Trên tay Blackberry Storm II 9550

priest_spy
3/11/2009 14:4Phản hồi: 80
Trên tay Blackberry Storm II 9550
Sau một thời gian dài chờ đợi em đã có trên tay chiếc Storm II. Chiếc Storm II này là do Verizon phân phối. Bên ngoài, kể cả hộp và hình dáng không có nhiều thay đổi so với phiên bản Storm I, nhưng bên trong thì có nhiều thay đổi dựa trên những thiếu sót của Storm I. Không có gì đột biến, chỉ là những nâng cấp.

Hai điểm mà bạn có thể cảm nhận được và cũng ảnh hưởng đến bạn nhiều nhất đó là màn hình cảm ứng và kết nối Wifi. Storm II vẫn dùng công nghệ cảm biến nhấn (Sure Press) nhưng cải tiến hơn rất nhiều so với Storm I và bạn không còn gặp những khó khăn khi nhấn trên màn hình Storm I. Ở mọi vị trí trên màn hình cảm ứng đều rất tốt. Chú ý là công nghệ cảm ứng nhấn này cho ta cảm giác thực sự như nhấn trên một nút cứng chứ không rung rung như ở một số máy. Nếu bạn đang dùng các màn hình cảm ứng khác bạn có thể thấy cảm giác hơn lạ, có thể tốt hơn, có thể tệ hơn. Nhưng rõ ràng là nó chạy trên Storm II. Điểm khác là Wifi, BlackBerry đã trang bị kết nối Wifi cho Storm II, điểm thiếu sót lớn trên Storm I nay đã được khắc phục. Bạn có thể dễ dàng kết nối internet qua Wifi như hầu hết các máy BlackBerry khác trên thị trường.

Các điểm khác: 4 nút cơ bản được đưa lên trên màn hình và dùng chung với hệ thống cảm ứng nhấn của màn hình. Các nút chức năng xung quay được bọc cao su đen thay vì xi inox như các máy đời trước, hạn chế việc bị tróc xi. Viền mạ crom xung quanh cũng có màu hơi xám chứ không sáng inox như đời cũ. Như trên Storm I, màn hình Storm II vẫn rất đẹp và tương phản cao, xem video và hình rất trong và đẹp.

Trong hộp của Storm II ngoài các phụ kiện cần thiết như sạc, sync thì có thẻ nhớ MicroSD 16GB.

Sự khác biệt của màn hình Storm I và Storm II. Ảnh .....Berry.com

Storm II vẫn giữ nguyên công nghệ cảm ứng nhấn nhưng đã cải tiến nhiều và theo những người may mắn được thử trước thì màn hình cải tiến giúp cho việc nhập liệu tốt hơn nhiều và cảm ứng cũng tốt hơn nhiều. Cải tiến màn hình cảm ứng nhấn trên Storm II cũng dễ hiểu, ở đời đầu màn hình chỉ có một nút cứng ở giữa (xem thêm tại đây). Còn ở Storm II thì có tất cả 4 nút cứng ở 4 góc (giống như một anh ở Hà Nội Mod tại đây). Ngoài màn hình và Wifi thì Storm II còn được nâng cấp gấp đôi về bộ nhớ lưu trữ và RAM của máy 128MB RAM lên 256MB, từ 1GB bộ nhớ trong lên 2GB bộ nhớ trong. Storm II cũng có 2 loại máy là 9520 chạy GSM và 9550 chạy cả GSM và CDMA, giống như 9500 và 9530 ở Storm I. Bốn phím chức năng chính được đưa lên trên màn hình thay vì để ở dưới, viền mạ crôm cũng có thay đổi.

Thông số kỹ thuật chi tiết của Blackberry Storm II (9520):

• Màn hình kích thước 3.25”, độ phân giải 360 x 480 (184 ppi).
  • Cảm ứng toàn phần với công nghệ SurePress cải tiến với các ký hiệu Send, End, Menu, Escape cảm ứng.
  • Băng tần hoạt động trên toàn cầu: 3G UMTS, quad-band EDGE/GPRS/GSM, và riêng tại Châu Âu với băng tần HSPA (2100Mhz).
  • 3.2 MP với khả năng zoom kỹ thuật số, autofocus, flash và quay video.
  • 256 MB bộ nhớ flash trong.
  • 2 GB thẻ nhớ microSD đi kèm, có khả năng nâng cấp lên 16Gb.
  • Loa ngoài, chế độ khoá bảo vệ màn hình cùng chức năng lọc tiếng ồn nâng cao.
  • Hệ điều hành Blackberry OS 5.0.
  • Hỗ trợ các định dạng giải trí số thông dụng và hỗ trợ các trình ứng dụng: BlackBerry® Desktop Manager cho PCs và cả MacOS, BlackBerry® Media Sync đồng bộ file đa phương tiện với iTunes® và Windows Media® Player.
  • Lỗ cắm tai nghe 3.5 mm Stereo.
  • Kết nối Wi-Fi® (802.11 b/g).
  • Bluetooth® 2.1 + ERD với hỗ trợ kết nối an toàn Secure Simple Pairing.
  • Tích hợp GPS và khả năng gắn tag định vị hình ảnh.
  • Hỗ trợ toàn phần BlackBerry App World™, và tương thích phần mềm của Blackberry Storm I.
  • Hỗ trợ BlackBerry® Internet Service và BlackBerry® Enterprise Server từ Vodafone.
  • Pin dung lượng 1400 mAh với thời gian chờ 280 giờ.

Theo Vodafone

[relate]blackberry, storm[/relate]
Đánh giá và trải nghiệm Blackberry Storm II 9550.

[relate]storm, storm II[/relate]
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

a Lâm chơi ác quá, có máy nhanh khủng khiếp hixx 😁
Bác ấy chụp bằng Nikon D700 đấy các bác ạ ! Dân chơi quá ! 😁:D:D:D:D
rock4ever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu chụp bằng D700 thì trình người chụp hơi còi đấy :D, nhưng máy thì đẹp :yes4lo:
Ic ic, em trình lởm chỉ biết cầm máy là bấm thôi ah. Mong các Bác, các Anh, các Chị, các Cô, các Chú, chác bạn, các em và có thể là các Cháu chỉ giáo...

Để mai em chụp lại bằng con máy lởm D700 và lens cùi bắp (thêm cả người lởm nữa)... hê hê

Bác cứ khiêm tốn quá ! Chụp thế là đẹp rồi bác ạ ! Chỉ sợ hôk có máy mà chụp thì trình cao ngất cùng chỉ là hư ảo mà thôi !
Chúc mừng bác là trong nhưng người đầu tiên trong tinhte đc sở hữu Storm II!
Còn về việc hơn IP thì ta nên xem xét sau các bro nhỉ !
em đang định hỏi bác i chụp bằng máy gì sao :-S
hihih vui thật
Đang đợi ông e mình rồi, giá chắc chắn sẽ rất tốt so với giá 16,9tr mình vừa được báo hôm CN.
Gó biển buôn món này không, xu hướng giống HTC amigio đấy
Bài hot thế này mai lại lên trang nhất rồi ! Em đang nóng ruột chờ xem đánh giá của bác ! Cảm ơn bác nhìu nhìu lắm hôk bik làm gì ngoài ấn " Cảm ơn " cả !
Có lẽ đây là bé đầu tiên ở tinhte nhỉ 😁
nhanh thật. đón chờ preview.............
Nhanh thật, ông này chơi ác quá. Mai cũng review cho anh em xem phát😁
ôi ............. thật là quá đẹp.Bác cho em hỏi giá bao nhiêu vậy?
Bác bỏ mấy câu "hơn đứt Iphone" đi, nghe phản cảm lắm, lại kích động war thì mệt!
He he..
Thì rõ ràng bàn phím ảo mà lại có phản lực thì hơn iPhone rồi còn gì 😆.
Có cái iPhone nào mà bấm vào màn hình nó lõm xuống đâu nhỉ.
Đề nghị đọc hiểu cho trọn nghĩa của câu.
Cũng tuỳ bác à, đâu phải ai cũng thích ấn vào lõm xuống đâu! Nếu bác ấy ghi rằng "Theo cảm nhận của mình thì thích hơn Iphone" thì ok, đằng này lại phán thẳng là "hơn đứt Iphone" thì ko tinh tế cho lắm 😃
Đã cập nhật hình mới. Open floor cho mọi ý kiến, quan điểm. Mời các Bác.. hi hi

Vote for Bold 9700 or Storm II ?

Cheers!
Bác Lâm đúng nhanh thiệt hihi
Máy đẹp thật đấy, kết nhất cái kiẻu dáng này
Chỉ chờ xem tình hình cải thiện thế nào thôi hehe
huhuuu, giấc mơ chỉ là giấc mơ của e 😔
bác đại gia quá ta.
không biết em này a lâm dùng được mấy bữa nhể?
3 7 21 ngày không nhể?:laugh8kb::laugh8kb:
treo650
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xấu vật Lâm ạ. Éo thấy thương được em này mà ông cũng lôi về. Tôi vote cho 9700
hungvt11
ĐẠI BÀNG
14 năm
MÁY ĐẸP QUÁ BRO AH.mà giá cũng đẹp luôn...hix...khi nào e nó xuống giá như storm I hỉ...hehehe
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
MẶt trước đúng cực đẹp, đã thật
cảm ứng cũng hay nhưng full qwerty thì vẫn là sợ lựa chọn của em
Các bác thay điện thoại mới có con nokia 3.5g cũ để lại cho em nhé :d
Quá xá là đẹp . Không bít tổng thiệt hại cho 1 em này là bao nhiu các bác nhỉ 😁
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
Nghe quen quen giống ở các xóm nhà lá :D

Xu hướng