Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay DacMagic XS - USB DAC nhỏ gọn, chất lượng

levuongthinh
9/12/2014 3:20Phản hồi: 58
Trên tay DacMagic XS - USB DAC nhỏ gọn, chất lượng

DacMagic XS là một chiếc DAC có kích thước nhỏ gọn nhưng mang đến chất lượng khá tốt cho những ai muốn "nâng cấp” việc nghe nhạc với máy tính thông qua cổng USB. DacMagic XS là sản phẩm của Cambridge Audio, một hãng âm thanh nổi tiếng đến từ Vương quốc Anh.

DacMagic XS có thể gọi là USB DAC/headphone amp cho phép nâng cấp tức thì chất lượng âm thanh đầu ra của máy tính. Chỉ cần kết nối DacMagic XS với máy tính thông qua cổng USB là nó có thể làm việc ngay. Chất lượng âm thanh đầu ra cải thiện rõ rệt và có thể cảm nhận ngay được. Âm thanh dày hơn, sâu hơn và tiếng bass cũng mạnh mẽ hơn.

Về thiết kế thì DacMagic XS có kích thước và hình dáng giống như một chiếc hộp diêm, chỉ nặng 100g và bạn có thể mang nó theo bên mình một cách thoải mái.

Phần thân vỏ được làm từ hợp kim nhôm phay nhám. Ở mặt trước chỉ có 2 nút tăng giảm âm lượng. Khi kết nối với máy tính thì DacMagic XS sẽ vô hiệu hoá các phím tăng giảm âm lượng trên máy tính. Bạn chỉ có thể điều chỉnh bằng các nút này.

Trên đỉnh DacMagic XS là cổng microUSB dùng để kết nối với máy tính. Còn ở đáy là cổng cắm tai nghe 3,5mm và một đèn LED nhỏ để hiển thị tỉ lệ lấy mẫu (sample rate).

Headphone amd trong DacMagic XS cho ra công suất thực khoảng 150mW, giúp tăng âm lượng và âm bass ngay cả trong môi trường ồn ào nhất. Công suất mà DacMagic XS mang lại cao hơn 10 lần so với hầu hết các card âm thanh trên máy tính.

DacMagic XS sẽ bỏ qua (bypass) bộ DAC trên máy tính và sử dụng chip DAC 24-bit của nó để xử lý âm thanh vì thế nó có thể mang đến chất lượng âm thanh tốt hơn.

Quảng cáo

Hiện tại DacMagic XS có giá bán chính thức là 99 bảng Anh, tương đương khoảng hơn 3 triệu đồng.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bluewind188
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này chắc cho ai sành âm nhạc 😁
Phải chi tương thích luôn với điện thoại thì ngon quá 😃
Tưởng giá thơm thơm cỡ hơn củ thì ráng mua chơi, 3 củ thì từ từ vậy.
sản phẩm có bán ở Việt Nam không vậy ạ ?
nokia n8 mod rom nghe còn phê hơn mấy chú sony lossles
nikoclas
ĐẠI BÀNG
9 năm
@clickeveryday Không tiền lại thiếu kiến thức làm e ngồi e gãi e mệt quá ha ha ha
@banhbaochien Mình thì chưa được dùng N8 và sony saito nhưng mình nói đột biến gen ở đây ý mình chỉ là nó khác biệt chứ nó ko đặc biệt và đột biến chứ ko phải đột phá !!!
@v.m.quang up thử thì bit ngay mà
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@clickeveryday Sorry nhưng bạn nói Sony lossless là cái gì vậy nhỉ??? Sony không có thiết bị nào tên lossless có thể phát nhạc cả. Nếu bạn đem con N8 ra so vs Xperia thì may ra chứ so với Walkman thì chắc N8 phải xách dép thôi bạn ạ.
caphe17
TÍCH CỰC
9 năm
Cái mình cần là "TRÊN TAI" nhé.. 😆)
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Audio card của MBP ngon sẵn rồi (giải mã 24b/192khz) chơi thêm con này chi cho phí tiền vậy? :3
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@phongtranvn Đâu phải ai cũng dùng MB đâu bạn ! với lại cái này cho công suất lớn hơn, trở kháng tốt hơn mà. Nhưng mà cái giá 3 triệu thì hơi quá.
duydangle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongtranvn Đồng ý audio card của MBP là ngon, nhưng k phải do cái 24b/192khz nhé. Chip ngon nghe nhạc 16bit/44.1khz vẫn ngon hơn chip cùi 24b/192khz. Nhạc hay hay không không phải do cái tần số quyết định.

Con này 150mW mà chả nói là đo ở tai nghe trở kháng bn.
Cỡ tai mình thì em này phí tiền, mà thêm lằng nhằng. 😃
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
chờ điệnt hoại android hỗ trợ DAC qua cổng micro usb 😁
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhemdaika hình như là có mà, google đi bạn

còn ko thì chơi cái USB Audio Player này
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.extreamsd.usbaudioplayerpro
@nhemdaika Xperia 2014 hỗ trợ rồi bác :v
@nhemdaika Nghiên cứu lại con Z3 cho kĩ nghen bác
@nhemdaika Ko hiểu bạn cười điều gì? Chờ là đùa thì phải
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@TYA mình đùa hay ko cũng chẳng liên quan đến bạn
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
Con này so với ODAC thì thế nào nhỉ?
Nhìn chất thế :eek:
code
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này hợp với những người bị hỏng ổ cắm tai nghe laptop mà lười đi sửa như mình 😆 mỗi tội giá hơi chát cho việc cắm tai nghe xem phim , youtube
bangle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@code ac, bác trả lười tội nghiệp nó quá =)))))))))))). nhu cầu bác mua cái phone cắm cổng usb là ok rồi ^^
Hơn 3tr cho em nó,cũng bằng đấy nữa để sắm 1 chiếc headphone (hoặc 1 bộ loa 2.1)..cũng ổn!
3 triệu. Má ơi... em mua Beats Pill cho gấu thôi 😔
:3 tai nghe em có 120k loại theo máy thôi
Có DAC nghe qua điện thoại thì tiện lợi nhỉ? 😁
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@vietthaicz cái ấy bán đầy rồi, chả thiếu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM