Trên tay chiếc iPhone 6 mô hình ở Việt Nam

Didu
13/5/2014 5:3Phản hồi: 330
Trên tay chiếc iPhone 6 mô hình ở Việt Nam

Không cần phải đợi hình ảnh và video từ các trang blog nước ngoài nữa, hôm nay mình đã có trên tay mô hình của một chiếc máy được cho là iPhone 6. Chiếc mô hình này hoàn toàn giống với những mô hình mà ta đã thấy trên các trang web nước ngoài, chiếc mình chia sẻ với anh em hôm nay có màu xám giống với xám trên iPhone 5s nhưng lại có nút Home viền vàng. Đây chỉ là chiếc máy mô hình và không thể hoạt động được, mình tập trung so sánh về kích thước cũng như những thay đổi so với các đời iPhone trước đây.

Mô hình của iPhone 6 to hơn và nhẹ hơn đáng kể so với iPhone 5s. Ngoài việc gia tăng kích thước màn hình lên trên mức 4” thì có thể thấy thiết kế của chiếc máy mô hình cũng đã thay đổi, các cạnh máy được bo tròn hơn nhiều so với cách làm vuông vắn trên iPhone 4/4s/5/5s. Nhiều người nói nó giống với iPad nhưng mình thấy nó bo tròn và cong hơn so với iPad, điều này tạo cảm giác cầm trên tay khá thoải mái và không bị cấn tay do các gờ kim loại vát sắc như iPhone trước.

Vì chỉ là mô hình nên máy không được trau truốt về thiết kế như những sản phẩm chính thức, các chi tiết nhỏ đều được hoàn thiện rất thô, thậm chí mặt lưng được chia làm ba khoang nhưng chỉ là các đường sơn đen trên nền nhôm xám mà thôi. Apple chưa xác nhận về những hình ảnh này cũng như chưa tiết lộ thời điểm ra mắt máy mơi nhưng dựa vào các tin đồn từ trước tới nay, mình có niềm tin khá lớn rằng iPhone 6 chính thức sẽ không khác nhiều so với mô hình mà mình trên tay ngày hôm nay.

Màn hình to hơn là thay đổi được nói tới nhiều nhất thông qua các tin đồn và hình ảnh. Không chỉ dài hơn như iPhone 4 so với iPhone 5 mà trên chiếc mô hình này, chiều rộng của màn hình cũng được kéo ra thêm để tăng không gian hiển thị nội dung. iOS quản lý rất tốt không gian hiển thị vì thế việc iPhone có màn hình lớn hơn là rất giá trị, bạn có thể thấy điều đó khi chuyển từ iPhone 4 lên iPhone 5 trước đây. Nút nguồn trên iPhone 6 mô hình được chuyển sang bên cạnh phải để dễ thao tác hơn trong khi các nút tăng/giảm âm lượng được làm dẹt như iPad Air thay vì kiểu tròn như trên iPhone 5s. Nói về camera, mình có một chút băn khoăn về đèn flash LED của iPhone 6 mô hình vì nó chỉ gồm một đèn flash thay vì flash LED kép như trên iPhone 5s, ngoài ra nút Home cũng được làm viền vàng trên bản máy màu xám.

Các tin đồn cho biết Apple sẽ ra mắt hai phiên bản iPhone mới với kích thước màn hình 4”7 và 5”5, phiên bản 4”7 sẽ ra mắt trước vào tháng 8 tới đây. Nếu như vậy thì chúng ta sẽ còn thấy một chiếc mô hình với màn hình lớn hơn nữa của iPhone mới. Các bạn ở Hà Nội có thể qua cửa hàng Apple 8 ở số 10 Hai Bà Trưng, Hà Nội để trải nghiệm chiếc máy mô hình này.

330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple mà ra cái này thật thì em bán hết cổ phiếu AAPL
@nguyenxxbach Có cổ nào ko mà bán 😁D
@Airblade14 Bác bán lại cho em. Em mua hết 😁
@Airblade14 tiếng gio xon xao
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Khi nào bạn bán nói mình đi bán chung luôn nhé.
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thích thiết kế mới làm, nhìn cứ như mấy con android ấy,.... IP6 càng mất chất về thiết kế hơn các bản trước...

Khái mỗi cái mặt kính bóng bóng hay hay
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@Sóc Gia 😁nó đã ra đâu mà bạn chém như đúng rồi thế
Đây chỉ là mẫu thử chưa biết nguồn từ đâu
Apple từ trước giờ làm gì luôn khác biệt và đỉnh cao về thiết kế o_Oo_O
thedeepain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sóc Gia Bac a,day khong phai thiet ke ma "nhin nhu may con android" dau bac.Thiet ke android va thiet ke cua apple la hai truong phai khac han nhau. 10 nam nay apple van vay du ca phan cung lan phan mem. Thiet ke android no thay doi hang ngay.
Bỏ mấy cái sọc đen dùm cái là ngon
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích cái góc cạnh của iPhone.
6 ra chắc còn nhẹ hơn 5 nữa nhỉ...
cấu hình mới sẽ làm mình chọn em ấy...Kiểu dáng chỉ đứng thứ 2 trong tiêu chí chọn sp của mình...🆒
Chưa nói lên điều gì cả
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Nó ra con này mình sẽ đổi qua 5S gold 😁
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
cạnh xung quanhh như HTC M8..mặt sau thì qá xấu
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
mô hình thì chắc chắn không bằng hàng thực được, đợi khi nào ra chính thức thì trê sao thì trê chứ . Đem con mô hình đi so sánh với điện thoại khác thì mô hình thua chắc 😁 . Mà với độ mỏng như vậy thì có lẽ sản phẩm thực sẽ đẹp hơn mô hình nhiều.
@n3_bmt Bác bon chen với tinh tế cả khoản này nữa à :D!
@n3_bmt Không liên quan nhưng bác xem lại hai con cá "trê" vừa thả 😔
lanh bi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@n3_bmt Co le...thoi chua du.fai noi la chac chan se dep hon chu
hhhugo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng đừng như mô hình này. Quá thất vọng

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
svalmta
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn cái bản mẫu mà ghê quá. Hi vọng bản thiệt đẹp hơn nhiều.
Zone+
ĐẠI BÀNG
10 năm
So iPhone 5s với iPhone 6 càng thấy em 5 đẹp 😃
@Zone+ Wow! Bác đem so IP5S với IP6 mà lại thấy được vẻ đẹp của IP5, có lẽ là bác nói tắt cho nhanh, nhưng mình nghĩ nên nói rõ luôn vì dù gì cũng chỉ thêm 1 chữ S nữa thôi mà 😁.
duythienddt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zone+ Mình đồng ý với bạn, mình dùng con ip5 black
@Zone+ 6 ở đâu mà so. So 1 cái hoàn chỉnh thiết kế với 1 cái mô hình chưa đâu và đâu.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
crabs
CAO CẤP
10 năm
Có ốp lưng vào là đẹp thôi 😃
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@crabs thánh chữa cháy, xấu thì nói là xấu, đẹp thì nói là đẹp luôn cho rồi.
Dạo trước thì chỉ lộ hình ảnh, bây giờ lộ luôn cả bản mô hình, khâu quản lý thông tin của Apple ngày càng kém nhỉ.
@doinho Cơ bản giờ bão hòa công nghệ rồi, hồi những năm 2010 thì có điện thoại mới nào ra mình đều háo hức, còn giờ có lộ trước 2 năm hay nóng hổi cũng được, miễn ngon mình sẽ mua.

Chắc vì thời đó iPhone quá đỉnh cao, và Android cùng Winphone quá cùi mía, nên cái cảm giác được trải niệm nó phê hơn. Bây giờ 3 OS đều đang tiến lại về phía nhau, dùng 1 trong 3 đều có trải niệm na ná nhau nên ko có háo hức nữa.
@hnadov Bạn không thấy cái gì lộ, lộ và.......... lộ hàng cũng nổi tiếng hết sao. Nhưng apple chỉ giả bộ lộ thui. Nhiều khi tung hàng ra để xem phản ứng của KH vì thiết kế mới và đột phá mới nhưng chắc là do IP4 và 5S thiết kế nó chuẩn quá nên họ sợ thôi. La quá thì bình cũ kéo dài da gót gựu mơi dzo là ok thui. thế là thiên hạ lo ó chê bai 1 thời gian rồi lao vô mua như điên vậy. VN mình cái gì cũng chê hết nhưng chê xong thì nhào dzo mua như....đến nỗi bây giờ ép-bồ nó giật cả mình lun, hết dám coai thường cái thị trương nhỏ bé xưa kia. hehehehe😁
@phanthuanqt bác này nói chuẩn.
mô hình dởm mà bán được ối tiến :rolleyes:
@hypous Mình có nói là thông tin bị lộ là sai đâu. Nhưng người trước nói câu "lại còn lộ cả mô hình nữa chứ!", tức ý họ là giống như để lộ luôn cả mẫu iphone thử nghiệm ấy. Điều này ko đúng mà. Mô hình chỉ do bọn sản xuất đồ nhựa chẳng hạn, dựa vào kích thước và hình ảnh rồi nó đúc ra thôi. Liên quan gì Apple đâu!
Phán cho xấu dzô ùi xem nó hốt bạc, năm nào cũng điệp khúc đó. Apple sẽ rất biết ơn nếu các bác cứ phán xấu :rolleyes:
@mr.jerry Bán chạy là do đầu óc thiên tài thôi bạn,chứ nói xấu mà bán đc thì sao đc :p
@mr.jerry PHÁN NG NHƯ HẠCH MÀ CŨNG THÍCH PHÁN
Thật sự mà nói thì ip5 đẹp hơn. Kiểu này chắc 5s giữ giá đây. Ko biết bản chính thức thì sao nữa chứ hình này ip6 ko đẹp!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cutifight
ĐẠI BÀNG
10 năm
CEO sau sẽ đi dọn rác cho T.Cook tượng tự S.Jobs đi dọn rác cho mấy bố trước. Danh sách sản phẩm ngày càng dày, lợi nhuận ngày càng giảm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019