Trên tay bộ mở rộng USB 3.0 và Ethernet bằng nhôm và không cần nguồn rời

sonlazio
2/8/2015 8:49Phản hồi: 57
Trên tay bộ mở rộng USB 3.0 và Ethernet bằng nhôm và không cần nguồn rời
Bộ mở rộng USB thì có nhiều nhưng cục chuyển USB sang Ethernet thì chúng ta không có nhiều lựa chọn. Khi mà các máy tính hiện đại ngày càng ít cổng đi, càng mỏng hơn thì cổng Ethernet là đối tượng bị loại do nó ít được xài và rất dày. Thế nhưng khi bạn cần dùng thì những cổng này lại rất quan trọng. Bộ mở rộng của Anker mà mình thử nghiệm có giá khá dễ chịu: khoảng 27$ nhưng có 3 cổng USB 3.0 và một cổng Gigabit Ethernet tốc độ rất nhanh. Điểm mình thích nhất là nó không cần nguồn rời bên ngoài.

Bộ mở rộng USB 3.0 của Anker có vỏ ngoài bằng nhôm dù bên trong vẫn là nhựa. Nhôm này màu bạc, lý do họ làm như vậy là muốn nó phù hợp với MacBook. Thử cắm với máy tính Mac thì USB nhận ngay lập tức mà không cần cài driver gì. Máy tính Windows thì phải cài driver để nó chạy đầy đủ tính năng.

Thử nghiệm truyền tải file trực tiếp giữa 2 chiếc máy tính Mac, tốc độ của cổng Ethernet này lên tới khoảng 80MBps, tức là rất nhanh so với tiêu chuẩn của cổng Ethernet. Thử nghiệm thực tế trong lúc chép file vào 1 USB 3.0 256GB và cổng Ethernet thì tốc độ không suy giảm nhưng nếu bạn dùng 3 cổng USB cùng một lúc thì có thể sẽ khác.

Ngoài phiên bản dùng USB lớn này, Anker còn có phiên bản y hệt dùng USB C với giá khoảng 30$phiên bản vỏ nhựa giá khoảng 21$ và dùng cáp tháo rời.

Tinhte.vn_Tren_tay_Anker_USB_hub_Ethernet-6.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_Anker_USB_hub_Ethernet-5.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_Anker_USB_hub_Ethernet-4.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_Anker_USB_hub_Ethernet.jpg
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá ok, tiện dụng
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá tốt quá, bộ này bán ở đâu nhỉ? Mai phải sắm ngay một cái về cho em Macbook thân yêu
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyentranha Amazon thẳng tiến nhé bạn ! có thẻ Visa là mua đc rồi.
@quangtaiqn thẻ visa nhưng tiền trọng tài khoản là tiền việt thì sao mà thanh toán @@
hình như cũng ko có ship cho VN nữa
dube1311
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtaiqn Amazon có ship vn đâu mà có visa là đc
duongtran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr Prince bạn có thẻ + tiền trong bank là có khả năng mua được vời điều kiện bạn phải có người quen ở Mỹ nhận giùm thì mới mua được hàng bạn nhé, amazon ko ship hàng electronic về VN đâu nhé
Cho mình hỏi n.gu tí ạ, vậy là những MacBook nhờ cái này sẽ dùng được dây WAN phải không ạ.
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Long Hưng Đúng rồi bạn
@Trần Long Hưng CABLE RJ45
công từ usb->rj45 bán đầy 100k 1 cái
@hieupy89 Bậy nè 30k thôi nhưng không có chia usb mà cục hud usb 4 cổng củng chỉ 35k nhưng 2.0 chứ kg có 3.0 , túm lại ai cần ji thì mua đấy cho hợp
@hieupy89 vấn đề là tốc độ, thẩm mĩ kìa bác. bác mua của bọn tung cẩu với giá đó thì lấy đâu ra chất lượng.
Trước giờ USB to LAN có bao giờ cần nguồn rời đâu 😁, cơ mà cái này tiện vì có cả USB cả ethernet luôn, chứ còn 2 cái mà đi riêng thì cũng không có gì đặc biệt.

edit: xem lại thì sản phẩm tương tự cái này cũng có rồi, ví dụ: Unitek ...
mua mac xong làm vài triệu phụ kiện nữa là ok
cái này ai hỏng card LAN chắc dùng thay được nhể 😃
mua o dau vay add oi. cho e dia chi voi.
manucian86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bán ở VN không mọi người?
N9cyan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@manucian86 bác mua không tôi bán lại cho, 900k. hàng mới ship từ amazone, tôi ở HN, mua 2 cái thừa 1 cái
Mac thì ok nhưng Win có vẻ rườm rà nhỉ. Giờ thiết bị ngoại vi chỉ thích cái nào mỳ ăn liền. Plug and Play cho nó lẹ. Cứ phải giữ cái đĩa driver khư khư chán lắm.
@Mr.Tuan Duong chắc ko cần đĩa driver đâu
@Mr.Tuan Duong cái ngon của mac là gắm là chạy chứ có bao giờ cài driver gì đâu 😆
@minhtrihcm Thì đó. Vì vậy nó sinh ra là của Mac. Chứ Win thì phải có Driver mới tận dụng hết tính năng của nó
Tôl quá hay cho Macbook air nhà mình
Cai này có gắn được hhd ko vậy
Nếu yêu cầu không quá khắc khe hoặc không thuận tiện oder về thì các bác có thể chọn những sản phẩm có bán sẵn tại VN:

~ 70 k:

~ 100 k

bocua
CAO CẤP
9 năm
Hợp lý cho Mac air nhưng chưa cần thiết phải mua ngay ;)))
Mình cũng đang dùng 1 em này. Chất lượng cũng ok mà giá tới 700K 😔 Mua ở nhattin.vn

texudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vodanhdaisu Xin lỗi không muốn phá giá, nhưng bác mua 700K chát nhỉ. Con này bên TQ bán khoảng 14-15 USD, freeship về VN.
maigia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@texudo Bác cho em xin cái link với, em cũng hay mua ở Aliexpress
texudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maigia http://www.aliexpress.com/wholesale?catId=0&initiative_id=AS_20150802190436&SearchText=usb+3.0+hub+ethernet
Ở Phong Vũ có bán cái này tương tự giá mềm hơn 1 chút Unitek Y 3045 giá mình mua 520 k

http://phongvu.vn/thiet-bi-tin-hoc/khac/hub-usb/hub-usb-30-unitek-y3045.html
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@captainbo
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
9 năm
usb 3.0 cắm vào 2.0 có đọc đc ko các bác?
Cổng 3.0 công suất cao nên ko cần nguồn ngoài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019