Trên tay BlackBerry Passport Silver Edition chính hãng: 13,5 triệu

cuhiep
21/8/2015 1:38Phản hồi: 187
Trên tay BlackBerry Passport Silver Edition chính hãng: 13,5 triệu

BlackBerry Passport Silver Edition bán ở Việt Nam giá 13,5 triệu đồng, phụ kiện, đóng gói giống như phiên bản quốc tế. BlacBerry Passport thường sẽ giảm giá còn 12 triệu đồng. Về cơ bản anh em có sự thay đổi về thiết kế nhưng cái quan trọng nhất là bản Silver có bàn phím cực kỳ mềm, mềm hơn rất nhiều so với bản Passport đời đầu. Nếu anh em đang dùng hai máy vừa cảm ứng vừa phím cứng thì cái mềm của Silver sẽ làm cho anh em chuyển qua chuyển lại không thấy khó chịu.

Cấu hình BlackBerry Passport Silver Edition:
  • Hệ điều hành: BlackBerry 10.3.2
  • Chip xử lý: Qualcomm Snapdragon 801, bốn nhân 2.2 GHz
  • Màn hình: IPS 4.5", 1440 x 1440, 453 ppi, Gorilla Glass 3
  • RAM: 3 GB
  • Bộ nhớ trong: 32 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 13 MP, OIS, AF, LED Flash, quay phim 1080p@60fps
  • Camera trước: 2 MP, 720p
  • Wi-Fi ac, BT 4.0, A-GPS, GLONASS
  • Kích thước: 128 x 90,3 x 9,3 mm
  • Nặng: 196 gram
  • Pin: 3450 mAh

Những gì giá trị khi mua BlackBerry Passport Silver Edittion. Trong đó cục sạc có điện ra là 5V 1300mAh, ở mức này BB Passport Silver Edittion sạc tốc độ chậm so với các máy điện thoại cao cấp khác.

Bàn phím của bản Silver này mềm hơn rất nhiều so với bản trước. Mình đánh giá cao sự mềm mại hoá này vì tay mình dạo này chạm nhiều hơn nên càng mềm càng tốt.

Nắp lưng sần và chia thành hai mảng màu khác nhau. Làm cho máy vốn lùn càng lùn hơn.

Cổng kết nối ở giữa, hai loa hai bên, míc nằm riêng.

Cạnh máy được vát chéo hay vì mài tròn như ở PP đời đầu. Kiểu này nhìn chỉnh chu hơn nhưng không mạnh mẽ bằng.

Nắp che khe sim, khe thẻ nhớ mở từ phía trên. Nắp này lỏng lẻo hơn. Màu sơn rất đều với phần kim loại nên nhìn khá hay.

Phần ít đẹp nhất trên BlackBerry Passport Silver Edition

Quảng cáo

Cám ơn Mai Nguyên đã cho mình mượn máy để trên tay
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi đẹp! Đúng là sự khác biệt!
Ko có hãng nào làm giống kiểu n-gate ngày xưa nhỉ. Đang thích kiểu đó.
@character_boy Comment xong cũng nghĩ làm sao để bàn phím sang 2 bên mà vẫn cân đối đc. Với màn vuông như BB passport thì chỉ cần giảm xuống tầm 4 inch màn vuông, đẩy phím sang đều 2 bên là đc ... ko biết có khả thi ko.
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 mua đi Bác.
http://ictnews.vn/the-gioi-so/di-dong/fpt-ra-dien-thoai-choi-game-giong-nokia-n-gage-vang-bong-mot-thoi-124102.ict
@Apple Haters 2.01 Có FPT làm đấy. Ha ha. Lởm vật vã luôn.
rain9984
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 có đó, fpt nhá 😁
Giá tốt quá :3 hay là mua làm cái back up nhỉ cơ bản vẫn thích Android hơn :v
thích cầm blackberry chỉ vì vẻ ngoài rất chất...con nào cũng vậy
yeuemmai135y
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanthanhkt10 ngoài ra khi cho người khác mượn thì thường nhận đc thêm 1 câu " sao khó xài zị" 😁
PS/: 2 thằng cầm i devices chạm mặt nhau ngoài đường sẽ ganh ghét nhau nhưng 2 thằng cầm bb devices ngoài đường nếu có chạm mặt nhau sẽ thành bạn
@yeuemmai135y Bạn nói quá hay
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeuemmai135y đúng quá :x
Ha_TM68
TÍCH CỰC
9 năm
Phải nói là đẹp, giá cũng ngon đó.
lamhuu201
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy cho doanh nhân thì đẹp , còn như thanh niên tụi mình thì Androir hay Ios cho hợp thời .
kô biết bb 6" thì nó bự thế nào nhỉ 😁 :D
đợi về = Q20 bi giờ sẽ sắm 1 con 😃
Jack_Tri
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ngon luôn.
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân mình ko thích thiết kế vuông như này, cầm đt lúc nào cũng phải 2 tay, gọi điện thoại áp vào nhìn như cục gạch 😕
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dqminhtt1 ko lẽ hình tròn thì bạn thích???. hình chữ nhật 6 inch thì ko giống cục gạch à
@dqminhtt1 Nhầm đấy. Thử cầm PP đi rồi hãy lên tiếng
@dqminhtt1 Tương lai con người chúng ta sẽ dùng thêm cả lưỡi để sử dụng điện thoại di động đó bạn à....nên bạn hãy về nhà tập liếm đi,nhớ là vét máng cho nó chuẩn đó bạn nhé......
khuctrinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chocngoayPro Thích bạn này quá 😃
Đúng là BB chỉ dành cho doanh nhân. Giá quá cao cho cấu hình này
elkin47
ĐẠI BÀNG
9 năm
sai lỗi chính tả nhiều qá
@elkin47 Đã sửa, cám ơn bạn... trên tay nhiều quá nên ngán viết...
Chỉ xét riêng về thiết kế, mình đánh giá bb pp siver > ss s6e > htc m9 > ip6+. Và mình ước gì tất cả các mẫu đt sẽ được chọn hđh bất kì khi mua máy, từ bb10, android đến ios. Chọn thiết kế máy và sau đó chọn hđh rồi ch sẽ nạp hđh vào.
bobontre
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ncdangson Mình sẽ chọn chip samsung phan cung m9 thiet ke m9 nut bam nhu iphone. He dieu hanh cua sam
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@nekkun giống bác thích nhất quả cam của nó nhưng mà e nghĩ nếu chạy andriod chưa chắc nó đã dc như wp
@ncdangson Thế thì điện thoại mới về đúng với giá trị thực của nó được. Chứ theo mình nghĩ hiện tại nhiều điện thoại giá quá ảo
@ncdangson Mình thấy xấu hơn cả cãi cũ. Đầu trên bằng, dưới thì lượn. Bác nhìn thấy ko chán à? Nếu các góc đều lượn tròn phải đẹp ko.
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
ước chi đến Tết nó giảm 50% :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
p/s: chắc là Tết Công Gô 😔:(:(
buihai
CAO CẤP
9 năm
@BB Tran Không đến nỗi, năm sau là còn nửa giá liền 😃 như em PP giờ 7-8 triệu là mua được rồi.
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
@buihai PP chính hãng ở đâu 7-8 triệu bác :eek:
buihai
CAO CẤP
9 năm
@BB Tran Chịu khó săn tí là có liền, giá còn giảm nhiều

https://www.nhattao.com/threads/blackberry-passport-hang-chinh-hang-con-5-thang-bh-fullbox.4318947/
quá chất
một niêm đam mê!!!!!
Like ;). Đẹp không thể cưỡng.
Mà than ôi cái giá, thật bất lực.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019