Trên tay Blackberry Bold 9780 màu trắng

sonlazio
29/11/2010 12:36Phản hồi: 148
Trên tay Blackberry Bold 9780 màu trắng

Blackberry 9780/9700 là một trong những chiếc điện thoại sang trọng nhất hiện nay và nó càng trở nên trang nhã hơn khi khoác một bộ vỏ trắng lên người. Chiếc 9780 màu trắng mà mình có cơ hội đập hộp do Dâu Đen nhập về với giá khoảng 12,3 triệu đồng cho những đợt hàng đầu tiên. Ưu điểm của 9780 là nó được chạy sẵn OS6 và bộ nhớ RAM gấp đôi so với 9700 nên tốc độ cũng mượt mà và nhanh hơn. Nếu có điểm khác biệt nào của 9780 so với 9700 thì đó chính là bàn phím mềm và dễ chịu hơn cho dù vẻ ngoài gần như không thay đổi. Bạn có thể xem so sánh 9700 và 9780 ở đường link này. Trước đây, phiên bản màu trắng đã từng bị lộ tại đây.

Vì là một sản phẩm màu trắng nên 9780 trắng cũng có hộp trắng, tai nghe trắng, núm tai nghe màu trắng, sạc trắng và cáp cũng trắng nốt. Nhìn tổng thể thì chỉ có cục pin 1450mAh là màu đen mà thôi! Đặc biệt, cục sạc của 9780 đã có nhiều cải tiến so với 9700, trở thành cục sạc nhỏ gọn và rất đẹp giống như 9800. Tinh Tế đã có bài đánh giá về 9780 khi nó còn là bản thử nghiệm và bạn có thể tham khảo tại đây. Ngoài ra, RIM cho phép bạn "nghịch phá" 9780 ảo tại đây.

Bàn phím: Mềm hơn
Bàn phím của 9780 từng phím nhìn nhô hơn so với 9700 nhưng khi bấm thì lại mềm hơn. Điều này hẳng sẽ làm hài lòng nhiều người đang dùng 9700 muốn nâng cấp lên 9780. Bàn phím 9700 về cơ bản hơi cứng hơn so với 9000 hay 9800.

Camera: 5.0Mp
9780 được trang bị camera 5.0Mp so với 3.2Mp trên 9700. So sánh sơ trong điều kiện ánh sáng khá loạn thì 9780 cho hình ảnh trong và nét hơn so với 9700. Mình có chụp một tấm hình, anh em xem qua. Du gì chụp ảnh trên 9780 cũng không gây ấn tượng mạnh. (hình chụp bằng 9780 bên dưới bài).

Màn hình:
Màn hình 9780 có độ phân giải 480x360, kích thước đo được là 2”44. Vậy là màn hình của 9780 bằng với 8900 và 9700 về kích thước và độ phân giải. Có thể bạn sẽ nghĩ nó mịn hơn hoặc nhìn dễ chịu hơn, đó là do OS6 chứ không phải do phần cứng. Vẫn theo truyền thống của BlackBerry, 9780 thể hiện rất tốt ngoài trời, kể cả trời nắng, bạn khó có thể tìm được màn hình chiếc điện thoại thông minh nào khác vượt qua BlackBerry ở khoản này.

Bộ nhớ:
9780 RAM 512MB tức là lớn gấp đôi so 256MB trên 9700. Khe thẻ nhớ MicroSD nằm trên sườn máy, phía trên cục pin, dưới nắp pin, giống trên 9700, ta chỉ cần tháo nắp pin ra và bỏ hay lấy thẻ ra chứ không cần tháo pin.

2 - Phần mềm:
9780 được trang bị hệ điều hành mới, OS6, đây là điểm quan trọng nhất, đáng giá nhất nếu bạn có ý định đổi máy. OS6 không phải là cái gì hoàn toàn mới nhưng nó hoàn thiện hầu như tất cả những gì trên OS5. Hơn rất nhiều so với OS5 nâng lên từ OS4.5. Ta có thể nhận thấy các điểm hơn như: Giao diện, hiển thị, hiệu ứng, tốc độ, tinh chỉnh, tìm kiếm, trực quan.... mình sẽ nói nhiều hơn về giao diện trong video dưới đây.

Hình ảnh:

Quảng cáo

Quảng cáo

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducmnm
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá đẹp, không biết giá cả thế nào nhỉ?
đẹp quá...chắc sau có tiền phải làm 1 em về ngủ cùng thôi
hieu_oz
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp vật vã...........................=p~ !
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Cảm nhận qua ảnh là em nè rất sang 😁
Số đo "3 vòng" khá chuẩn, giá kô phải quá tệ! Rước về là chuẩn các bác ạh
đẹp quá .mua bộ vỏ của 9780 thay vào 97 thui 😃
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp và rất manly 😃
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
mắc thế nhỉ, em này cỡ 8 triệu thì ôm được!
97 đã hơn 80 rồi bạn ơi ....!
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
tầm đó bác cũng chưa ôm đc 9700 đâu
phun nước bọt nói lại là bác "chỉ có 8tr nên không với nổi" .....giá nào cũng kêu "mắc",đó là cái "thói"
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
kết nứt bát 😁................
restock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp thật...Nhìn chắc chắn và màu nào cũng đẹp :X
tầm 8t thì chỉ xài 2hand đúng không bác, hàng vip thế mà còn lăn tăn
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
chẹp chẹp, các bác doanh nhân mỹ khoái lắm đây. Doanh nhân Việt chỉ thĩ khoe hàng thui toàn xài iphone vs vertu. 😁
BB dành cho những người thực sự biết xài Đt (ko có em ^^)
Quả thật là rất đẹp và tinh tế, đẹp hơn 9650 rất nhiều, các chi tiết nhìn liền khít và sang hơn hẳn thèm thật:eek:
vuphh70
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Thèm chết đi được, muốn cươi ẽm mà ẽm quát thách cưới cao quá.
michi24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em vừa cho con BB9700 của e ra đi cách đây gần 1 tháng, giờ nhìn em này cũng nhớ nhớ ghê.

BB vẫn nhất trong vụ nghe, gọi, nhắn tin (sms) và push mail.....
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
sao nghe đồn Nokia mới là nhất trong vụ ghe,gọi?
levuphuc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi xài cũng được 6 cái Nokia rồi (8250, 6220, 7610, 6680, N73, N95) và hiện tại là Bold 9000. Về chất lượng cuộc gọi và pin thì Nokia vẫn chưa qua được BlackBerry (pin của BlackBerry co dung lượng cao hơn và đương nhiên BlackBerry phải tối ưu hóa cách cài đặt và ứng dụng chạy nền thì thời gian dùng pin mới lâu được).
Nokia bạn dùng những máy thế thì so sánh pin thế nào với blackberry được,bản thử dòng E như E72 xem,mình nghĩ pin tốt hơn blackberry đấy,mình đã dùng cả 9700 và E72,thấy pin E72 tốt hơn.
nguxudu1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn này nói đúng, mình thấy pin dòng E của nokia tốt hơn ;)
Bác này nói có phần đúng, về pin và ứng dụng cho blackberry. Em làm trong cty game cho Mobile và có làm blackberry, bọn Blackberry Test rất khắt khe về tiêu chuẩn của 1 ứng dụng, nhất là mức tiêu thụ pin của ứng dụng kể cả chạy và chạy nền. Nokia thì em ko thấy có vụ đó, chỉ quan trọng là chơi game được hay không thôi. hiiiiiiiiiii
nhìn em nó mà nhớ tới mấy cái FPT ... kia thật là 😁
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
ai dang sai 9700 old ma muon doi len 9780 thi them chừng trên dưới 6tr..........mà cầm trên tay có mấy ai thấy đc sự khác biệt hem ta........
Khác chứ, RAM 512, hehehe. Thật sự em nó nhìn rất đẹp nhưng BB hình như có dứ người tiêu dùng bằng cách ra nhiều sp giống hệt nhau, chỉ khác chút xíu xíu xíu à.
chụp hình 5MP nữa, mặc định OS 6, có thể nâng cấp thêm trong tương lai, còn 9700 còn phải chờ :eek:
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
650$ ae hả! giao hàng tận đâu luôn nhỉ.... màu trắng đẹp wa!
Quá đẹp..........................
ôi cái giá, 12,3tr có rất nhiều sự lựa chọn khác phù hợp hơn😆
xuantung
TÍCH CỰC
13 năm
Đồng ý với bác này. Với giá 12,3tr thì có lẽ là khá mắc, có nhiều máy có chức năng đỉnh hơn 9780 nhiều mà giá cũng tầm như vậy thôi. Cái quan trọng là nếu anh em yêu BB thì chơi thôi chứ nếu nói giá thì khó nói lắm...
Nhiều lựa chọn lắm...nhưng tiếc là may ra 9800 mới là con có thể thay thế cho nó về tính năng nhưng lại kém về kiểu dáng hehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019