Trên tay BlackBerry Passport bản chính thức

cuhiep
8/10/2014 4:42Phản hồi: 482
Trên tay BlackBerry Passport bản chính thức
Chiếc Passport mình trên tay hôm nay là chiếc chính thức và được xách tay về Việt Nam. Không có gì khác biệt so với chiếc BlackBerry Passport bản chưa chính thức mà Tinh tế từng trên tay giới thiệu với anh em. Những thứ trong hộp ngoài máy ra thì còn có adaptor sạc, dây Sync/sạc, tai nghe, sách hướng dẫn, giới thiệu. Hộp máy được làm đơn giản, hoàn thiện đen. Các phụ kiện được làm tốt, nhìn thấy chất lượng cao, phù hợp với chất lượng rất cao của máy.

• Kích thước: 128 x 90,1 x 9,3 mm (dài x rộng x dày), 194 g;
  • Màn hình: 4,5" IPS LCD, phân giải 1440 x 1440 px, 453 DPI + Gorilla Glass 3;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800 lõi tứ 2,2 GHz;
  • GPU: Adreno 330;
  • RAM: 3 GB;
  • Bộ nhớ: 32 GB + khe thẻ nhớ microSD;
  • Camera sau: 13 MP chống rung quang học + flash LED, hỗ trợ chụp HDR, quay video 1080@60fps
  • Camera trước: 2 MP;
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, BT 4.0 A2DP/LE, GPS & Glonass;
  • Cảm biến: tiệm cận, gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn số;
  • Hỗ trợ mạng 4G/LTE;
  • Pin: 3450 mAh;
  • Hệ điều hành: BlackBerry OS 10.3.

Hộp Passport đơn giản và toàn màu đen. Chữ in cũng ít chứ không nhiều như những hộp khác.

Made in MEXICO 6... chỉ có anh em dùng BlackBerry mới quan tâm đến cái này và có cái hàng như thế này in trên hộp

Khi mở hộp ra thì đầu tiên anh em thấy thế này. Dĩ nhiên là màn hình đen thui và được dán các lớp tem bảo vệ. Mình đã lột ra từ đêm qua, mong anh em thông cảm.

Bỏ máy ra thì dưới đó là quyển sách giới thiệu về thiết kế và hướng dẫn sử dụng BlackBerry Passport. Mặt ngoài của sách được hoàn thiện giống như là mặt của chiếc Passport nhưng có màu đen. Passport Việt Nam màu xanh lá.

Tiếp theo là chúng ta thấy các phụ kiện được sắp xếp gọn gàng trong hộp.

Cục sạc làm rất là đẹp.

Dây USB làm cũng rất xịn và chắc chắn

Quảng cáo

Tai nghe với dây chống xoắn và đầu tai nghe gần giống như loại của iPhone. Có một phần vòng lòi ra phía trên để giữa tai nghe chắc trong hố tai.

Speed Dial là tính năng tuyệt vời trên các máy BlackBerry ngày xưa nay vẫn tuyệt vời trên Passport.

Passport dĩ nhiên được trang bị cảm biến để dùng với bao da có chức năng holster. Và đèn notification cũng vẫn còn đò. Mình đã nhờ các bạn Khắc Tên làm nhanh cái bao này để thử tính năng Holster trên Passport và nó rất tuyệt vời.

BlackBerry Passport được trang bị cấu hình rất mạnh so với các máy Blackberry trước và thuộc nhóm smartphone có cấu hình cao nhất hiện nay với màn hình có mật độ điểm ảnh cao 453ppi, Pin 3450mAh, RAM 3GB, Vi xử lý Snapdragon 800 2,2Ghz...

Quảng cáo

Bàn phím cứng cũng là một đặc trưng của Passport. Bàn phím này còn đặc biệt vì nó có trang bị cảm ứng.

482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cầm qua em này rồi. Cực cá tính nhưng không đẹp (không phải xấu), theo ý kiến chủ quan của mềnh.
@vnstockguru me too ! to quá trời cầm rớt liên tục
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru bác đã cầm qua con này rồi thì cho em hỏi bác đã thử đánh một bản text chưa?
các dấu "" . , ; nhập thế nào. như các dòng trước thì chỉ cần nhấn "alt" còn cái này ko thấy in biểu tượng trên phím thì bấm ở đâu ah?
em dự là nhập liệu chắc không nhanh bằng mấy con truyền thống như 9900 chẳng hạn
@bumbum0803 Cầm để thử cảm giác chứ không trải nghiệm bác ạ.
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@bumbum0803 chấp 99 nửa đường 😆
vantuktv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru Nghe câu "Cực cá tính nhưng không đẹp" thì thật là quá buồn cho đôi mắt thẩm mỹ của bạn.......
Đã qua rồi 1 thời huy hoàng BlackBerry. :oops:
2 con BlackBerry của mình cũng sx tại Mexico, chất lượng hơn hẳn . :p
itstao
TÍCH CỰC
10 năm
@ali3pa - Ngàn người thèm thì cũng vì ngàn người đó cuồng thôi. Mà như với điện thoại iphone thì dân mua nhiều lại chủ yếu ở các nước đang phát triển.
- Mỗi hãng điện thoại đưa ra sản phẩm họ đều tập trung vào những mảng thị trường khác nhau, đối tượng người dùng khác nhau thế nên các bạn không mua, không muốn dùng thì cũng đừng đưa ý kiến chê bai này nọ. Riêng với passport thì nó là sản phẩm cao cấp, không phục vụ cho đối tượng bình dân nên họ cũng không cần quan tâm tới yêu cầu của các bạn là gì? Cần phải được đáp ứng những gì. Hoặc là giá phải thấp, phải như Lumina 520 thì các bạn mới dùng.
- Một số bạn cứ lôi kho ứng dụng ra để đe lẹt, để biện hộ cho sở thích (cuồng) của mình. Mình hỏi thật là vs 1 con smartphone các bạn đang dùng, bình thường các bạn cài được tất cả bao nhiêu ứng dụng, thường thì sử dụng bao nhiêu? 5 - 10 hay là 20?
Kết luận: điện thoại cũng chỉ là công cụ để phục vụ con người trong công việc, cuộc sống thế nên tùy theo nhu cầu sử dụng mà chọn thôi. Bạn thích công việc, gửi email nhiều thì có thể chọn BB. Thích thể hiện bản thân hoặc là khoe cho mọi người biết ta sành điệu, ta theo trào lưu hiện đại, .. thì chọn Iphone. Còn nếu bạn thích chụp ảnh thì có thể chọn Lumia hoặc Xperia của Sony. Còn bình dân hơn nữa thì chọn Asus Zend phone.
Klq nhưng bây giờ ra đường thấy iphone nhan nhản, đâu đâu cũng có. Chả khác gì như mấy con feature phone Nokia 1208
dtan
TÍCH CỰC
10 năm
@ali3pa bạn dùng điện thoại hay chạy theo giá trị điện thoại vậy? vào review thì chỉ bàn tính năng, mình chỉ thấy nó có j kém hơn so với các dòng điên thoại khác cả. Mỗi cái có cái hay khác nhau
@kaizvn Ý của ông @ali3pa , công nghệ có nghĩa là vuốt vuốt đó mà.
Video bị xoá rồi a Hiệp ơi
superspam
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp 😁. nhưng cam lồi, chắc là mốt hiện nay 😃
@superspam Dự là sẽ có Video hướng dẫn fix lỗi Camera lồi :D
hotam16588
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp thế. Hèn gì cháy hàng. Đợi vài năm giá xuống khoảng 5tr mua là ngon
@hotam16588 Mình cũng đang đợi Z3 hạ xuống 5tr 😁
@hotam16588 Thánh rồi, vài năm của bác đã thành hiện thực, giờ giá nó tầm 4tr9 .
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Ngô Huỳnh Đạt mấy em bb giảm giá còn hơn tụt quần 😃 May hồi đó mua đợt blackfriday giá tốt nên bán lại sớm, không cũng mệt. Ngay từ z10 đã như vậy rồi 😃
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
chíp của PP là S801 mà anh Hiêp?

Qualcomm MSM8974AA Snapdragon 801
Dẫn chứng: http://www.gsmarena.com/blackberry_passport-6457.php
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ViệtNamChampions Qualcomm MSM8974AA Snapdragon 801
Bạn search lại nhé
@caoquoctuan Sao lại là S801 đc nhi ? Mấy trang cn Việt Nam toàn nói là S800 😔
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ViệtNamChampions Mình cũng băn khoăn mãi. Hôm ra mắt thấy cũng ghi là S801 mà? Ở bên Techrum hay TechZ đều thế hết!
@caoquoctuan Mình nghĩ cái này còn tùy vào thị trường nha bạn!
ôi phê quá, thấy đây là con BB chạy os 10 đáng dùng nhất
Dây xạc xịn chứ k rởm như của Apple
xboom8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nikontoan Xài lô riết quen 😁
@hypous Nứt , hở ngay chổ " L " luôn ah :eek: mà chổ đó bình thương phải nứt ra chứ 😁
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
@Nikontoan dây này đi kéo co cũng ko đứt 😃
@Nikontoan có thể dây sạc apple rởm vẫn bán hơn chục triệu máy trong vài ngày
có thể dây sạc bb xịn không biết bán nổi 10 tr máy trong 1 năm không nữa
Nhìn đẹp thật. nhưng video có vấn đề bác ạ.e k xem đc
Zelda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Video lỗi rồi bác ơi 😔
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá 😃
conmoi
TÍCH CỰC
10 năm
trên tay luôn cái bao da Sen 😃
Còn gần 3h nữa, chờ cái giá...
Con này bác Hiệp sang Hà Lan xách về đó hả? 😁
@yellowcricket90 Sang bên đó mua cả iPhone 6+ làm luôn clip chống xóc của nó nữa :rolleyes:
jerrydau
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp ... nhìn mà chỉ muốn sở hữu ngay 1 em
shalach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đối với tín đồ BB như em thì em này vẫn rất là đẹp và cá tính 😁
Mong chờ sự đột biến từ BB 😔
@Hoàng Đại Thiên Cái này còn chưa phải đột biến nữa hả bác, trên thị trường có cái concept nào như này đâu
Arena8686
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình thì đẹp trên tay rồi cảm xúc sụt giảm 50%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019