Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Điện thoại chạm & bấm 2 SIM: Motorola EX119

bk9sw
3/11/2011 10:58Phản hồi: 703
[Trên tay] Điện thoại chạm & bấm 2 SIM: Motorola EX119

Như đã biết, Motorola vừa cho ra mắt chiếc điện thoại chạm & bấm 2 SIM EX119 với mức giá hấp dẫn và hôm nay, mình đã có cơ hội trên tay chiếc máy này. [TAG]EX119[/TAG] có thiết kế nhỏ gọn, mỏng chỉ 9,9 mm và khá giống Motorola Charm với kiểu phím QWERTY và màn hình cảm ứng. Mặc dù có kích thước chỉ 2,5" nhưng màn hình trên EX119 cảm ứng điện dung nên bạn có thể dễ dàng thao tác. Bàn phím 5 hàng rộng rãi và bấm khá êm. EX119 không chạy Android do chỉ nằm ở phân khúc phổ thông, tuy nhiên, bạn vẫn có thể cài đặt thêm các ứng dụng Java cho máy. Ngoài ra, EX119 cũng được trang bị khá nhiều kết nối phổ biến hiện nay như WiFi b/g, Bluetooth, FM Radio nhưng không có 3G. Giá tham khảo khoảng 2,3 triệu đồng. Cấu hình máy như sau:

• Model: Motorola EX119;
  • Băng tần: GSM 850/900/1800/1900 trên cả 2 SIM;
  • Kích thước: 102 x 59 x 9,9 mm;
  • Trọng lượng: chỉ 87 g tính cả pin;
  • Màn hình: 2,5" phân giải 176 x 220 px, cảm ứng điện dung;
  • Danh bạ: 1000 số, bộ nhớ trong 50 MB + hỗ trợ thẻ nhớ đến 32 GB;
  • Kết nối: WiFi b/g, Bluetooth 2.1, GPRS/EDGE, FM Radio;
  • Trình duyệt: WAP 2.0/xHTML + Opera Mobile 10;
  • Hỗ trợ: Java, Email;
  • Pin: Li-ion 750 mAh;
  • Thời gian sử dụng ước lượng: 680 giờ ở chế độ chờ, 8 giờ 20 phút gọi liên tục.

Một số hình ảnh:

703 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
12 năm
Em này quá chuẩn cho 1 đt 2 sim 2 sóng, bàn phím qwerty, mỏng gọn nhẹ nhàng.
Điểm duy nhất yếu của em là pin, 750 😔
nhưng nếu có cũng xúc 1 em, còn hơn nokia 101, x1-01
Hài, Màn hình lớn hơn, cảm ứng, bàn phím Qwerty, giá ~ 3 củ... Hơn 101, X1-01 là lẽ đương nhiên, giỏi thì so với N5233 đi.
ides
CAO CẤP
12 năm
Ôi, các bác ơi, so với mấy con củ chuối của nokia để rước về sự phiền phúc uh? nào là nt chậm, lỗi linh tinh.
còn nếu so sánh thì 1280 là nhất à? haiz
Ngượng chưa kìa.
_Z_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy nhìn giống máy tính tay quá :showoff:
mr.culut
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái tên cũng gần giống 😆
nhìn cũng lạ và hay đấy nhỉ
bach_an
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá 2,3tr mà bác êy :playfull:
hàng binh dân, mình chỉ cần có qwerty để nt và email thôi 😁
Ở trên ghi máy siêu mỏng 9.9mm, ở dưới ghi dày 12.8mm! Là sao ta?
ides
CAO CẤP
12 năm
khi nào bán rộng rãi dzậy trời, pin đúng 750 thì ít quá
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
cũng đẹp đấy.kiểu này mấy em nokia bấm chạm màn hình điện trở chắc tiêu roài;)
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
nokia asha 303 chạy s40 cpu 1Ghz , cảm ứng điện dung giá khoảng 3tr đó bác à . Nó thuộc dòng phổ thông chạm và bấm đó bác.
với màn hình nhỏ xíu thì em thấy điện trở có khi hợp hơn đấy bác ạ :happy:
atkhus
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn cũng được, giao diện xấu hoắc
junoxien
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy cái avata treo bao lâu rùi mà vẫn chưa bị chém nhỉ 😁
atkhus
TÍCH CỰC
12 năm
Chém là chém thế nào, nghệ thuật cả đấy
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn xấu quá!chắc giá khoảng 3.5tr thôi
Spam bài lộ liễu quá bạn 😃

P/S : Cảm nhận cá nhân thì mình thích giao diện của máy này. Đơn giản, dễ dùng và đầy đủ tiện ích !
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá Em nó là hơn 2tr thôi bác ạ 😁 quá là ngon :D
Chắc nhìn hình xong phán đại quá, ngán nhất mấy mem này
2.35tr thôi bác!
ah mình quan tâm nữa là trình duyệt web dùng Opera mobile 10 thì cũng tạm...chiến thôi hơn con beeline 😁
yagami
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích cái này. Rẻ, Đẹp
yagami
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài opera mini kìa bạn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
phổ thông thì cũng ráng gắn cho nó cái android đi chứ, tụi FPT còn có cơ mà
kanishi
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ mình quan tâm máy nào cài được whatsapp ;)
bình dân mà vậy đúng là sang như Tây. Máy đẹp cấu hình "khủng" hơn ....1280 nhiều. Điểm yếu là 2 sim nằm chồng lên nhau. Mún thay phải mở máy nạy pin.
Với mình quan trọng nhất với một cái máy h là phải có 3g. Đang xài IP và E72 nhưng h lại thích một e E72 mà lại có 2sim nhưng khó. Mình cũng đang tính xem có e nào dòng phổ thông 2s2s nhưng chưa ưng. Nếu có 3G thì cân nhắc còn không thì thôi.
mình nhớ là SAMSUNG B7722 dành cho thị trường Ấn Độ, cái này xài bảo đảm k lầm, hình như là khoản 2 sim online hơn hẳn mấy em hiện này nhìu, mà phải đặt hàng đấy bác, giá đâu khoản 5tr gì đó, mình xài 6 tháng bán lại lổ 2-3 trăm gì mà nhìu ng hỏi lắm...
tvhung83
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi ôi, giá 5tr mà bác bảo là giá phổ thông, màn hình 3.2" độ phân giải thấp (240x400), ko OS, ko GPS, khiếp cái giá thật.
có đấy bác con fpt f99 có 3g 2 sjm đấy.bàn phím qwerty lun
Máy gì vậy bạn ơi? Cho mình xin tên và mua thế nào nhé. Thanks!
Ko thấy cái giá đâu.Đt này có nhiều điểm bất cập quá:màn hình cảm ứng điện dung nhưng ko có hệ điều hành,độ phân giải màn hình khá thấp thua xa c3,bàn phím to hơn màn hình,thương hiệu ko tên tuổi,ko có kinh nghiệm về 2 sim.Sẽ ế thôi.
Nói chung xài ok lắm, nếu con này 1 sim thì ko nói làm gì, nhưng nó 2 sim 2 sóng nên mình thích lắm, chỉ tội là sao nó ko làm luôn màu đen mặt trước cho nó nam tính, mình hỏi chỗ bán hàng có màu đen ko, nó nói không, nên mình mua luôn màu trắng, nhưng dù sao nhìn cũng ok.
thương hiệu ko tên tuổi hả bạn........bạn có biết v3i rokr e1 e398 nổi tiếng 1 thời của Moto ko vậy....?ko biết thì dựa cột mà nghe bạn nhé =))
wolf's rain
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý bạn ít tên tuổi là sao :spin:
MOTOROLA là ai còn không biết nủa hả trời ! zậy cũng bình loạn hả >?!
Nhìn không bắt mắt lắm.
letfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao lúc thì mỏng chỉ 9.9 mm, lúc thì hơn 12 mm, lúc thì pin 750 lúc 910. nên kiểm tra kỹ trước khi đăng. web motorola độ phân giải màn hình là 320*240 nhá, mỏng 9.9 mm, pin hơn 900 mah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019