Trên tay - Đánh giá tai nghe bluetooth Jabra Sport Coach

Nam Air
23/7/2015 13:50Phản hồi: 52
Trên tay - Đánh giá tai nghe bluetooth Jabra Sport Coach
Các bạn chắc là đã rất quen thuộc với mấy cái dạng vòng đeo tay theo dõi sức khỏe như Nike Fuel, Fitbit, Misfit Shine vv và vv và đúng không, nếu bạn chưa biết, bữa nay mình xin giới thiệu cái tai nghe Jabra Sport Coach, nó ngoài việc là một tai nghe bluetooth dạng thể thao, thì bên trong nó còn có bộ cảm biến, giúp bạn theo dõi các hoạt động thể dục thể thao, tức là nó cũng giống giống mấy cái vòng kia, và qua thử nghiệm của mình, thì cái này hoạt động rất chính xác.

Thông tin thêm thì cái này nhìn y hệt như cái Jabra Sport Pulse ra đời năm ngoái, cái Pulse có đo nhịp tim, cái này thì tuy không có đo nhịp tim, bù lại là nó track hoạt động được, và giá rẻ hơn cái Pulse khá nhiều.

Tai nghe này thiết kế đẹp, trẻ trung với màu xám và xanh dương phối với nhau, hai bên tai nối với nhau bằng sợi dây nhỏ, gần tai bên phải có cái điều khiển âm lượng, nút giữa nhiều chức năng.
Vật liệu silicon mềm nhẹ và cái viền xanh dương tháo lắp được, thay đổi size được sẽ giúp bạn mang tai nghe này thoải mái, chắc chắn trong tai, mình đã chạy nhảy, đu dây leo cây này nọ mà tai nghe không bị rơi ra, cho nên đánh giá là mang ok, cũng không bị đau tai khi mới mang, nói chung là thoải mái

Như đã nói, bạn dễ dàng thay đổi size cái đệm và phần ear bud để có thể đeo dễ dàng và thoải mái nhất

Nút bấm trên tai to, dễ bấm, có chức năng tăng giảm âm lượng, nút giữa đồng thời là nút nguồn, tắt bật, nhận cuộc gọi, gọi lại cuộc gọi cuối, kiểm tra pin, kích hoạt siri hoặc voice command

Tháo cái viền xanh của bên tai ra thì bạn thấy cổng sạc micro usb, sạc khoảng 1 tiếng hơn 1 chút là đầy pin

Khi ghim sạc thì đèn đỏ, sạc đầy thì đèn xanh, cái đèn đó còn đổi được màu xanh dương và xanh lá

Đi kèm trong hộp là cái túi đựng tai nghe này, tiện, nhỏ, gọn

Quảng cáo

Bộ đệm đủ size sẽ giúp bạn mang tai nghe vừa nhất có thể luôn

Kết nối, sử dụng:
Kết nối tai nghe khá đơn giản, bạn nhấn giữ nút tròn khoảng 15s, đèn xanh dương nhấp nháy là pair được, tai nghe này không có NFC nên nếu có trục trặc bị pair lại cũng mệt 😁 - Mình thỉnh thoảng bị chuyện là điện thoại kết nối tốt với tai nghe, nghe nhạc đồ ok hết, tuy nhiên cái app Jabra Sport thì nó lại không thấy, phải pair lại, vậy mới đau

Cái app Jabra Sport Life khá ấn tượng, khi kết hợp với tai nghe này thì nó thành một trợ lý, một PT của bạn, hướng dẫn tập luyện khá ổn

Nghĩa là, bạn bật app lên, chọn chế độ tập luyện, sau đó tai nghe sẽ đọc hướng dẫn cho bạn làm, bạn có thể chọn cách nó đọc theo từng hoạt động, hoặc từng phút, hoặc sau vài phút, sau bao nhiêu mét chạy được, nói chung là tùy loại luyện tập mà bạn có các kiểu đọc / hướng dẫn khác nhau.

Quảng cáo

Cái giọng đọc được ghi âm rất là HD, nghe vừa nghiêm khắc đồng thời cũng hơi sexy :D

Phần mềm này thực ra là miễn phí, bạn có thể bật lên rồi xài với tai nghe khác cũng được, tuy nhiên nó sẽ không có track được hoạt động của bạn như khi dùng với Sport Coach

Theo mình thì cái này hướng vào đối tượng luyện tập chuyên nghiệp, nghĩa là bạn mang tai nghe, bật chế độ lên, và sau đó quăng điện thoại qua 1 bên, tập trung rèn luyện, không có cần mạng xã hội hay cái kiểu đạt goal như các vòng đeo khác

Chất lượng âm thanh / Chất lượng thoại:
Nhìn chung, âm thanh của tai nghe ở mức khá, âm trung và cao tách bạch, sáng, chi tiết, tuy nhiên tai nghe có phần trầm hơi nhẹ. Nói chuyện điện thoại bằng tai nghe này khi chạy ngoài đường cũng ok, cản gió cũng khá tốt.

Dùng tai nghe nghe Pop/Rock/Dance/Electro khi luyện tập thì ok, còn để nghe nhạc nghiêm túc thì đây không phải là lựa chọn

Thời lượng pin / Thời gian sử dụng:
Kết nối tai nghe với điện thoại là bạn nhận được chỉ số pin, lượng pin của Sport Coach là không đủ dùng cho một ngày đối với mình, buổi sáng mình thức dậy, nghe nhạc khoảng 30 phút trên đường đi làm, tới vp thì nghe gọi thoại này nọ thêm 3-4 giờ nữa, tới khoảng 4g chiều là hết pin, tức là tổng thời gian dùng hỗn hợp khoảng 9-10 giờ đổ lại

Nếu bạn dự định mang tai nghe này để chạy marathon hoặc đi gym nguyên ngày thì có khả năng bạn phải dừng nửa chừng để sạc pin

Tổng kết:
Ưu: Thiết kế đẹp, mang dễ, êm tai, theo dõi hoạt động tốt, app rất chi tiết, giọng hướng dẫn hay
Khuyết: Thời gian sử dụng pin ngắn, không có nút đổi nhạc
Giá bán: Khoảng 3,5 tr đồng

cho diem.jpg
Xin cám ơn iCenter đã cho mình mượn tai nghe review
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có tiền 😔
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá.
Trông lạ, nhưng đẹp
toke
TÍCH CỰC
9 năm
mình tưởng kiểu này chuyển nhạc là cứ giữ nút + hoặc - một lúc là okie.
@toke Thường thì ấn một lần là pause/play, hai lần là next, ba lần là previous... Mấy cái tai nghe cỏ có mỗi một nút nhận cuộc gọi toàn làm thế được. Ko rõ tai này sao.
@thanatox1 cái này ko làm vậy dc nhe bác, nhấn đúp là redial, nhấn 3 cái là phóng phi thuyền tên lửa
Lại phải có thêm 1 thứ sạc nữa ngoài cái đt, tablet, đồng hồ, loa... nữa à?! 😁
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
3TR5 cái giá phải trả cho cái tai nghe
Em khỏe nên chẳng phải để ý mấy cái này.
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái tai nghe anh ấy đeo cổ là tai nào vậy? Bạn nào biết chỉ mình với!
SunLove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhat_Huy99 Hình như là tai nghe Bluetooth SBH52 của Sony
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SunLove Sbh 50 mình đang dùng đây mà nó ngắn cũn à 😃
đọc cả bài lại thích cái hộp đựng tai nghe mới đau
nhiều tiền quá
terran
TÍCH CỰC
9 năm
Trông ngon nhưng mà giá quá là chưa ngon. Tiếp tục trung thành với em Nmotion rẻ tiền.
Muốn mua 1 em để tập gym, chỉ cần chắc chắn và chống nước là được, mà h toàn thấy có cả cảm biến, mà đắt quá.
Em này dùng để nghe nhạc thì chất âm thế nào vậy mod?
Giá em này cỡ 1/2 thì hợp lý hơn. Giá này là quá cao so với chất lượng và hiệu năng sử dụng. 😔
Tai nghe này nghe nhạc sao mà hay bằng tại nghe có dây được...vừa sắm em tai nghe xiaomi 2.0 nghe hay phết,hay hơn con xiaomi 3.0 là sao vậy ta. Tưởng lên đời là phải hay hơn chứ,ai ngờ lại không bằng là sao..không thể hiểu nổi nữa
Giết người cướp tai nghe ^^ xong review ngay và luôn nên tay vẫn còn dính máu.... ghê quá :eek:
Xuanthang166
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp nhưng chát, ko xơi đc
Tai dây cho nó lành, ngại sạc pin , mình mua tai dây loại Jays nghe thật hay !
chuyennho86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 : hi anh nâng cấp MIC để nghe rõ hơn ạ. bác quay mấy review MIC cùi quá ạ 😁
@chuyennho86 Hay là bác tài trợ Mic đi;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019