Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay BlackBerry Passport Trắng: trẻ hơn, bàn phím mềm hơn

cuhiep
27/11/2014 13:20Phản hồi: 283
Trên tay BlackBerry Passport Trắng: trẻ hơn, bàn phím mềm hơn
Ngoài màu trắng nhìn nhẹ nhàng hơn ra thì các bạn sẽ thấy chiếc Passport này có màn hình nhỏ hơn, viền màn hình lớn hơn, mặt lưng không bám mồ hôi tay, bàn phím mềm hơn, thời trang hơn nhưng ít sang hơn. BlackBerry đã gây ấn tượng rất tốt với Passport và màu trắng này cùng màu đỏ sắp bán ra sẽ giúp hãng trải rộng hơn ấn tượng này.

Viền màn hình to hơn
Do máy màu trắng nên viền màn hình cũng trắng trong khi màn hình thì đen nên anh em sẽ có cảm giác màn hình không tràn ra mép như máy Passport màu đen. Nhất là cạnh trên anh em sẽ thấy nó to hơn nhiều. Vị trí cam trước và các cảm biến cũng lộ ra nhiều trong khi logo BlackBerry không nổi bật lên.

Mặt lưng không bám vân tay.
Passport trắng có mặt lưng được làm từ nhựa, hoàn thiện mờ nên khi anh em cầm trên tay thì nó không bám vân tay. Trong khi BlackBerry Passport đen thì hoàn thiện dạng nhung đen nên bám vây tay và một số máy làm nhựa bóng khác cũng rất bám vân tay. Có thể xem Passport trắng như là một cái ở giữa vừa không bám vân tay vừa không bóng.

Bàn phím mềm hơn.
Có lẽ BlackBerry rút kinh nghiệm ở những máy bán ra đợt đầu nên bàn phím của Passport trắng mềm hơn khá nhiều so với chiếc màu đen mà mình từng mua khi mới ra. Điều này khá quan trọng vì người dùng không muốn mất 1 tuần để làm quen và hơn nữa bây giờ mọi người dùng bàn phím cảm ứng nhiều nên bàn phím càng mềm càng tốt. Có lẽ không chỉ Passport trắng mà những chiếc ra sau đợt đầu cũng sẽ mềm hơn.

Màu trắng nhìn thời trang hơn, trẻ trung hơn nhưng ít sang trọng hơn.
Nhìn một hồi mình vẫn cho là màu đen sẽ đẹp và đúng với bản chất sang trọng của BlackBerry. Nhưng với màu trắng thì những người trẻ trung hơn, vui vẻ hơn sẽ thích hơn. Cùng với màu đỏ nữa thì có lẽ BlackBerry sẽ đáp ứng được nhu cầu của nhiều đối tượng hơn.

Phụ kiện thì có tai nghe cũng đổi màu thành màu trắng theo máy trong khi các thành phần còn lại thì màu đen

Bàn phím trắng nhìn có vẻ nổi hơn nhưng bấm mềm hơn. Bấm mềm hơn có lẽ là các máy đợt sau sẽ đều mềm hơn. Mềm hơn thì thích hơn.

Màu trắng làm cho cảm giác viền màn hình to hơn, màn hình không tràn ra ngoài như màu đen. Nhưng màu trắng thì vây tay có dính cũng khó nhìn thấy hơn màu đen nên máy luôn cho cảm giác sạch sẽ hơn.

Quảng cáo

Mặt sau nhìn nhẹ nhàng hơn, trẻ trung hơn. Camera vẫn đen.

283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid101
TÍCH CỰC
9 năm
Ai nhớ đến M600i của SE huyền thoại nhìn cũng na ná con này😃😃
Chỉ có thể nói một câu quá đẹp.
kakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
màu nào cũng đẹp thiệt
Không nghiện món này nên thấy đẹp bình thường 😃
Thích con này dán lưng da hơn
@Nokfev Cũng thường thôi 😁
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev Em đang thích con này.
@Nokfev Sử dụng con này rất hoài cổ, không lo khoảng pin (nghe gọi tin nhắn khá nhiều cỡ 5 ngày, chờ bao cả tuần). Tuy nhiên em vẫn đánh giá cao bàn phím của các máy bkacberry hơn.
@Nokfev máy này đẹp bác à, bác có không?
Chất cháT LÀ ĐÂY
Ko hiểu sao nhìn màu này mất sang, trông như đồ của Liên Xô ngày xưa ấy.
nvbacbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 Thấy các bác chê theo kiểu...cảm tính quá!!! Hãy ''trên tay'' độ 1-3 tháng đi rồi hãy nhận xét nhé 😁 (trên tay tầm ấy thời gian thì sở hữu rồi còn gì? Mà đã sở hữu thì khoái rồi, đã khoái rồi thì chê sao được!) kakaka
photo 1(2).JPG
@Apple Haters 2.01 Uh, màu đen nhìn sang trọng, còn màu trắng nhìn thấy nó giống đồ chơi quá, như đồ china vậy
the129
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mặc dù trước cũng là fan BB nhưng không ấn tượng với em này lắm! Chỉ thấy nó lạ lạ. BB vẫn ấn tượng nhất với Bold 9900. Đợi classic ra xem nào
maru
TÍCH CỰC
9 năm
Cục gạch bông nát nền đây rồi... vừa xấu vừa bất tiện
chaukyo
CAO CẤP
9 năm
@maru Được dùng chưa mà biết bất tiện???
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@maru vâng ạ!cục gạch bông lày giờ do anh khựa sản xuất vì thế chả bù em ló xấu kinh bác nhể. :eek:😁
trungsay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bao giờ xuống tầm 5tr hả các bác
@trungsay có lẽ 1,5 năm xuống đấy bác
@trungsay mơ đi bác, 5tr dành cho hàng tồn mà BB đã chót sản xuất nhiều. Còn PP thì k có mà bán...
@trungsay khi nào con *** nó chết thì BB PP sẽ như vậy, thằng **** *****
cu kum
TÍCH CỰC
8 năm
@trungsay Xuống òi bạn ơi, chiến thôi, đúng như ước ao
cu kum
TÍCH CỰC
8 năm
@trungsay Xuống òi bạn ơi, chiến thôi, đúng như ước ao
Likendo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con màu đen là kết hợp giữa đen và trắng mới đúng... còn con này trắng gần như 95%... nhìn xấu. Anh em có thể xem lại con màu đen https://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-blackberry-passport-chinh-hang.2378930/
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
có lẽ là thất bại về doanh số nhưng vẫn rất ấn tượng với passport
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhokss có lẽ là bạn chưa biết passport đang rất khó mua ở rất nhiều nơi, vn thì bị đội giá lên vẫn khan hàng., cái thất bại về doanh số bạn nói chắc chỉ là nghĩ sao nói thế chứ không đọc báo 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
@xuxu09 bác cho em cái link với
pine_le
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhokss http://ictnews.vn/kinh-doanh/thi-truong/blackberry-passport-dang-chay-hang-o-viet-nam-120885.ict đây bạn ạ, nói chung bạn không thích dùng thì đi chỗ khác phắn.
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhokss Đã bảo chịu khó đọc báo, tra google, lười thế
con máy ngon quá, nhưng rất tiệc với cái thiết kế kì dị kia thì phải xem lại trong quá trình sử dụng k đc tiện cho lắm
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy con này độc và đẹp nhất trong năm, ý kiến cá nhân
Nhìn phê thế. Theo phong thủy thì mình hợp với bản màu này hơn. 😃
@duykhanhpro Tuổi mình cũng hợp màu trắng nhưng mình vẫn thấy Passport đen mạnh mẽ hơn thật 😃 Màu trắng hợp với dòng thuần cảm ứng hơn bạn nhỉ? 😃
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@SonVo'S mềnh thì cứ màu đen mà quất ....... nhìn sang hơn, men hơn . Chứ màu trắng có vẻ ko hợp với mình :v ( cầm màu trắng vô ko đẹp lắm, ngay cả mặc áo trắng thun cũng kỳ kỳ nữa .... nên toàn mặc áo đen ) =))
@t7ragon3ow :p😁
hoadaaa
ĐẠI BÀNG
9 năm
A Hiệp nhớ bài đánh giá chi tiết con này nhé.,nhất là khoản pin
@hoadaaa hóng em moto maxx trên tay của a e tinh tế quá mà ko biết khi nào mới có nhi?
Xem ông nào có giao lưu vài hôm thôi chứ mua dùng lâu dài thì không thích lắm
boykute20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn mà mê mệt 😁:D:Dbao giờ mới có đủ đạn xúc em nó đây 😃
p/s : dự đoán xe gạch đá của fan táo vs ăn roi sắp đến:D:D:D:D:D:D:D:D:D
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@boykute20xx Rảnh rỗi rồi dư hơi chăng? Cá nhân tôi đang xài Apple đây nhưng mà ghét cái kiểu kỳ thị này. Mỗi người 1 tính cách thì sẽ có 1 lựa chọn khác nhau, cớ sao lại phải đụng chạm nhau.
giống y như mấy chiếc VU của LG
Nhìn thì đẹp nhưng phím điều hướng dạng này cùi lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019