Trên tay Denon D7100: gió đổi chiều

cuhiep
17/9/2012 7:52Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm trươc có dịp nghe thư em này, nhưng tai trâu nên không cảm nhân đươc gì. 😁
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@cuadong007 làm gì có ai gọi là tai trâu :|
chỉ có người thực sự không đam mê âm nhạc mà thui 😔.
Bác thử nghe dần dần từ entry-level đến high-end đi...
hix, tai trâu nghe head nào cũng thế 😁
trongluong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu chốt của bác "cuhiep" là câu hay nhất :eek:
Còn bản thân mình chỉ đeo tai nghe để chống điếc nên những tai nghe khoảng 500k mình cũng thấy hay lắm rồi
Sao mỗi lần có topic về headphone là y như rằng có mấy chú đem Beats vào so sánh vậy nhỉ? Beats thành chuẩn benchmark cho tai nghe rồi à?

Mà sao nhiều người có vẻ thần thánh Beats quá nhỉ? Về phân khúc tai nghe 'trang sức" thì mình thấy Soul by Ludacris (SL150 hay SL300) sexy hơn Beats nhiều, chất âm lại đồng đều hơn chứ ko bass-imba như Beats.
con này đẹp thì đẹp thật mà to thế
Chuẩn😃

Cùng câu hỏi, đảm bảo nhiều người ở đây chưa nghe beat xịn, nghe thiên hạ bàn tán nên tưởng là hay lắm
1200 Obama cho cháu nó là rất hợp lý cho dân audiophile rồi ơ....
Em sinh viên nghèo, cố lăm cũng chỉ có đc cái UE10 nghe chống điếc....
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@hacktienviettel lại linh tinh, ue10 mà chống điếc :-S
@fessy1102 Thì bác thử so sánh với 1200 Obama xem nó có phải chông điếc hay không😁
1200 Obama cho cháu nó là rất hợp lý cho dân audiophile rồi ơ....
Em sinh viên nghèo, cố lăm cũng chỉ có đc cái UE10 nghe chống điếc....
1300$, cái giá mà k phải ai cũng dám dùng thử
@catandfish Dùng thử là một chuyện mua là một chuyện khác;)
@vutdat Tức là mua về đó bạn, dùng thử ra ngoài hàng mà nghe, đề cập đến làm gì
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Có bạn à , DENON có nhiều loa mà 😃

Bác có ghé qua em nghe thử rồi à ^^

Mình nghĩ Beats là 1 thương hiệu lớn và bass nhiều nên có thể hợp với một số bạn 😃

Gu âm nhạc tuỳ mỗi người , với mình , mình không thấy Beats dở nhưng nó ko hợp thôi

UE10 là vip rồi mà ^^ , mình cũng dùng 1 chú này , khá tốt nhưng ko fit tốt như Phonak 232
@tmhung Tai em đc cái cũng to như tai trâu lên fit lắm bác ạ, em sinh viên nghèo $ đâu mà Phonak 232 hả bác(600$ chưa tính phí ship):oops:
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Bass tuyệt vời bạn à , sâu lắm 😃

Rảnh ghé qua em nghe thử , trải nghiệm là chính , chứ mua thì giá khá cao , bạn nên chơi lâu mới nên mua em này , cảm giác chơi từ thấp lên cao vẫn là hay nhất

😁 , bass phải chắc và sâu mới phê bạn à , chứ thùng thùng nghe nó ảo quá ^^
@tmhung Ai nói với bác bass mạnh mẽ là 0 thể deep and tight vậy 😃
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
Âm thầm mà sống :-S
kencial
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chưa bao giờ được trải nghiệm mấy em hàng hiệu này, nhưng tạm hài lòng với tai nghe in-ear theo máy của "nữ hoàng nhạc số" =)).
bác nào nhiều kinh nghiệm làm ơn so sánh cái tai nghe của em với beats hay các hãng khác với, cảm ơn các bác nhiều
giờ này mà vẫn còn người thần tượng beats quá nhỉ, beats tuổi gì mà so với denon. Cái beats studio để kế bên cái denon D7100 này thì beats chỉ là đứa trẻ...đó giờ ai cũng nghĩ beats là nhất vì beats thiết kế nhìn trẻ trung, nhưng thiết kế của denon tinh tế sang trọng hơn nhiều......
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@shady2501 d7100 là hi-end mà.........
mình thì vẫn nghe bằng ipad + portapro chứ 😔( may mà mới cài đc cái denon audio nên nghe chất hơn hẳn. Cũng nhăm nhe bọn fullsize nhưng nghe lời đồn là ngoài thiết bị phát ra còn phải có cả headamp nữa nên thôi chạy rẽ đất
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@thienthanchien nhìu cái chẳng cần :X.
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ bạn nên thử thì mới cảm nhận dc , ghé bên mình nghe thử đi , chứ gu mỗi người mỗi khác mà .

😃 , đừng nói thế bạn à , tuỳ nhu cầu nữa , với lại DENON 7100 không thể so sánh với Beats vì khac phân khúc rồi ^^

Không cần amp đâu bạn , chú này chỉ 25 ohm à ^^
@tmhung tại em dùng từ hơi quá, thật sự lúc trước em cũng thích beats lắm, dùng con studio sau này đi US xong kết cái D2000 quá nên bán con studio đổi sang ngay, mặc dù thiết kế thua xa nhưng chất âm thì studio ko thể sánh nổi....
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tmhung 25Ohm thì ipod ipad gì cũng kéo được hết, nhưng kéo có ra hết cái chất âm của nó k lại là khác đúng k anh?theo e đầu tư em này thì phải chơi con DAP xịn chút, cỡ C4 hoặc cùng lắm là cowon j,z,c,x gì đó, còn nếu dùng ipod/iphone/ipad thì phải kèm con amp, chứ kéo chay thì ..... 😔:(:( 1 số ngu kiến xin gạch đá ít ít thui các bạn ợ :(:(

P/S: Chúc a T và ekip 7xu luôn thành công vang dội nhé 😁:D:D:D, em đang hóng vụ reshell :D
@shady2501 built đẹp & thời trang của beats đã chiếm 1/2 giá trị của nó rồi mà,...mang nó ra ngoài nhìn cũng sành điệu phết, chả vậy mà bác thấy mấy bác cầu thủ đá banh ở giải EURO2012 toàn mang beats nghe nhạc để giảm stress thôi, 0 lẽ mấy bác đó 0 có điều kiện tài chính để mua Denon, Grado, Sennheiser cao cấp để xài hay sao?....xài đồ gì mà mình cảm thấy vui là được rồi, thích cái gì thì mua cái đó,0 cần phải nghe theo ai chỉ để tỏ vẻ am hiểu làm gì ...mình thấy đó là điều quan trọng I...xét về chất âm của beats thì theo mình nó 0 thể sánh với Denon, nhưng cũng vẫn là chủ quan thôi vì cũng có nhiều người chỉ cần nghe bass mạnh rầm rầm là được, cũng chẳng có gì là sai trái cả, tất cả đều là ý thích...giống như 1 người thích phim hành động mà bác ép người ta ngồi xem phim nghệ thuật của Vương Gia Vệ thì chỉ làm cho người ấy ngủ gật thôi..
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
@pepocoyo Cám ơn bác nhé ^^
Chất của denon chỉ nghe được nhạc mạnh , pop , dance thôi. Nghe nhạc nhẹ như country, jazz ,blue thì chả ra tiếng gì với tiếng gì đâu .
Nói thẳng ra chất của denon ko bao giờ được gọi là hi-end
@AudioSlave2020 Hài hước thật. Đã nói đến đẳng cấp hi-end thì dàn đó ko dành để nghe dance , hiphop, mà để nghe thể loại khác . Bác tính để dàn loa altec nghe dance hay tannoy nghe hiphop ?. Mấy dàn đó nghe nhạc thể loại dance, hiphop thua loa vài triệu biết dập đó 😆
@khoivtv đẳng cấp hi-end theo bác là đẳng cấp gì? là nghe nhạc blue, jazz, classic????...1 người 0 thích hoặc nuốt nổi loại nhạc được cho là "đẳng cấp" của bác, có thực sự xem nó là đẳng cấp hay 0? người ta chỉ thấy 1 điều gì đẳng cấp trong mắt của họ khi họ yêu thích nó thực sự mà thôi, còn gượng ép để thích chỉ để tỏ vẻ ta đây "đẳng cấp" nghe nhạc blue, jazz...thì chỉ thấy thật đáng thương hại mà thôi....những người cho mình là giai cấp thượng lưu giàu có thường ngồi xem nhạc opera...có bao nhiêu người trong số những người ngồi trong nhà hát opera đó thực sự thưởng thức những bài hát opera??..có bao nhiêu người thực sự cảm thấy tranh của Van Gogh khi đi xem triển lãm tranh của ông?...mình cho là chỉ có 1 số rất ít có thể thấy được vẻ đẹp đó thôi, còn lại là học đòi....nếu 0 thích thì đừng ép mình chỉ để tỏ ra "đẳng cấp" làm gì, đơn giản chỉ có vậy.
@AudioSlave2020 Hi-end ko phải chỉ có thể tớ kể trên . Còn đầy thế loại nhạc khác . Nhưng chỉ - mấy nhạc làm người ta nhức đầu ra thôi . Dance chẳng hạn .Nói vs bạn khá nhức đầu . Nói ít phải hiểu nhiều chứ . Ko hiểu bạn chơi đên đâu mà thích xỉa . Bản thân mình chỉ đủ đẳng cấp nghe đến nhạc country , jazz thôi . Còn lại đẳng cấp khác muốn thì nghe giao hưởng , cao hơn nữa thi nghe jazz gốc , loại này ko khác gì cải lương nhưng lúc lên tai rồi thì nghe cực kỳ đã . Mỗi người chơi hi-end có 1 đẳng cấp khác nhau .Còn theo bạn nói hi-end ko dành cho các thể loại dance , hiphop . Muốn nghe nhạc đó thì đã qua 1 chất khác rồi .
@khoivtv lol...country thì đẳng cấp cao quá, mình 0 dám với tới đâu...hehe,thật ra mình chẳng cần biết nhạc của "đẳng cấp hi-end" là nhạc gì....chỉ cần biết rằng mình nghe Jazz của Miles Davis, Quincy Jones...thì thấy hãi quá, 0 biết đẳng cấp nó nằm ở đâu, vậy dành cho các bác "đẳng cấp" nhu bac chang han cao nghe đi.....các bác có thực sự thưởng thức thể loại nhạc này hay 0 thì chỉ có bản thân các bác biết được mà thôi....ma theo bac những người yêu thích nhạc dance, electronic...là thuộc loại 0 có đẳng cấp thấp?....lol....what a def ...nhung dù sao cũng cám ơn bác đã dành thời gian nói chuyện với mình...anyways,it's nice talking you.😃
trông vẫn thua beats ở khoản sắc đẹp, còn chất lượng thì khỏi bản 😁
@AudioSlave2020 Haha , văn hoá phương Tây nó khác với VN cậu . Ý tớ nói ở VN đeo cái này ra đường . 1 là đi xe có ngày đo mặt xuống đường vì bị giật . 2 là dân VN ko biết tưởng cậu bị hâm . Giờ cậu về hỏi ba mẹ cậu , cậu đeo cái hp ra đường xem có phải ba mẹ cậu nói cậu bị hâm ko 😃
@khoivtv lol...mình luôn đeo headphones ra đường đây, chẳng thấy có gì # thường cả...hàng xóm, gym nơi mình đi tâp cũng đầy rẫy những người nghe nhạc = headphones beats, sao chẳng thấy ai bị nhìn với ánh mắt # lạ gì....chỉ có mang 1 cái headphones to đùng của Sennheiser như HD800 ra đường thì mới thực sự giống bị thần kinh thôi...bác làm ơn đi, cởi mở đầu óc 1 chút.....nghệ sĩ hongkong họ cũng mang beats ra đường nghe nhạc đầy rẫy đó bạn ơi, và họ đâu phải là người phương Tây tóc vàng mắt xanh đâu nhỉ?...heheh
@AudioSlave2020 Hey . Sao ở chỗ mình tự nhiên đeo cái hp to đùng như beats pro khối thàng bị bao là hâm đó =))
@khoivtv vậy chắc chỗ bạn ở toàn những người có đầu óc hẹp hòi rồi....đây là thế kỷ 21 rồi, ngày trước người Việt có mặc quần Jeans giống người Mỹ hay 0?, có mặc suit giống người phương Tây hay 0 vậy?....khuynh hướng chung là con người ta luôn hướng tới cái đẹp, nếu như người phương Tây thấy nó đẹp & bình thường thì tại sao người VN lại thấy nó xấu xa, điên rồ?...ngày trước xâm mình bị coi là xấu xa, nhưng bây giờ các nghệ sĩ VN cũng rất nhiều người có sở thích xâm mìnhh, họ có nên bị coi là thành phần bất hảo trong xã hội hay 0 hả bác?.
bolynu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này lên tinhte nhìu mem hay nói beats bình thường chỉ đc thương hiệu, giống chê iphone ngày xưa thế 😃 nói chung đậm chất tinh tế, toàn là thánh phán không à 😁
giống ngày xưa mình cầm ip thì bảo khoe của... bây giờ cầm beats chắc chỉ khoe sắc =]]
vậy là cái vẻ ngoài của beats hot đến nỗi dù dỡ hơn loại khác mà nta vẫn chuộng sao
tucinco
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá là 27tr300k 😃, mời cái bác chơi =]]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019