Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay, đánh giá sơ lược iPad

Agassi
3/4/2010 23:33Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pttkhai1987
ĐẠI BÀNG
14 năm
kết em này rồi....ráng mần kiếm tiền cưới em nó thui 😁
trphong
TÍCH CỰC
14 năm
Tuyệt vời! Xin cám ơn 😃
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ối dzời ơi, I love iPad!
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
tiệm này cách chỗ em 30 phút heerhre nhưng mà em không có mê vì nó bựa bựa, nên đợi 4G hoặc là 2nd Gen IPad còn không thì Slate.
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
haizz

Dạ thưa anh,bạn em nó sống bên US từ năm 6 tuổi,có 1 lần e chỉ nó vào zing mp3 nhà mình download free nhạc,nó làm đc 1-2 lần thì nó bảo,nó cảm thấy có lỗi với những người đã làm ra những tác phẩm như vầy,nó thà bỏ ra 1-2$ để mua còn hơn ngồi rung đùi mà tải nhạc như vầy đó.
😁 nhờ có font unicode mà các ebook tiếng việt hiển thị dấu ngon lành
chúc mừng anh Tú sắm iPad nhá.. bữa nào về VN rửa nha.. hehe.. ^^
😔 nhìn mà ham, mặc dù có nhiều người phê bình này nọ nhưng ipad vẫn có 1 sức hút lớn. hehe muốn mua mà chưa có tiền với giá về vn sẽ lên nhiều lắm đây
Nó nói dóc đó bạn. Theo kinh nghiệm bản thân tớ thì chỉ có mấy thằng Mỹ trắng nó mới có ý thức về bản quyền. Còn lại mấy đứa gốc châu Á thì không khác gì mình đâu. Suốt ngày torrent nhạc, phim, game loạn cả lên mà thôi :bounce:

Bên Úc thì tớ ko rõ chứ ở bên Mỹ thì ngoài những môn cơ bản và những giáo trình kinh điển ai cũng dùng thì giảng viên họ thường tự xây dựng chương trình giảng riêng. Sách giáo trình họ tự chọn những quyển phù hợp. Mà nhiều lớp tớ học còn chẳng cần sách giáo trình gì hết cả, chỉ cần tài liệu do giảng viên họ cung cấp là đủ (thực ra là thừa) dùng rồi. Những giáo trình kinh điển kia thì search 1 lúc là ra bản pdf đầy ra.

Mà theo kinh nghiệm hơn 20 năm đèn sách của tớ thì sách giấy và tài liệu giấy vẫn là thứ học vào đầu và giúp cho mình nắm kiến thức chắc nhất. 😁
Quá đã..........................................................
ước gì được 1 lần vào apple store nhỉ..nhìn đẹp quá
totam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ước gì ,nó tích hợp thêm chức năng điện thoại di động nữa thì quá đã.
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
sớm muộn gì cũng có tool gọi điện cho bản 3G thôi.. Gửi SMS mà màn hình to vầy chắc cũng thích.. nghe điện thì ko ổn rồi.. chắc chỉ xài để gọi đi với sim rác là ổn. hì hì ":"D
chỉ bit nói em nó thật tuyệt (đang nhẽo nè) he he
long9668
ĐẠI BÀNG
14 năm
Túm lại là cái Ipad chỉ để xài cho mấy cái Apps thui hè, mua nó để làm j nhỉ?
Ah, cầm nó quẹt quẹt mỗi ngày chừng nữa giờ mà không mõi tay thì cũng dám đi thách đấu với Phạm Văn Mách haha.
Bạn tui nói Ipad để post hình của ai đó rùi đặt lên bàn thờ nhìn cũng bờ rồ; vậy tui sẽ tạo thêm cái slide cho cái bàn thờ đó thêm sinh động :p
louis213
ĐẠI BÀNG
14 năm
Apple không ra những sản phẩm hoàn hảo để sinh ra những con người như bạn. Còn ai đam mê thì sẽ có kiểu như đợi trước 3 ngày để mua. Nó tạo ra những người cuồng nhiệt và cũng không ít an-ti. Có thể đấy cũng là cái hay, tất cả đam mê hết thì lại không hay, có khi có những người như bạn thì nó mới càng nổi tiếng và apple sẽ không phải mất công PR làm gì cả. Chê cũng là một kiểu thể hiện bạn đang quan tâm đến, vì vậy nhiều an-ti có khi cũng không phải xấu. Tại sao không có những người an-ti HTC, Nokia, Samsung như an-ti Apple. Điều đó cho thấy các sản phẩm của Apple cực kì có sức hút.
trankien22
ĐẠI BÀNG
14 năm
hjx,giấc mơ chỉ là giấc mơ.bao giờ em mới về Việt Nam hả trời? mà em có về,chắc gì mình đã mua đc.đúng ls kiếp sinh viên nghèo.hehe
PhuongLam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dám cược 2-3 năm nữa Ipad sẽ chiếm lĩnh thị phần dành cho sinh viên - học sinh sử dụng công cụ học tập giải trí....!

hên xui!
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng rồi.. fai quan tâm thì mới chê.. chứ đến chê cũng ko thèm thì sản phẩm đấy coi như vứt.. hớ hớ... bạn nào ở trên chê thì cứ việc.. càng chê càng làm cho bạn thêm thèm thôi.. hahahah 😆.. rảnh vào tít tận cái khu này để chê với bôi.. đúng là thừa việc quá 😁
Các tablet khác còn chưa ra mà chú chủ thớt đã khẳng định là chắc chắn hơn các tablet khác đọc câu đấy xong đã không muốn đọc đoạn dưới rồi. Còn chất lượng thực sự ra sao review chuẩn nhất là sau khoảng 2 3 tháng xài lúc đấy cái đuôi nó mới lòi ra hiiiii
Agassi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Từ trước khi có iPad vài năm, tablet đã có đầy thị trường rồi mà bác 😃 Khá nhiều trường đại học tại US yêu cầu sinh viên chuẩn bị nhập học PHẢI trang bị TABLET chứ không phải LAPTOP, và những cái tablet thời đó và cả những cái bây giờ (như cái HP em post hình bên dưới) nó thực sự là "gánh nặng" và sự "lo lắng" của những ai phải xài nó 😁 bản thân em đã dùng tablet rồi nên em rất hiểu tablet hay iPad (Apple không gọi nó là tablet) nằm chắc trên tay có giá trị như thế nào bác ạ 😃

Về review, đơn giản nó chỉ là cảm nhận của cá nhân mà thôi nên hay/dở, tốt/xấu hoàn toàn phụ thuộc vào nhu cầu, khả năng và cảm nhận của người sử dụng. Vì thế, nó không là tiêu chuẩn cho tất cả mọi người.
diablogt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một cỗ máy giải trí đỉnh cao nhỉ. Nhưng toàn là fan Apples đi mua về review nên em cứ đợi vài hôm nữa cho chắc. Cơ bản là em không có cái "niềm đam mê công nghệ" nên nếu thấy ngon mà giá tầm 600 thì em mới múc được. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019