Trên tay Apple Watch Sport: Hoàn thiện tốt, dày, trẻ trung

cuhiep
25/4/2015 7:30Phản hồi: 391
Trên tay Apple Watch Sport: Hoàn thiện tốt, dày, trẻ trung
Chiếc Apple Watch Sport mình trên tay này có kích thước 38mm, nhìn khá nhỏ nhưng tày mình không to nên đeo vào thấy hợp. Anh em có tay to thì chọn bản 42mm sẽ đẹp hơn. Chiếc của mình dóng gói theo dạng hộp dài trong khi bạn mình thì thấy là dạng vuông hơn, có vẻ Apple đóng gói tuỳ theo dây và phiên bản đồng hồ. Mặt kính cong của Apple Watch cong rất mạnh và rất lộ ra ngoài, không được bảo vệ nhiều như những chiếc đồng hồ truyền thống khác. Mình mới cầm đồng hồ nên khoe với anh em hình ảnh trước, mai sẽ chia sẻ với anh em nhiều hơn.

Update: Mình đang ngồi ở Cafe Tinh tế. Anh em nào muốn xem đồng hồ thì xin mời đến nhé.

Hộp dài, hộp làm cũng rất đẹp và cao cấp, hơn hộp của iPhone và iPad nhiều.

Toàn bộ những thứ giá trị mà bạn có trong hộp. Sẽ có hai sợi dây cho tay nhỏ và một sợi cho tay to. Đây là là dây Sport Band, anh em mua máy nhớ lưu ý.

Digital Crown

Đeo trêy tay. Mình không quen đeo đồng hồ nên cho dù là bản 38mm thì vẫn thấy nặng.

Đầu tròn là sạc không dây cho Apple Watch, nó có nam châm hít Apple Watch vào và sạc. Đầu còn lại là USB. Dây có vẻ hơi dài.

Hệ thống cảm biến đo nhịp tim phía dưới của đồng hồ. Apple nói họ dùng một cách mới để đo nhịm tim. Cách hiện nay mình biết là rờ rờ tay và đo bằng thiết bị như của Samsung.

Hộp máy bằng nhựa cứng, bóng dễ trày. Anh em có mua lại thì cũng không cần căng thẳng vì mở ra và đụa vào chút là trày. Giống như iPod touch ngày nào.

Quảng cáo

Cái này là Watch Sport tức là bản rẻ nhất làm bằng nhôm và mặt kính không có lớp Saphire. Kích thước của mặt đồng hồ là 38mm giành cho nữ hay các bạn tay nhỏ. Sport Band là dây cao su, còn cái chữ 316L Stainless Stell Pin là cái kim thôi.

Mình mua chiếc Apple Watch Sport này ở Suamacbook.com
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn đây là hình ảnh Apple Watch (không phải Sport). Loại này bóng bảy, làm bằng thép chống rỉ và mặt kính Sapphire. Hộp của bản Watch vuông trong khi bản Watch Sport thì dài. Bản này phải đi với dây da chứ đi với dây cao su màu trắng (white sport band) này không hợp tí nào.

Bóng bảy hơn, làm bằng thép không rỉ và mặt kính sapphire. Đây là bản cao cấp hơn bản Sport.

Chức năng vẫn như nhau, chỉ khác bề ngoài. Ngoài phần kim loại bóng ra thì các phần kính khác của bản Watch có màu đen chứ không như màu trắng trên bản Watch Sport.

Những gì bạn có khi mua bản Watch. Đồng hồ, dây sport band (cao su trắng) dây sạc không dây và cục sạc.

Digital Crown màu đen đen và bóng xung quanh. Và sườn của đồng hồ bóng loáng làm bằng hợp kim chống xước.

@cuhiep Sao bảo không mua rồi mà ta !😁
p/s : Của mình tận tháng 6 😔
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep off đi đại ca @cuhiep
@nguyen.phi66 Dự đoán 4h chiều mai sẽ offline đó bác Phi 😁.
@cuhiep Lần nào mở hộp các sản phẩm của Apple cũng cảm giác sung sướng thật bác nhỉ... 😁
Xem ảnh đã thấy thích rồi... :p
@16111995st Mở hoài riết cũng hết cảm giá sướng à bạn ơi . Năm nào không đập hộp iPhone , riết rồi quen :D . Hy vọng tháng 7 này đc đập hộp AW 42 mm .
Có tổ chức offline trãi nghiệm e nó không bác @cuhiep
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Không khả hữu khi mua!!! DONE
pocket
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa hiểu sao phải làm tới 2 dây? Trông khi apple vốn luôn tối giản mọi thứ.
@pocket Phải đọc bài kỹ tý nào, Sẽ có hai sợi dây cho tay nhỏ một sợi cho tay to.
@pocket Có ghi rõ dây cho tay to và tay nhỏ đó. Chắc bạn chưa đeo đồng hồ nên chưa biết dây ngắn quá hay dài quá thì đeo ko đẹp.
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pocket Tối giản nó khác cắt giảm à ông, cắt giảm là như ông Microsoft zậy, còn Apple tối giản là về thiết kế chứ những thứ đi kèm như thế mới làm người ta thích Apple đó. Chẳng hạn như 2 miếng decal quả táo 😃
@pocket để phù hợp với nhiều kích cỡ tay khác nhau chứ sao
Mua cái AW đã tốn, mua cái dây đẹp đẹp còn tốn nữa.
Cơ bản dùng đồng hồ sang mà cái dấy nhựa thì chán hẳn.
Đồng hồ đẹp, tay người mẫu ko đẹp o_O
chất quá ! Apple ơi :v
@hoangphuc_dtvt
@quoctoan2012 😆 tks bác đã cập nhật thông tin
đeo màu này cầm ip 6 silver có hợp k nhỉ 😁
Chị Cu Hiệp nhìn bóng quá..😁
Knightmare
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật sự là trông cái đồng hồ như đồ chơi trẻ con. Quá sida cho cái giá...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Knightmare Nhìn ở ngoài thử đi rồi hả nói nhé bạn,khá bất ngờ đó.
@devil nhìn ngoài rồi và vẫn thấy xấu hơn con swatch của mình bạn ạ. mặc dù giá trị khá tương đương
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@louisryk nhìn ngoài rồi???
bác xaoli bỏ mịa 😁:D
@Knightmare nó chỉ giành cho các "thánh" thôi bác à
@lom-com sao bik xạo. ra apple store metrotown là nhìn dc chứ vẹo gì. đừng tưởng ai cũng như mình
Apple Watch có nhận dạng rất tốt. Nhìn tay đeo thôi là đã biết mặt cũng đẹp trai rồi, nhưng nhiều khi cũng bị lầm như trường hợp của a Hiệp.😁
winxp83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ha ha kiếm mẫu nữ đeo dây trắng đi bác Hiệp ơi, e là e chỉ dám nhìn tay ng đeo chứ ko dám nhìn mặt 😆
Hi hi sorry giỡn với bác 1 tẹo, công nhận cái gì liên quan đến Apple bác nhanh thật
Đẹp ghê, nhìn là biết người mang đập troai rồi =))
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
đúng là play boy có khác.
"Hệ thống cảm biến đo nhịp tin phía dưới của đồng hồ"

sửa lại đi anh cuhiep
HTP@87
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy hơi xấu ! Giống đeo hột mít trên tay nếu nhìn ngang á. Chắc phải đợi thêm thời gian cho nó giảm cân.
P/s: iFan nha kẻo bị ném đá. Dạo này comment trên TinhTe phải rào trước đoán sau kẻo xây vila 😔
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
@GW007 iFan hay không thì có sao đâu bạn, nhận xét thế nào thì cứ phang thế ấy thôi chứ, fan khác với fan cuồng mà 😁
Mại dô mại dô... Ra là xúc 😁
// Mhìn y như mấy cái đồ chơi đồng hồ của trẻ con :rolleyes:
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
Apple bán hàng tuỳ theo dạng người.Ngắn bán theo ngắn.Còn chiếc AW của bác cuhiep hộp dài thì tự hiểu rùi nhé:eek:😁:D
Lót dép ngồi hóng, hàng về nhanh quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019