Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] BlackBerry Z10: máy tốt, màn hình đẹp

TDNC
4/2/2013 9:27Phản hồi: 1.086
[Trên tay] BlackBerry Z10: máy tốt, màn hình đẹp

Z10 là một trong hai chiếc điện thoại đầu tiên của BlackBerry chạy hệ điều hành BlackBerry 10, máy có thiết kế khá đẹp, cứng cáp, chất lượng hoàn thiện tốt mặc dù có vỏ bằng nhựa. Màn hình của máy có kích thước 4.2", ppi đạt con số 356 (cao hơn Retina của iPhone 5) nên chất lượng hiển thị khá tốt, font chữ mịn màng. Mình có thử bỏ 1 cái SIM của Mobi vào thì sóng 3G hiện lên đầy đủ, có thể đăng nhập BBM mà không cần phải đăng ký BIS.
[prebreak][/prebreak]
Máy này mình mượn của cửa hàng CellphoneS, cửa hàng cho biết đây là máy Lock của nhà mạng bên Anh nhưng không hiểu vì sao máy lại có thể nhận SIM Mobi của Việt Nam và hoạt động bình thường. Máy được mua ở Anh, sản xuất ở Mexico nhưng từng phụ kiện thì lại được sản xuất ở nhiều nơi khác nhau. Máy cũng có ngôn ngữ tiếng Việt khá hoàn chỉnh.

Về ngoại hình, kích thước, máy không khác gì chiếc L-Series mà mình đã trên tay trước đây và chất lượng hoàn thiện còn cao hơn, các cổng kết nối và phím bấm được làm rất trau chuốt, không có chi tiết thừa. Cảm giác cầm máy rất chắc chắn và đầm tay, lớp vỏ sau bằng nhựa dẻo, có thể tháo rời, bề mặt được in họa tiết sần nhưng cũng hơi trơn chứ không bám tay cho lắm.

Màn hình của máy khá đẹp, icon, font chữ rất mịn do ppi của máy cao, đạt mức 356 ppi nên bạn khó có thể nhìn thấy từng hạt pixel trên màn hình. Mặt trước của máy có camera, cảm biến ánh sáng, loa thoại và màn hình 4.2", không có bất kỳ phím cứng nào. Bạn có thể mở khóa màn hình bằng cách vuốt trên đó hoặc dùng phím nguồn ở cạnh trên. Mặt sau của Z10 rất đơn giản, chỉ có camera 8MP, đèn Flash và logo chùm dâu được in nổi.

Vì đây là máy xách tay, phiên bản khóa mạng ở nước ngoài nên chưa có giá ở Việt Nam, đồng thời cửa hàng cũng cho biết máy sẽ được bán ở Việt Nam sau Tết.

Cám ơn cửa hàng CellphoneS (165 Nguyễn Thái Học) đã cho Tinh tế mượn sản phẩm, máy đang được trưng bày tại đây và bạn có thể đến xem.

Cấu hình cơ bản:
  • Hệ điều hành: BlackBerry 10
  • CPU: MSM8960 Snapdragon, hai nhân 1.5GHz
  • RAM: 2GB
  • Màn hình: cảm ứng 4.2", độ phân giải 1280 x 768, 356 ppi
  • Camera sau: 8MP, quay phim Full-HD
  • Camera trước: 2MP, quay phim HD 720p
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Wi-Fi, GPS, Bluetooth 4.0, NFC
  • Micro SIM
  • 4G
  • Kích thước: 130 x 65,6 x 9 mm
  • Nặng: 137,5 gr
  • Pin: 1800mAh
1.086 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần đầu cầm em 6710 cũng mê mệt như lần đầu thấy z10 😁

tranh tem nên ko kịp gõ dấu sao ta :D
@mr_zero1188 tem thì được gì cơ chứ?
@mr_zero1188 khong phai dau . ham ho j tem bac oi . ko hieu sao dao nay may dien dien . ko go dc dau day ne ^^!
@mr_zero1188 chuẩn là tranh tem rồi, nhìn edit kia kìa
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết nói gì ........ đã quá
Hàng đẹp trên tay nóng hổi, nhưng tiếc màn bé quá😃
@smile_nice90 tui thich man 6.3 inch

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
@smile_nice90 heheh ông ko thích màn hình bé thì ông vào đây chém làm gì , xài dép lào thì lượn sang box dép lào mà dùng , mà ông nói chuêỵn android với tôi chắc cũng chưa kịp đâu , IOS thực ra tớ là anti đấy hehe , nhưng vẫn thích cái dáng đẹp và chất lượng của nó , anh em BB thì cái màn 2.4 ngày xưa cũng thấy đủ ông ạ , mềnh thấy ông trẻ trâu thích dép lào quá heheeh
@kqminh Nói người khác trẻ trâu thì biết bạn ntn rồi, cứ cho là vậy đi, quan trọng là không xúc phạm tới ai, mà bạn cũng nói dùng mấy dép lào đấy, thế nhé😁
@smile_nice90 đương nhiên dùng rồi và dùng đủ lâu để thấy sự bất tiện, mà lúc đang sướng cái màn 5" tớ cũng chưa bao giờ đi ném đá những cái màn bé bé, thế cho nên mới nói ông là trẻ trâu chém gió , thứ lỗi tớ hay nói thẳng, càng già lại càng thích nói thẳng
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp ạ, tiếc là cái cam xấu quá, mà em lại iu chụp ảnh bằng ĐT 😔
@VTrongHieu mà nếu mua nên mua bản freesim vì unlock sẽ bị mất 1 số tính năng của dịch vụ..😃
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@HolyzNero em thì có tiền hốt rồi , nhưng chưa đủ ...
@tonyhieu ngóng chông bác thỏa mãn cho anh em 😁
@HolyzNero www.iCenter.vn đang bán bản sim free đó ạh
bamboovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau Tết ah? Phân phối chính thức hay bản xách tay về vậy?
bekun
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang bán HTC Amaze 4G để lên đời em này, ai thích HTC thì xem chữ ký nhé
@bekun em nó bao nhiêu vậy bạn...
tulyp_den
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bekun Bạn bán Amaze bao nhiêu?
Kiểu này qua tết phải tự trải nghiệm trên tay em này thôi
Siêu phẩm. Nếu giá về VN hợp lý thì tốt
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đỉnh
đẹp quá 😃 hy vọng đắt hàng để giá 9900 giảm :">
@vietblack186 bác mua 9900 em bán lại cho, 5,5tr, bán gom thêm tiền chơi em z10 này;)
hamyty
CAO CẤP
11 năm
rim đã trở lại và lợi hại hơn xưa 🆒
thuantra
ĐẠI BÀNG
11 năm
full chức năng ko cần đến BIS là điều e mong đợi từ lâu! đang mong từng ngày bb10 cho em playbook :">
vẫn đang rất yêu em Playbook dù cho rất nhiều nhận định em nó đã đột tử!
@thuantra Mình cũng giống bạn mong co update sớm cho em pb để đc trair nghiệm bb10 sớm
Like mạnh vừa mới thấy là coi Review liền 😆 Ủng hộ Tinh Tế
@Iriszell
shorin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải chi cái nào cũng lỗi như e này, máy lock mà xài mạng Việt Nam ngon. Lúc đó cái gía... Sướng!
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp nhưng mặt sau mình o ưng cho lắm ....
đẹp. hy vong bb 10 sẽ tạo lại cơn sốt bb.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019