Trên tay BlackBerry 9900

cuhiep
21/6/2011 8:59Phản hồi: 626
Trên tay BlackBerry 9900
Bạn là fan hâm mộ của BlackBerry (BB), bạn đang dùng BB và cảm thấy như đó là một chiếc máy tuyệt vời... Tin tôi đi, chiếc 9900 này khó có thể tuyệt hơn khi bạn cầm nó trên tay. Đó là một chiếc 9000 với màn hình to hơn, vốn đã đẹp nay còn mịn hơn và cảm ứng chạm điện dung nhạy không kém gì các chiếc iPhone hay những chiếc Android cao cấp. Bàn phím của 9900 to như của 9000 nhưng lại phẳng và mềm như là bàn phím của 9800 nghĩa là bạn sẽ không cần chia ra quá nhiều lực như trên 9000 hay 97xx để nhấn phím. Phản ứng của máy khi thao tác là rất nhanh, nhanh hơn so vớ những chiếc BB cũ rất nhiều, cám ơn CPU 1.2Ghz.

Tuy chiếc mình cầm trên tay được gắn vào trong bàn nhưng cảm giác cầm trên tay là rất nhẹ, không nặng như cái hình dáng to và thô của nó. Viền nhựa mạ crom nay đã được thay bằng viền kim loại, hoàn thiện kiểu phay kim loại với những đường xước nhìn rất là mạnh mẽ và hiện đại. Nút khoá/mở máy được bố trí ngay trên cạnh trên của máy, ngay giữa và rất dễ bấm chứ không như nút của 9000. Cổng kết nối USB để ở bên tay trái, nhìn khá là cơ bản và thô chứ không đẹp như cổng USB trên Sony Ericsson XPERIA Arc.

Tuy màn hình đẹp và mịn nhưng lại nằm khá sâu so với mặt kính, điểm nằm khá sâu này là một điểm không ngon của 9900. Còn về màu sắc, độ sáng, độ tương phản thì vẫn rất tuyệt vời.

Những icon trên OS 7 hay bản 6.1 thử nghiệm nhìn trên hình khá chán nhưng lại rất đẹp khi bạn nhìn nó trên chiếc 9900. Hệ điều hành không có gì khác biệt lắm về cấu trúc, menu. Bạn sẽ dễ dàng làm quen nó ngay, các phím tắt cũng giống như cũ.

RIM đã mang 9900 đến khoe với nhà mạng Việt Nam, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp và 9900 sẽ sớm được bán ra.

Quảng cáo

626 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con BB này mỏng so với những con BB khác em đã từng thấy.Viền kim loại đẹp quá.
Viền kim loại của em này như nhôm xước em ạ, theo anh dày thì mới mạnh mẽ chứ, xài BB thích nhất là cầm chắc tay, hơi nặng, có phong cách rất manly và xài rất phê.:eek:
hình như vẫn là benzen như mí bé cũ. Xài tý tróc ngay ấy mà 😁
Thèm nhỏ dãi.
hôm nay no nê tin tức luôn
bold mượt quá
may đẹp quá....tiếc là đang tạm chia tay BB.............................. hi vọng sớm quay lại với BB
đúng là anh Hiệp dùng những từ ngữ hoa mỹ để miêu tả không sai chút nào
Hicc, thèm dã man, quấn hút quá, sao mỗi kiểu thiết kế như vậy mà đủ làm xiêu lòng bao nhiêu ng nhỉ!
Rim đang trở lại vô cùng mạnh mẽ.
toiyeumetre
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa chắc đâu bạn, cổ đông lớn thứ 6 vừa chia tay RIM, còn VP Marketing thì đầu quân cho Samsung kìa
Ôi..đẹp quá..cảm hứng nhìn ghiền rùi nghe..
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
😁 chờ cái giá thôi. Các bác thương gia xách tay xách chân lại rậm rịch rồi.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Bắt đầu chuẩn bị ship rồi bạn . . . .
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
13 năm
tưởng hôm nay chỉ nokia giới thiệu n9, vậy mà bác Hiệp vẫn trên tay được 9900😁
Đẹp. Lại phải cân nhắc giữa N9 và 9900 rồi
Hơ, nhìn đẹp ghê, mong sớm được cầm tận tay em nó
Trời ơi, đã có ở VN rồi mà bên nước mình vẫn tịt ngòi... không biết ngày nào ra, em đã order trên ebay và nó báo là phải hơn 30 ngày nữa mới giao hàng được bác Hiệp ơi...
Hic, sao bác không giật 1 cái mang về cho em với...😔(
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật là ko thể nào cầm lòng được, my dream
BlackJ
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết có video call trên cái 9900 này được không các bác?
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
khoái n9 hơn...........:bounce::skip:
motorolavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã dành tiền đủ, đợi thôi......máu quá rồi
tonthin
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai có thông tin gì thêm không nhỉ.... các thông số của máy, giá cả...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019