể có hơi cao tí. :p
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Spirit Coder Cổ điển thì sắm 1 bộ loa tầm 3000$ về nhà mà thưởng thức ^^! Mất công vác cái tai nghe đi làm gì cho bực mình 😆. Tai nghe vẫn chỉ là tai nghe sao so đc với loa ^^
@hungff9 Chi phí đầu tư tai nghe thấp hơn loa mà bác, em cũng không phải khá giả nên chưa giám chơi loa bác ah. 3k$ mà dồn headphone thì được bộ tốt chứ đầu tư loa thì còn dài lắm 😔
xem phim tốt cháy nổ bom đạn đều thể hiện rõ. Nhưng vấn đề là 1 số loại phim khác thể hiện có rõ kô nhở🆒
Tai nghe đi kèm ip mà có người bảo là nghe hay thì tai chắc có vấn đề rồi. Đi khám bác sỹ đi!
Bác đeo gì ở tay thế ạ,nhìn đẹp thế
hieubf
TÍCH CỰC
11 năm
thích nhất bác có cô bên cạnh 😆
tiamo123
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Bài viết rất chi tiết, cảm nhận và đánh giá của chủ topic rất thật. Nhưng, đọc bài viết của bác này "ấn tượng" ghê luôn. Ấn tượng từ cái chủ đề của Topic: "Trên Tai.......", "Xưa giờ...", " dòm giống cái móng tay".....
và rất rất nhiều từ ngữ khác trong bài, có thể nói là dùng từ ngữ địa phương quá nhiều.
- Mình nghĩ đây là một diễn đàn lớn, cũng có tầm ảnh hưởng trong làng công nghệ của nước ta, vì vậy mỗi bài viết được post lên phải có các anh/em trong ban biên tập duyệt lạị để người đọc cảm thấy forum của chúng ta chuyên nghiệp và trội hơn những forum khác chứ.
- Trên đây là một số ý kiến đóng góp cho forum và chủ topic, ko nhầm mục đích tiêu cực nào khác. Nếu có lời nào ko vừa ý xin mọi người nhẹ tay nhé.
Thanks all !
@tiamo123 Mình nghĩ đây là diễn đàn, đơn giản là nơi mọi người cùng nhau trao đổi thảo luận, bài viết trên là bài cảm nhận của 1 người dùng bình thường, ko phải bài báo, văn nghị luận, báo cáo tốt nghiệp, bài kiểm tra tập làm văn v.v

Vì vay dùng ngôn từ đơn giản, gần gũi sẽ làm cho bài đánh giá thêm thật hơn. Cái gì đơn giản, gãy gọn thì sẽ đem lại hiệu quả hơn những thứ hình thức thái quá không cần thiết.
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
lúc trc cũng mê e jay a four mà sài gòn kiếm ko ra,nghe đồn tai nghe jay ko kén nhạc lắm,bas lại tốt,định kiếm 1 bộ inear thì jay,nghe bình thường thì koss portapro ,mà hàng jay hiếm quá xài tạm nuforce + koss port vậy,anh em kinh tế eo hẹp cứ koss port mà hốt khỏi lăng tăng 😁 đú beat làm gì cho nặng túi
tai9400943
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuticuti Hàng Jay bên kool có bán đấy bạn
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
@tai9400943 kool là kool audiophile bên q1 phân phối koss đó hả bác,chắc mới bán đây nhỉ,hồi e mua koss bên đó ko thấy,lúc em tìm thì thấy có ido ngoài bắc bán thui,ko đc nghe thử xem hợp ko nên cũng hơi ngại
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuticuti Hiện tại JAYS đang được FutureWorld phân phối chính hãng, bảo hành 02 năm bạn nhé. :D
tai9400943
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuticuti Bán lâu rồi bạn ^^ cơ mà ko có hàng demo cho khách thì phải , phải hỏi mới có
Cái câu "Công bằng mà nói,tai nghe đi kèm điện thoại nào cũng dở"...cá nhân mình thì thấy không đúng.Bản thân mình thì không trải nghiệm được nhiều tai nghe,không có điều kiện tốt như bạn,nên chỉ có thể thể nói như sau.Mỗi người có 1 cái gu thưởng thức nhạc khác nhau,thế nên đa phần các dòng điện thoại bây giờ đều có equalizer để người sử dụng tự chỉnh cho phù hợp với gu riêng của bản thân.
Mình không có smartphone để xài (vì mới bán) nên giờ có đi học thì vẫn nghe nhạc ké từ dt thằng bạn,với N97 và 1 tai nghe HPM-77 từ sony(1 tai nghe đi kèm dt nổi tiếng trong cộng đồng yêu Walkman) + tự chỉnh equalizer thì thật sự với mình là đủ...vả lại,hện tại,các hãng điện thoại bắt đầu bắt tay với các hãng âm thanh như HTC + Beat,Nokia + Monster,cho các tai nghe đi kèm dt được hỗ trợ tối đa từ hãng âm thanh thì như bạn nói...chắc tai nghe đó cũng rất dở.
Đó là ý kiến của riêng mình,dù sao cũng cảm ơn bài viết của bạn.
"nhiều đêm xem phim bằng tai nghe mà mình cứ phải thỉnh thoảng liếc nhìn cô bạn gái sợ cổ thức giấc vì cứ nghĩ là mình đang nghe bằng loa ngoài". Trích nguyên văn nhé. Bác là bác hết cãi nhá. =))
tai này phần jack cắm khó chịu thế. làm cái chữ L có phải ngon k?
p/s: bạn gái nằm cạnh mà bác còn coi phim sao? có lẽ là phim... 🆒
ai bảo là tai nghe theo máy không ngon, phải nói là trừ HTC ra chứ, mấy con beats ngon vật vã ra tuy không phải là nhất nhưng DJ thì 80% volume chẳng mấy lên 100% cả, tai ấm thì nóng tai luôn, bass khỏi nghĩ
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunghsb01086 Đúng rồi bạn, beats thì bass là bass, mình chưa thấy ai lấy Beats mà nghe Vocal, beats bass lấn tùm tum, chỉ nghe mỗi hiphop thì tạm 😕
@tunghsb01086 Mình nghe cả 2 con đi kèm của HTC rồi, bỏ qua trong vòng 1ph.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019