Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Alienware X51

cuhiep
3/7/2012 3:58Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn quá đã
webelieve
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với cấu hình này thì giá là 949$. 😁. Hơi bị mắc xíu. :D
quetgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả máy này mà bắn CF thì thôi rồi :|
Thèm quá mà giá của nó không ổn chút nào
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
mua con này về vừa xem tvi, thích thì duyệt web, không thì game onl luôn....cắm cả ngày...khỏi đi làm..haha. quá đã. video hơi ngắn nhỉ?
mr3ntj
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy nhỏ mà cấu hình ghê quá, thích hợp cho không gian hẹp, dễ di chuyển nữa 😁
Trông thấy đúng là lại ước ao và lại khát khao
con này nhìn bề ngoài hoành tráng & chỉ mỗi bề ngoài.
Juno8992
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.dellvn.com/2012/01/alienware-x51-cau-hinh-intel-core-i3.html

Chi tiết về máy và giá, lên google search cái ra ngay, thế mà mấy bác cứ hỏi giá ! Lười biếng hết sức.

"VGA NVIDIA GeForce GT 545 4GB (3GB từ hệ thống)"

Mình ko hiểu 3GB từ hệ thống là như thế nào ? Bác nào chỉ giáo giúp 😃

Cấu hình cơ bản của e này là 1GB GT 545 như trên, do vậy điểm benmark như thế là đúng rồi :|
vegeta
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Juno8992 Có nghĩa là card thật sự chỉ có 1Gb Ram thôi bạn ạ, còn lại 3 Gb còn lại là mượn từ Ram của máy, lúc ấy máy sẽ còn 8 - 3 = 5Gb Ram cho các tác vụ khác thôi. 😔
@vegeta tinhteER 🤣
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Trong nó gọn gàng mà khủng nhỉ
nhưng bài review về pc kiểu này trên tinhte thường thấy rất nghiệp dư và cảm thấy có có hiểu biết nhiều về phần cứng pc thì phải. cả các mem comment cũng thế
vegeta
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình lạy 2 thầy chuyên gia máy tính để bàn ạ. =))
Chém thì chém gió nhẹ nhẹ thôi cho mát, chớ chém dư lày thì gió lốc to quá - dễ gây "tai lạn" =))
Các thầy đã bao giờ tự hỏi là tại sao nó lại được gọi là "máy tính đồng bộ" chưa ?
Và đã bao giờ mở những máy tính đồng bộ ra xem và so sánh sự khác nhau giữa nó và máy tự lắp ráp chưa ? Đặc biệt là mainboard.
Đừng bao h so sánh linh kiện các thầy mua ngoài cửa hàng bán tràn lan trên phố với linh kiện người ta đặt hàng theo tiêu chuẩn của hãng người ta ạ, chúng khác nhau đấy ! 😃

Hỏi câu chốt cho 2 thầy là các thầy dùng qua những loại máy tính đồng bộ nào rồi mà dám chém là "nó chỉ là cái mác dính trên vỏ" ?
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vegeta Vâng thưa thầy, thầy tốt nghiệp trường nào mà chém gió ghê vậy? Em đang dùng cái HP thầy ạ, và cho hỏi thầy dùng qua cái nào rồi và thầy so sánh máy đồng bộ và máy lắp ráp bằng cách nào thưa thầy? Đừng nói là thầy dùng cái chấm điểm của window 7, hay cao siêu hơn thầy dùng phần mềm benchmark hả thầy? Biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe, tinh tế có nhiều thành phần giống thầy lắm 😃
Icemat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vegeta Bộ máy tính đồng bộ nó xài main riêng hay sao mà kinh dữ vậy 😃) thế hoá ra tất cả các linh kiện bán ngoài đều là hàng kém tiêu chuẩn à 😃) ngu thì dựa cột mà nghe đừng phát biểu linh tinh người ta cười cho đấy 😃))
nhỏ nhưng mà có võ đấy @@
vegeta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thầy dùng qua nhiều loại đồng bộ suốt từ năm 2005 đến giờ rồi nên thầy phát biểu chả phải ngại gì các em ạ 😃

Dùng máy đồng bộ mà không thấy nó khác máy tự ráp chắc suốt ngày lướt web, chat với cả xem XXX huh bkavpro200 ? =)) (thầy đoán thế nhưng chắc là chuẩn rồi, khỏi cãi ! Nhìn quả nick của em thầy phản cảm vô cùng em ạ - xin lỗi nói thật)

Cái câu cuối của Icemat thì tự thưởng cho mình đi nhé, bảo cậu bạn bkavpro2009 chuyên bợ đít về mở cái đồng bộ HP của cậu ấy ra 2 thằng xem cho thật kĩ vào rồi phát biểu tiếp 😃 NHÁ !

Anh không khinh các bạn đang học cấp 3 hay vừa tốt nghiệp cấp 3 vì có nhiều chú rất giỏi. Nhưng kiến thức như các chú mà dám phát biểu những câu như thánh như tướng thế thì anh không dám không coi thường. Cái post trước của anh là sau khi đắn đo mới post, vì các chú ăn nói dốt quá, đã thiếu hiểu biết lại còn khệnh khạng ra vẻ ta đây, người ta nói tới cái sai và thiếu hiểu biết của các chú là xù lông đuôi lên ngay, biểu hiện lại rất hung hãn.
To all : Quả thật vào tinhte.vn thấy rất nhiều người giỏi, nhưng bên cạnh đó cũng có nhiều người không đỡ được. Như 1 câu nói quý trong 1 quyển sách hiếm đã nói : Không thể đỡ được những thằng ngu, vì chúng rất đông và hung hãn. =))
To 2 chú hung hãn : Lời anh đã cạn, dạy được 2 chú cái gì anh dạy rồi. Còn 2 chú cứ việc chống đối, anh không trả lời nữa, mất thời gian, mà anh lại không rảnh bằng các chú.
Icemat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vegeta Cứ ôm cái mớ tư tưởng cổ hủ như vậy mà sống đi nhé ông anh, nói thật là ông anh cũng chả cãi lại được 2 thằng em đâu vì sai bét lè rồi 😃) ông anh nói máy đồng bộ ổn định hơn, ok vậy nó ổn định hơn ở chỗ nào? Cấu hình chắc chắn là thua máy thường rồi vì nó mất tiền thương hiệu =))
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vegeta Nhìn cái nick thầy công nhận là tham gia lâu rồi đấy, nhưng cái điểm thưởng với cái thích đã nhận không bằng 1 góc của người ta mà cũng bày đặt ra vẻ, không thấy nhục à, đâu phải cứ đăng ký cái nick trước là hay đâu, em theo dõi tinh tế chả biết từ năm nào rồi mà mới đăng ký nick thôi thầy ạ. Thầy chưa giải thích được câu hỏi nào của em thầy ạ, thầy vòng vo né tránh làm gì vậy, dấu dốt hay dấu tài vậy thầy. Báo cáo cho thầy biết luôn là về GAME OFFLINE hay 3DS MAX thì chắc thầy chỉ xách dép cho em thôi ạ, chắc thầy suốt ngày lướt web với coi phim xxx nên suy bụng ta ra bụng người thôi. Em không tự tin nhưng người ta vẫn nói tuổi trẻ tài cao thầy ạ. Ngồi tự kỉ suy nghĩ về mình đi rồi hãy dạy người khác thầy ơi 😃. Kết lại một câu thầy thuộc loại người ngu mà tỏ ra nguy hiểm thôi 😃
qloved
CAO CẤP
11 năm
quá khủng, con này mà cày thì sướng phải biết
đẹp quá mọi người nhỉ, những thấy hình cái bàn phím rời với con chuột xấu quá, bàn phím này nhìn không hầm hố bằng cái đi kèm với alienware M18X, còn con chuột thì cứ như hàng Tàu vậy, hì hì, . Còn lại thì, không chê vào đâu được, nhu cầu chơi game, xúc em này thôi,
Alienware X51

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019