Trên tay đế và sạc nam châm Anker Zolo 3000mAh & 12000mAh

sonlazio
2/8/2015 8:41Phản hồi: 29
Trên tay đế và sạc nam châm Anker Zolo 3000mAh & 12000mAh
Lúc trước mình đã giới thiệu với các bạn bộ sạc Zolo dùng nam châm để hút các sợi cáp và pin lại với nhau tiện lợi hơn cho chúng ta trong quá trình di chuyển. Giờ thì mình mượn được của bạn @Trung Dt nguyên bộ pin 3000mAm, 6000mAh, 12000mAh, bao bảo vệ cho iPhone và cục sạc tường Zolo nên muốn chia sẻ nhiều hơn về bộ sản phẩm này.

Bộ sản phẩm Zolo của Anker bao gồm:
Tất cả các sản phẩm này đều không hỗ trợ PowerIQ cho phép tự nhận dòng và sạc nhanh. Chính vì vậy mà tốc độ sạc sẽ thấp hơn một chút so với các cục sạc đa năng hơn không có nam châm. Cục sạc 12000mAh có dòng ra tối đa là 5V 2.4A, nhanh nhưng nếu sạc 2 thiết bị cùng lúc thì tổng tối đa của 2 cổng sẽ là 3A. Cục sạc tường thì là 5V 4A cho 2 cổng, tối đa mỗi cổng là 5V 2.4A.

Nếu sử dụng bao bảo vệ cho iPhone thì các bạn cần lưu ý là chúng ta không được sử dụng các miếng sạc không dây rời khi gắn bao iPhone. Khi mà các bạn gắn sạc không dây vào thì về nguyên tắc nó có thể bị xung đột với nam châm bên trong bao, có thể gây ra cháy nổ hay ảnh hưởng đến viên pin trong máy. Nhà sản xuất có cảnh báo khá rõ điều này.

Nhìn chung, nếu đi ra ngoài nhiều và muốn gắn điện thoại vào pin cho tiện, không lo phải vừa giữ sạc vừa giữ máy sợ rơi thì Anker Zolo là một lựa chọn khá hợp lý dù giá nó khá mắc so với các sản phẩm khác. Bù lại, bạn sẽ có cục sạc thời trang hơn và nhìn xịn hơn kha khá so với các cục sạc Anker khác.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đây vậy mọi người!!!!!!
sạc dự phòng dạo này nhìu hãng ghê
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
giá rổ thế nào nhỉ, nhìn cũng hay hay 😁
cục này so với xiaomi thì sao nhỉ. mọi người cho mình lời khuyên với
@Hao Kiet Thỉ nở và ngọc trinh😁
@Hao Kiet minh dung xiaomi thấy tuyệt, vừa đẹp mà công nghệ chẳng thua ai, đặc biệt giá rất tốt
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@Trandoan91 ai nở ai trinh vậy
Giá sạc dự phòng Anker Zolo (chưa thuế) ở thị trường Mỹ:
  • Anker Zolo 12.000 mAh: 40$
  • Anker Zolo 6.000 mAh: 27$
  • Anker Zolo 3.000 mAh: 20$
Xem video mới hiểu là cái ốp chỉ có nhiệm vụ hít cục pin cho nó khỏi rơi, chứ ko phải làm nhiệm vụ sạc ko dây từ cục pin vào máy, tức là vẫn phải dùng cáp. Tiện đây mod cho hỏi có loại pin sạc rời nào sạc ko dây bằng cách dính liền pin với máy như vậy ko ạ?
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@vodanhdaisu không xem clip hả bác 😁 sạc không dây dựa trên từ trường sinh ra trong cuộn dây, nó sẽ đụng với từ trường của nam châm nên khả năng là nổ cũng nên, kiểu như đặt kim loại trong lò vi ba đấy
@N.E.M Bác nói thế ko đúng. Ở đây là ng ta khuyến cáo khi dùng cái ốp của Anker rồi thì ko dùng sạc ko dây nữa vì cái ốp có nam châm
hero77
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vodanhdaisu Có. Tôi đã xài một cái cho ip5. Giá 50€.
có mua thì mua 12k lun cho tiện
@cardmanhinh.com Mua luôn 16000mAh của Anker bên Amazon bán có >35$ thôi.
mua ở đâu nhỉ, giá thế nào
BinZin90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko thấy cardmanhinh đâu
Chủ thớt có thể cho biết ở Vn đã có bán chưa@@ Hay chỉ có ở thị trường bên Mỹ???
P/S: a e nào biết chỗ bán cũng như giá cả ở Vn như thế nào chia sẻ với!
zlshinelz
TÍCH CỰC
9 năm
Đang xài 2 cục lemifuel, zolo 12k, cả 2 đều rất tuyệt, Tiếc lad zolo sạc iPad Air 2 khá chậm, 5h mới full pin @@
12k giá 40$ mình nghĩ là rẻ so vs pin Li Po hiện nay, có led cảm ứng sành điệu ^^
boyhk_206
TÍCH CỰC
9 năm
@zlshinelz bác cho em hỏi loại này lõi Li-Po hay Li-ion vậy bác?
zlshinelz
TÍCH CỰC
9 năm
@boyhk_206 Polymer bạn
@zlshinelz mua o dau ma 40 usd the
hienmau
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm trước mua máy tính bảng fptshop khuyến mại cho cục xiaomi 10400mAh fake, viết bài lên nhattao thì bị mod xoá 🆒
Để nó nơi nào có sấm sét ấy :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019