Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay BlackBerry Curve 9720: chất lượng phần cứng tốt, màn hình cảm ứng và OS7.1

vuhai6
24/7/2013 2:31Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

obix
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ những ai thường xuyên phải dùng email thì mới dùng BB thui (trừ những fanBB ra). Mình dùng từ đới thấp đến đời cao, chỉ khi cần email mình mới nhớ tới nó vì nó quá đỉnh. Cơ mà có BIS, BB hơi bị ngon đấy, always connected mà không cần phải on/off 3G ^^
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
đấy là mình nói chỉ cái giao diện fb và so sánh bb với ios,sao bạn lôi cả s3 vào.những người rành công nghệ người ta đi viết app cho ios và android hết rồi.😃 còn bạn bảo giao diện fb của ios mà xách dép cho s3 thì phải xem lại.app gì k biết nhưng app fb trên androi k thể bằng ios đc đâu.tính tiện dụng k bằng đc.còn k biết theo bạn là rành công nghệ là như nào?như mình chỉ biết cài các phần mềm và up rom chắc k phải là rành,chắc phải viết đc app chạy trên bb như bạn mới là rành;)
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@huydcc

Cài app và úp ROM mà gọi là rành công nghệ thì chẳng khác nào bảo học sinh cấp 2 đang học ĐH,nếu viết app hoặc tạo được ROM thì ngang Tiến Sĩ và hơn rồi.Bro không biết cách so sánh nên chả hiểu đâu.
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@trungntvn mình là người dùng bt nên như bạn nói là học sinh cấp 2 rồi😁thế b đang thuộc nhóm học sinh cấp 2 hay tiến sĩ vậy??:rolleyes:với lại bb nó bán máy thì nó bán cho những học sinh cấp 2 hoặc cấp 1 như mình mới là số đông chứ.nghĩa là người thích công nghệ ấy.chứ nó bán máy mà trông chờ vào nhóm tiến sỹ nghĩa là người rành công nghệ như bạn nói ấy,thì chiếm ít lắm.chắc nó phá sản từ năm 19năm ấy rồi:D:D
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@huydcc
Càng nghe càng thấy đồng chí chả hiểu gì hết thế mà vẫn kêu mình học cấp 2.
hồi trước m` dùng bold 9k,nói chung phục vụ cho tính năng hàng ngày thì tuyệt,thích cái đèn led vãi ra :x
ứng dụng quả thực là không nhiều nhưng cực thiết thực với cuộc sống hàng ngày.
Tiếc mỗi là m` đang là sinh viên,m` dùng bb và đánh giá khả năng kết nối mạng quá kém (hồi đấy mình dùng chưa có bis nên chưa test được)
Quả thực là rất ức chế,hay do bold 9k của mình đã cũ không biết,chứ xem youtube qua wifi mà lag,buffering mãi không xong :-j
Vào qua 3g cũng nản,load mãi ms đc.
Mà đang đi học thì nhu cầu vào web ngó tài liệu thì rất cần nhanh
Nên đã chia tay bb nhưng trong lòng vẫn rất muốn dùng, 😁
Giá cả trên trang 1 m` thấy khá HÀI,trước đây mình bán lại bold 9k của mình với giá khá tốt,chỉ kém các thương gia vài trăm k nhưng rất nhiều người hỏi mua,cũng bởi vì bé bold 9k của m`,mặc dù dùng sạc tàu cắm đêm sạc mà ko đứt,dùng từ trước tới giờ rất thoải mái vì vụ sạc pin. :D
Con này tầm 4 -5 triệu thì khôi bác bơi cả xác vào ý chứ 😁
đang dùng 9900 và hiện tại thấy hài lòng về em nó 😃
Đang dùng 8700 lên chả biết os đời cao bb ntn ,nhưng có tiền cũng kho mua bb
Eahleo
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy cục pin là 1450 mAh, muốn mod lại để cho con 8320 xài mà chắc phải đục, mất thẩm mỹ mà không biết có được không @@

Nhìn con này nó tròn trĩnh, bầu bĩnh cũng khá xinh :">
vo
nếu bác đã lấy vợ thì em xin nói câu như thế này: voẹ bác thì bác thấy đẹp chứ em thấy xấu mù ( nó cũng same same câu của bác đây- em xin lỗi vì lôi gia đình ra làm ví dụ ạ)
doan39
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dòng Curve tầm trung chạy OS7.1 zậy khá ngon rùi bên Malaysia, India vừa bán ra tầm 6M ...🆒
Vẫn thích thiết kế của dòng Bold hơn 😁
Ban phim tach ra cung hay. Bold hoi kho bam.

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 4
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang cần mua 1 e. Có bác nào nhượng lại thì bbm cho e nhé pin:2AF4CEAA
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bây giờ nếu mua 9720 thì giá còn bao nhiu?
Trong dòng curve của blackberry thì thấy con này là chất lượng phần cứng ổn nhất này, cùng với con 8900 nữa. Mấy con 932 922 936, rồi cả cái đống 852 rồi 9300, đều kiểu mấy phím chức năng với column làm bằng cao su dùng 1 thời gian là bong rồi nứt hết, nhìn xấu không tả nổi. 9720 mấy phím đấy đều làm bằng nhựa nên chắc chắn. Nắp lưng nhìn cũng nam tính nữa. Bàn phím không bị cứng như mấy con dòng curve khác, mà con này to ngang con 99xx nên bấm rất thoải mái. Mình đang dùng con này pin rất trâu, chắc trâu nhất trong dòng bbos luôn, bật 3G dùng bis thi thoảng facebook lên mạng, nghe nhạc tương đối nhiều, tầm 1 - 1.5 tiếng/ngày, mail với gọi điện nhắn tin bbm nhiều, thoải mái từ sáng đến tối đi làm về đi ngủ sạc, quá hài lòng. Nói chung dù thua kém nhiều mặt so với android hay ios hiện nay, dùng vẫn nên dùng kèm 1 máy chạy os khác, nhưng mình thấy đây là chiếc điện thoại khá bền bỉ và đủ nhu cầu cần thiết.
trungkien245
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alakazam1994 9720 của bạn có tiếng việt ko ? Của mình vào phần chỉnh ngôn ngữ thì ko có tiếng việt
@trungkien245 Bác ơi muốn có tiếng Việt phải cài bản rom multilanguage có tiếng việt bác nhé, bbos từ 6 trở lên máy nào cũng có hỗ trợ tiếng việt hết ở bản rom rồi (bộ gõ và giao diện). Em quen xài tiếng Anh để dùng phím tắt nên toàn lược bỏ tiếng Việt lúc cài rom.
trungkien245
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alakazam1994 Là bản All Language hả bác. Mình down bản UK về cài không thiết lập được tiếng việt khi cài. Bác hướng dẫn giúp mình.
@trungkien245 Mỉnh bây giờ không còn xài bb nữa nên cũng ko biết giúp bác kiểu gì, tóm lại bác cứ down rom có all language về mà up rom cho nó thôi, nguồn rom có thể tham khảo bên bbvietnam nhé, ở đấy tương đối đầy đủ link rom, bản all language mới có tiếng việt, lúc up rom nhớ tích vào phần ngôn ngữ tiếng Việt là được.
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết có ai trên này bán 9720 màu đen ko
huyền thoại os ngay ấy..!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119