Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Asus PadFone S: 7 triệu với SnapDragon 801, 3GB RAM, 64GB bộ nhớ, 5" FullHD, WiFi AC

sonlazio
11/3/2015 12:54Phản hồi: 320
Trên tay Asus PadFone S: 7 triệu với SnapDragon 801, 3GB RAM, 64GB bộ nhớ, 5" FullHD, WiFi AC
Mình không nghĩ là có ngày chúng ta lại được xài điện thoại với giá tốt như vậy ở thị trường chính hãng. Đạt cấu hình cao nhất ở thời điểm nửa đầu năm ngoái, Asus PadFone S được bán với giá chỉ 6.99 triệu đồng, một mức giá cực kỳ rẻ so với những trải nghiệm và cấu hình của máy. Nhược điểm của PadFone S là thiết kế không thật sự đẹp mắt nhưng nếu bạn muốn một cái gì đó có tỷ lệ hiệu năng/giá thành tốt nhất thì PadFone S là sự lựa chọn hoàn hảo. Hiện tại chiếc máy này đã bán trên cửa hàng trực tuyến của Asus, giao hàng trong vòng 24 giờ. Nếu bạn muốn ra ngoài tiệm để coi thì phải đợi thêm 1-2 ngày. Cập nhật: hàng đã lên kệ tại một số hệ thống bán lẻ.

Nói về thiết kế trước, PadFone S là chiếc điện thoại xấu nhất trong số các máy Asus từng ra mắt😁 Nó thô, không được chau chuốt như các sản phẩm khác. Không khó để lý giải điều này: Asus chế tạo PadFone S như một phần của chiếc tablet, dòng PadFone là dòng sản phẩm có thể tháo rời điện thoại ra khỏi đế tablet để sử dụng khi bạn cần sự gọn nhẹ. Chính vì vậy mà cách thiết kế của PadFone S cũng khác, nó không bo tròn, cũng chẳng vuông vắn mà hơi bè nhẹ ra để tạo điểm đỡ ở mặt sau, gần giống với kim tự tháp của người Maya. Phía dưới đáy máy cũng có 2 ngàm giữ khi kết nối với tablet.

Dù mình chê như vậy nhưng nếu bạn cần PadFone S ra đường thì cũng không nên lo lắng quá, nó vẫn dừng ở mức chấp nhận được :D Hiện tại chưa rõ Asus Việt Nam có bán bản đi kèm tablet hay không còn với giá 7 triệu đồng thì tất nhiên bạn chỉ mua được điện thoại mà thôi, và ở mức giá đó thì nó cũng khá hời rồi đấy.

Về màn hình, Asus PadFone S sử dụng màn hình 5" Super IPS với độ phân giải FullHD. Chất lượng hiển thị của các máy Asus là tốt, bạn không cần lo về điều này. Mình thích Asus ở chỗ họ cho chỉnh sửa Splendid Mode để tăng giảm saturation hay các kênh màu theo ý thích, một trong những nhà sản xuất cho thay đổi nhiều nhất hiện nay. Ngoài ra, PadFone S còn có cả chế độ hiển thị khi đọc sách, màn hình sẽ vàng đi đáng kể bảo vệ mắt chúng ta, tiếc là Asus lại đẩy nó như một phần trong thiết lập màn hình mà không đưa vào Splendid tiện lợi hơn.

Mới năm ngoái thôi, SnapDragon 801 4 nhân 2.3GHz chỉ dành cho những điện thoại cao cấp nhất, và giờ thì Asus đã mang nó xuống một sản phẩm có mức giá trung bình, quá tuyệt vời. Hơn thế nữa, phiên bản quốc tế của PadFone S chỉ có 2GB RAM và 16GB bộ nhớ trong nhưng PadFone S ở Việt Nam lại có 3GB RAM và 64GB bộ nhớ trong, một cấu hình quá tuyệt vời ở mức giá 7 triệu đồng. Tất cả những thay đổi trên cộng với Android 4.4 và giao diện ZenUI mới hứa hẹn sẽ làm cho PadFone S chạy mượn mà hơn rất nhiều. Phiên bản mình cầm là bản thử nghiệm với 2GB RAM và 16GB bộ nhớ trong nên hiện tại chưa thể nhận xét về sức mạnh, sẽ cập nhật chi tiết hơn khi mượn được máy chính thức để review.

Camera trên PadFone S có độ phân giải 13MP, ống kính 5 thành phần, khẩu độ mở tối đa f/2 và hỗ trợ PixelMaster mà theo Asus thì chụp ảnh thiếu sáng tốt hơn 400% so với không có. Camera trước là 2MP và cũng có PixelMaster. Là máy thử nghiệm nên việc nhận xét sẽ phải tạm hoãn lại. Trong camera của máy có khá nhiều chế độ chụp vui vẻ, từ xóa phông cho tới Miniature (giả tilt-shift)...

Có một điểm yếu của PadFone S cần nói tới: pin. Do được thiết kế ngay từ đầu là đi với tablet nên thiết bị này chỉ dùng pin 2300mAh. Chính vì vậy bạn cần chú ý kỹ nhằm tránh tình trạng hết pin vào cuối ngày làm việc. Dù vậy, PadFone S hỗ trợ sạc Qi không dây nên chúng ta hoàn toàn an tâm về tính thẩm mỹ khi sạc. Có thể nói ngoài ngoại hình không được xuất sắc và pin chưa tốt thì PadFone S là một chiếc máy rất tuyệt vời.

Lưu ý: bản PadFone S ở nước ngoài có LTE, vẫn chưa rõ bản Việt Nam có hay không.

Asus_FonePad_S-2.jpg Asus_FonePad_S-3.jpg Asus_FonePad_S-4.jpg Asus_FonePad_S-5.jpg Asus_FonePad_S-6.jpg Asus_FonePad_S-7.jpg Asus_FonePad_S-8.jpg Asus_FonePad_S-9.jpg Asus_FonePad_S-10.jpg Asus_FonePad_S-11.jpg Asus_FonePad_S-12.jpg
320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
ASUS sẽ lên ngôi cho mà xem, quá tốt cho Fan ASUS
gacon2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen Lên ngôi giúp cho SAMSUM hả bạn.Thiết kế của SS
@gacon2009 haha cứ cái gì cũng mang sàm súng vào được, phải nói là trình độ lính sàm cao thật
7 triệu...
Anh em Android sướng rồi nhé, cấu hình khủng, giá hạt tiêu, màn hình ngon, kiểu dáng cũng không tệ hơn mấy chú Android cao cấp của Samsung cách đây 1 năm.

Quá đã.
@cuhiep Mình nói thật với bạn nhé bạn hãy tự suy nghĩ xem bạn là mod khi viết bài hay cm sao nhiều người phản pháo bạn thế
Bvì sao vì chính bạn là người gây nên điều này bvì bạn thích ip khi viết những bài về iPhone thì tung hô hết cỡ khi viết về ss thì chủ yếu dìm hàng tại sao các mod khác công bằng viết bài như thế còn bạn.mình chả phải fan của ai cứ vừa với túi tiền và hoàn cảnh của mình
vd như cm này bạn xem hài
@cuhiep hơn các máy ăn roi khác là cạnh dưới có thêm 2 cái lỗ nữa pác. :mad::mad::mad::mad:
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
đùa ah...cấu hình thế này mà giá thế nọ...Asus có thuốc j ko đấy
Pin asus chán thật. Em đang Dùng con zen 5. Ngày sạc 2 lần 😔
@Sliver Dragon Đc cái lọ mất cái chai bác ơi. Với cấu hình tầm giá đó thì bác k thể mua con nào có giá dưới 6củ đc ( năm ngoái ý nhé) thế nên bác mua thêm cục sạc dự phòng là ok ý mà.
@crab2207 Chắc máy bác này chỉ để nghe gọi,nt 😁
crab2207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtungdesigner Khinh thường nhau quá đấy anh zai :D:D:D toàn gảme cấu hình khủng của gameloft đấy nhé,cái chính là biết dùng ra sao thôi,tất nhiên là ko cắm mặt vào chơi hàng giờ rồi kêu pin yếu đâu,nói chung là nghe nhạc,chơi game,vào mạng cơ bản là đủ 1 ngày,các ứng dụng google đã tốn pin,các ông còn cố nhét nào là zalo,facebook.messenger,360...rồi widget,đo tốc độ mạng rồi tăng với chả tốc bảo sao mau hết. Screenshot_2015-03-11-23-47-35.jpg
zerotl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nguy hiểm thật :p:p
haiaune
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon nhưng pin yếu quá
zlady1909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiaune có sạc Qi rồi còn gì
zlady1909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiaune có sạc Qi rồi còn gì
Ruột ngon nhưng cái áo ngoài chưa ổn, nếu mà đúc nhựa sợi cacbon cứng bo hết máy (tựa lumia) cho máy cứng cáp hơn thì quá hấp dẫn.
@SupperTrainee Lại cmt kiểu trên mây:rolleyes::rolleyes:
@SupperTrainee thế thì 10 chệu 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@SupperTrainee có bao da hay ốp lưng ko nhể? nếu có ốp thì chắc sẽ đỡ hơn nhìu...
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
Asus nhìu sp giá tốt nhỉ , chờ trên tay😁
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
Asus nhìu sp giá tốt nhỉ , chờ trên tay😁
đang khoái 2 sim, con này k có biết có bản 2 sim k mod
hai tmt
TÍCH CỰC
9 năm
Giá của ASUS dễ chịu hơn các hãng khác nhỉ vẫn đang hong con zen phone 2
7m mà đk nv thì còn gì bằng
😕😕 Có j đó ko đúng. Hư cấu quá thể.
Đọc cái tin này mà không thể tin vào mắt mình! Giá 7tr mà chip S801 Ram 3G bộ nhớ 64GB màn hình FHD? Quá ưa là tuyêt vời
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@thucungcuatoi nhưng quả pin yếu sinh lý thế thì bác phải dùng đến quyền trợ giúp Viaga rồi bác ợ:rolleyes:😁
Đọc cái tin này mà không thể tin vào mắt mình! Giá 7tr mà chip S801 Ram 3G bộ nhớ 64GB màn hình FHD? Quá ưa là tuyêt vời
Kẻ tiêu diệt SS là đây ?
đáng đồng tiền bát gạo.
Khủng khiếp quá! Thế này thì khối anh chết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019