Trên tay Acer Iconia A500

cuhiep
12/5/2011 17:24Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghix con này có lợi thế là cắm được usb 3g
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
đây là điểm cộng sáng giá nhất đó bác
sao các hãng khác tiết kiệm cái này thế nhỉ, mặc dù asus là hãng chuyên sx máy tính @@
có vẻ như nó cắm đc USB chứ ko xài đc HDD nhỉ
cắm cái HDD vào ko coi thấy gì cả..
xài được bạn ạ. Nhưng mà hình như phải root root j j đó 😁 mình tháy mọi người review là kết nối ok rồi mà! Ổ là định dạng NTFS nhé.
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
nghe nói lên 3.1 sẽ được hỗ trợ toàn diện hơn về usb bác cứ đợi vài hôm nữa rồi test
@0c34n: vậy hả bạn
hihi
nghe nói sắp lên 3.1 nên để xem có gì hay ko đây...
mong là update xong có thêm vài free game trong bản room mới luôn.
lên đi nào bạn upppppppppppp..

---------- Post added at 05:44 PM ---------- Previous post was at 05:43 PM ----------

bài viết thật tuyệt vời upppppp..............
@kentkoo: link cho bạn này. Ngay trong forum tinhte.vn luôn 😁 http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-456/box-cua-acer-iconia-a500-huong-dan-root-672393/
Có cả bạn gatrangvn nữa kìa, tha hồ hỏi han :giggle:
dung_9z
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xúc đi bác. Bác nói vui quá USB 3G cũng cần phải chạy được phần mêm quả lý nó chứ. "Bây giờ android chạy được cả phần mềm của máy tính à"
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
có 1 loại usb 3g chuyên thiết kế cho android rồi giá 800k
chỉ cần hoạt động trên nguyên lý plug and play ko cần cài driver là ok mà
cũng hay quá chứ mà e ko thích xài 3G nên ko cần phải mua làm gì cả =)
forexvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào đã thử USB 3g dùng cho android cắm vào con này chạy được ko nhỉ? em đang lăn tăn cái này vì cũng hay phải dùng 3G nếu dùng được thì em múc em này.
hôm nay đi nguyễn kim thử em này, tệ kinh khủng, cảm ứng chán ngắt, màn hình xấu. Cảm giác cá nhân còn không nhạy bằng galaxy tab 7. chán chả buồn coi.
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhận bạn xui kinh khủng. Tôi chứa thấy ai từng xài A500 phán một câu "soo deep blue" như bạn cả. Mà buồn nhất chắc Acer :d
hpgover
ĐẠI BÀNG
13 năm
THiết kế kiểu bo đầu giống N8 của nokia các bác nhỉ 😁 tiếc mỗi cái là chưa có 3g thui :D
Đợi bản 3g ra mua vậy !
Hôm qua mới đi xem thử con này rồi, xấu kinh khủng, cảm ứng thì chán ngắt, tốc độ xử lý rất chậm chắc do cài nhiều app quá hay sao ấy, nói chung là tệ, mới ra thì có giá 12.5M chứ mình nghỉ để thêm vài tuần chắc nó xuống giá nhanh lắm đó.
chắc 2 bác này chắc ae với nhau nên đi chung với nhau quá, thấy cách chê ý như nhau, hok bít là 2 bác này thử e nó như thế nào mà chê nghe thậm tệ dzi, hay là ác cảm với acer nên chỉ sờ vào cái thì phán ngay.
E không có ý chỉ trích hay nói nặng nhẹ gì mấy 2 bác, e chỉ mún nói rằng là, con acer đó không tệ đến như 2 bác nói, theo ý kiến và cảm nhận riêng của e là cảm ứng của nó rất ok, kiểu dáng của bắt mắt, chạy film và game NFS rất mượt mà. film thì e test thế này, e mở file film lên (trong máy acer đc trưng bày ở Nguyễn Kim có sẵn) film khá nét, roài e tua đi tua lại liên tục, roài nhảy đoạn liên tục, nhưg e nó vẫn đám ứng được, theo e thấy là còn mượt hơn tua trên đầu DVD nữa. còn màn hình thì có lễ bác đi buỗi tối nhi? con acer chắc mặc định là tự động cân bằng sáng, nên vào buổi tối sẽ có cảm giác màn hình tối, nhưng 2 bác thử vào setting của nó, chỉnh full sáng xem, ko tệ hơn ai đâu nhé. chỉ có 1 chỗ hơi kém 1 chỗ là vào web tinhte.vn bằng e nó thì lúc kéo lên kéo xuống hơi giật do phải load hình, k bít là do mạng hay do máy load chậm nên giật nữa, nhưng có ng bảo với e là máy cái máy này load web của máy tính thì sẽ giật dzi, khó tránh khỏi, galaxy tab cũng thế thoại. Còn nếu nói tệ hơn galaxy tab thì theo ý kiến của e thì k hề, k hơn thì thoại chứ k hề thua đc.
Bác nào mún test cùng lúc 2 e nó để so sánh thì tới Phong Vũ kia, nó đang trưng bày của 2 đó, gần nhau lun, 1 bên galaxy tab, 1 bên acer iconia a500.
vài ý kiến của e khi test con acer iconia A500 đc 3~4 lần ở cả 2 nơi là Phong Vũ và Nguyễn Kim. Em cũng đang thik e nói, có lẽ tối này sẽ đi lụm 😁
con nay khong dung dc usb 3g. voi khong co 3G thi sao ma di chuyen thuan tien dc, bay h USB 3g nhan nhan, dung dc mon WIFI thi cung ko thich lam nhi, sao con nay co cong usb ma ko dung dc usb 3g nhi, bac nao biet chi ho voi. thanks
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm nhận như người trãi nghiệm. Tôi thấy như thế mới đúng là cảm nhận và nhận xét.

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

From here: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1058846 you can hacked to enable 3G on. Nhưng tác giả bài viết có nói là chỉ hoạt động được trong console và trình duyệt thôi. Ứng dụng khác thông qua cách hacked mod này chưa hoạt động được (ví dụ update phiên bản mới của app). Có lẽ chúng ta sẽ chờ thêm một thời gian nữa.
mỗi người mỗi ý trách đc ai giờ...
theo mình thì cầm con GT7 cảm ứng ko đc tốt và bị giựt giựt còn có bạn khác thì nói màn hình nó nhạy và xử lý nhanh...
ko lẽ giờ đi kêu người ta là sai...
mấy bạn ko thích con A500 thì kệ mấy bạn ^^!
mình vẫn kết nó nhiều nhiều
con W500 có cài được các phần mềm office không nhỉ....?
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
W500 là máy tính bản của Acer cài Win 7 Home Premium nên bạn yên tâm mà cài ứng dụng thả cửa chứ chẳng riêng gì Office. Chỉ tiếc cái là Win 7 không phải là OS dành cho máy tính bản nên bạn sẽ không thể cảm nhận được độ nhạy của màn hình cảm ứng, mau hết pin (Win 7 ngốn pin khủng trên tablet) với lại sẽ tỏa nhiệt khá nhiều đấy. Theo ý kiến cá nhân của tôi bạn tốt nhất nên mua Laptop chạy Win 7 sẽ ngon hơn nhiều so với Tablet.

Vài ý trao đổi

Thân,
Acer Iconia A500 này chỉ mất điểm ở màn hình chỉ có 265k màu.Còn cpu,ram thì ok = với xoom,asus transformer.Em thì đợi asus transformer thôi,rẻ hơn mà màn hình ăn đứt Acer Iconia A500.
em này có dùng được usb 3 g ko
có lẽ là không được, nhưng nếu bạn dùng ĐT Android thì có thể share kết nối 3G từ ĐT với con này mà, USB 3G làm gì cho lỉnh kỉnh bất tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019