Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Fitbit Charge - Vẫn đẹp, nhưng hoàn thiện kém hơn Force

Nam Air
23/12/2014 4:36Phản hồi: 83
Trên tay Fitbit Charge - Vẫn đẹp, nhưng hoàn thiện kém hơn Force
Fitbit Charge.gif
Force từng là sản phẩm cao cấp nhất và tốt nhất trong dòng theo dõi sức khỏe của Fitbit, tuy nhiên, do dính phải việc hàng ngàn người bị kích ứng da, phỏng da khi sử dụng, hãng đã phải thu hồi dòng này và im hơi lặng tiếng hơn nửa năm, để rồi cho ra mắt một loạt 3 sản phẩm mới là Charge, Charge HR và Surge. Hôm nay mình đang có trên tay cái Charge, tuy chưa có dùng lâu và đánh giá kỹ, mình nghĩ nó vẫn sẽ là thiết bị theo dõi sức khỏe tốt nhất mà bạn có thể mua. Xin mời bạn xem bài trên tay, bài chi tiết xin hẹn một vài tuần tới!

Kiểu đóng gói truyền thống và rườm rà của các hãng vẫn tiếp tục được giữ nguyên

Hộp nó đây, quá to và thừa nhiều chỗ không đáng có bên trong hộp 😃 mình nghĩ là mình có thể đóng gói bằng 1/2 cái hộp này mà vẫn đẹp!

Trong hộp có vòng đeo tay Charge, cáp sạc (không truyền tín hiệu được) cục usb bluetooth để thiết lập vòng (bắt buộc sử dụng trong lần đầu tiên cài đặt vòng) và mấy cái linh tinh

Khoá sau vẫn là kiểu truyền thống của hãng, miếng kim loại có 2 mấu để bấm vào dây nhựa

Hai mấu kim loại được cải tiến, cách xa nhau hơn đời trước, giúp đeo vững hơn, ít bị rớt hơn

Cổng sạc, các bạn có thể thấy hoàn thiện nhựa rất chán

Bên hông là nút bấm để truy cập các chức năng, đọc giờ, đọc thông tin

Quảng cáo

Đeo vào tay 1 bạn nữ thì thấy rất to

Đeo vào tay mình thì thấy vừa hơn, tuy nhiên cái vòng này có 3 size là Small, Large và X Large, mình dùng cái Small và thấy là chật mặc dù đã mang ở mức rộng nhất, khuyên anh em chắc nên mua Large nếu nặng trên 70Kg

Tinhte-fitbit-charge-14.jpg Tinhte-fitbit-charge-15.jpg

Thông tin sản phẩm:

Tên: Fitbit Charge
Tính năng: Theo dõi hoạt động hằng ngày, đếm số bước chân, lượng calorie tiêu thụ, tầng cầu thang leo được, theo dõi giấc ngủ, hiện số và tên người gọi

Quảng cáo

Giá: 129.99$

Cám ơn anh em và hẹn gặp lại anh em ở bài đánh giá chi tiết
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woc
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã xài cách đây 1 tháng 😃
@woc Pin 1 tháng k bác
woc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@palmbinhlove Pin được 1 tuần thoi bro
Cái phần hiển thị quá ít....hoặc quá nhỏ...
woc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X Cài ap của nó lên smart phone và xem trên smart phone anh ơi, vì nó làm nhỏ vậy để tiêt kiệm pin. Pin hơi bị trâu đó 6-7 ngày
kennyb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng force 1 năm rồi, giờ thì bong hết cả silicon và không thể dán lại, nói chung là chán toàn phần đồ của fitbit. Chờ làm smart watch có thể sẽ hiệu quả hơn.
Thiết kế siêu chán, đặc biệt là cái day deo, cái móc kia xai 1 thời gian, đảm bảo sẽ bị lỏng, cái vân trên bề mặt dây, lâu ngày sẽ bị đóng bẩn...
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
con này ngon mà mãi chưa có cơ hội mua, lúc máu con force thì lại ngừng bán, buồn ghê
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
130$ o_O
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gọi là sản phẩm chăm sóc sức khỏe nghe giống máy matxa, tẩm quất, thiết bị hõ trợ phục hồi chức năng nhỉ!
Mình nghĩ gọi thiết bị theo dõi sức khỏe thì đúng hơn.
130$ mua một chiếc đồng hồ truyền thống có vẻ vui vẻ hơn.
mấy ổng ngồi văn phòng đeo cái này.cả ngày chả đi đâu...tối về giơ lên xem bước được 100 bước mừng rớt nước mắt 😁
cmt mang tính chất vui vẻ..không mang tính chất đá đểu mấy bác VP;)
woc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dr. Ho Bác trả lời đúng thế, đeo biết mình có active nhiều không, đủ chưa, giấc ngủ có ok chưa,... nhìn vào mới có động lực vận động.
Ps: app trên iphone chỉ có tài khoản US mới down được, cái này hơi bực mình.
con lap kia là dán giả da hả bác 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Một ngày đi 10.000 bước nha các bạn
tienanbich
TÍCH CỰC
9 năm
anh @Airblade14 ơi vòng tay anh là bao nhiêu cm ạ 😁
@tienanbich Chu vi Cổ tay mình là xấp xỉ 17cm đó bạn
huydinh83
TÍCH CỰC
9 năm
Quả nhiên không liên quan
mình đang sài, trải nghiẹm dc 1 tuần rồi, pin có thể nói sài lâu hơn 7 ngày so với nhà sx công bố, đeo cũng thoải mái, mình thấy nó chả khác force là bao, nói là hoàn thiện kém hơn force, mình ko biết kém hơn chỗ nào.

Nhưng mình thấy 1 đều là mặt đồng hồ khá dễ trầy, miếng khóa chốt = nhôm cũng dễ trầy nốt.

Không dám cho vào nước vì sợ sẽ hư, có bạn nào thử tính năng vào nước chưa nhỉ
@Cookie210206 Mình deo size L bạn ơi
@Cookie210206 Có thể ôm sát cổ Tay nhưng bề ngang vẫn to và thô kệch😃
@iloveyoutoo Bạn mua ở đâu vậy? Mình ở TPHCM và hiện tại đang rất muốn mua con này mà giobien chưa nhập về!!
@blnguyen1302\ mình nhờ bạn mình xách tay về, cái charge HR mình thấy nó dòng perform, nên dánh cho người vận động nhiều, mình nghĩ chắc ko cần thiết, hôm trướqc mình mua BF có 97 usd
topstyle
ĐẠI BÀNG
9 năm
17cm con số mơ ước của nhiều người 😁
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
9 năm
He he, đang xài Xiaomi MiBand cũng thấy khá ổn, theo dõi giấc ngủ tốt. Nó biết được khi nào mình ngủ và khi nào ình thức (đã để ý)

Pin xài cả tháng nay chưa phải sạc lại. Đỡ phải lo.
kun1709
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jake Sumo bác cho hỏi cái Xiaomi của bác mua ở đâu và bao nhiêu ạ ?
Không liên quan nhưng anh @Airblade14 ơi . Sao Facebook anh đâu mất tiêu. 😔(
cuongnq01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất lượng cao su của fitbit rất kém, Đeo liên tục, thể thao, mồ hôi ra là 1 thời gian nó đứt.
bjnsunny
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp hơn gear fit nhưng giá cao hơn vs ít tính năng hơn gear fit , gear fit đeo thấy cũng đẹp , mua gear thấy ngon hơn
ides
CAO CẤP
9 năm
phú quí sinh lễ nghĩa :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019