Trên tay bộ dán bảo vệ máy sản xuất ở Thụy Sĩ của Protection.vn: tự lành vết trầy, đốt không cháy

sonlazio
1/7/2015 10:41Phản hồi: 88
Trên tay bộ dán bảo vệ máy sản xuất ở Thụy Sĩ của Protection.vn: tự lành vết trầy, đốt không cháy
Chúng ta có nhiều cách bảo vệ điện thoại: dán da, dùng ốp bảo vệ, dán keo trong hoặc dán các lớp bảo vệ như Invisible Shield. Mình vừa mượn được một bộ dán bảo vệ của Protection.vn mà các anh ở đây cho biết là sản xuất ở Thụy Sĩ. Nó không chỉ đốt không cháy mà còn có thể tùy biến cho từng điện thoại khác nhau, bất kể đó là mẫu điện thoại nào. Giá của miếng dán viền và mặt sau của máy và miếng dán cường lực mặt trước vào khoảng 500 ngàn trọn bộ.

Thông tin từ nhà sản xuất cho biết miếng dán này ban đầu được sản xuất cho xe hơi và xe máy nhưng sau này họ đã dùng để thử nghiệm nó trên điện thoại. Nếu điện thoại nào chưa có mẫu họ sẽ đo và tạo ra các miếng dán bảo vệ tương ứng. Khi dán thử vô thì mặt trước và sau đều rất dễ dán so với các miếng dán bảo vệ hay kính cường lực kiểu cũ. Một phần cũng là nhờ các miếng bảo vệ này khá mỏng và được tạo riêng cho từng mẫu điện thoại mà không phải là một miếng dán chung cho tất cả. Các bạn có thể xem video để hiểu rõ hơn.

Miếng dán cường lực bảo vệ màn hình là miếng dán làm mình khá bất ngờ, nó mỏng kiểu như miếng dán thường chứ không phải miếng dán cường lực trên thị trường. Thông tin từ nhà sản xuất cho biết miếng dán này giúp màn hình bền hơn 2-3 lần nhưng mình không thể kiểm nghiệm điều đó. Hình ảnh từ nhà sản xuất thì nó có 4 lớp khác nhau. Cá nhân mình nghĩ với việc mỏng như vậy thì nhiều khả năng nó sẽ không phòng chống vỡ màn hình tốt như các miếng dày hiện tại nhưng tính thẩm mỹ thì cao hơn nhiều.

Về miếng dán mặt sau thì mình thích hơn, nó sẽ làm điện thoại bớt trơn đi một chút nếu bạn dùng iPhone 6 nhưng nếu dùng các điện thoại khác thì sẽ trơn hơn. Sờ vào có cảm giác miếng dán khá dày chứ không quá mỏng như keo ngày xưa.

Điểm đặc biệt của miếng dán mặt sau này là nó có thể tự làm lành, một đặc tính của LG G Flex. Tất nhiên nó cũng chỉ ở một mức nào đó, mình dùng dao rạch đường nhẹ thì chỉ sau vài tiếng nó đã lành lại nhưng rạch sâu thì cũng chỉ khép lại được một chút xíu mà thôi. Điều này không có gì đáng ngạc nhiên.

Một khác biệt nữa của miếng dán này là nó chống lửa. Khi lấy diêm hay hột quẹt đốt khoảng 30 giây thì nó không nóng lên và cũng không bị cháy. Khi bị đốt thì mình thấy có miếng dán để lại vết đen bẩn trên bền mặt nhưng có miếng lại không bị. Và có hay không thì chỉ cần lấy tay hoặc khăn lau sơ qua thì mọi thứ sẽ trở lại như cũ. Trong trường hợp lấy bút lông vẽ lên, bạn cũng chỉ cần lau là nó sẽ biến mất.
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon nhưng hơi chát
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Giá hơi cao, nhưng đáng để bỏ ra để bảo vệ dế yêu quý của mình. Ở đâu bán và có cho Z3 không thớt.
@asimo7777 96 Pasteur Quận 1
@asimo7777 "Mình vừa mượn được một bộ dán bảo vệ của Protection.vn mà các anh ở đây cho biết là sản xuất ở Thụy Sĩ" - Trích.
npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
:v nó có thể chống ở mức "nhẹ"
Tinh tế vừa bị rớt mạng tiếp @@ liên tục vậy admin.
@Ex2015 Có thể đang bị ddos
Vậy là nâng niu miếng dán hơn cả cái điện thoại.
Xin thưa là mình dán miếng 30-50k trầy nát ra cũng chưa đến nỗi lấn vào máy và trầy chán ra thì đi dán lại mới tinh. Còn các bạn để rớt mà xuyên miếng dán thường thì máy các bạn xác định là vừa.
Vì thế miếng dán này chỉ dành cho những ai thích nghe quảng cáo là Fan của chú Quảng
@kobebryant máy bạn chỉ mới đc khoảng thời gian đầu sau khi dán, và cảm ứng ở tay ko sướng bằng miếng dán xịn , tui dùng miếng dán cường lực 200k thấy hài lòng , bền đt cảm giác mới lâu, thằng bạn dùng miếng dán thường trông như bị xước tè le, ( xước miếng dán trông bẩn bẩn )
@Hoangluuanh Bạn có thể mặc áo cho nó, ngày ngày lau bụi, đấm bóp cho đt và bạn thành nô lệ của nó chứ ko phải nó phục vụ cho bạn. Xài đt mà cứ nâng niu vậy chi cho khổ
@kobebryant dán miếng dán, dùng ốp lưng, và cứ thế dùng chứ có làm gì nữa đâu mà khổ , đang nói miếng dán màn hình chống xước rất tốt , hiểu không bạn , miếng dán như bạn nói mới phải mất công dán lại, tôi dán 1 lần lúc mua và dùng hơn năm nay ko thay,
hoadaaa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ơ, đốt không cháy tức là ko hấp thụ nhiệt cũng tức la ko tản nhiệt dc cho máy. thế là máy sẽ thành cái bàn ủi rồi!
mrac9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio ad cho xin thông tin nơi bán để mua vs 😆))
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Test xong dự là thanh lý luôn con 5s đó hả ad :eek::p
Tấm dán tốt cho những ngày hè , ra đường hà nội 40* đi đc 30p đt nóng như cục than đang cháy ( iphone 5s )
cái vỏ zin linh kiện của ip6 cũng có 500k =)), mấy thánh xài vỏ chán cũ đổi vỏ mới còn rẻ hơn cái miếng dở hơi này, dán vô rẻ tiền cả con máy 😆
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Xin địa chỉ bán đi bạn,đi thay luôn cho nóng
Không phổ biến lắm
vu van cong
ĐẠI BÀNG
9 năm
tinh tế bị a quảng quăng bom sao mà rớt mạng liên tục
trantiep001
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này là polyme chống cháy mà, có gì lạ đâu, nếu nhớ không nhầm hay dùng là PVC + chất chống cháy
Có thể tuỳ biến cho nhiều điện thoại khác nhau, được đó chứ, nếu có đk cũng phải sắm cho em của mình cái áo mới được
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
đàn hồi như kiểu cao su ý nhỉ
@solazio ad cho thông tin Ipad Air 2 bao nhiêu
Một đời ta , ba bốn đời nó , việc gì phải xoắn :p
Để title QC chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM