Trên tay điện thoại Philips S308 và S388

TDNC
12/9/2014 5:6Phản hồi: 76
Trên tay điện thoại Philips S308 và S388
Philips S308 & S388,12-09-2014-960.jpg
Philips S308 và S388 là hai chiếc điện thoại Android phổ thông được giới thiệu tại Việt Nam hồi tháng 7. Hai máy có thiết kế giống nhau nhưng khác nhau về kích thước (4", 4.5") và cấu hình phần cứng. Giá lần lượt của hai máy S308 (4") và S388 (4.5") là 1,9 triệu và 2.8 triệu. Cả hai đều chạy trên phiên bản Android 4.2, có hai khe SIM và camera 5 MP.

Ngoại hình của hai chiếc máy này không được bắt mắt cho lắm, viền trên và dưới màn hình của cả hai đều khá dày nên làm cho chúng ta bị cảm giác chật hẹp. Các yếu tố như vật liệu vỏ (nhựa), cách bố trí các thành phần trên thân máy của S308 và S388 là giống nhau, trong đó máy S388 tỏ ra ngon lành hơn vì chất lượng hoàn thiện cao hơn hẳn so với máy S308 4" kia. Các nút bấm và đường ghép trên thân máy S308 được làm rất thô và xấu, còn trên S388 thì đươc chăm chút hơn hẳn. Mặt trước của cả hai máy đều dùng 3 phím cảm ứng nhưng chỉ có S388 là có đèn nền.

Cấu hình kỹ thuật Philips S308 / S388:
  • Hệ điều hành: Android 4.2
  • Chip xử lý: Hai nhân 1 GHz / Bốn nhân 1.3 GHz
  • Màn hình: TFT 4", 480 x 800 / TFT 4.5", 540 x 960
  • RAM: 512 MB / 1 GB
  • Bộ nhớ trong: 4 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 5 MP, LED Flash
  • Camera trước: VGA
  • Băng tần: 2G, 3G
  • Kết nối: A-GPS, BT 3.0, Wi-Fi
  • Kích thước: 126 x 64,5 x 9,7 mm / 131 x 67,1 x 9,1 mm
  • Nặng: 125 gram / 136,5 gram
  • Pin: 1400 mAh / 1700 mAh
Philips S308

Philips S388
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kapskymen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng qua mấy đời Philips và công nhận là rất bền
@kapskymen bằng No thôi!😁
liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
ngon
ĂnMàyNo1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chụp ảnh cầm con điện thoại trên tay và viết một cơ số ít dòng ngắn ngắn để miêu tả ngoại hình thì gọi là trên tay sao???
ĂnMàyNo1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hikaru2003 Em có dám phán gì đâu.thấy thế nào em nói thế.có thể em sai và cũng chân thành mong mình sai bác ạ.em ko có khả năng trên tay nên khi đọc bài em muốn có nhiều thông tin và cảm nhận hơn.bác nghĩ xem nếu em có khả năng trên tay để cảm nhận đủ rồi thì em đọc làm gì???
ĂnMàyNo1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congaductq Nói trên tay thì nó là trên tay bác ơi.em đang trên tay mấy cục đá vừa chộp được nè.đá này ko hình dạng,ko mùi mè,ko trọng lượng...bác có cảm nhận được mấy cục đá em đang trên tay qua mấy cái miêu tả của em ko???
ĂnMàyNo1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Chân thành nhé!bác đọc bài có cảm thấy cụt lủn và ngắn gọn quá ko???
No-U
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ĂnMàyNo1 Ông này viết bài trên tay nào cũng cẩu thả, kiểu như được phân công viết cho có bài, làm được thì làm không thì để cho ng khác viết
Lambktm
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 nhân/ ram 512/ 1400mah-1,9 tr liệu có trọi được với zenphone
đang xài Phillips Xeium không biết viết vậy đúng không mà pin trâu kinh dị. :3. Mà xài cận thẩn nên nó còn mới. Xài cũng gần 3 năm nay chưa thấy hư hao gì cả.
@hieupy89 Ý nói ban đầu khi mới về tay TQ thì còn tốt theo chuẩn IBM, nhưng sau đó tệ dần theo chuẩn TQ.
athysirus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Long_mientayVT Nó bán mảng này cho Trung Quốc rồi bạn ơi.
@TAKUMA nghĩ là 1 đằng, làm là chuyện khác chứ bạn. Đầu tiên bạn phải đặt câu hỏi là sao anh Phi nhà mình phải bán đi, phải có trục trặc tài chính hoặc có vấn đề về kinh doanh (chuyện này hoàn toàn khác với chuyện 1 công ty mới mở, công ty nhỏ muốn phát triển thì bán mình đi nhé, Phi đã là thương hiệu lâu năm, cũng như Nokia vậy). Nữa là về chất lượng công nghệ, trình độ nhân công, về với đội anh TQ thì chất lượng cũng đi theo tiêu chuẩn của nước sở tại là TQ chứ đâu có đi theo tiêu chuẩn của Châu Âu nữa.
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết kế nhìn không được đẹp.
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
con S388 cấu hình còn đỡ, so sánh vs zen4.5 thì hơn cái chip 4 nhân
chứ con S308 thì thấy thua Zen 4 ở mọi điểm, lấy gì mà đỡ đây 😕
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
@allin0n3 hơn chíp ở chỗ nào ??? chip MTK với chip atom của intel mà hơn à ??? không phải cứ 4 nhân là hơn 2 nhân đâu ....
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@halt1406 thì ý em là hơn có 4 nhân thôi chứ có bảo cái chip đó hơn chip trên zen4.5 đâu 😕
đang dùng Zenfone đây, chả nhẽ lại tự tay dìm mình có khác nào tự tay bóp *ái :p
minoan
CAO CẤP
10 năm
bài viết chất lượng thấp quá
Lấy j quất đc Zenfone chài 😔

Ít ra quả pin phair lần lượt là 2000 và 2800mAh thì CƠ CÁI để cạnh tranh !

Pin hẻo
@noobnhat philips cau an tam ve khoang pin nhe, con zenfone chi xach dep thoi hehe
TAKUMA
CAO CẤP
10 năm
đang dùng con s388 đây màn hình hiển thị đẹp,pin nhìn vậy thôi chứ sài khá ngon,lướt web wifi hơn 5 tiếng,game + vọc vạch tùm lum cũng 4-5 tiếng ,còn nghe nói zen thì bị kén game với pin thấp nên ko mua 😃

mà con này ra cách đây 1 tháng rồi giờ tinhte mới up là sao 😃
Bác nào có driver cho philips xenium W6610 cho pc ko???
Mình đang dùng con này, tính kết nối với máy tính để làm thành usb 3g mà ko có driver nên ko dc....
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm gì mà dìm ghê thế ad, cũng đẹp mà
có ai có ko zả????driver dt philips cho pc ấy....😕
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
Philips bây giờ là của Khựa rồi, không chơi với Tung Của.
@AQ.AQ Tung Của không có ý nghĩa gì hết. Không hiểu thì đừng đua đòi nói theo.
fantasia9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AQ.AQ thế bạn cởi truồng luôn đc rồi đấy đồ bạn mặc toàn china thôi, với xem trong nhà bạn có cái gì mác made in china vứt hết ra ngoài đi, mà khi nào vứt ới mình tiếng để ra lụm nhé 😁
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanle88 Cậu này đích thực là Hoa Kiều
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
@fantasia9 Xin lỗi cậu nhé, cách đây 5 năm a từ bỏ đồ bọn tàu rồi.
Hàng TQ xuất sang Âu Mĩ hoặc dành cho thị trường nội địa, chất lượng rất tốt. Còn đồ sang VN thì thế nào chắc ai cũng biết.
Gần đây, chả phải vô cớ mà Âu Mĩ hạn chế nhập khẩu hàng TQ vì vấn đề nhiễm độc.
http://www.newscenter.philips.com/main/standard/about/news/press/article-15720.wpd
Chuyển giao từ 2007, nhưng vẫn dưới sự kiểm soát của Philips trong vòng 5 năm (đến 2012). Sau đó thì...
Cho nên, mua trước 2012 thì cứ yên chí. Hình dưới là quyển sách hướng dẫn của X501.
thời lượng pin thì sao?
@ƍollum Pin tốt bạn à, chơi game ko nóng máy, pin ổn, ko thua các dòng máy đỉnh, tất nhiên là theo dung lượng
Đề nghị lập hội dùng Philips đi, hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019