Trên tay BlackBerry Classic trắng: nhẹ nhàng hơn, dễ bám bẩn hơn

cuhiep
5/3/2015 11:6Phản hồi: 166
Trên tay BlackBerry Classic trắng: nhẹ nhàng hơn, dễ bám bẩn hơn
Phiên bản màu trắng của BlackBerry luôn làm cho chúng nhìn nhẹ nhàng và thời trang hơn so với bản màu đen. Với Classic thì nắp lưng sần màu trắng có thể làm cho nó bám bụi, bẩn dễ nhận ra hơn. BlackBerry còn giới thiệu các màu rất thời trang là xanh và đồng cách đây mấy hôm tại MWC 2015. Theo thông tin của BlackBerry thì Classic trắng bán ngay sau khi giới thiệu nhưng ở Việt Nam thì sẽ bán ra vào khoảng cuối tháng này với giá bằng giá của phiên bản màu đen là 10,5 triệu đồng.

BlackBerry Classic màu trắng làm cho nó nhìn đơn giản, nhẹ nhàng, trẻ trung và thời trang hơn. Với màu trắng thì các viền màn hình có dính vân tay cũng khó nhận ra hơn màu đen.

Khung sườn máy vẫn là màu nhôm bạc như là phiên bản Classic màu đen.

Bên trái là khe SIM và Khe thẻ MicroSD giống như ở phiên bản màu đen, giống cả màu.

Nắp lưng sần, nhiều lỗ nên khi bụi và bẩn bám vào thì dễ dàng nhìn thấy hơn. Logo BlackBerry bằng nhựa mạ kim loại dán vào. Anh em cần thận vì mình đã từng thấy một số anh em bị mất vài quả dâu trong logo chùm dâu đó.

Màu trắng làm lộ ra camera trước cũng như cảm biến. Màu đen thì những thành phần này ẩn hơn.

Bàn phím trên máy trắng vẫn cảm giác bấm như màu đen. Không có sự khác biệt về các đợt hàng khác nhau như là ở Passport. Trackpad màu đen. Chất lượng hoàn thiện của Classic màu trắng không có gì khác biệt.

Hình ảnh khác

Cám ơn Mai Nguyên cho mình mượn BlackBerry Classic Trắng này để trên tay.
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
9 năm
BlackBerry màu đen với mình vẫn đẹp nhất. 😁
@B.U.H|Kiss đã Black thì là đen mà
Ngon quá bác hiệp ui ::
@tú tầu Chưa mua được e ơi. Dạo này anh bận chông bố ốm phải mổ nên vẫn chưa mua đc 😔
@ViệtNamChampions Cụ ốm lâu chưa anh?
@tú tầu Hai tuần nay rồi e à
@ViệtNamChampions Bố bạn sao lại mổ? Chúc ông nhanh khoẻ nhé bạn.
BB đẹp nhưng vẫn thích iOs hơn, nhưng chưa đủ lúa gom iphone
@phanlemanh E cũng như bác. Thích iOS hơn. Nếu muốn trải nghiệm thù bác dùng iPhone 5 cũng đc mà. Giá cũng tốt
@phanlemanh nếu cụ gom được em này chính hãng thì cũng đủ gom em ai-phôn 5s xách tay rồi đó, hoặc không ai-phôn 5 thì cả mớ 😁 (đùa thôi)
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phanlemanh ơn dời, mình đã có đủ bộ đôi, classic màu đen và 4S màu trắng (iphone do tim cook phát triển mình khong hề thích chút nào)
@sonbkmta bạn nói cũng đúng đó trước mình cũng dùng 4s.. từ khi lấy cái Q10 về.. thấy cái 4s chán luôn.. chả buồn đụng vô
@phanlemanh nói câu chả liên quan gì luôn
bác có tiền mua con classic nè thì bèo lắm bác cũng dư tiền mua dc cái 5s xách tay rồi đó
con nè có rẻ đâu.. cũng thuộc loại có tiền mới mua dc con nè đó
@@
đen vẫn đẹp hơn. Thích q10 hoặc pp hơn. chứ kiểu lai lung tung mất phong cách 😃
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@trinhthanhthien Đây mới là phong cách chứ bác, Q10 mới là nửa nạc nửa mỡ mà
Bạn nào cho mình hỏi tý. Ở thì truờng đài loan thì bao giờ có hàng nhỷ. Tìm mãi k thấy
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
@btùng Ở chỗ wanhoa bán đầy đó bạn
Nhìn sang trọng phết nhưng lấy con vợ trắng trẻo bắt mắt thì vừa sài vừa cưng như Ngọc Trinh chứ mạnh tay nó nhão sài mạnh nó hao:p
phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa bao giờ được sử dụng Blackberry nên không biết được nó "hay" như thế nào mặc dù rất nhiều người ca tụng.
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Fly ko dc bac ah
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
@shrelax84 - giờ này mà còn có người thẩm du về loa thoại BB vô đối thì đúng là buồn cười thật . Vui lòng ra TGDD cầm các flagship của nokia, ss, lg nghe gọi thử xem có ấm và to rõ không nhé
- loa ngoài thì làm ơn đừng có đem ra khoe, cái này càng không phải thế mạnh của BB. Mấy con như htc one m7 m8 nó vã cho vỡ mặt
- có người nào ở việt nam bị mất tiền do dùng internet banking trên android chưa ? chưa thì làm ơn đừng có tỏ vẻ nguy hiểm nữa.
@htcone ng ta có động chạm gì đến những dòng khác đâu mà bác làm ghê vậy
rõ ràng ngta nói nhữg điều đó chính là thế mạnh củ bb rồi còn gì.
... loa ngoài nghe nhạc của bb k phải là nhất nhưng hơn dc khối con đấy bạn. rõ ràng đó là thế mạnh bác đừng chống chế..
@phamkimhao Hiện nay vẫn đang dùng BB và trả lời với bạn là nó cũng chả hay như bạn nghĩ mà cũng bình thường như mọi hãng điện thoại khác, mình dùng vì đơn giản là thấy cái kiểu dáng nó hay hay thôi.
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp quá ráng đoi em nay con 4 tr ròi mua
Nhìn cái tiêu đề là biết ngay mod lại muốn so sánh với iphone rồi
seishiro
TÍCH CỰC
9 năm
Ôi cái gía 😔 công nhận đẹp mà giá chưa đẹp lắm
Blackberry thì cứ đen là đẹp ;) Ngay từ cái tên đã biết màu nào hơn rồi :p

manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoanganh.NT máy bên trái là 9k9 hả bác
@manhquan90 Là Classic đó bạn
ides
CAO CẤP
9 năm
@Hoanganh.NT Đẹp quá nhỉ 😃
hand on classic em thấy ko dc như kỳ vọng 😃
@Hoanganh.NT Chơi hai con bb10 bàn phím thì tay bác quay khoẻ phải biết😃
chả hiểu sao luôn thấy BB màu đen sang hơn 😃
có lẽ cũng tại mình hay nghich ngợm, đi loăng quăng nên sợ màu trắng
Tầm 2 năm còn 3 củ, hốt em này về là vừa. Như kiểu vừa hốt em Z10 trắng 2 củ 7 vậy. Mình lại thích thiết kế của BB mới chết chứ. Chứ dùng BB10 phải nói là chán. May nghĩ cái máy nó đẹp không đập mẹ rồi.
Chắc dùng iOS đang nhanh muợt mát nên rất bực mỗi khi nó chạy chậm.
@Wind my love mỗi ng 1 cảm nhận thôi bác, như với e, dùng BB từ những con 9000 hay 97 thì thấy sướng chứ, thấy nó thông minh chứ
sr bác nhưng luôn có cảm giác mọi ng dùng ios nó chứ choai choai, chạy theo nhau ntn ý, mấy ai dùng ios mà tìm hiểu đc hết nó, hay chỉ dùng và giải trí thôi ạ
@Wind my love Chuẩn, thích thiết kế và cái bàn phím ảo, còn OS thì cực kỳ chán và lởm !
@Wind my love Xài dâu thì ai đi xài cảm ứng hoàn toàn xài loại có bàn phím như Q10, classic + IP/Robot là ok nhất
@duong175 trừ 1 số chị em phụ nữ ra và tài chính dư dả ra thôi bác chứ đừng quơ đũa vậy chứ ... mình biết đến IPhone từ cái thời 3GS dc cập nhật lên FW 6. và cho đến nay 5S FW 8 ... đã JB và vọc cũng muốn nát cái Cydia store rồi trừ những tweak ko rõ nguồn gốc thôi ^^! mỗi người mỗi cách xài dt thôi
boozyer
CAO CẤP
9 năm
Đẹp thật. Màu trắng cho chị em dùng là chuẩn. Chứ anh em vẫn nên dùng màu đen thôi 😃
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thấy các sản phẩm của Blackberry thì lúc nào màu đen nhìn cũng đẹp hơn 😁 (ý kiến cá nhân ạ)
@loveya9x Thế là bạn chưa cầm trên tay BB màu trắng rồi. Đẹp hơn đen rất nhiều. Nhưng phải giữ gìn, tay sạch, ko mấy hôm như cháo lòng ngay. Nói chung màu đen hay trắng, sạch hay bẩn là do tính người dùng thoai.
Em này chỉ fan ruột mới mua thôi, chứ bít chẳng ai mua về làm gì
@hahantin Người nào mua máy đa chức năng và đặc biệt thích giải trí, games, chat (Viber,Zalo) thì bỏ qua BB ngay vì nó sinh ra không làm việc đó. Những người thực sự làm việc hãy xài BB. Ngựa chiến không ai xách cày ruộng cả.
TĐThiết
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hahantin sao lại như vậy bạn 😁
@tunanh dùng 9 tháng nhưng máy vẫn còn bảo hành 9 tháng. Hơn nữa nói rẻ mạt ở đây là so với máy Android nếu mua cùng thời điểm đó, sau 9 tháng thanh lý vẫn đc giá hơn. Đau hơn nữa là là rẻ mạt mà chật vật mới thanh lý được - nghĩ là rẻ mà chẳng mấy người thèm mua, họ toàn kêu: thời buổi giờ ai dùng Blackberry, dòng nay nhập vào bên mình ko bán được đâu bạn thông cảm.....
@shrelax84 Thực sự lại choém... không bằng được người thì nhận đi cho lành.. .lại còn ngựa chiến với chả cày ruộng... có lẽ fan dâu cũng bảo thủ như dâu vậy... nhận là đang tụt hậu và không bằng người để còn nỗ lực phấn đấu cho bằng người thì mới có cơ may không bán mình... chứ cứ cái suy nghĩ sinh ra để làm việc, abc ... ngụy biện hết. Giờ thằng IOS nó cũng sinh ra để làm việc và thêm cả giải trí nữa, android cũng same same với IOS... vậy người ta cắm đầu đi mua 1 cái có tính năng ít hơn, giá là tương đương à.. hay lại ngụy biện là có 80 TỶ người là FAN... thôi tỉnh giấc đi, đối mặt với sự thật đi
Chỉ có mua thêm thôi chứ Ngu j mà bán 😁
@ViệtNamChampions Đại gia có khác, xin nhận của em 1 lạy :D tiểu nhân phải tầm 2 nữa mới đủ sức xúc:D
black thì phải đen mới chất chứ

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trắng hay đen đều đẹp, mỗi cái đẹp 1 kiểu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095