[Trên tay] Đánh giá điện thoại phổ thông 2 Sim Gionee B168 giá 400k

pklong
24/1/2012 9:31Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luutiensinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
đó là tình trang chung của các dòng máy tầu rồi,kể cả máy nghe nhạc tầu cũng thế thôi,ức chế nhất là ở khoản đó
😁 bà già mình cũng sài 1 con Gionee xxx gì gì đó mở nhạc nghe to phết ko rè -> Ngon:p
kearboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có ai có cách khắc phục à
có ! luyện mắt bạn ah
điện thoại này có chọn đc nhiều mục báo thức ko nhỉ 😁
re, khuyen mai khung, moi mua hom khuyen mai. Va cung moi bi mat😔
haidang8387
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới mua lại em này được vài tuần, hàng full box còn bảo hành nửa năm giá 230k, nói chung dùng ổn, nghe nhạc to, pin nghe gọi cũng được 4-5 ngày.
@haidang8387 mua ở đâu giá tốt vậy bạn
haidang8387
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanduytruong mình mua lại của 1 bác ở Thành Công bạn ah
Sau 1 thời gian sử dụng có vài nhận xét:
-Ưu: +pin 5ngày rưỡi,(vạch đầu 2 ngày,giữa 3 ngày,cuối nửa ngày @.@), nghe gọi to, rõ, bàn phím êm,nhanh
+ quản lí danh bạ, tin nhắn khá dễ dàng
+nhạc loa ngoài to, cắm tai nghe thì tùy chất lượng tai nghe, tai nghe tốt thì bass khá to
+màn hình khá sáng, nhiều tùy chỉnh trong menu cài đặt, tuy nhiên chưa thục sự tốt như các pác quảng cáo, vì e thấy nó cũng chỉ hơn phần mềm của các hãng đt tàu khác 1 chút thôi
-Nhược :+ bàn phím sẽ bị tróc lớp ly lông sau 1 thòi gian sử dụng với tay nhiều mồ hôi( khoảng sau 1 năm😁) ,giống như dòng 1200 ý
+ thi thoảng vào thẻ nhớ bị reset máy,dang nghe nhạc loa ngoài mà có tin nhắn thi thoảng bị đơ máy 1 lúc
+phím 4 chiều khi nhắn tin hoạt động không giống với đt của nokia(pác nào nhắn tin quen bằng 12xx sẽ thấy ko wen tay lắm),không thông báo số lượng tin nhắn dựa theo số kí tự mình viết( thường thì viết hơn 160 ki tự nó sẽ báo là gửi thành 2 tn ở nokia 12xx, còn đt này nó báo số kí tự đã viết/số tối đa, nên nhiều khi viết dài quá nó chuyển thành 2 tin mà minh không biết, e hay nt nên săm soi kĩ khoản nt, vì nhiều khi thừa 1 kí tự cũng bị mất tiền 2 tn =))
+báo tn đã gửi bằng 1 tn phản hồi khá phiền phức, làm toàn tưởng nhầm có tn trả lời @.@ ( ở 12xx có thể kiểm tra trong mục tin đã gửi)
+phím bật đèn pin ( phím 0) khó thao tác
Con này ko đọc đc thẻ 8gb, chỉ đc 4gb thôi 😁
ichuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bỏ tai nghe kèm theo... Mua tai nghe khác mà nghe nhạc. Con này nghe sờ-treo Music với FM đúng nghĩa ngon. Music k có chức năng chọn Album nhưng vẫn có thể tạo List theo Folder có trên thẻ. FM thì bắt sóng mạnh nhất trong những máy cùi bắp mình từng xài... vượt cả nokia cùi.

Máy dùng tai nghe tương thích Nokia, Pin 5C Nokia
thachktva4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ichuot cho mình hỏi xíu mua tai nghe nào cũng được hả bạn mình cắm thử vào loa máy tính thì nó không tự tắt loa ngoài đc
ichuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thachktva4 Mình đã nói là nó dùng tai nghe tương thích Nokia... hầu hết các tai nghe 3.5mm của Nokia đều xài được. Nó không xài được các loại tai nghe của Samsung... vì 2 dòng tai nghe này nó câu dây khác nhau. Còn cắm vào jack 3.5mm thường thì cũng không được đâu bạn... vì máy sẽ không nhận diện được bạn đã cắm tai nghe nên loa trên máy vẫn phát nhạc. Nói chung là tai nghe 3.5mm có nhiều loại khác nhau.
ichuot: Cắm pin đt Nokia C5 vào có vừa ko nhỉ?
Cho hỏi đt này có thể tạo list nhạc bằng cách tạo folder trên thẻ ko vậy ?
kearboster
ĐẠI BÀNG
11 năm
ah. sau 1 thời gian. đã tìm ra cách sắp xếp đúng thứ tự a-z cho nhạc của em này. hết sức đơn giản. chỉ việc vào usb. tạo 1 foder khác. copy hết 1 lần nhạc sang foder mới. đảm bảo đúng thứ tự
thanhkvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em mua máy này 350k. dùng ngon ơi là ngon
Cho mình hỏi phần mềm nào chép nhạc midi vào trong bộ nhớ máy Gionee vay bạn
haha. con này hùi đợt mua khuyến mãi có 300k. mà hỗ trợ thẻ nhớ, nghe nhạc OK. gọi đt Ok, 2 sim sài tốt. mua zề đưa má mình sài thì ko chê tiếng nào. còn kiu rẻ mà tốt, pin sài lâu hết khoảng 4-5 ngày, nghe nhạc nữa thì 2-3 ngày. dĩ nhiên ko nghe liên tục.
Mình cũng xài con như này cảm thấy quá ổn. Độ "trâu" khỏi phải nói từng 3~5 lần làm rơi từ trên gác xuống khi nằm ngủ ( độ cao khoảng 3m ) 1 lần làm rơi trên đường bị 1 con bé chạy xe đạp điện cán mà chẳng hề hấn gì, hê hê.Tính làm bài nhạc chuông "trà bí đao" mà cắm vào máy tính nhưng giờ nó chỉ báo sạc chẳng biết làm sao.
thanhkvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
haha.có khi nó nghẻo thật rồi :oops:
ai dùng máy này thì cho mình xin thứ tự ấn để chuyển số từ máy sang sim đc ko nếu ai hảo tâm thì cho mình cái clip cho dễ máy mình bị vỡ màn hình giờ nó cứ trắng tinh chả biết đâu mà chuyển
Cái này mua năm ngoái tốt còn hàng sau này hình như không được tốt: giao diện khác, pin kém, nghe nhạc k hay.

Ai mới mua năm nay cho ý kiến với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019