[Trên tay] Camera hành động Yi Camera của Xiaomi: Đẹp, rẻ, cấu hình cao, chất lượng ảnh tốt

Gia Tường
25/3/2015 4:49Phản hồi: 28
[Trên tay] Camera hành động Yi Camera của Xiaomi: Đẹp, rẻ, cấu hình cao, chất lượng ảnh tốt
Yi Camera là chiếc camera hành động đầu tiên đánh dấu sự xuất hiện của hãng Xiaomi trong thị trường này. Điều làm nên giá trị của chiếc camera này là thông số của máy rất ấn tượng cùng với giá rất rẻ, giúp cho nhiều đối tượng người dùng dễ tiếp cận loại camera này hơn. Máy được đóng gói đơn giản kèm với phụ kiện là một sợi dây cáp. Chiếc máy mình đang có là loại xách tay từ Trung Quốc về và hiện tại chỉ có màu trắng (màu xanh hiếm hàng).

DSC00019.jpg DSC00017.jpg DSC00018.jpg DSC00020.jpg

Máy có ngoại hình khá giống Gopro Hero với phần nút nguồn bên trái và ống kính lồi ra bên phải. Ở mặt sau của máy là các cổng kết nối USB, HDMI, khe thẻ nhớ và bên cạnh đó là khay pin. Phía trên máy là nút bấm chụp và đèn tín hiệu. Mặt trái của máy là nút bật tắt wifi. Phía dưới đáy, Xiaomi cũng trang bị thêm một lỗ gắn chân đế.

DSC00004.jpg DSC00009.jpg DSC00011.jpg DSC00014.jpg DSC00015.jpg DSC00030.jpg DSC00031.jpg

Về mặt thông số, máy được trang bị cảm biến SONY Exmor R BSI 16 megapixel. Ống kính của máy cho góc nhìn tối đa 155 độ. Xiaomi còn cho biết máy có bộ khử tiếng ồn 3D và công nghệ MCTF (Motion compensated temporal filtering) giúp máy đoán trước được frame hình tiếp theo, nhờ đó cho ra những đoạn video tốc độ cao mượt hơn. Máy có khả năng quay video Full HD 60fps, 120fps ở độ phân giải HD và 240fps ở độ phân giải 480p. Xiaomi khuyến cáo người dùng nên sử dụng thẻ nhớ tốc độ cao từ Class 10 trở lên để đảm bảo quá trình truy xuất dữ liệu tốt hơn.

Khi đặt máy cạnh chiếc GoPro thì máy lớn hơn, dày hơn và nhẹ hơn. Về mặt chất lượng thì rõ ràng GoPro cao hơn rất nhiều, cứng cáp hơn chứ ko không tạo cảm giác ọp ẹp yếu ớt như Yi Camera.

DSC00021.jpg DSC00022.jpg DSC00023.jpg DSC00024.jpg DSC00026.jpg DSC00027.jpg DSC00029.jpg DSC00033.jpg DSC00035.jpg

Ảnh chụp từ YI camera có độ phân giải 16MP. Vì không có chống rung nên nếu tay của bạn yếu hoặc ở tring môi trường rung lắc thì ảnh sẽ bị nhoè. Ngoài ra thiết bị này còn bị ám tím với vùng sáng lọt từ bên ngoài vào.

Quảng cáo

video quay từ Yi Camera​

Với giá chỉ $64 và về đến Việt Nam tầm 1.8 triệu thì bạn không thể đòi hỏi gì nhiều hơn ở Yi Camera. Với mức giá quá rẻ, đây sẽ là cơ hội để phổ cập loại camera này đến với mọi người, từ học sinh sinh viên đến các bạn đam mê du lịch, muốn tìm một chiếc máy ảnh hành trình rẻ và tốt. Cấu hình mạnh mẽ, ngoại hình đẹp và chất lượng ảnh tốt sẽ là những lý do thuyết phục để bạn chọn Yi Camera.

Xin cảm ơn cửa hàng Metrophone.Vn đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết này
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xiaomi mới ra tivi luôn kìa em, 322$, nhắm nhắm hồi làm cuốc trên tay nữa e ơi 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
Kiểu gì cũng có người chê là bắt chước Go Pro mà xem, vì đúng là có tham khảo qua Go Pro thật 😁
Giá này thì quá đẹp cho 1 con camera dùng được. Có thêm phụ kiện chống nước nữa là ngon, mình chả có nhu cầu gì ngoài việc đi bơi dìm nước.

Đang dùng con Xiaomi Wifi - 1 loại thu phát wifi usb giá rẻ chỉ 120k, hôm đầu mua về rất ấn tượng vì nhỏ gọn và rẻ, nhưng dùng 1 tuần thấy chất lượng cũng xứng đáng với giá tiền, tuy đầy đủ chức năng nhưng thiếu đi tính ổn định.
italian2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tum lai thi Xiaomi cung chi la mot loai hang nhai Tung Cua, gia re, chat luong tuong duong gia thanh ;-).
terran
TÍCH CỰC
9 năm
Phải công nhận là Trung Quốc đang tiến rất nhanh không chỉ trong lĩnh vực công nghệ. Hy vọng các bác trong ngành cố gắng hơn để không bị tụt hậu với người hàng xóm khổng lồ và nguy hiểm này 😔😕:oops:
terran
TÍCH CỰC
9 năm
@kocannickdau Mình đang làm việc trong ngành kĩ thuật. Mình biết là TQ đã sản xuất được vệ tinh và vũ khí hạt nhân trong khi VN chưa làm được cái ốc vít đạt chuẩn. Nhưng nó không có nghĩa là không bao giờ VN bằng TQ được. Mình chưa bao giờ nói điều đó xảy ra trong 50 năm tới.
terran
TÍCH CỰC
9 năm
@kocannickdau Không cần phải ra vẻ giảng giải vậy đâu bạn ạ. Chưa chắc bạn đã nhiều tuổi hơn mình hoặc hiểu biết hơn mình. Mình cũng chẳng nói là mình hơn gì bạn và không muốn dạy đời gì đâu, góp ý ngắn gọn vậy thôi.
@terran Ko phải ra vẻ , mà mình nói thật, ko phải giảng giải vì mình ko phải kẻ có học thức cao siêu gì mà cũng chỉ là công nhân thôi.
Nhưng mình làm việc với bọn TQ suốt, biết tay nghề và sự nhanh nhạy thông minh của bọn nó so với người VN như thế nào. Thậm chí bọn nó làm việc cũng chăm chỉ hơn.

Bạn biết con rùa thắng con thỏ chỉ vì con thỏ ham chơi.

Đằng này VN là con rùa,
TQ là con thỏ .
Trong khi đó TQ nó lại chăm chỉ như con Rùa trong truyện. Còn VN thì ham chơi như con thỏ, thử hỏi khi nào mới đuổi được nó ?

Nói ra ko phải 1 kẻ ko có lòng tự hào dân tộc, nhưng cái gì là sự thật thì ko phủ nhận được.
@kocannickdau Ý kiến của bác về người Việt Nam thực không sai nhưng nếu tìm hiểu thêm về con người Việt Nam trước đây, đặc biệt là tầng lớp công - doanh - thương miền Nam trước 75 bạn sẽ thấy đầu óc, tri thức và sự năng động học hỏi của người Việt mình không hề thua kém ai nếu được tiếp cận với nền giáo dục tốt và có nhiều cơ hội, môi trường để thể hiện mình.
Các bác xem quay Yi camera liên tục chất lượng có ổn không nhé
@tainghe.com.vn Màu sắc nhìn như đã quay từ lâu lắm rồi.
@tainghe.com.vn Bac cho em hoi may cua bac quay maximum pin duoc bao lau vay. May minh quay duoc 1 h la 0% pin
em nghĩ chơi sj4000 ngon hơn giá thấy tầm 2t2 mà full phụ kiện
Nghe bạn nói mình lại nhớ đến cái bác làm máy bay trực thăng.
có thể người VN rất giỏi nhưng chỉ là giỏi tưởng bở thôi.
Rồi lại đến cái bác làm tàu ngầm.
Vn toàn người kiểu như vậy thôi, cứ nghĩ mình là thiên tài.
Trong khi sản xuất máy móc thì cần độ chính xác cao chứ ko phải cần sự đam mê hay là mơ mộng.
Người VN có thể làm những việc mà chẳng cần biết kết quả sẽ thế nào, chỉ qua phỏng đoán và ước lượng.
Cứ nghĩ nhấc lên đc mặt đất thì gọi là máy bay.

Nếu cứ mơ hồ như vậy mình nghĩ người Mỹ ko thể làm đc bom nguyên tử gần 80 năm trước.
Và cũng chẳng có chiếc vệ tinh nào được phóng lên cả.

Cứ như kiểu của người VN thì có lẽ chúng sẽ nặng 1 bên nào đó rồi người ta lại tháo xuống để cắt bớt đi. Khi nào cân bằng thì thôi. 😁
ASin1268
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này gắn oto ổn ko các bác, nó có GPS ko vậy mọi người...
máy quay này có giống thông số với con này không nhỉ http://quatangso.net/xiaomi-yi-1-1-1252933.html
HHiệ tại đang có mấy cây yi ip gần giống này mà ko bit xài kiểu ji. Toàn tiếng trug hoa anh hùng
Các bác cho em hỏi ngu chút. Cái camera này có gậy selfie nhưng trên máy ko có màn hình, ko có gương thì selfie thế nào được ạ? 😔 Chả nhẽ mỗi lần selfie lại cầm cái điện thoại kết nối để ngó xem có vừa khung hình ko?
Cho mình hỏi . mình có 5 thiết bị camera yi . mình có thể xem 5 camera trên 1 điện thoại được ko ?
@kennydang202 Minh nghi la duoc. Nhung bac chi bat nut wifi cua tung camera 1 thui. Muon ket noi cai nao yhi bat wifi cua cai do. 4 cai con lai yhi tat. Bac su dung pin de quay duoc bao lau vay. Minh quay max luon thi cung 1h la 0% pin
ntnam1972
TÍCH CỰC
8 năm
Bây giờ chỗ nào bán cái này vậy các bạn? gắn vô xe hơi thì cần gắn thêm đế hay sạc gì không? tks
@ntnam1972 https://www.facebook.com/vietxiaomi.vn/posts/786617464797127
bác chay ra day mua, minh mua o day. Ma minh nghi bac mua con SJ4000 di, ngon bổ rẻ
anhleduc0405
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này có tắt dc chế độ chụp mắt cá k nhỉ ?
thuandaik
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhleduc0405 có nha bác..kết nối qa đt r tắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019