Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay BlackBerry 8980

cuhiep
14/6/2011 7:14Phản hồi: 150
Trên tay BlackBerry 8980
Chiếc BlakBerry chưa từng được bán ra 8980 vô tình lại mò vào Cafe.tinhte.vn và dĩ nhiên là chúng ta phải trên tay xem nó có gì. Đây là chiếc Javelin thế hệ thứ 2, tức là sau đời 8900, có lẽ vì cái tên Javelin hay bị lộn thành Jevalin nên RIM không bán nó ra. Chúng ta có thể khăng định là nó giống 9700 gần hết trừ có bàn phím và nắp lưng. Chúng ta có thể dùng các bộ phận của 9700 để cho vào 8980 hay ngược lại một cách dễ dàng và hoạt động tốt. Chiếc 8980 này không có 3G, chỉ có mạng 2G và khi gắn SIM Bis vào thì mạng không nhận được nó. Giờ này còn chưa được bán ra thì chắc chắn con này sẽ không được bán ra nữa mà nhường chỗ cho các chiếc BB với màn hình cảm ứng.

Mình rất thích 9700 nhưng không thích bàn phím của nó... và mình đã làm một việc là chuyển bàn phím 8980 qua 9700. Thật tuyệt.
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn thấy ko đẹp = 9700 😁
Như là 9700, tiết không có 3G.
Đẹp quá.........ty bác chủ.
chết chết các thương gia nhanh chóng nhập bàn phím con này về bán thôi chứ lắp dc cho 97 thì tu yệt với roài
bàn phím 97 là dở nếu thay dc cái này vào thì còn j bằng
hihi Giá mà có thì em mua mỗi bàn phím và lắp lưng để “tân trang” lại em 9780 :C
Dao2nd
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cảm thấy hình như RIM đang bế tắc trong thiết kế phần cứng lẫn cả hệ điều hành trong khi mấy hđh khác thì biến đổi liên tục. Quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi kiểu giống nhau cách mạng đc e touch thì hii
sap RIM lại ko bán em này ra nhỉ........?ngon thế mà
duyphat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang search một em full Box trên ebay mà chưa thấy.Tks Bác cuhiep nhé.
bác hg có em này rồi mà. giá 5tr5 hay sao ý
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
Công nhận 9700 đẹp hơn em này, tự dưng nó thêm cái kim loại sáng trên đầu trông hơi nghịch mắt
Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Mỗi kiểu có dáng đẹp khác nhau bạn à, nhưng em 8980 này trông không "ngầu" lắm . .
Thích cái nắp lưng quá
tva123
ĐẠI BÀNG
13 năm
bàn phím 97 hơi chìm nên ko quen thì hơi khó bấm tí , thay sang đc thì tuyệt . dù sao thì javelin cũng chỉ là dòng trung thôi . bold vẫn hơn nhiều chứ
thời nào rồi ,mà RIM RA những cái dt nữa mùa ghê ta ... ko có 3G , con này ngoại hình OK ,nhưng có tiền sẽ ko mua em này
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
9700 đang hạ giá
em này ra, sao cạnh tranh được
con này rất đúng ý của em 😁

thích 9700 nhưng ko thích bàn phím và nắp lưng của nó
em đang sở hữu em nó đây các bác nào muốn sờ ghé qua tinhte nhé
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Sờ vào là chán ngay 😁
Bác có tính cho em nó ra đi theo chồng ko bác😃
bài viết tốt quá
Hóa ra là của bác Quốc ah,rảnh qua sờ chút,hehe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019