Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tai t-JAYS Four: Tai nghe tốt dành cho bạn trẻ yêu Hiphop, House, Trance

Nam Air
11/1/2013 16:28Phản hồi: 370
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trando
TÍCH CỰC
11 năm

Ngoài lề tí nhé.
Ngủ cùng bạn gái nhiều đêm mà khi đó lại xem phim có cháy nổ bom đạn nữa, haizzz. Anh có phải là người đàn ông tốt?
tai nghe cho bạn trẻ thì giá cũng nên cho các bạn trẻ
kub4undre
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn trung thành với Sen
bvateam
TÍCH CỰC
11 năm
Tai của ss gs 3 có tốt ko mọi người. Thấy bass dập khá mạnh nhưng mình nghe giọng ca sĩ hơi chói tai!
daubac2188
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất cả chẳng là gì nếu cái giá trên trời
với 1 người không sành âm như mình thì tai nghe zin theo máy iphone là tốt rùi...mình xài android nhưng tai nghe thì vẫn xài của iphone...cũng định kiếm 1 em tầm 1 củ để cảm nhận thử....
Đúng mà, nhưng mình đang nói tổng thể 1 bản nhạc 😃 (ko tính thể loại nhạc hầu như chỉ có bass như nhạc sàn) mid là cái chỗ tiếng hát của ca sĩ nhiều nhất. Thực ra 1 bản nhạc để thể hiện 3 dải bass, mid, treble đều khó hay (mình nghĩ bass với treble khó hơn mid) nhưng mình thấy hiện nay nhiều người chỉ chú trọng bass thôi. Còn tai đi kèm iPod là dạng chống điếc mà.

Tai đi kèm thì chỉ có hàng của Sony là ok thôi, còn lại cũng chống điếc trở xuống. Còn tất nhiên do bác chưa nghe những tai nghe dạng trung -> cao nên thấy nó hay nhất là đương nhiên, có thể cả do sở thích của bác nữa, có vẻ bác thích bass.

Người ta chưa nói rõ thích nghe nhạc gì mà hình như bác đã tư vấn toàn con thiên bass :-/ với cả MA100 là Sony mà.

nhiều bạn tuổi trẻ tài cao, đồ toàn vài chục tr thôi bác ah :-<
leanh2000vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Spirit Coder vì e thấy ông đánh giá tai nghe kiêu là tai nghe dành cho trance house dance mà! thế nên bass fai mạnh, nhg vô lý cái là đánh giá thì fai nghe đúng nhạc của nó đây lại lôi nhạc pop của sade ra nghe -> cái này e thấy ko fai dân chuyên nghiệp, còn đến phần chính thì cứ nói kiểu qua loa cho có! em là fan trung thành của house trance (inna - ewards maya điều có những hit đỉnh của dòng này) tất nhiên bass thì ko thể thiếu đc rùi! đã dùng beat nhg bass nặng quá, sen thì đập lại ko chắc, mega bass của sony vẫn là vô đối!
à quên mất! tai nghe đi kèm còn 1 dòng nữa! tai nghe moto, trc em dùng co0n moto EM325, cũng ko thua kém j sony đâu bác!
review hay quá
Coi bài review xong, sự nhớ tới là mình vẫn có nhu cầu mua môt em Sen HD201.😁
Dùng tai nghe bluetooth là tiện lợi nhất, không dây dợ lằng nhằng, nhiều khí cựa quậy tí là rớt mất cái tai nghe ra, thứ 2 là ko bị gãy cáp ở gần rắc cắm chân 3.5 thì phải nhét vào túi (đã hư ít nhất 2 em tai nghe vì thế)
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@tuyendcc Mua ie8 , ie8i, ie80 của Sen đi bạn ^^, đảm bảo cả đời không hỏng trừ khi bạn ném vô nước hay quăng cho xe cán qua. Cable của nó tháo lắp như tai DJ chuyên nghiệp, hư thì thay cái mới hết 400k 😁
em vote HD202ii hơn ợ

Có cái tai Bluetooth nào nghe nhạc ra hồn không thím :-/
Có nghe thử qua mấy loại tai nghe giá cao cao nhưng thấy hình như cũng chẳng khác gì nhau... Hay do trình mình chưa cảm nhận được nhỉ... Với lại thấy bỏ vài triệu ra mua 1 cái headphone thì có vẻ hơi phí thì phải....
@SeCrEt_BoY Không phải trình... hay bác không sành điệu mà là do bác chưa chọn đúng gu của mình. Vì tai người không phải ai cũng giống nhau về độ nhại .....cho nên khi bác nghe thì chưa có cái nào đáp ứng với sở thích của bác. Thử suy nghĩ lại mình thích thể lloại nào thì lựa đó sự lụa chọn sẽ dễ hơn. Tôi thì thích nhất loại nhạc cổ điển thính phòng cho nên rất khó chọn 1 cái cho chất lượng âm vực đầy đủ mà giá cả phải chăng cả. Thể loại này rất kén chọn vì đa số tai nghe 1 thiên về bass hay trebble. Bạn nên chọn dãi tầng 20Hz – 20.000Hz hay 10Hz – 25.000Hz phổ cập . dãi tầng càng rộng có nghĩ bạn càng nghe được nhiều hơn. (nên chọn 1 bài nhạc nghe với nhiều loại tai nghe nếu có thể.)
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@SeCrEt_BoY Muốn thử phải phát những bài mình hay nghe, nhạc chất lượng cao trên thiết bị phát đủ công suất
Hên cho mình là mình khá "mở" với âm nhạc, mình có thể vừa thưởng thức nhạc classic nhưng ngay sau đó nghe Hiphop vẫn tốt như thường, với mình, cái gì mình cho là hay thì mình nghe, mình không bị định kiến xã hội ảnh hưởng
anh Nam giống em khoản này
dep qua.
xem phim và có bạn gái nằm cạnh😁 bá đạo thật:p
bvateam
TÍCH CỰC
11 năm
số mình sao ấy nhỉ 😔 post chả bao giờ có người trả lời!
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
ông nội này là trùm khó tính lun =))
công bằng mà nói, đàn gảy tai trâu nên tai nghe cùi bắp vẫn nghe thấy ok 😃
Viettonick
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn chất ghê.đẹp hơn tai beat nhét...(ý kiến riêng mình)😃
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@Viettonick Beats nổi tiếng ở khoản fullsize chứ in-ear của nó có gì đẹp đâu bạn
Chà, moto hơi ít phổ biến nên em chưa có dịp nghe thử 😁. Còn bass thì lúc nào rảnh bác thử mấy chú Denon xem, em thấy bass tụi này đập cũng khá lắm :D

Classical thì Sony MA-300 với AKG K420 không phải 1 lựa chọn tồi ở tầm thấp dù con MA-300 bass hơi cùi tí nhưng trong tầm giá đó thì nó là cân bằng, cũng tốt rồi.

Cái số liệu về giới hạn fr được các hãng pr không mấy ý nghĩa (vd con MA100 cũng được 12Hz-22kHz -> vượt quá dải nghe của con người luôn) nhưng quan trọng là với mỗi tần số nhất định nó thể hiện thể nào, cái này chỉ có thể đọc qua các biểu đồ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019