Trên tay Belkin Qode: bàn phím cho iPad, xịn, tiện, nặng, gõ đã

cuhiep
16/4/2015 8:59Phản hồi: 69
Trên tay Belkin Qode: bàn phím cho iPad, xịn, tiện, nặng, gõ đã
Qode từ Belkin có lợi ích lớn nhất là chúng ta có thể dễ dàng gỡ phần trên chứa cái iPad ra khỏi bàn phím để có thể cầm sử dụng độc lập. Cảm giác gõ tốt cùng hoàn thiện tốt là hai đặc điểm tiếp theo mà các bạn sẽ cảm nhận được. To và nặng cũng là cái để nói về Qode, nhất là với người đang dùng Logitech Keytogo như mình. Belkin không ưu tiên 1 cho các phím tính năng mà ghép nó vào các phím số cũng không phải là lựa chọn hay vì chúng ta thường xuyên sử dụng các phím tính năng đặc biệt như trên iPad như: phím Home, đa nhiệm, tìm kiếm, chọn bộ gõ...

Dễ dàng tách biệt bàn phím và phần iPad.
Đây là một lợi thế của Belkin Qode nếu so với những bàn phím Folio của ZAGG hay của Logitech mà cái iPad được gắn chết vào, việc tháo ra khó khăn hơn. Còn so với các bàn phím mà dễ dàng tháo ra như dạng keycover của Zagg thì Belkin Qote vẫn đảm bảo sự chắc chắn khi sử dụng.

Có tổng cộng 4 ví trí khác nhau của màn hình, 2 vị trí cho màn hình ngang và 2 cho màn hình dọc. Như thế thì tính ra góc nhìn là không nhiều nếu so với một số bàn phím khác.

Cảm giác gõ rất tốt:
Qode cho cảm giác gõ rất tốt, chính xác cao. Bàn phím dày và to gần đây mình thử dùng là Logitech K480, loại dùng được cho 3 thiết bị cùng lúc, so với Qode thì K480 có vẻ kém hơn về cảm giác gõ nhiều. Tức là anh em gõ nhanh thì mức độ ăn phím và thấy là mình gõ tự tin hơn nếu bàn phím ngon.

Hoàn thiện chất lượng cao
Belkin Qode là bàn phím di động có mức độ phần hoàn thiện tốt nhất mà mình từng thấy. Trước đây mình chưa dùng qua Belkin thì mình cho là Zagg hoàn thiện tốt hơn, nhưng qua lần này thì mình đánh giá Belkin với Qode tốt hơn. Nhất là Zagg Keyboard cover sau này mình dùng qua hai đời đều bị cong sau vài tháng sử dụng.

Các phím tính năng chính phải dùng chung với nút FN.
Các phím như Home, đa nhiệm, tìm kiếm, bàn phím, ngôn ngữ là các phím mà chúng ta sẽ dùng thường xuyên nhưng Belkin lại quyết định cho nó dùng chung với phím Fn. Mình thấy cái này không hay lắm, nên cho nó riêng nhưng Keytogo thì sẽ tiện hơn.

To và nặng:
Vì có các vị trí cần gắn nam châm trên case đựng iPad nên case khá là to, nặng và bàn phím cũng to và nặng nên tổng thể là hầm hố. Tuy nhiên mình thấy nhiều anh em cũng hay cầm cái case rất to nên cái này cũng ở mức bình thường nếu so với các case rất to khác.

Quảng cáo

Giá cao: Mình mới kiểm tra thì thấy giá 3,8 triệu cho chiếc bàn phím này. Quả là hơi cao.

Cám ơn Gió Biển Shop đã cho mình mượn bàn phím này để trên tay.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ đi đâu xách thêm cái ipad luời kinh khủng. Lại tha thêm cái bàn phím nữa luời chắc
Có ai giống mình ko
@nnq_mm Vậy thì dùng Mac, khỏi lười.
@nnq_mm Đồng chí hướng với pác này.hồi lúc mới mua đi đâu cũng tha theo, giờ có khi mấy ngày mình mới động đến. Lẩn quấn cuối cùng thì cũng trở về cái máng lợn laptop với cái đt màn hinh to tí là ok.
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Nghĩ không ra tác dụng của bàn phím rời
anhduy0204
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác CU HIỆP toàn gõ sai chính tả, ngay cả cái tiêu đề, nản
@anhduy0204 Lão cố tình tạo phốt để xem anh em có thực sự đọc nghiêm túc hay không đấy mà. Mà cũng có thể lão học tiếng Anh, tiếng Hàn, tiếng Thái riết rồi quên mie tiếng Việt cũng nên.
ronanh
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là review của bác hiệp, sai chính tả kiểu gì cũng có + câu văn lởm khởm. Chắc lâu sẽ thành thương hiệu
@ronanh Lúc sáng có cmnt ai đó phong tặng cho bác ấy là " chuyên gia" về chuyện này. Làm chuyên gia khó lắm chứ. Hic.
"
Trên tay Belkin Qode: bán phím cho iPad, xịn, tiện, nặng, gõ đã"
cái này xịn nên gọi là bán phím, còn bình thường gọi là bàn phím! 😁
@mrlenguyen111 bat be tung cau chu trong khi doc van hieu ... bo tay
@Lyluanthuctien Có cả video, hình ảnh, vừa đọc vừa xem, có vấn đề mới ko hiểu thôi 😃
Chắc là nặng lắm khi phải mang theo bên mình???
ronanh
TÍCH CỰC
9 năm
Có ai đọc và cười cái đoạn này ko nhỉ: "Vì có các vị trí cần gắn nam châm trên case đựng iPad nên case khá là to và nặng bàn phím cũng to và nặng nên tổng thể là hầm hố. Tuy nhiên mình thấy nhiều anh em cũng hay cầm cái case rất to nên cái này cũng ở mức bình thường nếu so với các case rất to"
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@ronanh
cái gì "to" là các bà thích tít mắt à😁
anakin_dat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi ngu phát!? Em xài bàn phím rời cho cái ipad mini và mỗi khi xài iMess đánh text xong vẫn phải nhấn send trên màn hình, có phím tắt nào trên bàn phím để khỏi phải nhấn send trên màn hình không!?
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anakin_dat Cùng câu hỏi. :d
tuananh7391
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anakin_dat giữ phím fn rồi ấn enter bạn nhé
dungleo
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 thật sự thì e dùng ipad chỉ oánh game vs xem phim, nên cảm ứng chay là đáp ứng r. Chứ h balo tha 1 cái laptop kèm sạc, 1 cái ipad kèm bán phím rời nữa thì lỉnh kỉnh quá
他 世 明
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dự định mua Keytogo. Tiện cho việc đi lại ^^
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
apple --> cuhiep
holokids
TÍCH CỰC
9 năm
Gió Biển luôn giá cao và Cu Hiep thì luôn sai chính tả ...
chắc bác Hiệp lại gõ bằng con ip6+ thần thánh nên sai chính tả suốt!!!!!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tungtt2208 mình là Fan BB nhưng thực sự khi thử qua iphone 6+ thấy gõ bàn phím ảo cũng ổn lắm mà bạn, màn hình to giúp việc gõ thích hơn nhiều lắm. so ra tốc độ gõ giữa 6+ và BB thì cũng không thua là mấy đâu chỉ là cái phải luôn nhìn màn hình khi gõ còn dùng BB thì có khi khỏi nhìn cứ gõ lát kiểm tra.
@ttt358 à ko có ý chê đâu, tại bác Hiệp hay dùng 6+ để đăng bài á! mà nghĩ thì dt dù tốt cỡ nào thì đánh sai là ko thể tránh khỏi

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Quan trọng là bài chia sẻ, nhiều anh em cứ chú tâm vào chính tả, không phải sai chính tả, mà nhiều khi anh em gõ nhiều và nhất là gõ trên điện thoại hay tablet diện tích màn hình nhỏ nên thao tác nhanh không tránh khỏi điều đó đâu :p
Học Còi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iname 😔:oops:
hanhbeo85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kính Cận 0_0 vớ vẩn, đây là diễn đàn thôn xóm à hay diễn đàn xóa mù chữ nên phải thông cảm ?
@hanhbeo85 Bác không thông cảm thì bác có thể làm gì ngoài cm lịch sự này của bác 😃 nếu ai cũng giống như bác này thì diễn đàn này thành diễn đàn vớ vẩn rồi 😃
@tonion Nếu mà không said thì con gì thương hiệu chymhiep nữa. Mắt thần 2k nhé
bài của bác Hiệp
1/ giữa A và B chọn cái nào
2/ ae chọn màu nào cho đt
3/ trên tay mấy món "..." (K cần thiết lắm)
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
thích đọc bài của bác này.sai chính tả thì thôi rồi:rolleyes:😁
cái này cũng ngon, mà mình vẫn thấy máy tính bảng có gì vẫn không ổn lắm kiểu như dùng để chơi là chính chứ làm không được bao nhiêu. Mình thì đánh giá cao cái surface của MS nhiều hơn. còn đt thì BB có bàn phím cũng được rồi. còn có cần làm gì nhiều thì lấy cái laptop ( nói gì nói vẫn thích macbook nhất, Apple thích mỗi nó) vẫn ngon nhất và tiện nhất chứ nhỉ. Ý kiến cá nhân, bạn nào có ý kiến khác hay lời khuyên thì cho mình biết thêm để học hỏi. Giờ thiết bị nhiều quá nên nhiều khi cũng loạn khi sử dụng.
@ttt358 Tablet tiện cho việc mail, trả lời mail, hay làm máy tính tiền. Nhỏ gọn.
Các anh cho em hỏi chút, em muốn chuyển dấu chấm thành dấu phẩy trong Excell 2013 trên máy Macbook thì làm thế nào ah. Em mày mò mãi không ra. Giúp em với ah. Thanks
dạo này tinhte có nhiều bài dành cho bàn phím rời cho Ipad. chắc hẳn đây là kết quả của việc MS miễn phí bộ offical cho máy dưới 10 inh đây mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019